ผู้เขียน หัวข้อ: งาน .. อำลา .. เเต่ไม่ลาจาก  (อ่าน 2414 ครั้ง)

ลอ. ลิงจั๊กจั๊ก

• Full Member
  • People Like This 227
  • น้องเป็นลิง .. ชอบหนีแม่เที่ยว ^^"
งาน .. อำลา .. เเต่ไม่ลาจาก
« เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 09:51:13 PM »
 **01** **01** **01**
ช่วงนี้การบ้านเงี๊ยบ เงียบ ... ลิงน้อยกลัวหนุ่มน้อยใหญ่ สาวสวยใส จะเหงากัน เลยเร่งคลอดการบ้านมาให้เป็นประเด็นทางสังคม 5555+

ว่าด้วยเรื่องมีพบก็ต้องมีจาก มีจ้างก็ต้องมีเลือก .. น้องลิงโดนทิ้งอีกเเล้ววววว เสียใจ หัวใจเด๊าะ (มีใครบ้างอยากจะดามใจ)

***** งดเกาเหลา แบบมาทานก๋วยเตี๋ยวไม่เอาน้ำเอาเเต่เนื้อกันดีกว่า ไม่งั้นการบ้านน้องลิงจะลอยไกล ยาวจนคนอ่านตาลาย 555+

อาทิตย์ที่ผ่านมาน้องลิงมีนัดกับพี่ชายใจดี ว่าไปนี่เราก็นัดกันหล๊าย - หลายรอบ เเต่เราก็ยังไม่ลงเอยกันสักกะที แบบว่าๆ น้องลิงใจเเข็งอย่างกับหินจากปล่องภูเขาไฟ เลยเล่นตัวจนพี่ชายงอล น้อยใจ จะตัดหางปล่อยวัดกันเลยทีเดียววววว ~~~~(น้องเสียจุยยยย)
เลยว่าวันนี้ไหนๆมาเจอกันอีกสักรอบน้องลิงจะอ่อยให้พี่ชายใจอ่อน ยอมพบน้องลิงอีกครั้งต่อๆๆๆ ไป ^^

ฤกษ์งามยามดีได้เวลาออกบ้านของน้องลิง รีบเเต่งเนื้อเเต่งตัวพยายามสวยมาหาพี่ชายทันที (มาไวเวลาอ้อนยิ่งเยอะ 555+)
วันนี้น้องลิงก็ได้รับเกียรติให้มานั่งป่วนพี่ชายทำงานอีกเช่นเคย .. เเต่พิเศษเพราะพี่ชายอยากฉลองวันเกิดย้อนหลังให้ อิอิ งานนี้มีอิ่ม อ้วน พุงกาง หนังย้อย  **30** **30** **30**
ถึงจุดหมายปุ๊บน้องลิงรีบเเว๊นซ์นั่งพี่วินไปหาพี่ชายปั๊บ วันนี้พี่ชายไม่มารับไม่มาจูงมือข้ามถนน ไม่มาให้น้องลิงมโนเกาะเอวตอนซ้อนมอไซด์ อดจิ้นเลยยยยยยยย  **12** **12** **12**
เจอกันวันนี้พี่ชายยิ้มน่ารักเช่นเคย เเต่คำพูดไม่น่ารักเลยง่ะ ทักน้องว่า "อ่าวนึกว่าไม่มา" 5555+ (นี่ไม่ได้สะออนกันเลยชิมิ เเต่น้องลิงไม่หวั่นเพื่อของอร่อยสู้ๆ ... เออคือลืมเรื่องอ่อยไปเเละ)
เข้าไปในบ้านได้ไม่นาน พี่ชายบอกว่ายังไม่ได้ซื้อเค้กให้เลย เลยชวนน้องลิงออกมาเลือกเอง ^^
เราใช้บริการพี่วินเช่นเดิม ทั้งที่น้องลิงอาสาปั่นจักรยาน เเต่พี่ชายบอกไม่ไหวๆ (ยังไม่ได้ทำซีนโรเเมนติกเกาะเอวซ้อนมอไซด์สักที)
ไปถึงห้างจุดหมายพี่ชายรอบนี้ไม่พลาดจับมือ ย้ำ!!!! จับมือเเบบเเน่นเลย อิอิ มีฉากสวีทเเละโน๊ะคู่เรา พาเดินปุเลงปุ๊เล็ง S&P ที่รักกกกกกก (พี่ชายบอกว่าร้านนี้อร่อยยยยยย) เดินมองซ้ายมองขวา ว้า!!!! น้องลิงนี่ยังไม่ถูกใจเลย ไม่ชอบครีม ไม่เอาเนย ไม่ ไม่ ไม่ ไม่เอาาาาาาา 5555+
(พี่ชายคอตก เดินงุ๊บงุ๊บๆบ่นว่าน้องลิงเรื่องมากเเน่ๆเลย)
น้องลิง เลยบอกว่า "ขอเปลี่ยนเป็นขนมนะคะ" พี่ชายไม่ขัดใจ แอบบอกว่าเลี้ยงน้องลิงประหยัดดี Oop!!!!
ว่าเเล้วเราก็ไปเดินๆๆๆ หยิบๆๆๆ ไอศครีมกล่องน้อย 1 กล่อง พี่ชายถามว่าเอาน้ำส้มของอะไร ... แฮ่ๆๆๆ น้องลิงอยากทานน้ำส้มเกร็ดหิมะ เเก้วล่ะ 10 กว่าบาท พี่ชายหัวร่อเฮิ๊กฮ๊าก เเต่ก็ไม่ขัด เเล้วเราก็เดินไปเลือกขนมก๊อบเเก๊บกันหลายๆห่อกันสักพัก ก็ได้เยอะเเยะพอสมควร นมเปรี้ยวขวดใหญ่อีกขวด พี่ชายบอกว่าทานน้อยจัง .. เอ่อมากกว่านี้ลูกหมูดีๆแล้วนะคะ 5555+
เสร็จจากขนมต่อด้วยโดนัทยี่ห้อดังสักกล่อง (พี่ชายให้ซื้อ..อิอิ) ต่อด้วยพาย S&P (ไม่ได้เค้กก็ยังจะหาอย่างอื่นมาเเทน) ต่อมาอีกด้วยทาร์ตไข่ (นี่พี่ชายก็ขอแวะซื้ออีกกกก) ตบท้ายด้วยน้ำส้มถึงเเม้ไม่ใช่เกร็ดหิมะเเต่ก็จัดมา 2 ขวดน้อย (น้องลิงบอกไม่ชอบขวดใหญ่ ทานหมดช้าไม่อร่อย ^^) เเล้วเราก็เดินทางกลับสู่วิมารรังนก เอ๊ย! รังเเก อ๊า! รังรัก (พี่กะน้อง)  41 41 41
**** ถึงบ้านคงเป็นเหมือนเช่นเดิม พี่ชายหมดความใยดีน้อง เเต่รอบนี้ไม่ได้สนใจงาน หากเเต่นั่งมองจอยักษ์ดูละคร น้องลิงเลยกลายเป็นฝุ่นอากาศไปอีกเเล้ว รอบนี้ดันมีนางร้ายเป็นทีวีหน้าเหลี่ยมเพิ่มมาอีก ลูกอ้อนไม่ทำงานเลยยยยยย เเต่ก็นะความพยายามที่สูงปรี๊ดทำงาน ....
"พี่ชาย ทานข้าวยังค่ะ" น้องลิงถาม
"ยังเลย" พี่ชายตอบพร้อมเดินไปหยิบ
"งั้นหนูเว็ปให้นะคะ ^^" (สำเร็จ)
พี่ชายไม่ขัดอนุญาติให้น้องลิงจัดการ เเต่รอบนี้น้องลิงพลาดตักผัดซีอิ๋วของพี่ชายกระเด็นกระดอน กระจัดกระจาย 55555+
เเฮ่ๆ ผิดลุคเเม่บ้านเเม่เรือนเเต่น้องลิงก็เก็บกวาดให้อย่างสะอาดสะอ้าน   เว็ปอาหารให้พร้อม เตรียมน้ำให้ด้วย (น่ารักฟุดๆ..ชมตัวเอง)
พี่ชายมาบนโต๊ะทำงาน ทานอาหารที่เตรียมให้ ส่วนน้องลิงนั่งใกล้ๆ (เป็นอาหารตา)เเกะขนมฉีกๆๆๆ น้ำส้ม 2 ขวด นมเปรี้ยวขวดใหญอีก 1 ขวด โดนัทอีก 2 ชิ้น .. นี่คือทานเเบบกุล(หมู)สตรี^^
พี่ชายเล่าเรื่องอาทิตย์ที่ผ่านมาให้ฟัง เราพูดคุยกันเเลกเปลี่ยน เเซวกันไปเรื่อย จนพี่ชายทานหมด เอ่อ..เรียกว่า เกลี้ยง จะดีกว่า ....
เเละพี่ชายก็ลุยงานต่อ น้องลิงเก็บข้าวของเข้าตู้ เเฮ่ๆๆๆ รอบนี้มีจิ้นจี่กะเงาะเชื่อม แอบชิมเเละนะคะ หวานมาก เเต่ไม่เท่าน้องลิงที่หว๊านหวาน...(ถึงวันนี้จะผิดลุคอีก..เเต่พี่ชายก็ชมว่าน้องลิงน่ารัก)
เก็บของเสร็จก็มานั่งมองพี่ชายตั้งใจทำงาน เพลินดีจอยากหลับ เพราะฤทธิ์นมเปรี้ยวขวดใหญ่เเน่ๆเลย 55555+

**เข้าตำรา เด็กวัยกิน นอน ^^

เเต่น้องลิงก็ยังลั้ลลาๆ ถึงเเม้จะซึมๆ งัวๆ เงียๆ ก็อาศัยป่วนชวนพี่ชายคุยไปเรื่อยๆ จนพี่ชายทนไม่ไหว อิอิ ... ขอตัวไปอาบน้ำ ให้น้องลิงได้โชว์เหนือนั่งทำงานแทนด้วย (เสร็จโจ๋หล่ะทีนี้)
พี่ชายใช้เวลาอาบน้ำสักพักก็ออกมา อ๊ายยยย!!! ชอบเอาเสื้อมาใส่ต่อหน้า น้องลิงใจเเตกพอดี 5555+
เเล้วพี่ชายก็มาทำงานต่อ (ฉากสยิวไม่มีเช่นเดิม) น้องลิงก็นั่งจ้อ ชวนคุยเหมียนเดิม .. ได้เห็นรอยยิ้มพี่ชาย ก็นึกเสียดายถ้าจะไม่ได้เห็น ไม่ได้เจอกันอีก เฮ้อออ .. พี่ชายใจร้ายเเท้ๆ จะคว่ำบาตรน้องลิงได้ลง

พูดคุย แซว เล่นกันสักพัก ความสุขเราก็หมดเร็วตามเวลา .. ถึงเวลาบอกลากันเเล้ว พี่ชายยังน่ารักเช่นเดิม ไม่งอเเง รั้งน้องเอาไว้ เเถมจัดเเจงเตรียมขนมของฝากที่ไปซื้อกันมาเยอะเเยะให้น้องไปทานอย่างไม่ได้หวงเลย .. (นี่คงสุดท้ายที่น้องลิงจะมาปล้นบ้านพี่ชายเเล้วใช่ไหม)  **21** **21** **21**

***เหตุที่ต้องจาก ไม่ใช่พราก หากเเต่รอเวลาเราจะมาพบกันอีก ^^
ตอนนี้พี่ชายไม่ใช่เเค่ผู้ว่าจ้าง ให้เงินเป็นค่าขนม หากเเต่คือพี่ชาย ที่มีใจกรุณาเอ็นดูน้องลิงเสมอมา หวังว่าเราจะพบกันอีก (ด้วยใจ) ไม่ต้องมีค่าจ้างค่าขนมอะไร ขอเเค่ความปราถนาที่ดีต่อกันก็พอนะคะ .. น้องลิงขอให้ะชายคนนี้มีความสุขมากมาย สุขให้สมกับความน่ารักใจดี ที่พี่ชายมีให้น้องสาว (ทุกคน ..อิอิ)

ปล. เอิ่ม..คือน้องลิงลืมไอศครีมไว้ที่บ้านพี่ชาย เจอกันคราวหน้าต้องชดใช้ 2 เท่านะคะ อิอิ ^^

kab_return

• Hero Member
  • People Like This 137
Re: งาน .. อำลา .. เเต่ไม่ลาจาก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 10:38:49 PM »
ครับ อ่านเฉพาะตรง ปล.ว่าลืมไอศครีม ก็ขอให้ได้คืนครับ
ดันให้ **36**

..........

• People Like This 361
Re: งาน .. อำลา .. เเต่ไม่ลาจาก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 10:43:49 PM »
พี่คนนี้ก็ช่างยั่ว  มาใส่เสื้อต่อหน้าต่อตา  ดีนะเป็นน้องลิง

เป็นเจ้จิงับให้หัวนมหลุดเบย 41 41 41
( ฟันน้ำนมเจ้เพิ่งขึ้น เห็นไรงับหมดเรย) หุหุ

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2015, 11:17:01 PM »
การบ้านน่ารักจังเลย ขอให้ลงเอยสมหวังจ้า **06**

Nu_ManJu

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 407
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2015, 01:14:03 AM »
หึๆ **11** ใส่เสื้อต่อหน้างั้นหรอ
ไม่รู้ซะแล้วว่าเวลานารีหื่นน่ะน่ากลัวกว่า
นักโทษข่มขืนหลายเท่านัก **30** **30**
เป็นกำลังในให้ลิงน้อย
และขอให้สมหวังโดยเร็ว **36**
In my new Version

• น้องเป็นลิง .. ชอบหนีแม่เที่ยว ^^"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2015, 11:00:36 AM »
ครับ อ่านเฉพาะตรง ปล.ว่าลืมไอศครีม ก็ขอให้ได้คืนครับ
ดันให้ **36**
**02** **02** **02**
ปล. ย่อมาจากเปลี่ยน(ร)ลาง : อิอิ อาสามาซื้อไอศครีมให้น้องลิงหม่ำไหมค่ะ ขอบคุณสำหรับเเรงดันนะคะ มันดีมากกกกกกก ^^
พี่คนนี้ก็ช่างยั่ว  มาใส่เสื้อต่อหน้าต่อตา  ดีนะเป็นน้องลิง

เป็นเจ้จิงับให้หัวนมหลุดเบย 41 41 41
( ฟันน้ำนมเจ้เพิ่งขึ้น เห็นไรงับหมดเรย) หุหุ
5555+ เพราะน้องลิงกลัวฟันปลอมน้องจะหลุด เลยไม่กล้างับพี่ชายใจดี เเต่ถ้าพี่สาวธิดาเเห่งสายลมจะงับ น้องนี้ยินดี จะเชียร์อย่างออกหน้าออกตาเลย พี่ชายจะได้สัขสมหวังกับสาวสวยน่ารักสักกะที  41 41 41
การบ้านน่ารักจังเลย ขอให้ลงเอยสมหวังจ้า **06**
**39** **39** **39**
พี่ถั่วๆ น้องลิงไม่รีบขอรับ ไว้ขอเวลาเร่ร่อนในเว็บสีสรรเเห่งนี้จนถึงจุดเบื่อ แล้วน้องลิงจะหนีไปบวชชี เเต่จะเอาใจช่วยรอดูพี่ถั่วคนสวยพบเจอเเต่หนุ่มน่ารักใจดี มีการบ้านดี๊ ดี ให้น้องลิงได้ป่วน อิอิ (ร่างนี้ไม่ใช่ของเรา ตัวเรานี้ไม่ใช่ของใคร สาธุๆๆ)
หึๆ **11** ใส่เสื้อต่อหน้างั้นหรอ
ไม่รู้ซะแล้วว่าเวลานารีหื่นน่ะน่ากลัวกว่า
นักโทษข่มขืนหลายเท่านัก **30** **30**
เป็นกำลังในให้ลิงน้อย
และขอให้สมหวังโดยเร็ว **36**
**02**  **02** **02**
อ๊ายยยยยย น้องลิงอยากแปลงร่างเป็นเเม่เสือสาวบ้างงงงงง...
สาวเเมนจู ทั้งเเซ่บ ทั้งสวย ทั้งอืมม.. อิอิ
ไว้ถ้าพี่ชายที่ถอดเสื้อ เปลี่ยนหน้าเป็นสาวแมนจูเมื่อไหร่
น้องลิงจะขย้ำให้หนำใจเลย อิอิ (ฟิน~~~~~~)

IS_BarBeQ

• *
  • People Like This 1022
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2015, 02:46:12 PM »
หนูเตี้ยดำคิดลึกตรงไอศกรีมอ่ะ
B2:นายคิดเหมือนฉันไหมB1 **34**
B1:ฉันก็ว่างั้นแหล่ะB2 **02**

แฮ่ แฮ่ โทษจ้า หนูเตี้ยดำลืมตัว คิดว่าเป็นตัวเองที่ลืมกินไอศกรีม จะได้กลับไปเบิ้ล2เท้าบ้าง   **34**

เรื่องราวดีๆ คงยังมีต่อ จะรอติดตามนะคะ 41
รักกันไว้เถิด เราเกิดร่วมแดนไทย

Nu_ManJu

• Sr. Member
  • *
  • People Like This 407
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2015, 04:42:05 PM »
ลอยแล้วจ้า....
In my new Version

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2015, 10:32:00 AM »
หนูเตี้ยดำคิดลึกตรงไอศกรีมอ่ะ
B2:นายคิดเหมือนฉันไหมB1 **34**
B1:ฉันก็ว่างั้นแหล่ะB2 **02**

แฮ่ แฮ่ โทษจ้า หนูเตี้ยดำลืมตัว คิดว่าเป็นตัวเองที่ลืมกินไอศกรีม จะได้กลับไปเบิ้ล2เท้าบ้าง   **34**

เรื่องราวดีๆ คงยังมีต่อ จะรอติดตามนะคะ 41
**34** **34** **34**
ประทับใจกับ ความคิดเห็นส่งนตัวของสาวเตี้ยดำจัง อิอิ
อ่านเเละคิดตาม มโนภาพออกเลย ....
ตอนเขียนไม่ทันได้นึกถึงความนัยอย่างที่ 2 ว่าจะมีคนชวนคิดเเบบนี้ ^^
เอาหล่ะในเมื่อ B 2 คิด B 1 ก็คิดเช่นนั้น 5555+
ไว้กลับไปหม่ำไอศครีมเมื่อไหร่จะไม่ลืมเอามาเล่าให้สาวเตี้ยดำฟังนะคะ
ลอยแล้วจ้า....
**01** **01** **01**
อย่าลอยสูงนะคะ ลิงน้อยเอื้อมไม่ถึง