ผู้เขียน หัวข้อ: รวบรวมบทความที่เคยเขียนเตือนภัย หรือเรื่องราวดี ๆที่เกี่ยวข้อง ไว้ในโพสท์นี้  (อ่าน 19019 ครั้ง)

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
พี่ wat012 มีสิ่งดีๆมาฝากน้องๆเสมอ แค่ได้อ่าน ได้คิดบ้าง คงลดปัญหาการโดนหลอกไปเยอะ

แต่ที่พี่ wat012 จัดกลุ่ม ก็ไม่รู้จะไปตรงกับกลุ่มไหน...

เท่าที่อ่านผมก็ใกล้เคียง เข้าเป็นลูกน้องกลุ่มพี่ pop2000 ที่สุด
สงสัยชอบสาวๆ แนวเดียวกัน

**25**

wat012

• People Like This 576
ขอบคุณทุกความเห็นครับ
  **26**  **26**  **26**
ตอนแรกนึกว่า กระทู้นี้ จะเปล่าเปลี่ยว มีผมเขียนอยู่คนเดียวซะแร็วววว...
   **34**

ผมอยากให้พี่ ๆน้อง ๆที่มีกระทู้ บทความดี ๆมาช่วยกันลงในโพสท์นี้เลยครับ จะได้ให้น้อง ๆได้อ่านกันมาก ๆ

**36**  41  **04**

พี่อ๊อดดี้มาด้วยบทความดีๆอีกแล้ว

อยากให้น้องๆอ่านให้ครบทุกหัวข้อนะครับ
แนะนำให้ใส่แว่นกันแดดสักอัน
ค่อยๆอ่านไปวันละหัวข้อก้อได้
แต่ไม่อยากให้พลาดตอนใดตอนหนึ่งครับ

เปนประสพการณ์ยาวนานบนเวปที่มีประโยชน์จริงๆ

ขอบคุณแทนน้องๆด้วยครับ

ปล 1  พี่อ๊อดดี้ จัดกลุ่มทีรัย ผมไม่เข้าพวกสักที
ปล 2  แล้วรายชื่อน้องที่ เปนอันตรายต่อหัวใจ
ควรระวังตอนอยู่ใกล้ๆเธอ นี่ผมจะเอามาลงได้ป่าว

**21** **21**

ขอบคุณครับ คุณพี่ Smart Guy Nuekmaiork

1. ของคุณพี่นี่ ต้องจัดเป็นพวกพันธ์พิเศษ ผมอิจฉาตาร้อนมาก อยากทำได้บ้างจัง?
2. รายชื่อนี้ "ผมขอความกรุณาส่งให้ผมเป็นการพิเศษ ทางช่องทางส่วนตัวได้มั้ยครับ?" แต่หากจะกรุณาแบ่งปัน ให้พี่ ๆในนี้ ก็ยินดีนะครับ

น้องอ๊อด

กด like ให้แล้วครับ.    ดีครับข้อมูลละเอียดลึกซึ้ง.  ก็หวังว่าน้องๆมาอ่านกันบ้าง

จะว่าไปตัวผมเองก็ เฉียดฉิว. หลายข้อนะครับ.  บางทีเผลอตัวเผลอใจอยากแอ้มน้องๆ.  แต่ผมก็ไม่เคยหลอกใครครับ. ถ้าช่วงอารมณ์นั้นเกิดผมจะขอตรงๆ. ถ้าน้องเค้าไม่โอ.  เราก็หยุดครับ.ก็ค่อยๆอ้อนกันใหม่ในครั้งต่อๆไป. 

การไปเจอน้องๆ.  บางทีก็มีความคาดหวังนิดๆปนๆอยู่  ว่าน้องจะน่ารักสำหรับเรา.   
แต่หากวันที่ไม่คาดหวังอะไรเลย.  ก็มักจะไม่ไปไหนเลยกับใครทั้งนั้น. เพราะใจมันนิ่ง.  อยู่กับตัวเองกลับสบายๆกว่า

แต่เอาน่า. คิดว่า ผมไม่เคยเอาเปรียบ. แล้ะหลอกลวงใครก็เป็นว่าพอใช้ได้ก็พอแล้วครับ.   **32**

ขอบคุณครับ คุณพี่ pop2000

ผมอยากให้มีคนอย่างคุณพี่ pop2000 ใน Wlg มาก ๆๆๆๆๆๆครับ น้อง ๆจะได้มีความหวังกันมากขึ้น

วันหลังลองใช้คำพูดนี้ดูนะครับ (จำไม่ได้แล้วครับว่า เป็นคำพูดของใคร 5555)

"วันนี้น้องยังไม่พร้อมไม่เป็นไรครับ พี่เข้าใจน้องดี แต่หากวันไหนน้องจำเป็นขึ้นมาจริง ๆ ขอให้น้องคิดถึงพี่เป็นคนแรกนะครับ ประตูของพี่พร้อมเปิดรอรับน้องเสมอนะ"

แต่ตอนนี้

"อาทิตย์หน้า น้องพอมีวันว่างที่จะมาทานข้าวกับพี่อีกสักครั้งหรือไม่ หรือหากมีเวลาให้พี่มากกว่านั้น พี่ก็จะรู้สึกมีความสุขมากนะครับ"

ลองเอาไปใช้ดูนะครับ "เห็นพี่ชายคนนั้น สาว ๆตรึม"

wat012

จ๋องเพิ่งจะมีเวลามาอ่านตั้งแต่ต้นจนจบ เป็นบทความที่ดีมากเลยค่ะ ละเอียดและอ่านเพลินด้วย  **39**

มีประโยชน์ทั้งกับนายพรานและกวางน้อย

ถ้าจ๋องเชี่ยวชาญการศึกมากกว่านี้ จ๋องคงอยากแปลงร่างเป็นแม่เสือสาว เขียนเตือนใจพี่ๆบ้าง  **25**

ขอบคุณครับนะครับคุณ จ๋องกระปิ๋ม

ตามที่ ตามอ่านกระทู้ของคุณ จ๋องกระปิ๋ม

ผมรู้สึกได้เลยว่า คุณ จ๋องกระปิ๋ม เป็นคนที่มีน้ำใจงดงาม และที่สำคัญคุณ จ๋องกระปิ๋ม เป็นกวางน้อยที่มีเขาสวยงาม มีกิ่งก้านของเขาที่มั่นคง และเหนืออื่นใดคุณ จ๋องกระปิ๋ม มีพื้นที่หากินของตัวเอง ที่ไม่มีนายพรานคนไหนเข้ามากล้ำกรายได้

wat012

พี่ wat012 มีสิ่งดีๆมาฝากน้องๆเสมอ แค่ได้อ่าน ได้คิดบ้าง คงลดปัญหาการโดนหลอกไปเยอะ

แต่ที่พี่ wat012 จัดกลุ่ม ก็ไม่รู้จะไปตรงกับกลุ่มไหน...

เท่าที่อ่านผมก็ใกล้เคียง เข้าเป็นลูกน้องกลุ่มพี่ pop2000 ที่สุด
สงสัยชอบสาวๆ แนวเดียวกัน

**25**

ขอบคุณครับ คุณพี่ slow

ผมว่านะ "ถูกต้องที่สุดแล้วครับ ที่อยู่กับกลุ่มเดียวกันกับคุณพี่ pop2000

ผมยังจำภาพติดตาได้ไม่ลืม

"ชายหนุ่มรูปงาม ใส่เสื้อยืด กางเกงยืน รองเท้าผ้าใบ กับรอยยิ้มที่มุมปาก เดินเข้ามากับสาวสวยอนงค์นางหนึ่ง"
"ชายหนุ่มมาดเซอร์ แต่มีเรื่องเล่า เรื่องราวเกี่ยวกับน้อง ๆ อาหารอร่อย ๆน่ากิน สถานที่ท่องเที่ยว ที่น่าอิจฉาที่มีน้อง ๆน่ารัก ๆอยู่เคียงข้าง"  ----- น่าอิจฉาชมัดดดด

น้อง ๆที่หัวใจยังว่าง พี่ขอแนะนำเลยนะครับ ถ้าคุณพี่ slow ไม่ติดต่อมาหาน้อง น้องควรจะ PM ไปหาคุณพี่ slow โดยตรงได้เลยนะครับ แล้วก็ถามพี่ไปตรง ๆเลยว่า

"หัวใจน้องยังว่างอยู่ คุณพี่ slow พอจะให้โอกาสน้องคนนี้สักคนได้พิสูจน์สักครั้งหนึ่ง พอจะได้มั้ย"

อ๊อด

เชิญสมาชิก สามารถให้ความเห็น แนะนำ ติติง ตักเตือน เพิ่มเติม ได้เลยนะครับ

ยินดีเป็นอย่างยิ่ง

**26**  **04**
ในช่วงเวลา "ที่เงินหายากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้เลยก็คือ "การหลอกลวงที่มากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอีกอย่างหนึ่งของการรับงานของน้อง ๆก็คือ "การต่อรองที่เอาเปรียบมากขึ้น"

ขอให้น้อง ๆทุกคนมีโชคดีทุกคน "นะครับ"

wat012

Welovegig เว็บสีเทา อัตลักษณ์ในภาพมายาที่เลือนราง

**14**  **24**

ตอนที่ 1    **25**

เป็นเรื่องที่นำเสนอ โดยไม่มีวัตถุประสงค์ใดใด
ประโยชน์ หรือโทษจากการที่ได้อ่านนั้น จะขึ้นอยู่กับมุมมองของผู้อ่านของแต่ละคน
ที่จะตักตวง ค้นหา ค่อนแคะ จากสิ่งที่ได้อ่าน ที่ได้นำเสนอ

ผู้เขียนยินดีน้อมรับในความเห็นที่แตกต่าง  **26**

เป็นเรื่องราวที่นำเสนอค่อนข้างยากที่จะให้ครบถ้วนในการเรียบเรียง
จึงเป็นมุมมอง และทัศนะที่เป็นเพียงบางส่วนของผู้เขียน ในเรื่อง

“Welovegig เว็บสีเทา อัตลักษณ์ หรือลักษณะของตัวตน ในภาพมายาที่เลือนราง”

สิ่งนี้ เป็นเรื่องที่ผุดขึ้นมาในใจ ในหลาย ๆครั้งที่ได้เข้ามาอ่านใน Welovegig แห่งนี้ ซึ่งเป็นภาพที่เลือนรางไม่ชัดเจน ที่ไม่สามารถปะติดปะต่อเป็นเรื่องราวให้ครบถ้วนสมบูรณ์ได้

เหมือนมีเหตุการณ์หลาย ๆอย่างที่เกิดขึ้น ทีละเรื่อง ๆ รับรู้ทีละอย่าง ๆ ที่ต่างกรรมต่างวาระ
แต่เป็นเรื่องที่คล้ายคลึง ที่มีลักษณะเดียวกัน

และสามารถรับรู้ได้ถึงความรู้สึก ที่กระจายอยู่รอบตัว ในสิ่งที่เกิดขึ้นเป็นอย่างดี
แต่จะเรียบเรียงอย่างไร ให้เข้าใจเรื่องราวที่ต้องการให้ผู้อ่านได้รับรู้ เหมือนอย่างที่ในใจของผู้เขียนรู้สึกได้

**04**  **36**

หลายคนมากมาย ที่ search หาคำว่า “รับจ้างเที่ยว” “ต้องการหาคนดูแล” “เดือดร้อน” “หาคนช่วยเหลือ” เป็นต้น ก็จะได้เข้ามาพบ Welovegig แห่งนี้

ภาพที่ปรากฏชัดเจนในเว็บไซด์ของ Welovegig คือ ภาพแห่งการแลกเปลี่ยน ภาพของการเจรจาต่อรองในสิ่งที่ตนเองต้องการ รวมทั้งภาพมายาที่ถูกรังสรรค์ แต่งเติม เสริมแต่ง เพื่อวัตถุประสงค์ต่าง ๆที่แตกต่างกันไป ของบุคคลมากมายในเว็บไซด์แห่งนี้ ที่ถูกนำเสนอออกมาในรูปแบบต่าง ๆที่ถูกจัดแบ่งเป็นห้อง ๆสำหรับการนำเสนอในสิ่งที่ตนเองต้องการ

**21**

“จริงบ้าง” “เท็จบ้าง” “ป้ายสี เสริม เติมแต่ง บวก ลบ ยก ยอ ปอ ปั้น ทิ่ม แทง ซ่อนเร้น หลบ เลี่ยงบ้าง” ที่ผสมปนเปจากสีต่าง ๆที่แต่งแต้มขึ้นมาจากแต่ละคนที่เข้ามา จนกลายเป็นภาพสีเทาจาง ๆที่แยกแยะสีต่าง ๆไม่ออก ที่มองดูเลือนรางไม่ชัดเจน จนยากที่จะเข้าใจวัตถุประสงค์ที่แท้จริงของแต่ละคนได้อย่างชัดเจน

**40**

สำหรับน้องผู้หญิงที่เข้ามานั้น สามารถเอาตัวเองเข้ามาแลกเปลี่ยนเป็นเงิน ด้วยการบริการในการรับจ้างเที่ยว และยังมีโอกาสหาคนช่วยเหลือดูแลค่าใช้จ่ายของตัวเอง เป็นการเจาะจงเฉพาะตัว รวมทั้งหากจำเป็น ก็ยังสามารถรับงานบริการทางเพศโดยตรงได้อีกด้วย และในขณะเดียวกัน หากไม่พร้อมที่จะรับงานบริการต่าง ๆ ก็ยังมีบางส่วนที่เป็นช่องทางให้มีการสนทนา แลกเปลี่ยนทัศนะต่าง ๆกันตามที่ตนต้องการได้

**04**

สำหรับพี่ผู้ชายที่เข้ามานั้น สามารถใช้ Welovegig เป็นช่องทาง ที่จะเลือกใช้บริการ ด้วยการใช้เงินเป็นตัวแลกเปลี่ยน เพื่อสนองความต้องการของตน ในด้านต่าง ๆ ตั้งแต่ การบริการเอาอกเอาใจจากน้องผู้หญิง เพื่อเป็นเพื่อนในการไปในสถานที่ต่าง ๆตามความประสงค์ของตน รวมทั้งการเลือกใช้บริการทางเพศโดยตรงจากน้อง ๆผู้หญิงที่นำเข้ามาเสนอได้ และยังสามารถที่จะเลือกหาน้องผู้หญิงที่ตนเองพึงพอใจ เพื่อเก็บไว้สำหรับตนแต่เพียงผู้เดียวอย่างที่คนในเว็บเรียกว่า “การดูแล” ซึ่งทุกอย่างที่กล่าวมานั้น ต้องมีเงินเป็นตัวแลกเปลี่ยน หรืออย่างน้อยต้องมีเงินสำหรับค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้น ระหว่างการอยู่ด้วยกันกับน้องผู้หญิง ไม่ว่าจะเป็นงานบริการจ้างเที่ยวแบบมีค่าบริการหรือไม่ก็ตาม งานบริการทางเพศโดยตรง งานดูแลส่วนบุคคลเฉพาะตน ทุกอย่างต้องมีเงินเป็นตัวกลางที่สำคัญ ที่จะทำให้ทุกอย่างลงตัวได้เป็นอย่างดี

**25**

หรือหากพี่ผู้ชายที่เข้ามา ยังไม่พร้อมที่จะใช้บริการต่าง ๆที่มีอยู่ ก็ยังมีช่องทางที่จะให้มีการพูดคุย แลกเปลี่ยนทัศนะต่าง ๆทั้งจากทั้งพี่ผู้ชาย และน้องผู้หญิงคนอื่น ๆได้ ในห้องที่จัดเตรียมไว้ให้

จากที่กล่าวมาข้างต้น ภาพใหญ่ที่เป็นอัตลักษณ์ที่สำคัญ สำหรับ Welovegig นั้น มีเพียงเท่านี้

หากทุกอย่าง เป็นไปอย่างเรียบง่าย ตรงไปตรงมา อย่างที่กล่าวมา ก็คงไม่มีเรื่องราวใดใดที่น่าสนใจที่จะต้องมานำเสนอ

หากแต่มีเรื่องราว อันสลับซับซ้อน ที่เกิดขึ้น ที่ซ่อนอยู่ ที่เร้นลับ ที่เป็นเล่ห์เหลี่ยมของผู้คนต่าง ๆที่เข้ามาในเว็บไซด์ Welovegig แห่งนี้ อันเป็นเรื่องราวที่น่าสนใจ ในการค้นหามานำเสนอ

**25**  **14**

เพื่อให้สามารถมองเห็น มองผ่าน มองชัด มองดี ในภาพอันเป็นสีเทาที่เลือนราง ได้อย่างใกล้เคียงความเป็นจริงให้มากที่สุดของ Welovegig แห่งนี้

ยังมีต่อ

ตอนที่ 2

สิ่งที่ตามมาอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้เลยก็คือ "การหลอกลวงที่มากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอีกอย่างหนึ่งของการรับงานของน้อง ๆก็คือ "การต่อรองที่เอาเปรียบมากขึ้น"

ขอให้น้อง ๆทุกคนมีโชคดีทุกคน "นะครับ"

wat012

ตอนที่ 2
  **26**  **04**

เริ่มต้นกระบวนการในความเป็นจริงที่ซ่อนเร้น
  **04**

สำหรับภาพภายนอก

มีสมาชิกมากมาย หลายคน ทั้งหญิง และชาย ต่างมี “User” ที่ใช้ในการโพสท์ข้อความต่าง ๆหลาย User เพื่อวัตถุประสงค์ที่แตกต่างกันออกไป เช่น User นี้ มีไว้เพื่อการพูดคุยเพียงอย่างเดียว User นี้ มีไว้เพื่อการจ้างเที่ยวเพียงอย่างเดียว User นี้ มีไว้เพื่อการจ้างสำหรับการใช้บริการทางเพศเพียงอย่างเดียว เป็นต้น

**40**

สำหรับวัตถุประสงค์ในแต่ละ User นั้น ชัดเจน สำหรับการใช้เพื่อภารกิจต่าง ๆเพื่อไม่ให้เกิดการกระทบกระทั่ง ต่อภาพลักษณ์ หรืออัตลักณ์ของตัวตนที่ได้แสดงออกไว้ชัดเจน สำหรับจุดยืนในเว็บไซด์แห่งนี้ ดังนั้น จึงจำเป็นอย่างยิ่งที่จะต้องใช้หลาย User เพื่อภารกิจต่าง ๆตามความประสงค์ของตน ทั้งของพี่ผู้ชาย และน้องผู้หญิง

**14**

หรือบางคน อาจจะใช้เพียง User เดียว และใช้ User นั้น เพื่อเป็นการสร้างภาพลักษณ์ หรืออัตลักษณ์ของตน เพื่อให้เกิดความน่าเชื่อถือแก่สมาชิกคนอื่น อันอาจมี หรือไม่มีวัตถุประสงค์อื่นแอบแฝง สำหรับการแลกเปลี่ยนที่อาจจะเกิดขึ้นได้ง่าย และมากขึ้น ที่มากกว่าปกติทั่วไปได้ อันเป็นผลดีต่อบุคคลนั้น ที่จะได้สิ่งต่าง ๆให้เป็นไปตามวัตถุประสงค์ที่ตนเองต้องการได้

**36**

มีสมาชิกมากมาย หลายคน ทั้งหญิง และชาย ที่ไม่แสดงตัวตนที่เป็นตัวตนของตัวเอง หลายคนจำเป็นอย่างยิ่ง ที่จะต้องสร้างอัตลักษณ์ หรือตัวตน ของตนเองขึ้นมาใหม่ ทั้ง ชื่อ รูปภาพ การงาน การเงิน การแสดงออก นิสัย ต่าง ๆ หรือภาพลักษณ์ดี ๆในสิ่งต่าง ๆที่เป็นที่ชื่นชมของชาวเว็บ Welovegig แห่งนี้ เป็นต้น

**08**

มีสมาชิกมากมาย หลายคน ทั้งหญิง และชาย ที่พร้อมที่จะทำบางสิ่งบางอย่าง ให้เป็นภาพที่เลือนรางจากความจริง แต่เป็นภาพที่ชัดเจนที่มองเห็นความเลือนรางในภาพสีเทา ๆมัว ๆ เพื่อให้บรรลุวัตถุประสงค์ในสิ่งที่ตนเองต้องการ ที่เป็นสิ่งที่ซ่อนความปารถนาอยู่ในจิตใจของตนเองไว้

**40**

สำหรับภาพภายใน  **25**  **14**

มีสมาชิกมากมาย หลายคน ทั้งหญิง และชาย ที่เข้ามาสูเว็บไซด์ Welovegig แห่งนี้ ที่เข้ามา พร้อมกับความเหงา ความเปล่าเปลี่ยว สิ่งที่ล้นเกิน สิ่งที่มากเกิน สิ่งที่ขาดไป สิ่งที่หายไป สิ่งที่ไม่เคยมี สิ่งที่ไม่เคยได้ สิ่งที่อยากได้ สิ่งที่อยากมี สิ่งที่ต้องการ สิ่งที่ไม่ต้องการ เป็นต้น

**04**

ทั้งหมดทั้งปวงนั้น คือ ความต้องการ การเติมเต็ม การตัดออก การเสริม การแต่ง การพอก การพูน เพื่อให้เกิดความสมบูรณ์ในใจในสิ่งที่ตนเองต้องการ ไม่ว่าจะเป็น ความรัก เซ็ก เงิน ความอบอุ่น หรือแม้กระทั่งมิตรภาพ เป็นต้น

**39**

มีสมาชิกมากมาย หลายคน ทั้งหญิง และชาย ที่เข้ามาสูเว็บไซด์ Welovegig แห่งนี้ พร้อมกับการสร้างปัญหาให้เกิดขึ้นกับสมาชิกในเว็บไซด์ จากการใช้เล่ห์เหลี่ยม เพทุบาย กลอุบาย ฉ้อฉล ฉ้อโกง ใช้กำลัง หลอกลวง ค่อนแคะ ฉกชิง สิ่งต่าง ๆจากคนอื่น โดยไม่ยินยอมพร้อมใจ เพื่อสนองตันหา และความต้องการ ในสิ่งที่ไม่มีในตนเองให้ได้มากที่สุด โดยไม่สนใจความเดือดร้อน ของคนอื่นที่ตนเองได้ไปกระทำไว้ ว่าจะเป็นการซ้ำเติมน้องผู้หญิงในสิ่งที่เดือดร้อนอยู่แล้ว ให้เดือดร้อนซ้ำหนักขึ้นไปอีก หรือทำให้พี่ชายคนดี ๆหลาย ๆคน ต้องทบทวนให้มากขึ้น เพื่อป้องกันไม่ให้เกิดเหตุการณ์ซ้ำขึ้นได้อีก

**05**

การหลอกลวงที่เกิดขึ้นจากที่กล่าวมาข้างต้น จะประสบความสำเร็จได้นั้น จะต้องมีปัจจัยหลัก ๆที่สำคัญ ที่จะเป็นตัวส่งเสริมให้การหลอกลวงนั้น สำเร็จได้โดยง่าย คือ

1. ความโลภ     **25**

คือ  ความที่ต้องการตัวเลขจำนวนมาก ๆจากการแลกเปลี่ยน ของน้องผู้หญิง จากการนำเสนอของพี่ผู้ชาย ที่น้องเห็นว่า จะได้เงินมาง่าย ๆจำนวนเงินมาก ๆข้อเสนอดี ๆด้วยการแลกเปลี่ยนเพียงเล็กน้อย และความโลภของพี่ผู้ชาย ที่ต้องการจ่ายเงินน้อย ๆแต่ต้องการน้องดี ๆ ที่มีการบริการมาก ๆ(ในเกือบจะทุกเรื่อง)จากน้องผู้หญิง

2. ความอยากได้ของคนอื่น    **04**

คือ สำหรับน้องผู้หญิง อาจจะเห็นว่า พี่ผู้ชายเขามีรถขับดี ๆมีเงินใช้จ่ายมาก ๆใช้ของราคาแพง ๆ ทำให้เกิดความอยากได้ จนลืม และยอมไปทุกสิ่ง จนกลับกลายเป็นเรื่องราวที่หลอกลวงกันไปมา ไม่เป็นไปตามที่สัญญาไว้ สำหรับพี่ผู้ชาย ที่เห็นว่าน้องผู้หญิง เป็นคนสวย รูปร่างดี หน้าตาน่ารัก มีการศึกษา พูดจาไพเราะ ออดอ้อน ช่างเจรจา จนทำให้เกิดความอยากได้ อยากสัมผัส อยากได้รับการบริการ อยากได้ใจของน้อง อยากได้เซ็ก อยากได้เป็นเจ้าของ จนลืม และยอมทุ่มเทไปทุกสิ่ง หลาย ๆอย่าง จนสุดท้ายค่อยรู้ตัวว่า ไม่ได้แน่ ๆในสิ่งที่ตนเองต้องการ จนกลายเป็นความคับแค้นที่เกิดขึ้นในจิตใจ

3. ความไว้วางใจ และความเชื่อใจ     **40**

คือ สำหรับน้องผู้หญิง และพี่ผู้ชายที่ได้พูดคุย สัมผัส ติดตาม รับรู้เรื่องราวต่าง ๆของกันและกันที่ต่างคน ต่างที่ได้นำเสนอ ใน Welovegig ผ่านช่องทางต่าง ๆ และที่แต่ละคนได้สร้างอัตลักษณ์ของตนเองขึ้นเป็นภาพลักษณ์ให้เห็น จนเกิดความไว้วางใจ และความเชื่อใจ จนเกิดปฏิสัมพันธ์ขึ้น และมีข้อตกลงระหว่างกันอย่างรวดเร็ว อันเป็นพื้นฐานจากภาพที่เห็นใน Welovegig จึงเป็นช่องทางที่สำคัญที่ทำให้เกิดการผิดสัญญา ที่ไม่ตรง หรือไม่เป็นไปตามที่แต่ละฝ่ายคาดหวังไว้ หลังจากที่ได้เกิดปฏิสัมพันธ์กันแล้ว จากทั้งน้องผู้หญิง และพี่ผู้ชาย จึงกลายมาเป็นการกล่าวหา ตัดพ้อ ประชดประชัน เล่าเรื่องราวฝ่ายเดียว กล่าวถึง ซึ่งกันและกันผ่านหน้าสังคมของ Welovegig แห่งนี้ ที่มีให้เห็นอยู่ตลอดเวลา

4. ความหลง   **14**

คือ การที่ทั้งน้องผู้หญิง และพี่ผู้ชาย ต่างเกิดความรู้สึก หลงใหลในรูป รส กลิ่น เสียง สัมผัส ของฝ่ายตรงข้าม อันอาจเกิดจากความพอใจของแต่ละคน และบนพื้นฐานที่แต่ละคนขาด หรือเกินในสิ่งที่ตนไม่มี หรือมีไม่เพียงพอ จนทำให้เกิดความหลงขึ้นชั่วขณะหนึ่ง อันเป็นเหตุให้เกิดการตัดสินใจที่ผิดพลาด และยอมทุกสิ่ง เพื่อให้ได้ครอบครองในสิ่งที่ตนเองต้องการ และเมื่อไม่เป็นไปตามที่คาดหวังไว้ จึงเกิดความรู้สึกว่าตนเองนั้นถูกหลอกลวงจากความหลงใหลในสิ่งที่กล่าวมาข้างต้น

5. ความเดือดร้อน   **40**

คือ การที่น้องผู้หญิง อยู่ในภาวะที่เดือดร้อน และมีความจำเป็นอย่างยิ่งที่จะต้องรีบใช้ หรือต้องใช้เงินเพื่อแก้ไขปัญหาความเดือดร้อนเฉพาะหน้านั้น อันเป็นเหตุให้จำเป็นต้องยอมทำทุกสิ่ง ทุกอย่าง เพื่อแลกเปลี่ยนเป็นเงินในการนำมาใช้แก้ปัญหาเฉพาะหน้าก่อน จึงเป็นช่องทางให้ขาดความรอบคอบ ในการพิจารณาสิ่งต่าง ๆ และจำเป็นจะต้องเสี่ยงเพื่อให้ได้เงินมาใช้ก่อน เพราะความเดือดร้อนข้างต้น และสำหรับพี่ผู้ชาย ที่มีความเห็นอกเห็นใจ กับความเดือดร้อนของน้องผู้หญิง ที่เกิดขึ้นเฉพาะหน้า มีความเร่งด่วน และด้วยความต้องการที่จะช่วยเหลือโดยเร็ว บวกกับความพึงพอใจบางส่วนในตัวตนของน้องที่เดือดร้อนนั้น หรืออาจจะมีวาระแอบแฝง หรืออาจต้องการได้ใจของน้อง ที่น้องจะพึงพอใจในตัวพี่อันเป็นประโยชน์กับพี่ได้ในอนาคต จึงช่วยเหลือไปโดยไม่พิจารณาอย่างรอบคอบเพียงพอ ณ ขณะนั้น

**24**  **25**

การหลอกลวงต่าง ๆจะเกิดขึ้นไม่ได้เลย หากแต่ละคนทั้งน้องผู้หญิง และพี่ผู้ชาย ต่างตระหนักในข้อเท็จจริง อย่างถ่องแท้ และทำทุกสิ่ง ทุกอย่างด้วยความรอบคอบที่อยู่บนพื้นฐาน ของการ ไม่โลภ ไม่อยากได้ของ ๆคนอื่น ระมัดระวังในเรื่องความไว้วางใจ และความเชื่อใจอย่างถูกต้องแท้จริง ไม่หลงในรูป รส กลิ่น เสียง สัมผัส และไม่ปล่อยให้ความเดือดร้อนเฉพาะหน้ามาทำให้เกิดความประมาท ไม่รอบคอบ

ยังมีต่อ

ตอนที่ 3

wat012

ตอนที่ 3   **25**

บทสรุป   **04**

เว็บไซด์ Welovegig แห่งนี้ เป็นที่ดึงผู้คนของคนหลากหลายจิตใจ ทั้งที่มีปัญหา และที่ไม่มีปัญหา ที่มีความแตกต่างกันอย่างมากมาย ทั้งที่มีมาก ทั้งที่มีน้อย ทั้งที่ขาด ทั้งที่เกิน ในเรื่องต่าง ๆ ให้เข้ามาอยู่รวมกัน ด้วยจุดประสงค์ที่สำคัญ ที่วนเวียนกันอยู่ใน 4 เรื่อง คือ ความต้องการ เงิน เซ็ก ความรัก(หลง) มิตรภาพ อันเป็นเหตุให้เกิดเรื่องราว ต่าง ๆขึ้นมากมาย ทั้งเรื่อง จริง เท็จ โป้ปด ฉ้อฉล หลอกลวง ปลิ้นปล้อน อ้อมค้อม ตรงไปตรงมา ฉกชิง สิ่งต่าง ๆ ผสมปนเปจากสีต่าง ๆจนกลายมาเป็น  “Welovegig เว็บสีเทา อัตลักษณ์ หรือลักษณะของตัวตน ในภาพมายาที่เลือนราง”

**36**

บทส่งท้าย   **14**

ไม่ว่า ภาพลักษณ์ หรืออัตลักษณ์หรือตัวตนของ Welovegig จะเป็นอย่างไรก็ตาม ความเป็นจริงในทุกสิ่ง ทุกอย่าง ก็จะดำเนินต่อไป ตามสิ่งที่เคยเป็นมา และจะปรับเปลี่ยนไปตามสถานการณ์ของความเป็นจริงในอนาคต

**04**

ดังนั้น  **25**

จึงขอแนะนำบุคคลต่าง ๆที่ยังคงอยู่ในสังคม Welovegig แห่งนี้ว่า

1. อย่าคาดหวังในสิ่งที่หวัง ว่าจะต้องได้ทั้งหมด

2. จงเตรียมใจสำหรับการผิดหวัง ในสิ่งที่หวัง

3. จงมองหาอนาคตที่มั่นคง มากกว่าที่จะรอความหวัง

4. จงทำใจ และอย่าหวังว่า “สิ่งที่เห็น จะเป็นสิ่งที่จริง” “สิ่งที่จริง จะเป็นสิ่งที่ใช่” “สิ่งที่ใช่ ใช่จะเป็นของเรา” “สิ่งที่เป็นของเรา หาใช่สิ่งที่จะยั่งยืนไม่”

5. จงมอง และให้เข้าใจอย่างลึกซึ้งว่า Welovegig แห่งนี้ คือ สังคมสีเทา ที่เป็นภาพมายา ที่เลือนราง ไม่ใช่ภาพที่เป็นสีที่ชัดเจนที่เป็นของจริง

6. จงอยู่อย่างมีความสุขใน Welovegig แห่งนี้ สำหรับพี่ผู้ชาย ให้สมหวังในสิ่งที่ต้องการ สำหรับน้องผู้หญิง ให้ได้ในสิ่งที่หวัง และหลุดพ้นจากความเดือดร้อนทั้งหลายทั้งปวง

**04**  **14**

ดีใจที่ผู้อ่าน ได้อ่านมาถึงตรงนี้
และขอบคุณที่อ่านมาถึงตรงนี้เช่นกัน

หากใครต้องการเติมเต็ม ในความเห็น ทั้งเห็นด้วย และเห็นต่าง สามารถกระทำได้อย่างเต็มที่ เพียงแต่ขอ ให้เป็นความเห็นที่ปราศจากอคิติ ไม่ประชดประชัน เสียดสีใดใดต่อผู้เขียนทั้งสิ้น

**26**  **25**

ด้วยความยินดียิ่ง

Wat012
20 มิถุนายน 2557

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
สนับสนุนพี่อ๊อดเรื่องความโลภค่ะ
จ๋องอยากเขียนเตือนเรื่องนี้เหมือนกัน แต่เรียบเรียงเท่าพี่อ๊อดไม่ได้ เลยขอสนับสนุนแทน

การโดนหลอก ส่วนใหญ่เกิดขึ้นจากความโลภของเรา การอยากได้ของคนอื่น เช่น พวกมิจฉาชีพตกทอง หากินจากความโลภของคน

เวลานายพรานยื่นข้อเสนอสุดแสนวิเศษมาให้กวางน้อยยามที่กวางเดือดร้อน กวางน้อยรีบตะครุบโดยไม่ทันพิจารณาถ้วนถี่
เพราะฉะนั้น อยากให้กวางน้อยมีสติมากๆ พิจารณาให้ถ้วนถี่ เช็คความถูกต้องของนายพรานก่อนจะกระโจนเข้าหากับดัก

จ๋องมิได้อวดตัวว่าเก่งหรอกค่ะ แต่จ๋องคิดว่าที่นายพรานเข้ามากล้ำกรายจ๋องไม่ได้ เพราะนายพรานหลายท่านเข้าใจผิด
นายพรานอยากได้กวางน้อย แต่จ๋องเป็นลูกแมวตัวใหญ่ค่ะ ล่าไปล่อมายังไง ก็ไม่เจอซะที  **25**

ขอบคุณนะคะสำหรับคำชื่นชม
ชื่นชมพี่อ๊อดเช่นกันค่ะ  **26**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

anus2013

• Newbie
  • *
  • People Like This 28
รุ้จักเพ่ท่านนึงเกือบ30ปีที่เขาเป็นแบบนี้
ยังคิดว่าเป็นพี่เขาที่มาเขียนแบบนี้
เมื่อคืนคุยกับเขาเรื่องนี้ พี่เขายังยกย่องคุณwatเลยครับ
ขอชื่นชมและยกย่องด้วยคนครับ
การที่ต้องเสียสละเวลา
ทั้งเสียสมองเรียบเรียงความคิด
เพื่อให้งานเขียนออกมาสมบูรณ์ ถ้า
จิตใจไม่งดงาม จริงใจ ยากทำได้ครับ
 **26**

wat012

สนับสนุนพี่อ๊อดเรื่องความโลภค่ะ
จ๋องอยากเขียนเตือนเรื่องนี้เหมือนกัน แต่เรียบเรียงเท่าพี่อ๊อดไม่ได้ เลยขอสนับสนุนแทน

.....

ขอบคุณนะคะสำหรับคำชื่นชม
ชื่นชมพี่อ๊อดเช่นกันค่ะ  **26**

ขอบคุณครับ

โดยส่วนตัว ผมเชื่อว่า "หากคุณจ๋องจะเขียน และหากได้ลงมือเขียน" ผมคิดว่า "คงเขียนได้ดีมากทีเดียว และบางทีจะเขียนได้ดีมากกว่าที่ผมเขียนซ้ำไปครับ"

รุ้จักเพ่ท่านนึงเกือบ30ปีที่เขาเป็นแบบนี้
ยังคิดว่าเป็นพี่เขาที่มาเขียนแบบนี้
.......

ขอบคุณครับ
ขอบคุณสำหรับคำชื่นชม
แต่ผมคิดว่า "คงเป็นคำชมที่เกินเลยความจริงไปมากทีเดียวครับ"
ฝากขอบคุณ "คุณพี่ ของพี่ anus2013 ด้วยนะครับ"

wat012

ทำไม? ถึงหาคนดูแลได้ยาก และจะสามารถหาได้จริง?

**25**  **04**

ตอนที่ 1
  **14**

จากหัวข้อ “ทำไม? ถึงหาคนดูแลได้ยาก และจะสามารถหาได้จริง?”

จะพยายามลงรายละเอียดที่เกี่ยวข้องกับหัวข้อให้มากที่สุด เท่าที่จะทำได้ ในมุมมอง ทัศนะ และประสบการณ์ที่ผ่านมาของผู้เขียน

โดยมีจุดประสงค์หลัก เพื่อให้เป็นข้อมูลที่สมบูรณ์มากที่สุด ที่สามารถนำไปใช้ปฏิบัติได้จริง
  **25**

หากผู้อ่านท่านใด ที่อ่านแล้ว อยากจะเติม เสริม เพิ่ม แต่ง ข้อมูล สิ่งอื่นใดที่เกี่ยวข้องกับหัวข้อนี้ หากเห็นว่าจะเป็นประโยชน์ ก็สามารถกระทำได้ แต่ขอให้แสดงความเห็นโดยปราศจากอคติใดใด ทั้งสิ้น และขอให้เป็นคำที่สุภาพ

**02**

มีคำถามใน Wlg ที่มีน้อง ๆมากมายที่เข้ามาโพสกระทู้ว่า “ทำไมถึงหาคนดูแลได้ยากมาก และมีจริงหรือไม่” ข้อความคำถามอะไรทำนองนี้ อยู่บ่อยครั้ง

**40**

คำถามที่ถูกตั้งถามกันบ่อยมาก คือ  **25**  **40**

1. คนดูแล มีจริงหรือเปล่า?
     2.    คนดูแล จ่ายได้จริงหรือเปล่า?
     3.    ที่โพสกระทู้หาน้องดูแล ของจริงหรือเปล่า?
     4.    มีผู้ชายหลอกลวง มาในรูปแบบขอดูแล มีจริงหรือเปล่า?
     5.    ฯลฯ

**24**

ก่อนที่จะตอบคำถามข้างต้น ให้เข้าใจได้อย่างแท้จริงนั้น เราจำเป็นจะต้องรู้ข้อเท็จจริงในสิ่งต่างๆ เพื่อเป็นข้อมูลเบื้องต้นในการคิด และตัดสินใจก่อนที่จะตอบคำถามข้างต้น ดังนี้

สำหรับ ข้อมูลพื้นฐานที่ปรากฏใน Wlg ทั้งในด้านการจ้างเที่ยว และการดูแล

การรับจ้างเที่ยวของน้อง ๆ คือ  **02**

1.    ระดับราคาที่รับจ้างเที่ยวส่วนใหญ่จะอยู่ที่ประมาณ 1,000 – 3,000 บาท

2.    เงื่อนไขในการรับจ้างเที่ยวส่วนใหญ่อาจจะแตกต่างกันบ้าง แต่หลัก ๆคือ ห้ามมีเซ็กส์ (ทุกคนที่รับจ้างเที่ยว) ห้ามนัว ห้ามจับ ห้ามโดน กินข้าว ดูหนัง เที่ยว ฯลฯ ซึ่งขึ้นอยู่กับเงื่อนไขของน้องแต่ละคน

3.    รูปร่างหน้าตา บุคลิกลักษณะของน้อง ๆก็มีตั้งแต่ อ้วน อวบ ผอม สูง ขาว แทน น้ำผึ้ง สวย น่ารัก เด็กนักเรียน นัก ศึก ษา วัยทำงาน Pretty เป็นต้น ซึ่งไม่เว้นแม้แต่ User ที่เป็นที่รู้จัก หรือไม่รู้จัก เก่า หรือใหม่ ขึ้นอยู่กับว่า จะเปิดเผยหรือไม่เท่านั้น

**34**

การจ้างเที่ยวของพี่ ๆ คือ  **04**

1.    ความสามารถในการจ่ายสำหรับการจ้างเที่ยว จะเริ่มต้นอยู่ที่ เลี้ยงข้าวอย่างเดียว – 3,000 บาท

2.    เงื่อนไขในการจ้างเที่ยว ส่วนใหญ่ จะมีตั้งแต่ ไม่โดนตัวเลย ถึงขั้น ขอมีเซ็กส์ด้วย

3.    ลักษณะของผู้จ้างเที่ยว ส่วนใหญ่ อายุจะอยู่ในช่วง 20 ปลาย ๆขึ้นไปถึง 50 กว่าจะ 60 บางราย 60 กว่าก็ยังมีให้เห็นอยู่

4.    หน้าที่การงานมีตั้งแต่ ผู้ว่างงานคือไม่มีงานทำ พนักงานทั่วไป ผู้บริหาร จนถึงลูกเจ้าของ ตัวเจ้าของกิจการ และรวมถึงผู้ที่เกี่ยวข้องในแวดวงวิชาชีพต่าง ๆเช่น แพทย์ นักการเมือง เป็นต้น

**36**

การรับดูแลของน้อง ๆคือ  **25**

1. ส่วนใหญ่ต้องการค่าดูแลรายเดือนในช่วงประมาณ 15,000 – 35,000 บาท บางรายมีเพิ่มเติม เช่น ค่าเทอม ค่าหอ รถ คอนโด พาซื้อของ เป็นต้น

2.    เงื่อนไขในการดูแลคือ ไม่ยุ่งเรื่องส่วนตัว ไม่สนใจว่าจะมีครอบครัวหรือเปล่า เจอกันอาทิตย์ละกี่ครั้ง ทำอะไรได้บ้าง ไม่ได้บ้าง มีช่วงเวลาไหนบ้างที่เจอได้ เจอไม่ได้ เป็นต้น

3.    รูปร่างหน้าตา บุคลิกลักษณะของน้อง ๆก็มีตั้งแต่ อ้วน อวบ ผอม สูง ขาว แทน น้ำผึ้ง สวย น่ารัก เด็กนักเรียน นัก ศึก ษา วัยทำงาน Pretty เป็นต้น

**04**

การดูแลของพี่ ๆคือ  **02**

1.    ส่วนใหญ่ต้องการจ่ายค่าดูแลในช่วง 15,000 – 35,000 บาท บางรายมี Option เสริมเพิ่มเติมเป็นแรงจูงใจ

2.    เงื่อนไขในการดูแลคือ เจอเท่าที่อยากเจอ อยากเป็นเจ้าของน้องแต่เพียงผู้เดียว ห้ามนู่น ห้ามนี่ ต้องการนู่น นี่ นั่น เป็นต้น

3.    ลักษณะของผู้ดูแล ส่วนใหญ่ อายุจะอยู่ในช่วง 30 ขึ้นไปถึง 50 กว่าก็มี

4.    หน้าที่การงานมีตั้งแต่ ผู้ว่างงานคือไม่มีงานทำ พนักงานทั่วไป ผู้บริหาร จนถึงลูกเจ้าของ ตัวเจ้าของกิจการ และรวมถึงผู้ที่เกี่ยวข้องในแวดวงวิชาชีพต่าง ๆเช่น แพทย์ วิศวกร นักการเมือง เป็นต้น

**34**

ที่กล่าวมาข้างต้น คือ ข้อมูลที่ปรากฏอยู่ใน Wlg ที่วนเวียนกันอยู่ประมาณนี้ (ซึ่งอาจจะมีแตกต่างไปบ้างในจำนวนเงิน และเงื่อนไข แต่ส่วนใหญ่ก็จะอยู่ประมาณที่กล่าวมาในข้างต้น)

**40**

ยังมีต่อ

ตอนที่ 2

**32**

wat012

ตอนที่ 2

**04**

แล้วข้อเท็จจริง หรือสิ่งที่เกิดขึ้นจริง ๆ เป็นอย่างไร?
  **14**

เรามาลองคิด คิดเล่น ๆตามกันดูนะ ซึ่งอาจจะตกหล่นมากกว่า น้อยกว่าไปบ้างก็ไม่เป็นไร

**21**

สำหรับการจ้างเที่ยว  **25**

1.   การจ้างเที่ยวแต่ละครั้ง

1.1 ค่าจ้างเที่ยว ประมาณ 1,000 – 3,000 บาท (ไม่นับรวมที่รับจ้างเที่ยวฟรี)

1.2 ค่ากิน ดูหนัง เที่ยว ในแต่ละครั้ง ประมาณ 500 – 3,000 บาท

1.3 ค่าช็อบปิ้ง เล็ก ๆน้อย ๆ ประมาณ 200-1,500 บาท

รวม ๆแล้ว เงินที่ต้องเตรียมไว้สำหรับการจ้างเที่ยว ประมาณ 1,500 – 5,000 บาทต่อ 1 ครั้ง

2.   เวลาสำหรับการจ้างเที่ยวแต่ละครั้ง ประมาณ 2 ชม. – 6 ชม. ไม่รวมการเดินทางไป-กลับของตัวเอง และกรณีการรับ-ส่งน้อง

**14**

ลองมาคิดดูง่าย ๆตามข้อเท็จจริง คือ

1.   สิ่งที่ผู้จ้างเที่ยวจะได้รับโดยแลกกับเงิน และเวลาที่เสียไป คือ

1.1 การได้รับการบริการ เอาใจใส่ที่ดีจากน้อง ๆ

1.2 ความสุขที่ได้เจอน้อง ๆที่ถูกใจ

ื        1.3 ความสบายใจที่ได้พูดคุยกับน้อง ๆ

1.4   ฯลฯ

2.   คุณสมบัติที่ผู้จ้างเที่ยว อย่างน้อยที่สุดควรจะต้องมี หากจะจ้างน้องเที่ยวได้ คือ

2.1 เงินเดือนขั้นต่ำ ที่มีเหลือมากพอสำหรับการใช้จ่ายฟุ่มเฟือยในการจ้างเที่ยว โดยต้องมีรายได้อย่างน้อยไม่ต่ำกว่า 8-10 เท่าของค่าใช้จ่ายในการจ้างเที่ยว (1,500 – 5,000 บาท) เช่น หากจ้างเที่ยวเดือนละครั้ง ควรจะต้องมีรายได้ไม่ต่ำกว่า 12,000 - 40,000 บาท หากจ้างเที่ยวเดือนละ 2 ครั้ง ควรจะต้องมีรายได้ไม่ต่ำกว่า 24,000 - 80,000 บาท (โดยส่วนใหญ่ผู้ที่มีรายได้สูง ก็มักจะมีรายจ่ายด้านอื่นสูงตามไปด้วย)

2.2 เวลาที่ต้องใช้ในการจ้างเที่ยว

2.2.1 หากเป็นพนักงานประจำ หรือผู้บริหารองค์กร จะมี 3 ทางเลือกคือ

- ใช้เวลาในวันหยุดงานคือ เสาร์-อาทิตย์
                       - ใช้เวลาในช่วงเลิกงานตอนเย็น
                       - ใช้เวลาทำงาน (เอาเวลางานมาใช้ส่วนตัว)
                       - หรือพวกไม่มีงานทำ

2.2.2 หากเป็นเจ้าของกิจการ เวลาก็จะเป็นไปตามความพึงพอใจ และงานขององค์กรเป็นหลัก
ข้อสังเกต สำหรับคุณสมบัติของผู้ที่จะสามารถจ้างเที่ยวได้ คือ

1. ความพึงพอใจของผู้จ้างเที่ยว
                      2. เงินในกระเป๋าของผู้จ้างเที่ยว
                      3. เวลาของผู้จ้างเที่ยว

**08**  **25**

หากค่อย ๆคิด และค่อย ๆ Screen จะเหลือคนอยู่เพียงไม่กี่คนเท่านั้น ที่จะมีคุณสมบัติครบทั้ง 3 ข้อ จึงจะสามารถจ้างเที่ยวได้ สำหรับประเด็นในเรื่องเงิน และเวลา ยังไม่สำคัญเท่ากับความพึงพอใจ และรับได้ที่ต้องการจ้างเที่ยวแบบไม่มีการล่วงล้ำ

**36**

และประเด็นต่อมาที่ต้องกังวลต่อไปอีกของการจ้างเที่ยว คือ   **40**

1. จะสามารถจ้างเที่ยวได้บ่อยแค่ไหน

2. มีน้องมากแค่ไหนใน Wlg ที่รอให้พี่จ้างเที่ยว

3. ปัจจัยอะไรที่จะทำให้พี่จ้างเที่ยว วนกลับมาจ้างเที่ยวซ้ำน้องคนเดิมได้อีก

4. และจะหยุดแค่การจ้างเที่ยวหรือไม่ หรือมีวัตถุประสงค์อื่นแอบแฝง

5. มีเวลามากแค่ไหนในแต่ละเดือนที่จะจ้างเที่ยว ยิ่งหากมีแฟน หรือมีครอบครัวแล้ว ยิ่งมีเวลาจำกัดมากกว่าคนโสด

**14**

ข้อมูลที่กล่าวมาทั้งหมดข้างต้น สำหรับการจ้างเที่ยวนั้น น้อง ๆค่อย ๆนำไปพิจารณาให้ดีแล้ว น่าจะพอทำให้มองเห็นลาง ๆได้ว่า “พี่ ๆที่ติดต่อเข้ามานั้น คนไหนบ้างที่จะสามารถจ้างเราเที่ยวได้จริง ๆบ้าง”

**21**

พอจะทำให้เห็น หรือสรุปเป็นภาพรวมได้ ดังนี้
  **25**

สำหรับผู้จ้างเที่ยว

คือ กลุ่มผู้จ้างเที่ยวส่วนใหญ่จะเป็นกลุ่มเดิม ๆอายุจะอยู่ในช่วง 35 ปีขึ้นไป จะมีคนใหม่ ๆเข้ามาบ้าง แต่ก็ไม่มากนัก และคนใหม่คงต้องใช้เวลาศึกษาใน Wlg ระยะเวลาหนึ่ง และส่วนใหญ่ผู้จ้างเที่ยวหลายคน มักจะถามต่อว่า สนใจจะไปต่อกันได้หรือไม่ และหากยังไม่พร้อมก็ไม่เป็นไร พร้อมเมื่อไหร่ก็ให้บอกได้ทันที ดังนั้น การจ้างเที่ยวซ้ำ จึงเกิดขึ้นไม่บ่อยมาก หากน้องยังคงไม่ตกลงปลงใจที่จะไปต่อ

**40**

สำหรับน้องผู้รับจ้างเที่ยว

คือ ส่วนใหญ่จะอยู่ในวัยไม่เกิน 25 ปี จนถึง 30 ปีซึ่งมีอยู่บ้างแต่ไม่มากนัก เพราะส่วนใหญ่จะไม่ค่อยมีใครจ้างเที่ยว ซึ่งก็จะค่อย ๆหายไปจากการมารับจ้างเที่ยว สำหรับน้องที่หน้าตาดี ผิวขาว น่ารัก รูปร่างดี มักจะมีข้อได้เปรียบมากกว่าคนอื่น ในช่วงแรก ๆที่เปิดตัวรับจ้างเที่ยว ก็จะมีผู้มาใช้บริการมาก แต่เอาเข้าจริง ส่วนใหญ่ผู้จ้างเที่ยวก็มักจะขอและพูดถึงการไปต่อ และสุดท้ายหาก บุคลิกการพูดจา การเอาใจใส่ ไม่ดี หรือไม่เป็นที่ถูกใจ เงื่อนไขจุกจิก หยุมหยิม การจ้างเที่ยวก็จะค่อย ๆหายไป แต่สำหรับน้องที่ไม่มีอะไรโดดเด่นมาก การหาผู้จ้างเที่ยวก็ยากตามไปด้วย แต่หากสามารถชดเชยได้ด้วย บุคลิก การพูดจา การเอาใจใส่ หากมีพี่จ้างเที่ยว ก็จะสามารถช่วยให้พี่จ้างเที่ยวประทับใจ และกลับมาจ้างเที่ยวใหม่ได้

**25**

โดยรวม หากผู้รับจ้างเที่ยว ไม่โดดเด่นจริง ๆที่จะทำให้ดึงพี่จ้างเที่ยวคนเดิม ๆ และหรือคนใหม่ ๆแล้ว การที่จะหารายได้ให้เพียงพอต่อค่าใช้จ่ายในแต่ละเดือน และทุกเดือน จากการรับจ้างเที่ยว จะเป็นเรื่องที่ยากมากที่จะทำได้ หรือทำเพื่อที่จะยึดเป็นอาชีพในการหารายได้อย่างจริงจัง แต่หากเป็นการหารายได้เสริมจากรายได้ประจำ และไม่กังวลมากนักว่าจะมีคนจ้างเที่ยวหรือไม่ ก็ยังพอเป็นไปได้ที่จะหารายได้ชั่วครั้ง จากการรับจ้างเที่ยว

**08**

ซึ่งในข้อเท็จจริงพี่ ๆหลายคนใน Wlg ต่างก็รู้ดีว่า เมื่อน้องที่รับจ้างเที่ยว หากเดือดร้อนมีความจำเป็นขึ้นมา และหาทางออกไม่ได้ ก็คงเลือกตัดสินใจที่จะต้องรับงานไปต่อ แต่ก็จะเลือกคนที่ไว้ใจได้มากที่สุด สุดท้ายก็จะติดต่อมาที่พี่ คนที่คุ้นเคยที่สุด ซึ่งก็อาจจะเป็นพี่ที่เคยจ้างเที่ยว และเคยยื่นข้อเสนอไว้ว่า “หากเดือดร้อนเมื่อไหร่ ก็บอก หากน้องพร้อมจะไปต่อพี่ก็ยินดี” และนี่ก็อาจเป็นความคาดหวังของพี่ ๆหลายคนที่ยังคงจ้างเที่ยวและรอโอกาสที่เหมาะสมเมื่อเวลานั้นมาถึง ซึ่งที่กล่าวมา ก็ไม่ได้หมายความว่าจะเป็นเช่นนี้กันทุกคนทั้งพี่ และน้อง

**21**  **14**

ยังมีต่อ
ตอนที่ 3