ผู้เขียน หัวข้อ: วางแผนชีวิตได้ก้ดีนะครับ สำหรับสาวๆ เดือดร้อน  (อ่าน 732 ครั้ง)

Toh_BTS

• Full Member
  • People Like This 34
เห้นหลายๆโพส  ต้องการความช่วยเหลือ  แล้วจำนวนเงินถือว่ามากพอสมควร   เช่น 5000+  -  20,000 บาท  แต่้ต้องให้ช่วยวันนี้พรุ่งนี้   ผมว่าสั้นไป  สำหรับน้องบางคนที่จู่ๆ  ต้องใช้จริงๆ เช่น เข้ารพ.  หรือ ฉุกเฉินแบบไม่ได้คาดคิด

แต่สำหรับบางคน  ช้าเกินไป  พี่ๆส่วนใหย่ อาจไม่พร้อม  เพราะไม่ใช่เรื่องเงิน  อาจเป้นเรื่องเวลา  งาน  แล้วความไว้ใจที่ต้องศึกษาก่อนช่วย

เผื่อไว้นะครับ   ช่วงนี้ฝนตก  ผมจำศีล.....เข้ดแล้ว วิ่งไปหารถติดเป็น 3-4 ชม. หมดแรง

kua12

• Sr. Member
  • People Like This 114
Re: วางแผนชีวิตได้ก้ดีนะครับ สำหรับสาวๆ เดือดร้อน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 12:19:13 PM »
เห็นด้วยกับจขกท.ครับ บางคนลงกระทู้แบบเหมือนมาบังคับ

ลงมาแบบสั้นๆห้วนๆ ว่าต้องการเงินเท่านั้นเท่านี้ ถ้าไม่ไหวไม่ต้องทักมา

งงครับ มาขอเงินขอความช่วยเหลือแต่ลงแบบนี้ คนดีๆที่ไหนจะช่วย ยกเว้นพวกตะกวดละชอบเลย

เพราะเอาเงินมาล่อก็เสร็จ ตอนนี้มีน้องที่ลงแบบนี้แล้วเจอตะกวดเอาบัญชีปลอมมาหลอกว่ามีเงิน

แล้วก็โดนหลอกไปนอนฟรี เสร็จแล้วว่าจะโอนให้แล้วก็หายตามสูตร แล้วน้องก็มาตั้งกระทู้ว่าโดนหลอก

พักนี้เห็นแบบนี้ประจำ อ่านแล้วบางทีรู้สึกไม่สงสารเลย

maneerin

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 20
Re: วางแผนชีวิตได้ก้ดีนะครับ สำหรับสาวๆ เดือดร้อน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 02:38:10 PM »
ตลกนะค่ะ บางคน เขียนสั้นๆง่ายๆได้ใจความ ดูไม่มีอะไร
แต่พอเราเขียนยาวๆ บางคนนะเหมือนไม่ได้อ่านรายละเอียดอะไรเลยค่ะ เบื่อมาก
ตกลงก็ไม่รู้จะเขียนสั้นหรือยาวดี???