ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกการเดินทาง...เมืองต้องห้ามพลาดพลั้ง ตรั๊ง......ตรัง  (อ่าน 13104 ครั้ง)

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
ไปตรังนี่ทริปอ้วนเลย ของกินอร่อยยยมากกก
ตอนเช้าต้องจัดติ่มซำทุกเช้าเลย 55555555
ตอนกลางวันก็ตามมีตามเกิดตามทริปที่ไป
ตอนเย็นจัดหนักซีฟู๊ดดด โอ้ยย คิดละหิวว 55555 **30**

รออ่านต่อค่า

เรื่องอาหารการกิน น้อง buababy คนนี้รู้จริง กินจริง อ้วนจริง ... ต้องลดจริงๆ  **11**
แต่ที่ไปครั้งนี้ แทบไม่ได้ทานซีฟู๊ดเลย มุ่งแต่ทานติ่มซำและอาหารพื้นบ้านที่ขายแถวๆนั้น

แค่นี้ก็อิ่มจะแย่แล้ว  **25**

slow

การบ้านน่าสนุกมากค่ะ รอติดตามอ่านต่อเลย **02**

ยินดีเลยครับน้องถั่ว ...

น้องถั่วจะได้มีอะไรให้อ่านเล่นเวลาเข้าห้องน้ำ

**30**

slow

อ่านการบ้านพี่slowทีไรรู้สึกอยากไปรับพลังธรรมชาติบ้างจัง **32**
ชอบๆๆๆ

+1like **06**

ดีเลยครับน้องแมนจู

พี่อยากอ่านการบ้านน้องแมนจูตอนไปรับพลังงานธรรมชาติบ้าง น่าจะฟิน พาอินตามหลายสิบเท่า

**10**

~monin~

• People Like This 580
 **22**อิจฉาจนตัวลุกติดไฟ555
ตรังเป็นจังหวัดที่ยังไม่เคยไป
มองทะเลผ่านเลนส์กล้องยังสวย
ของจริงคงสวยทะลุเลนส์แน่ๆ
นั้มันหาดสวรรค์ส่วนตัวชัดๆ
ที่พักคนน้อยแบบนี้ สงบดีนักแล
บรรยากาศดี น้องข้างกายสวย
เดาว่าพี่ slow แทบไม่อยากกลับกทม. 41

แอบแทนตอนอยู่ในถ้ำ
(กว่าตอนบอก "ปล้ำซะ")  **11**
ถ้าmoninไป คงรอดออกจากถ้ำไม่ได้แน่
ติดพุง **30** **30**
บรรยาย จนหายใจไม่ออกแทนคงแคบน่าดู

ขอบคุณสำหรับไกด์นำเที่ยวทริปนี้
ทริปหน้าควง2เลยนะพี่slow **34**

เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

~monin~

• People Like This 580
เดาว่าพี่ slow แทบไม่อยากกลับกทม. 41

ถ้าmoninไป คงรอดออกจากถ้ำไม่ได้แน่
บรรยาย จนหายใจไม่ออกแทนคงแคบน่าดู

ขอบคุณสำหรับไกด์นำเที่ยวทริปนี้
ทริปหน้าควง2เลยนะพี่slow **34**

แอบเ_สี_ย_วตอนอยู่ในถ้ำ
(แต่แอบสยิวกว่าตอนบอก "ปล้ำซะ" **11**

ง่าตกคำไป หรือโดนตัดคำล่ะเนี้ย

เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
การบ้านพี่ slow ยังทำให้อิจฉาเลเว่ล 100 เหมือนเดิมนะคะ

**32**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

slow

แอบเ_สี_ย_วตอนอยู่ในถ้ำ
(แต่แอบสยิวกว่าตอนบอก "ปล้ำซะ" **11**

ง่าตกคำไป หรือโดนตัดคำล่ะเนี้ย

หากได้ไปเที่ยวตรังหรือกระบี่ มีเวลาก็ต้องไปที่ถ้ำเลเขากอบสักครั้ง
ถ้าคนที่เคยได้ไปลอดถ้ำ จะเข้าใจถึงความตื่นเต้นนะครับ

slow

การบ้านพี่ slow ยังทำให้อิจฉาเลเว่ล 100 เหมือนเดิมนะคะ

**32**

ขอบคุณครับคุณ _ple_

ถ้าได้ไปเที่ยวไหน ก็เก็บๆประสบการณ์มาแชร์กันนะครับ

kaptan

• People Like This 1734
อ่านการบ้านนี้แล้วถ้าบอกว่าไม่อิจฉา ผมคงต้องเป็นคน "หลอกตัวเอง"
ไปตรังมาก็ตั้งหลายครั้ง แต่ไม่เคยรู้สึกฟินเหมือนที่ท่านไปครั้งนี้เลย
ดีใจที่ไปแล้วราบรื่นไม่เจอธรรมชาติขัดขวางความสุขนะครับ และดีใจที่ท่าน
และน้องที่หุ่นดีจัง ชอบถ้ำเล เขากอบเหมือนที่ผมชอบมาก มันไม่เหมือนที่อื่นดีนะ

ตรังเป้นเมืองที่เที่ยวสนุก หลากหลายบรรยากาศ อาหารการกินอร่อยๆ มากมาย
ถ้ามีคนพิเศษแบบท่าน...จะลอกเลียนแบบความโรแมนติกบ้างนะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

slow

อ่านการบ้านนี้แล้วถ้าบอกว่าไม่อิจฉา ผมคงต้องเป็นคน "หลอกตัวเอง"
ไปตรังมาก็ตั้งหลายครั้ง แต่ไม่เคยรู้สึกฟินเหมือนที่ท่านไปครั้งนี้เลย
ดีใจที่ไปแล้วราบรื่นไม่เจอธรรมชาติขัดขวางความสุขนะครับ และดีใจที่ท่าน
และน้องที่หุ่นดีจัง ชอบถ้ำเล เขากอบเหมือนที่ผมชอบมาก มันไม่เหมือนที่อื่นดีนะ

ตรังเป้นเมืองที่เที่ยวสนุก หลากหลายบรรยากาศ อาหารการกินอร่อยๆ มากมาย
ถ้ามีคนพิเศษแบบท่าน...จะลอกเลียนแบบความโรแมนติกบ้างนะครับ

ขอบคุณพี่ที่แนะนำที่เที่ยว ถ้ำเลเขากอบ สนุกตื่นเต้น แบบที่พี่บอกว่าไม่ควรพลาดจริงๆ
ของกินที่นั่นก็ตามเก็บตามกินไม่ไหว เยอะมากๆที่อยากทาน

**19**