ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งเเรกในโรงเเรมกับผู้ชายที่ไว้ใจ ..  (อ่าน 4393 ครั้ง)

ลอ. ลิงจั๊กจั๊ก

• Full Member
  • People Like This 227
  • น้องเป็นลิง .. ชอบหนีแม่เที่ยว ^^"
 41 41  41
ลั้ลลา ..ลั้ล .. ลั้ลลา .. ลั้ล .. ลั้ลลา ลา ลา ลา ลา ลาาาาาา~~~~~
ไม่มีอะไรสุขเท่า เที่ยว กิน ใช้ชีวิตดี๊-ดี มีความสุข ..
น้องลิงก็เช่นกัน การที่มีผู้ชาย เอ๊ย!!! ผู้ใหญ่ใจดีมาคอยเอ็นดู หยิบยื่นความช่วยเหลือเเละสร้างความทรงจำดีๆร่วมกันทำให้วันธรรมดา กลายเป็นวันสุก สู๊ก สุข ... น้องลิงจะขอจดจำฝังใจและต้องขอขอบคุณผู้ใหญ่ใจดี ไว้ ณ ที่นี้ด้วย ^^

****** หลังจากทริปรถไฟปู๊น ปู๊นนนน~~~
คุณลุงก็ .. เราจะทำตามสัญญา ขอเวลาอีกไม่นาน (กลับมาคืนความสุขให้น้องลิง อิอิ)
#มุขนี้คงไม่มีไอ คุก คุก คุก น้าาาาา
 **21** **21** **21**
7 ก.ค.
วันนี้น้องลิงเข้ากรุง มีนัดเดทกับหนุ่มใหญ่คนคุ้นเคย อิอิ ..
หลังจากคุณลุงไลน์มาคืนความสุข เมื่อเช้าวันจันทร์ เเต่เนื่องจากน้องลิงไม่ได้สระผม ทำให้กลัวคุณลุงเป็นลมเพราะน่าจะทนกับความเน่าของร้องลิงไม่ได้ .. เลยขอเลือกมาเป็นวันนี้ ^^
เดทครั้งนี้จุดมุ่งหมายคือ .. ร้านคิตตี้ (สยาม) ที่อ้อนลุงให้พามาเนินนาน
 **34** **34** **34**
วันนี้เรานัดกันสายๆ เวลาห้างเปิด คาดว่าลุงคงสงสารหลานเรื่องการเดินทาง (แอบเข้าข้างตัวเอง) เลยให้เวลาสำหรับการเตรียมตัวเเละการเดินทางมากขึ้น ^^

วันนี้น้องลิงขอทำตัวเป็นหลานสาวลุงสักวัน เอิ่ม..จากที่ทุกทริปที่ไปกับลุง น้องลืงนี่เเต่งบอยตล๊อด - ตลอด
 **25** **25**

ถึงเวลานัด ต่างคนต่างมาเพราะลุงบอกว่า รอบนี้ไม่ไปคอยที่อนุสาวรีย์และ ลุงไม่มีที่นั่ง (รู้สึกอับอาย .. เสมือนว่าให้ผู้ใหญ่คอยนาน อิอิ)
.. ถึงสถานีสยาม ลุงบอกว่ายังไม่ต้องออกจากสถานีให้น้องลิงขึ้นมาหาลุงสถานีั้นบนก่อนนนนน~~~

เจอกันรอบนี้ลุงเเต่งหล่อกว่าทุกครั้ง อิอิ (หยอดก่อน..จะได้มีรอบหน้า)
ทักทายกันก่อนลุงจะบอกว่า
"ป่ะ .. ไปโรงเเรมกัน"
..... ?_? ....... (แว๊บแรกที่น้องลิงได้ยินลุงชวน นิ่งไป 3 วิ)

......
........
......... เดี๋ยวกลับมาต่อการบ้านนะคะ^^

^^รักนะ..เด็กน้อย^^

• Sr. Member
  • People Like This 133
  • อย่าตัดสินหนังสือ...จากเพียงแค่ "หน้าปก"
Re: ครั้งเเรกในโรงเเรมกับผู้ชายที่ไว้ใจ ..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 06:03:37 PM »
การบ้านน่าสนุก รอรอ!!! รอภาพเด็กน้อยในร้านคิตตี้มาฝาก  **02** **34**
การเดินทาง...บางที "จุดหมาย" ไม่ได้สำคัญไปกว่า "ระหว่างทาง"

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
Re: ครั้งเเรกในโรงเเรมกับผู้ชายที่ไว้ใจ ..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 09:07:01 PM »
ปูเสื่อ เกาะขอบจอ รอชมการบ้านสุดสยิว ของลุงกับน้องจู๋นะคะ  41
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

• น้องเป็นลิง .. ชอบหนีแม่เที่ยว ^^"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 11:03:02 PM »
 **10** **10** **10**

เอี๊ยดดดดดดดด~~~~~
มาต่อการบ้านเจ้าค่ะ ..

** หลังจากที่ลุงชวนน้องลิงไปโรงเเรม สตั๊นไปแป๊บนึงก่อนถามลุง ..
" ไปทำไมคะ" หน้านิสงสัยฟุดๆ
" ไปกินข้าว .. กล้าไปไหม?" ลุงตอบ เเล้วย้อนถาม
" ไปค่ะ..ไป " ยิ้มบางๆ
" ป่ะ! วันนี้ลุงจะพาหลานเข้าโรงเเรม "
ประโยคสุดท้ายของลุงฟังเเปล๊ก แปลก .. ^^
 **40** **40** **40**

เรานั่งรถไฟฟ้าย้อนกลับมาอีก 1 สถานี (ราชเทวี)
ลุงมีบัตรรถไฟเข้าออกง่ายสะดวกทุกที่ มีเพียงน้องลิงต้องเพิ่มกะตังค์ 5 บาท ไม่งั้นไม่ได้ออกจากสถานีเเน่ๆ เรา 2 คนลุงหลาน บ่นงุ๊บงิ๊บๆ
ว่านั่งกลับมาสถานีเดียวตั้ง 5 บาท อิอิ ^^

ก่อนลุงจะพาน้องลิงเดินลงบันได ตรงเข้ามาทางเข้าหน้าโรงเเรม ..
โรงเเรมนี้น้องลิงผ่านบ่อยไม่คิดเลยว่าจะได้มาเข้าจริงๆ ส่วนลุงดูท่าจะมาบ่อย (แอบสงสัยว่ามากับใครน้าาาา)

ให้เครดิตสถานที่ก่อน : Mrcure Ibis Bangkok Siam Hotel (The Eight)
ลุงเดินนำทาง น้องลิงเดินตามต้อยๆ ขึ้นลิฟท์ปลายทางคือชั้น 8
ก้าวออกจากลิฟท์เท่านั้นเเหละ น้องลิงนิหน้าเอ๋อเลย .. บรรยากาศภายในห้องอาหารตกเเต่งไว้ีมาก มีโต๊ะด้านนอกสำหรับให้คนที่ชื่นชอบความเป็นธรรมชาติได้นั่งสัมผัสบรรยากาศ ดี๊ดี
เเต่สำหรับน้องลิงกับลุง เราเลือกโต๊ะติดริมกระจก ภายใต้ห้องแอร์ที่สามารถมองดูชมวิวได้ดี ไม่เเพ้กับการออกไปนั่งรับลมธรรมชาติข้างนอก ..

วันนี้คู่เราประเดิมเปิดร้านเป็นโต๊ะเเรก เสมือนโลกนี้เป็นของเรา 2 คน อิอิ ลุงบอกให้น้องลิงไปตักอาหารมาทานได้เลย เราลุกไปดูอาหารกัน ลุงตักอาหารไป เเนะน้องลิงไป ว่าเเต่ละโซนมีอาหารประเภทอะไรบ้าง ก่อนที่น้องลิงจะทนไม่ไหวกับความน่ากินของอาหาร รีบวิ่งกลับมาที่โต๊ะหยิบมือถือมาขอเก็บภาพบรรยากาศ กับอาหารสักหน่อย .. ^^

#พนักงานมอง สงสัยจะดูความสเหร่อของน้องลิง 5555

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 08, 2015, 11:43:12 PM »
ลุงตักอาหารเสร็จก่อนก็กลับไปนั่งประจำที่ ส่วนน้องลิงหลังจากเก็บภาพเสร็จ ยังคงเดินเตร่ๆ มองดูอาหารอย่างเลือกทานไม่ถูก ..
ก่อนจะขอประเดิมเมนูเเรกของวันนี้คือ ส้มตำ 5555+
....มาทานถึงโรงเเรม เเต่ดันไม่รู้จะหม่ำอะไรขอเลือกเมนูประจำถิ่น กลิ่น รสชาติคุ้นเคยก่อนล่ะกัน น้องลิงจัดเเจงตักส้มตำเครื่องเคียงอย่างละนิดละหน่อยวางจัดทำเเบบส้มตำถาด ดูไปก็เป็นเมนูที่น่าทาน ^^
ตักเสร็จน้องลิงก็กลับมานั่งประจำที่ ลุงมองดูๆก่อนเริ่มทานกัน ทานไปคุยกันไป น้องลิงกระซิบบอกลุงว่า ส้มตำโรงเเรมนี้รสชาติจัดจ้าน เเซ่บ นัว ~~ ก่อนเเบ่งตักส่งให้ลุงลองทาน เเต่ดันพลาดกับความเเปลกของลุง ลุงเค้าไม่ทานมะละกอง่าาาาาา
 **30** **30** **30**

เรื่องเล่าจากคุณลุง คือคำสาบานสมัยเยาว์วัย ว่า"ชาตินี้จะไม่กินมะละกอ" สาเหตุเพราะอดีตวัยเด็ก ริอาจทำตัวเป็นน้องลิงปีนเก็บมะละกอ จนตกต้นไม้ 5555+

... เรานั่งทานกันไปคุยกันต่อ ทั้งขำกับเรื่องมะละกอของลุง เเละยังมีสาระเเถมกับเรื่องสมัยประวัติศาสตร์ที่น้องลิงน่าจะเคยเรียนมาเเล้ว .. หนูลืมง่าาาาาา~~~ ลุงเล่าให้ฟังอย่างครูให้ความรู้ เเละเเล้วเมนูเเรกจองลุงก็หมด ลุงขอตัวไปตักต่อ น้องลิงเลยได้จังหวะยัดอาหาร 5555+ (กลัวตามลุงไม่ทัน ไม่คุ้มค่าบุพเฟ่)
 **11** **11**

ลุงกลับมาพร้อมอาหารหน้าตาน่าทาน น้องลิงเลยขอไปจัดบ้าง รอบนี้น้องลิงทำตามคำเเนะนำของลุง "อยากกินอะไรพิเศษไปสั่งเขาทำ"
น้องลิงเลยสั่งเมนู ..สปาเก๊ตตี้ขี้เมาทะเล.. ขอโปรด (ลืมเชฟไม่เน้นผัก)
ก่อนจะมุ่งหน้าไปตักกุ้ง ปลาหมึก ตามคำเเนะนำของลุงอีกว่ารสชาติน้ำจิ้มเยี่ยม ด้วยความที่ชอบเลยตักมาเต็มที่ พร้อมเครื่องเคียงกันไม่อิ่ม ไก่ทอด กับ พิซซ่า ^^
 41 41 41

น้องลิงกลับมานั่งที่โต๊ะ ลุงทานไปเยอะเเล้วเเต่ก็มีหมูย่างที่ลุงสั่งทำมาเสริฟทีหลัง เราพากันนั่งชิวส์ นั่งยาวเหมือนว่าวันนี้จะไม่ไปไหนเเล้ว อิอิ
นั่งทานไปคุยกันต่อ พูดคุยเรื่องความรู้บ้าง ไร้สาระบ้างเมื่อคนเล่าเรื่องคือน้องลิง วิจารณ์รสชาติอาหารกันบ้าง อย่างขำๆ ที่อะไรๆลุงก็บอกว่าไม่อร่อย .. สรุปคนเจริญอาหารมีเเค่น้องลิงคนเดียว 3 เมนูของคาวผ่านไป ลุงยังทำคะเเนนนำอยู่เช่นเคย ไปทานของหวานก่อนซะเเล้ว น้องลิงทำได้เเต่เร่งๆ รีบตามไปทำคะเเนน

ของหวานที่นี่จัดว่าหน้าตาหน้าทานเเละหลากหลาย มีทั้งเเบบไทย เเละสากล ไอศครีมพร้อม น้องลิงเลยขอจัดมาบางส่วนหลายๆอย่าง ตามประสาสาว(ทาน)หวาน .. ขอบอกว่ารสชาติอร่อยมากกกกก
กลับมาพร้อมของหวานนั่งคุยกันสักพักก่อนที่ลุงจะดูเวลา บ่าย 2 แล้ว 5555+ แบบว่า .. แบบว่า ที่นี่เขาปิด 14:30 ลุงเลยชวนเปลี่ยนบรรยากาศไปเดินห้างย่อยรอเวลาของคิตตี้กันดีกว่า~~~~ (จะเอาให้คุ้มเวลาก็เกรงใจ)
ปล. เสียดายยังทานไม่ครบทุกเมนูเลย โดยเฉพาะ ขนม น้ำ ผลไม้ เอิ่มทุกอย่างนั่นเเหละ

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 12:47:55 AM »
ออกจากห้องอาหารมา น้องลิงสารภาพอย่างแมนๆ "หนูยังไม่อิ่มเลย" (สงสัยจะเป็นท้องมาร 555+)
 **25** **25** **25**

ลุงพานั่งรถไฟฟ้ากลับมาที่จุดเริ่มต้น (สยาม) เรา 2 ลุงหลานก็ยังบ่นงุ๊งิ๊ๆ ว่าค่ารถมาเเค่นี้เเพง .. รู้งี้เดินกันมาลุยๆ ดีกว่า 55555+
ลุงบอกขอเดินเล่น ทำธุระก่อนค่อยมาว่ากันเรื่องคิตตี้ น้องลิงว่าง่ายไม่งอเเง เดินขึ้นๆ ลงๆ บันไดเลื่อนเล่นกับลุง เข้าร้านโน้น ต่อร้านนี้ เสมือนว่าเราลืมคิตตี้ไปเเล้ว อิอิ
ลุงเลยยื่นข้อเสนอมาว่า วันนี้เรางดคิตตี้ ไว้รอบหน้ามาหม่ำก๋วยเตี๋ยวข้างทาน เเล้วมาจัดคิตตี้กัน^^ (เหมือนว่าเราจะมีนัดกันอีกเเล้วนะคะลุง)
แต่คงต้องหลังจากที่ลุงกลับมาจากต่างประเทศ ภายใต้ข้อเเม้ที่ว่าไม่มีของฝากนะ ปล. ลุงบอกขี้เกียจแบก 5555+

น้องลิงจึงอาสาเดินทำธุระกับลุงต่อ ซึ่งก็พากันเดินยาวจากสยามจนถึงเซ็นทรัลเวิลด์ ...
ที่นี่ลุงชำนาญมากบอกว่ามาบ่อย ถึงขั้นบ่อยมาก ทำธุระกันเสร็จ (ข้ออ้างที่ลุงบอกจะได้ออกบ้านบ่อยๆ ทั้งที่จริงก็ออกตล๊อด ตลอด 555+) ลุงก็ถามว่าอยากหม่ำอะไรก่อนกลับบ้าน น้องลิงตอบง่ายๆ อะไรก็ได้ค่ะลุงที่ไม่เเพง รอบนี้ไม่เอา starbucks บอกว่าเข็ดเรื่องราคา ลุงจ๋าเลยจัดบอกว่าจะพาไปทานไอศครีมแทน

ให้เครดิตร้านหน่อย ของเขาอร่อยจริง : Haagen Dazs
ร้านนี้น้องลิงก็ไม่เคยทาน คุ้นเคยตามประสบการณ์ก็คิดว่าคงเป็นร้านคล้ายๆกับ swensen's ราคาย่อมเยาว์ รสชาติพอได้ ^^
ได้เมนูมาเท่านั้นเเหละ เปิดได้เเค่หน้าเดียว แม่เจ้าโว้ย! แพงค๊อด-คอด

น้องลิงถึงขั้นเกิดอาการมือค้างเปิดหน้าอื่นไม่ได้เงยหน้ามามองลุง บอกกับลุงว่า "หนูไม่สั่งนะมันเเพง"
หาเมนูที่ถูกมันเเทบไม่เจอเลย ลุงก็ใจดี๊ดี บอกให้สั่งๆไม่เเพงหรอก น้องลิงเปิดเเล้วเปิดอีกก็เลือกไม่ได้ เลยยื่นข้อเสนอให้ลุง
" ลุงขอเเบบสั่งมาเซ็ตเดียวเเล้วเราทานด้วยกัน ส่วนลุงก็เพิ่มกาเเฟด้วยได้ไหมคะ "
ลุงตอบโอเค เเล้วก็จัดการเลือกไอศครีม กับกาเเฟ เพราะถ้ารอน้องลิงเลือกคงอีกยาวววววว~~~
ระหว่างนั่งรอน้องลิงก็เมาท์เรื่องราคาบ่นกับลุงไป รวมทั้งบ่นลุงด้วยว่าทำกับหนูอีกเเล้ว หนีร้านนั้นมา มายิ่งเจอร้านนี้ถึงกับน้องลิงบอกว่า รู้งี้ไปนั่งจิ๊บโกโก้ร้อนร้านเดิมดีกว่า 555+
บ่นไปของก็ทะยอยมาเสริฟ .. เอิ่มมันดูน่าทานจริงๆ กาเเฟก็หอม ไอศครีมหน้าตาไม่อยากเเตะเลยจัดน่ารักมาก ลืมเรื่องราคาไปเสียสนิท น้องลิงรู้สึกว่าทริปนี้จับมือถือบ่อยมากที่สุด เพราะอดที่จะเอามาถ่ายรูปเก็บไว้ลงเฟซไม่ล่ายยยยย ^^
ถ่ายจนหนำใจ ก็ได้เวลาชิม เฮ้ออออ.. เเพ้ความอร่อยกับของพวกนี้จริงๆ น้องลิงต้องกลืนน้ำลายตัวเองกับคำที่ว่า "แพง" ทานเพลินจนลืมคำนั้น บอกกับลุงตอนต้นว่าให้สั่งเซ็ตเดียวเเล้วทานด้วยกัน เเต่ดูเหมือนว่าน้องลิงเเทบจะหม่ำหนักอยู่คนเดียว 55555+ (เเทบจะปาดจานก็ว่าได้) .....

ทานเสร็จ.. ก็เป็นเวลาของรถฟักทอง จะต้องมารับ ก่อนที่ทุกอย่างจะหายไป นางซิลอย่างน้องลิงเลยถึงเวลาต้องจากความสุขนี้ไป ลุงจ๋าพาน้องลิงมาขึ้นรถไฟฟ้าที่สถานีชิดลม ที่บอกว่าใกล้กว่าเดินกลับไปสยาม ลุงขึ้นมาด้วยเพราะเจ้าชายก็คงต้องกลับวังเหมือนกัน ..
ใช้เวลาเพียงเเค่สถานีเดียว เพราะลุงนั้นลงสยาม น้องลิงยกมือไหว้อำลา ขอบคุณลุงเหมือนทุกครั้ง รอยยิมของผู้ชายคนนี้ยังเหมือนเดิม ก่อนลุงจะเดินหันหลังออกรถไฟไป
 **38** **38** **38**
ปล. ขอบคุณสำหรับซองเเดง ของขวัญของลุงทำให้หลานสาวคนนี้ลุ้นตลอด เเละคาดไม่ถึงต้องเลย ^^
ปล. ขอบคุณลุงที่ทำให้หนูมีรูปลงการบ้านครั้งเเรก อิอิ
ปล. เที่ยวเผื่อด้วยนะคะ เก็บภาพมาฝากคงไม่หนักชิมิคะลุง 555+
ปล. คิตตี้ยังคงรอเวลาคืนความสุขเเล้วสุขอีกอยู่นะคะ
ปล. ขอบคุณนะคะพ่อ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 10:53:27 AM »
    การบ้านน่ารักน่าเอ็นีจังครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Nong-Dam

• People Like This 390
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 11:43:49 AM »
 **36** การบ้านนารักมากค่ะ เห็นอาหารแล้วน่าทานทั้งน้านนนนนนน.....เลย  41

ติดตามการบ้านฉบับต่อไปนะคะ  **02**  **32**
อยู่อย่างไร้ตัวตน....

Nu_ManJu

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 407
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 09, 2015, 09:02:22 PM »
 **19** หิววววววววววววววววววววว **19**
In my new Version

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 11:59:38 AM »
    การบ้านน่ารักน่าเอ็นีจังครับ
**34** **34** **34**
พี่ kaptan การบ้านน่าอะไรค่ะ ^^
ปล. หนูรออ่านการบ้านพี่กับสาวผู้โชคดีอยู่น้า ..
**36** การบ้านนารักมากค่ะ เห็นอาหารแล้วน่าทานทั้งน้านนนนนนน.....เลย  41

ติดตามการบ้านฉบับต่อไปนะคะ  **02**  **32**
**25** **25** **25**
แฮ่ๆๆๆๆ รู้สึกน้องลิงจะทานเยอะเกินหญิงไปนิสสสสสส
... ตอนนี้เปลี่ยนหน้าที่เขียนการบ้านนั่งรอ Nong-Dam มาเขียนให้อ่านบ้างดีกว่านะขอรับ ^^
**19** หิววววววววววววววววววววว **19**
แมนจูจ๋า น้องลิงรอจิ้นคู่พี่หล่ออยู่ (แอบเป็นติ่งลุงนึกด้วย อิอิ)
ปูเสื่อ เกาะขอบจอ รอชมการบ้านสุดสยิว ของลุงกับน้องจู๋นะคะ  41
**11** **11** **11**
อิอิ จู๋.. น้องลิงใช้เรียก ทักรี่ .. ที่รักค่ะ เราเป็นสาวเป็นนางต้องเรียกน้องจิ อิอิ
ขออภัยอย่างสูง ทำพี่จ๋องเสียอารมณ์ ละครเรท 8+ เน้นกิน 555+
ปล. น้องลิงรอเกาะขอบจอเเบนๆของน้องลิง ลุ้นการบ้านพี่จ๋องอยู่นะคะ ^^