ผู้เขียน หัวข้อ: น้องๆโปรดเห็นใจ คนเมายาที่อยากเข้ามาเล่นด้วย  (อ่าน 1080 ครั้ง)

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
น้องๆ ทั้งหลายครับ โปรดเข้าใจ จะได้ไม่หงุดหงิด
หมู่นี้ผมมักเจอ หลายๆท่านเมายาเข้ามาเล่น ซึ่งมักจะมีอาการดังนี้

1 มักมีหลาย user เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา คงเป็นเพราะเมายา ถ้าตั้งยูสเดียวคงกลัวจำไม่ได้ ต้องตั้งเผื่อไว้ใช้หลายอัน เวลาเมายามั่วๆก็จะได้เข้ามาได้ ตั้งอันเดียวกลัวจำไม่ได้ คงไม่ได้ตั้งใจปิดบังอะไร

2 ชอบพูดบรรยายถีงญาติๆของเขาเอง อาจเป็นแฟนเขา หรือญาติผู้ใหญ่ก็ได้  และเพราะเมายาก็มักจำผิดจำถูก จะโพสข้อความต่อจากกระทู้ของสาวๆที่เดือดร้อนเข้ามาหาความช่วยเหลือ ทำให้น้องๆเดือดร้อนเข้าใจผิดคิดว่าเขาเข้ามาว่าน้องๆ จริงๆเขาเมายาเพ้อถึงญาติๆผู้ใหญ่ หรือแฟนเขาเองนะครับ บางทีก็บรรยายเสียหยดย้อย สังเกตุได้ว่าเขาก็คงไม่ได้รู้จักเจ้าของกระทู้ใดๆทั้งสิ้น แต่ที่พูดได้ฉะฉานเพราะพูดถึงญาติเขาเอง คงประมาณนั้น

ปล. 1 ไม่ได้ว่าใครที่ไม่ได้เมายานะครับ
      2 สำหรับท่านที่เมายา ผมเห็นน้องๆเข้าใจผิดว่าท่านว่าน้องเขา รุมว่าท่านกันมาก จึงช่วยอธิบายให้เข้าใจกันครับ ว่าท่านปล่าวว่า แต่เพ้อถึงญาติๆท่าน
 **38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
Re: น้องๆโปรดเห็นใจ คนเมายาที่อยากเข้ามาเล่นด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 08:45:45 PM »
 **36** อ๋อ....แบบนี้นี่เอง สงสัยอยู่ตั้งนาน  **30**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

~monin~

• People Like This 580
Re: น้องๆโปรดเห็นใจ คนเมายาที่อยากเข้ามาเล่นด้วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 09:19:48 PM »
นั้นเราควรให้เค้าวางยา หรือถุงกาวในมือลงก่อนใช่มั๊ยค่ะ
แต่น่าสงสารเค้าเหมือนกันนะ
เรื่องของญาติเค้าและคนในครอบครัว
มีแต่เรื่องแย่ๆทั้งนั้นเลย
ครอบครัวเค้าคงน่าปวดหัวแน่นอน **09**

ขอบคุรพี่ตะวันค่ะ อย่างน้อยก็เข้าใจว่าเค้ามีปัญหาทางจิต อาจจะหลอนเพราะฤิทธิ์ยาแน่ๆ **19**
เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

gotta

• Sr. Member
  • People Like This 139
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2015, 09:23:49 PM »
เห้อออออ ความจริงน่าจะไปคุยกันที่บ้านน๊าาาาาา ไม่น่าประกาศให้โลกรู้เลย  **12**

mannam

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 10
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2015, 01:59:49 AM »
น้องๆ ทั้งหลายครับ โปรดเข้าใจ จะได้ไม่หงุดหงิด
หมู่นี้ผมมักเจอ หลายๆท่านเมายาเข้ามาเล่น ซึ่งมักจะมีอาการดังนี้

1 มักมีหลาย user เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา คงเป็นเพราะเมายา ถ้าตั้งยูสเดียวคงกลัวจำไม่ได้ ต้องตั้งเผื่อไว้ใช้หลายอัน เวลาเมายามั่วๆก็จะได้เข้ามาได้ ตั้งอันเดียวกลัวจำไม่ได้ คงไม่ได้ตั้งใจปิดบังอะไร

2 ชอบพูดบรรยายถีงญาติๆของเขาเอง อาจเป็นแฟนเขา หรือญาติผู้ใหญ่ก็ได้  และเพราะเมายาก็มักจำผิดจำถูก จะโพสข้อความต่อจากกระทู้ของสาวๆที่เดือดร้อนเข้ามาหาความช่วยเหลือ ทำให้น้องๆเดือดร้อนเข้าใจผิดคิดว่าเขาเข้ามาว่าน้องๆ จริงๆเขาเมายาเพ้อถึงญาติๆผู้ใหญ่ หรือแฟนเขาเองนะครับ บางทีก็บรรยายเสียหยดย้อย สังเกตุได้ว่าเขาก็คงไม่ได้รู้จักเจ้าของกระทู้ใดๆทั้งสิ้น แต่ที่พูดได้ฉะฉานเพราะพูดถึงญาติเขาเอง คงประมาณนั้น

ปล. 1 ไม่ได้ว่าใครที่ไม่ได้เมายานะครับ
      2 สำหรับท่านที่เมายา ผมเห็นน้องๆเข้าใจผิดว่าท่านว่าน้องเขา รุมว่าท่านกันมาก จึงช่วยอธิบายให้เข้าใจกันครับ ว่าท่านปล่าวว่า แต่เพ้อถึงญาติๆท่าน
 **38**

เข้าใจผิดอยู่นาน ตอนแรกเห็นว่าช่วงนี้ฝนตกสลับร้อน หลังฝนเห็ดจะขึ้นเยอะ  เลยเดาว่าช่วงปิดเทอม เช้าๆคงมีเวลาว่างเยอะ ไปเก็บเห็ดมากิน เลยเกิดอาการเมาเห็ด เพราะที่เคยเห็น คนเมาเห็ดจะมีอาการคล้ายคนบ้านะครับ  ที่แท้เมายาหรอเนี่ย

ช่วงนี้เห็นบ่อยหน่อย มองผ่านๆ ปลง เห็นเป็นของตลก เหมือนวันนี้ขับรถผ่านไปเจอคนบ้าทำอะไรแปลกๆอยู่ริมถนน  ไม่เครียดนะ ไม่เครียด   **11** **11** **11**

Uptown_Girl

• People Like This 395
  • Grey & White
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2015, 02:46:58 PM »
"เชิญรับยาที่ช่อง 2 ค่ะ"  **34**
"เหตุผลอาจพาคุณจากจุด A ไปจุด B ได้ แต่จินตนาการจะพาเราไปทุกแห่งหน"

Emtry

• Sr. Member
  • People Like This 155
  • ตามหาสาวสวยไว้นัว
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 12, 2015, 04:47:34 PM »
ช่อง 1 ปิดอีกแล้วหรอ...
จนท.  ช่อง 2 ทำงานๆ 

เป็นมากกว่า (t ha n    i s)     ไปรับยา.......

vk

• Newbie
  • *
  • People Like This 27
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2015, 12:42:49 PM »
เข้าใจความรู้สึกของคุณthanisนะครับ  แต่ว่ากรุณาอย่าเหมารวมเลยนะครับ ทุกสังคมล้วนมีคนดีและไม่ดีปะปนกันไป
ปล.ขอความกรุณาอีกเรื่องครับคืออย่าโพสคำหยาบเลยครับ    ขอบคุณมากนะครับ