ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหนูหน่อยคะหนูอยากได้คนที่ปรึกษาละแก้ปัญหาคะ  (อ่าน 3025 ครั้ง)

bonus777

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
หนูอยากได้คนปรึกษาปัญหาคะ อยากได้คนที่มีความรู้ เป็นที่ปรึกษาให้หนูได้ หนูเองไม่อยากโพสต์ลงมาในเวปมันอาจจะทำให้รูปคดีมีปัญหา ตอนนี้หนูเครีนดจนจะฆ่าตัวตายแล้ว หนูไม่รู้จะหันหน้าไปปรึกษาใคร และหนูรู้ตัวดีว่าหนูผิดและพลาดมากกับการที่ครั้งหนึ่วหาคนดูแลและไม่ได้ดูให้ดีจนวันนึงกลายมาเปนความเดือนร้อน หนูไม่เหลือทางเดินให้ตัวเองเลย จนตอนนี้หนูคิดว่าหนูจะยอมติดคุก หรือหนูจะฆ่าตัวตายดี หนูไม่รู้จะแก้ปัญหายังไงดีจริงๆคะ หนุอยากมีคนปรึกษาและให้คำแนะนำ หนูไม่รุ้จะผ่านเรื่องนี้ไปยังไงจริงๆคะ

lonelyann

• Full Member
  • People Like This 2
Re: ช่วยหนูหน่อยคะหนูอยากได้คนที่ปรึกษาละแก้ปัญหาคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2015, 02:47:13 AM »
หนูอยากได้คนปรึกษาปัญหาคะ อยากได้คนที่มีความรู้ เป็นที่ปรึกษาให้หนูได้ หนูเองไม่อยากโพสต์ลงมาในเวปมันอาจจะทำให้รูปคดีมีปัญหา ตอนนี้หนูเครีนดจนจะฆ่าตัวตายแล้ว หนูไม่รู้จะหันหน้าไปปรึกษาใคร และหนูรู้ตัวดีว่าหนูผิดและพลาดมากกับการที่ครั้งหนึ่วหาคนดูแลและไม่ได้ดูให้ดีจนวันนึงกลายมาเปนความเดือนร้อน หนูไม่เหลือทางเดินให้ตัวเองเลย จนตอนนี้หนูคิดว่าหนูจะยอมติดคุก หรือหนูจะฆ่าตัวตายดี หนูไม่รู้จะแก้ปัญหายังไงดีจริงๆคะ หนุอยากมีคนปรึกษาและให้คำแนะนำ หนูไม่รุ้จะผ่านเรื่องนี้ไปยังไงจริงๆคะ
เราก้ออยากตายเพิ่งโดนบอกเลิกวันนี้เหมือนกัน

bonus777

• Newbie
  • *
Re: ช่วยหนูหน่อยคะหนูอยากได้คนที่ปรึกษาละแก้ปัญหาคะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2015, 03:12:32 AM »
ของพี่แค่โดนบอกเลิกแต่ของหนูกำลังจะติดคุก T_T

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2015, 11:34:38 AM »
    ถ้าน้องไม่ได้ขโมยของ หรือทำร้ายใคร ไม่ต้องกลัวหรอกครับ
เอาคนเข้าคุกมันไม่ใช่ง่ายๆ อย่าตกใจครับ ตั้งสติดีๆ
แต่หากไปทำในสิ่งที่ผิดก็คงต้องยอมรับผลของการกระทำนั้นครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

bonus777

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2015, 03:57:02 AM »
To:P'Kaptan หนุไม่ได้ขโมยของคะไม่ได้ทำไีผิดเขาแค่ขอเงิยที่เคยให้คืนละหนุไม่มีคืนเลยไปแจ้งความจับหนุคะ

ลุงใจดี

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2015, 09:18:58 AM »
ถ้เขาให้แบบเสน่ห์หา ไม่ทำสัญญาเงิน้ก็ไม่น่าจะทำไรได้นะครับ

bonus777

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2015, 07:31:34 PM »
To:ลุงใจดี  ได้ไม่ได้เขาก้อแจ้งความดำเนินคดีกะหนุแล้วคะ ตำรวจก้อให้ไปพพบหนุเครียดมากมะรุ้จะทำไงดี

v2010

• People Like This 140
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2015, 06:40:34 PM »
เพิ่งเข้ามาเห็น
น้องลองไปเสิร์จหาในgoogleนะครับ ป้อนข้อมูลแบบนี้

"ทนาย ปรึกษาฟรี"

จะมีเว็บมากมายให้เข้าไป ผมเองไม่มีเวลาหาให้ ลองดูนะครับ

ลิงค์ข้างล่างนี้ลองเข้าไปดูนะครับ

https://th-th.facebook.com/

http://aod-lawyer.com/

http://www.thethaibar.or.th/

ขอให้กำลังใจนะครับ

bonus777

• Newbie
  • *
to P'v2010 ขอบคุณมากคะ หนูลองดูแล้วคะ ทนายบอกหนูไม่ผิดต้องไปสุ้คดีเอาคะ T__T

myman

• People Like This 61
ไม่ผิดคับ ไม่มีหนังสือสัญญาโดยลายลักษณ์อักษรว่าเราเอาไปทำอะไร และการให้นั้นเป้นการให้โดยเสน่ห์หา แต่ในเมื่อเรื่องถึงตำรวจ ตำรวจเขาต้องเรียกเราไปสอบถามเพื่อจะได้เอาข้อมูลทั้งของเราและเขามารวมกันและชั่งน้ำหนักเพื่อตัดสินคดี แต่เขาไม่มีหลักฐานว่าเราเอาไปทำอะไร ยังไงก้ฟ้องร้องไม่ได้ครับ ถึงตอนนั้นพอตำรวจรวบรวมข้อมุลหมดก็จะบอกเองครับว่ามันฟ้องร้องกันไม่ได้ และเราสามารถฟ้องกลับได้ครับในข้อหาหมื่นประมาท ทำให้เสื่อเสียชื่อ ลองปรึกษาทนายจากlinkที่มีคนให้ก่อนหน้าก็ได้ครับ ไม่ต้องเครียด ปัญหาทุกอย่างมีทางออกครับ
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ