ผู้เขียน หัวข้อ: (( ไม่คิดว่าจะมาถึงเร็วขนาดนี้ >>..7 ปี ที่ไร้ตัวตน...))  (อ่าน 4070 ครั้ง)

Nong-Dam

• Hero Member
  • People Like This 390
สับสนตัวเอง ความรู้สึกชาไปทั้งตัว จนทำอะไรไม่ถูก...

ตั้งแต่ 4 ทุ่ม จนถึงตอนนี้ ยังไม่ได้หลับตาเลยสักครั้ง สมองตื้อตันไปหมด

ทำใจอยู่นานมากกว่าจะหาอักษรมาเขียนสักตัว  ช่างยากเย็นเหลือเกิน  **12**

เรามีสองตาไว้เพื่อมองเพียงเขาคนเดียว  แต่เขาคนเดียว มีสองตาไว้มองใครหลายๆคน..

สิ่งที่ทำลงไป แม้รู้ดีว่าผิดมากแค่ไหน แต่ก็รู้ว่า ไม่มีทางย้อนเวลากลับไปแก้ไขอะไรได้อีก

เมื่อความรู้สึกของคนที่ต้องทนกับเรามากมาย มาถึงทางตัน ก็คงไม่มีวันที่จะดึงเขาไว้ให้อยู่กับคนร้ายๆที่เอาแต่ใจอย่างเรา

อยากบอกว่า " ขอโทษ " สักล้านครั้ง ในทุกๆสิ่งที่ทำไปก็คงไม่ทำให้ความรู้สึกดีๆที่เคยมีต่อกัน

ให้กลับมาเหมือนเดิมได้อีกแล้ว...

ในวันนี้ ! วันที่เขาเริ่มมีคนใหม่มาให้รัก ให้ดูแล ให้คอยเทคแคร์มากกว่าเรา 

สิ่งเดียวที่อยากจะขอเขา คือ " บอกกันมาตรง ๆ ได้ไหม ว่ามีใหม่แล้ว " ไม่ต้องหลบหน้ากัน

แล้วอ้างความสัมพันธ์ว่าเป็นแค่เพื่อน หรือแค่คนรู้จักกันในเรื่องงาน...

ยินดีที่จะถอยออกให้ห่างๆ ให้กับคนที่จะยืนเคียงข้างเขาคนใหม่............. **21**

เข้าใจดีว่าเพราะอะไร ? จึงทำให้เขาเปลี่ยนไป.... และจะไม่ขอให้เขากลับมารักกันเหมือนเดิมอีก

เพราะถึงเขากลับมา ก็คงได้แค่เพียง " ตัว " ที่ " ไร้หัวใจ ".....

ถามว่า " รู้ใจตัวเองตอนไหน ? " ว่าใครคนนั้น " สำคัญกับชีวิต "

ตอบว่า " รู้และมั่นใจมาแสนนาน " จนเวลาผ่านมาถึงวันนี้

แต่ที่ไม่เคยพูดออกไป เพราะลึกๆในใจ ยังแอบหวังว่าเขาจะรับรู้ได้ด้วยความรู้สึก

มาจนวันนี้..รู้แล้วว่าพลาดไป เพราะความรู้สึกในใจของเรา..ไม่เคยส่งผ่านไปถึงเขาเลยสักนิดเดียว

**12**  **12**  **12**

ตอนนี้ ..แค่..ต้องเตรียมตัว และเตรียมใจให้พร้อมกับวันที่ต้องลาจาก..

ตอนนี้ ..แค่..ต้องพยายามยืนด้วยขาตัวเองให้ไหว

ตอนนี้ ..แค่..ต้องพยายามก้าวเดินออกไป...ก่อนน้ำใสๆจะไหลริน

ตอนนี้ ..แค่..ต้องยอมรับ และทำใจ ว่า 7 ปี ผ่านไปก็ยังเป็นได้แค่..." คนที่ไร้ตัวตน "  **07**

ขอบคุณสำหรับสิ่งดีๆทีมีมาให้ตลอด 7 ปีที่ผ่านมาค่ะ....

<a href="https://www.youtube.com/v/vfmjxhvKiCg" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/vfmjxhvKiCg</a>

<a href="https://www.youtube.com/v/hRzEbBQhyIw" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/hRzEbBQhyIw</a>

*** ไม่เคยร้องไห้หนักขนาดนี้มานานแล้ว ครั้งสุดท้ายตอนงานแม่เมื่อ 5 ปีที่แล้ว..***  **09**
อยู่อย่างไร้ตัวตน....

wat012

• People Like This 576
Re: (( ไม่คิดว่าจะมาถึงเร็วขนาดนี้ >>..7 ปี ที่ไร้ตัวตน...))
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 09:34:30 PM »
ไม่รู้จะให้กำลังใจยังไงดี

มีบางสิ่งมาแทนให้เป็นกำลังใจนะครับ

พี่อ๊อด

ในช่วงเวลา "ที่เงินหายากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้เลยก็คือ "การหลอกลวงที่มากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอีกอย่างหนึ่งของการรับงานของน้อง ๆก็คือ "การต่อรองที่เอาเปรียบมากขึ้น"

ขอให้น้อง ๆทุกคนมีโชคดีทุกคน "นะครับ"

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
Re: (( ไม่คิดว่าจะมาถึงเร็วขนาดนี้ >>..7 ปี ที่ไร้ตัวตน...))
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 10:19:52 PM »
ร้องไห้ให้เต็มที่ค่ะ ร้องจนกว่าจะรู้สึกว่า ไม่ไหวแล้ว ไม่มีน้ำตาอีกแล้ว

จากนั้น ลุกขึ้นมาปาดน้ำตา กรีดอายไลเนอร์ ปัดขนตา แล้วเดินหน้าต่อแบบสวยงามค่ะ

ชีวิตต้องเดินไปเรื่อยๆ
สักวัน จะมีตัวตนสำหรับใครสักคนนะคะ

ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 10, 2015, 11:59:56 PM »
อืม...ขอให้ผ่านช่วงเวลานี้ไปได้ครับ.   **06**

ITCM

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 15
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 02:28:45 AM »
สู้นะค่ะ แล้วมันจะผ่านไป มองแต่สิ่งดีๆไว้ที่เคยมี และยอมรับความจริง สู้ๆค่ะ
จริงใจมาจริงใจกลับไม่โกง -///-
----------><-----------

KazAe

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 336
  • เปิดเผยตัวจิง ... ปกปิดตัวตน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 09:49:38 AM »
เข้าใจ ถึงอาการนี้ อารมณ์เช่นนี้.
.
. แม้จะผ่านมาหลายวันแล้ว แต่อาการหวิวๆในหัวใจไม่เคยจางหายค่ะ  **09**

เป็นกำลังใจให้นะคะ **36** **36**
ฉันรักเขา แต่เราไม่ได้รักกัน !!!

ผ้าแพร

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 239
  • "กอดฉันที"
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 10:55:03 AM »
อ่านผ่านมา..เลยอยากเข้ามาบอกว่า..
ร้องไห้ ให้พอนะค่ะ...เรามีเวลาร้องไห้ทั้งชีวิตค่ะ..
แต่ในช่วงชีวิตเหล่านั้น..
อนุญาตน้ำตาให้ไหลเพราะความดีใจบ้างนะค่..
อย่าปล่อยน้ำตาให้ไหลเฉพาะความเสียใจ..
เวลาจะพาคนที่ไม่ใช่ออกไปจากชีวิตเสมอค่..
รักเค้าพอเเล้ว..ก้ออย่าลืมกลับมารักตัวเองนะค่ะ..
เข็มแข็งไว้นะค่ะ..ให้คิดซะว่าความทรงจำที่ดีที่สุด
ช่วงเวลาที่ดีที่สุด..และบทเรียนที่ดีที่สุด..
**เปนกำลังใจให้ผ่านไปได้นะค่ะ 41
*****ออฟไลน์*****
Bey welovegig.....

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 02:56:06 PM »
เก็บไว้เตือนสติตัวเอง...แล้วก็ก้าวต่อไปค่ะ

สู้ๆ ค่ะ  **36**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

Nong-Dam

• People Like This 390
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 03:06:13 PM »
ไม่รู้จะให้กำลังใจยังไงดี

มีบางสิ่งมาแทนให้เป็นกำลังใจนะครับ

พี่อ๊อด

ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆที่ให้กำลังใจได้ดีค่ะพี่อ็อด  **26**

ร้องไห้ให้เต็มที่ค่ะ ร้องจนกว่าจะรู้สึกว่า ไม่ไหวแล้ว ไม่มีน้ำตาอีกแล้ว

จากนั้น ลุกขึ้นมาปาดน้ำตา กรีดอายไลเนอร์ ปัดขนตา แล้วเดินหน้าต่อแบบสวยงามค่ะ

ชีวิตต้องเดินไปเรื่อยๆ
สักวัน จะมีตัวตนสำหรับใครสักคนนะคะ

ขอบคุณค่ะคุณจ๋อง หวังว่าวันนั้นคงมาถึงในไม่ช้านานนี้ค่ะ  **26**

อืม...ขอให้ผ่านช่วงเวลานี้ไปได้ครับ.   **06**

ขอบคุณค่ะพี่ป๊อป รู้สึกว่าปีนี้ อะไรๆหลายๆอย่างรุมเข้ามาในเวลาใกล้ๆกันมากมายจริงๆ ขอบคุณที่เป็นกำลังใจให้ค่ะ  **26**

สู้นะค่ะ แล้วมันจะผ่านไป มองแต่สิ่งดีๆไว้ที่เคยมี และยอมรับความจริง สู้ๆค่ะ

ขอบคุณสำหรับกำลังใจ ITCM ที่มีมา ทำให้รู้ว่ายังมีคนรอบตัวเราอยู่อีกมากมาย ไม่ได้เหลือแค่เราคนเดียวนะ  **26**

เข้าใจ ถึงอาการนี้ อารมณ์เช่นนี้.
.
. แม้จะผ่านมาหลายวันแล้ว แต่อาการหวิวๆในหัวใจไม่เคยจางหายค่ะ  **09**

เป็นกำลังใจให้นะคะ **36** **36**

ขอบคุณน้อง NatSa ค่ะ เชื่อว่าอาการแบบนั้เกิดขึ้นได้กับทุกคนที่ยังมีความ " รัก "อยู่ในหัวใจ หากใครไม่เจออย่างนี้ คนๆนั้นย่อม "ไร้หัวใจ" แน่นอนค่ะ   **26**

อ่านผ่านมา..เลยอยากเข้ามาบอกว่า..
ร้องไห้ ให้พอนะค่ะ...เรามีเวลาร้องไห้ทั้งชีวิตค่ะ..
แต่ในช่วงชีวิตเหล่านั้น..
อนุญาตน้ำตาให้ไหลเพราะความดีใจบ้างนะค่..
อย่าปล่อยน้ำตาให้ไหลเฉพาะความเสียใจ..
เวลาจะพาคนที่ไม่ใช่ออกไปจากชีวิตเสมอค่..
รักเค้าพอเเล้ว..ก้ออย่าลืมกลับมารักตัวเองนะค่ะ..
เข็มแข็งไว้นะค่ะ..ให้คิดซะว่าความทรงจำที่ดีที่สุด
ช่วงเวลาที่ดีที่สุด..และบทเรียนที่ดีที่สุด..
**เปนกำลังใจให้ผ่านไปได้นะค่ะ 41

ขอบคุณน้องผ้าแพรค่ะ ทุกคนย่อมมีบทเรียนจากเรื่องราวในชีวิตได้มากมายหลากหลายเรื่องราวค่ะ

แต่ในทุกๆเรื่องที่เกิดขึ้น อยู่ที่ใครจะจดจำส่วนไหนของเรื่องไว้ในใจมากกว่ากันค่ะ

บางครั้งหนังสือเล่มเดียวกัน แต่คนที่อ่านเลือกที่จะจำข้อความที่รู้สึกโดนใจมากที่สุดของตน แตกต่างกันออกไปค่ะ  **26**

เก็บไว้เตือนสติตัวเอง...แล้วก็ก้าวต่อไปค่ะ

สู้ๆ ค่ะ  **36**

ขอบคุณคุณเปิ้ลค่ะ ตอนนี้กำลังตั้งสติ ให้กลับมาไว้ดังเดิมค่ะ เพราะชีวิตยังต้องก้าวไปอีกไกล ต้องรีบสร้างกำลังขาให้แข็งแรงอย่างเร็วไวเลยค่ะ  **26**

ขอบคุณสำหรับทุกๆกำลังใจที่มีให้มาค่ะ  **26**  **26**

*** ขอบคุณ สำหรับเว็บ Wlg ที่ได้เข้ามา ทำให้รู้ว่ายังมีคนอีกมากมายอยู่รอบๆกายเรา  ทั้งในโลกสีเทา สีขาว และ สีดำ

ไม่รู้ว่าวันข้างหน้าจะเป็นอย่างไรต่อไป แต่วันนี้รู้แล้วว่า ต้องรีบดึงตัวเองกลับมาให้เหมือนเดิมให้เร็วที่สุด เพื่อคนที่เรารัก และ รักเรา ที่ยังอยู่ ข้างๆเรา แม้ว่าเราจะ มองไม่เห็น อย่าให้เขาต้องมารับรู้ในสิ่งที่เราเป็นอยู่ตอนนี้ แล้วทำให้เขาเศร้าใจอีกเลย......  **21**  **26**  **26**
อยู่อย่างไร้ตัวตน....

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 11, 2015, 07:38:39 PM »
เป็นกำลังใจให้พี่นะคะ ยิ้มสู้เลยค่า

ทุกเรื่องราวสอนเราได้ เก่งๆแบบนี้ผ่านไปได้อยู่แล้วค่ะ