ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้วันเกิดแต่ไม่ได้เป่าเค๊ก  (อ่าน 2077 ครั้ง)

Otoro

• Newbie
  • *
  • People Like This 10
วันนี้วันเกิดแต่ไม่ได้เป่าเค๊ก
« เมื่อ: มิถุนายน 14, 2015, 08:35:55 PM »
ตอนมึดนี้คาดหวังไว้มาก แต่แล้วก็มีคนเบี้ยวให้ไปรอรับฝุ่นควันริมถนนเป็นชั่วโมงครึ่ง ไม่มาก็ไม่บอก แล้วนี่วันเกิดเรานะ แต่ให้เรารอทำไม ให้ความหวังเรา  ทำไมล่ะแค่บอกไม่มาแล้ว จะดีกว่าให้เรายืนรอตากฝน เดินมาก็ไดลยอมตากฝนอะ ให้รอๆๆๆ ทำไมไม่บอก ถ้าติดอะไรถึงขนาดมาไม่ได้ปิดเครื่องหนี เราอุส่าตากฝนมา อย่างว่าเนอะคนแปลกหน้าในเว็บนี้ละแต่คิดว่าจะเป็นคนดีรักษาคำพูดนี่ไม่ได้มาจ้างด้วยนะคะ เค้าอาสาพาไปมึดนี้เอง แล้วหนูก็ไม่ได้มีส่วนได้อะไรนะไม่ได้รับงานจ้างเที่ยวกับเค้าด้วย เค้าติดต่อมาเอง   ไม่ใช่คนสนิท  แบ้วเราก็ไม่มีแฟน ถึงไม่ต้องเจอสภาพแบบนี้ คนที่เบี้ยวชื่อเบียรค่ะไลน beerdude   ใครอยากเห็นหน้าทักมาหลังไมคได้เลยค่ะ จนตอนนี้ยังงแอบหวังจะได้ฉลงงอยู่เลย 1ปีมีครั้งเดียวเนอะ  กับใครละก็คนโสดแห้วตามระเบียบ  เศร้าเลยค่ะขอพื้นที่ระบาย

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: วันนี้วันเกิดแต่ไม่ได้เป่าเค๊ก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2015, 08:46:52 PM »
ได้ระบายแล้วก็กลับบ้านเหอะครับ ... อย่าไปใส่ใจกับคนที่เราไม่แม้แต่รู้จักมาก่อน

HBD...  **38**

~monin~

• Hero Member
  • People Like This 580
Re: วันนี้วันเกิดแต่ไม่ได้เป่าเค๊ก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2015, 09:05:25 PM »
นั้นวันนี้ลองเปลี่ยนไปฉลองกับเพื่อน
หรือคนในครอบครัวแทนไปก่อนเนอะ
นั้นเราขออวยพรแทนของขวัญวันเกิดให้คุณากร
ขอให้เจ้าของกระทู้นี้มีแต่ความสุข
คิดสิ่งใดของให้สำเร็จผล
เจอแต่สิ่งดีๆนะค่ะ
เรื่องเศร้าวันนี้ขอให้ผ่านไป
ทดแทนด้วยมิตรภาพดีดี
Happy birthday  **36**

ส่วนคนที่เบี้ยวนัดคุณ
ก็ถือว่าให้อภัย ปล่อยสัตว์
ในวันเกิดไปนะค่ะ **11**
เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

Otoro

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2015, 09:16:12 PM »
คือจองโรงแรมไว้แล้วแล้วโทรมาบอกว่าให้เราเลื่อนเป็น1ทุ่ม เราก็โทรไปบอกเขา แต่ตัวเรารอตั้งแต่ก่อนหกโมง พอ1ทุ่มเงียบเลยค่ะ เราเสียหายตรงจองโรมแรมแล้ว แล้วเซตเวลาเสียค่าเดินทางออกมากรอด้วยน่ะค่ะ ทำงานมาเหนื่อย วันนี้อยากชาตแบตเติมกำลังใจเล็กๆน้อยแต่กลับเจอแบบนี้เราให้ แต่ก้จะพยายามช่างมันแล้วกันค่ะขอบคุณทุกกำลังใจ   พรุ่งนี้จะไปซื้อเค้กเป่าให้ตัวเองซะเลย 

Otoro

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2015, 09:24:32 PM »
มันแย่อีกตรงที่ให้เราโทรไปบอกร้านอาหารร้านนั้น(ในโรงแรม)ว่าาเลื่อนเป็น1ทุ่ม เราก็โทรบอกทางร้านอย่างดี  อ้อไม่เคยได้ฉลองกับครอบครัวเลยสักครั้งค่ะ เหลือแต่แม่แล้ว เพราะอยู่คนละที่กัน  มีแต่ไปเลี้ยงในวันเกิดแม่แทน

v2010

• Full Member
  • People Like This 140
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2015, 10:04:55 PM »
แม้จะช้าไปหน่อย แต่ก็ สุขสันต์วันเกิดนะครับ
วี
 **04**