ผู้เขียน หัวข้อ: ครั้งแรก ... กับคนแปลกหน้า ในบรรยากาศ มืดๆ ^^  (อ่าน 6708 ครั้ง)

Be_Me

• Full Member
  • People Like This 76
  • Only you & me .. At someplace on sometime
 **36**

เวลาเจออะไรดีๆ ก็อยากเอามาแชร์ ฮี่ๆๆ

// กับ // การรับงานครั้งแรก // ดูหนัง ๆ ๆ //

... วันอาทิตย์ที่แสนธรรมดา ...
... วันพักผ่อนที่คิดว่า ... คงไม่ได้ค่าขนมพิเศษแล้ววว ...

เกือบจะเที่ยง แอบสะลึมสะลือดู PM ก็เห็นข้อความนึง ดูเยอะ!!!! ปนๆกับการแสดงให้เห็นถึง กังวลๆ ลนๆ และดูน่ารักดี

..... ก็ เลย ได้ แอด ไลน์ กัน .....
..... พี่เค้าอยากเห็นรูปเรา ลางๆก็ได้ เพราะอยากรู้ว่า ใช่แบบส้ปคเค้ามั้ย ......
((((( เพล๊งงงง !!!!! เราจะทำพี่เค้าผิดหวังจนไปโดดตึกแบบในข่าวป่างว๊าาาาา??? )))))

>> รูปโปรไฟล์ ดู ธรรมดามว้ากกกกก เป็นรูปแหล่งธรรมชาติ ... ดูไม่มีอะไรพิเศษหรือน่าสนใจไปกว่ารูปทั่วๆไป ...

>> พี่เค้าขยันตอบแชทมากกกกก ...
>> พูดเข้าประเด็นโป๊ะ ๆ ๆ ...

:: ไม่ทำให้เรารู้สึกหงุดหงิด รำคาญใจ .. เราชอบอะไรที่ชัดเจน .. อืมมม .. พี่คนนี้ชัดเจนซะจนเราอยากลองไปเจอดู ::

ยิงคำถามทั่วๆไป ... แบบที่ชอบมีคนทักมาถามว่า ...
> ราคานี้ จ้างไปดูหนัง ทำไรได้บ้าง <
> แบบนั้นได้มั้ย ขอแบบนี้ได้มั้ย บลาๆๆ <

เราถามพี่เค้าว่า "
...............................
ผู้หญิงหน้าตาธรรมดา
พูดจาตรงๆ
นมไม่มีซิลิโคน
กอดอุ่น..ตามหาคนจริงใจ

>> มาลองกอดกันมั้ยคะ ^^
...............................

Nu_ManJu

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 407
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
Re: ครั้งแรก ... กับคนแปลกหน้า ในบรรยากาศ มืดๆ ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 08:48:07 PM »
มาต่อเร็วๆนะตะเอง  **36**
In my new Version

~monin~

• Hero Member
  • People Like This 580
Re: ครั้งแรก ... กับคนแปลกหน้า ในบรรยากาศ มืดๆ ^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 09:01:22 PM »
ปักธงรอคร้า **24**
เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 09:04:15 PM »
ว่า....  **40**

Be_Me

• Only you & me .. At someplace on sometime
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 09:23:41 PM »
>> ขอโทษ ค่ะ ... พอดี ตะกี๊ อยู่ก้าง สัญญาณ สามจี ความเร็วหอยทากมากก
ไม่มันเห็นว่า โพสมันไม่ครบ  **19**

>>>> ต่อ ๆๆๆๆ <<<<

**02**

พูดจาตรงๆ

Be_Me

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 09:35:58 PM »
เวลาเจออะไรดีๆ ก็อยากเอามาแชร์ ฮี่ๆๆ

// กับ // การรับงานครั้งแรก // ดูหนัง ๆ ๆ //

... วันอาทิตย์ที่แสนธรรมดา ...
... วันพักผ่อนที่คิดว่า ... คงไม่ได้ค่าขนมพิเศษแล้ววว ...

เกือบจะเที่ยง แอบสะลึมสะลือดู PM ก็เห็นข้อความนึง ดูเยอะ!!!! ปนๆกับการแสดงให้เห็นถึง กังวลๆ ลนๆ และดูน่ารักดี

..... ก็ เลย ได้ แอด ไลน์ กัน .....
..... พี่เค้าอยากเห็นรูปเรา ลางๆก็ได้ เพราะอยากรู้ว่า ใช่แบบส้ปคเค้ามั้ย ......
((((( เพล๊งงงง !!!!! เราจะทำพี่เค้าผิดหวังจนไปโดดตึกแบบในข่าวป่างว๊าาาาา??? )))))

>> รูปโปรไฟล์ ดู ธรรมดามว้ากกกกก เป็นรูปแหล่งธรรมชาติ ... ดูไม่มีอะไรพิเศษหรือน่าสนใจไปกว่ารูปทั่วๆไป ...

>> พี่เค้าขยันตอบแชทมากกกกก ...
>> พูดเข้าประเด็นโป๊ะ ๆ ๆ ...

:: ไม่ทำให้เรารู้สึกหงุดหงิด รำคาญใจ .. เราชอบอะไรที่ชัดเจน .. อืมมม .. พี่คนนี้ชัดเจนซะจนเราอยากลองไปเจอดู ::

ยิงคำถามทั่วๆไป ... แบบที่ชอบมีคนทักมาถามว่า ...
> ราคานี้ จ้างไปดูหนัง ทำไรได้บ้าง <
> แบบนั้นได้มั้ย ขอแบบนี้ได้มั้ย บลาๆๆ <

พูดจาตรงๆ

Be_Me

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 09:37:57 PM »
เราถามพี่เค้าว่า " พี่ต้องการจะทำอะไรบ้างคะ ?"

คู่สนทนาตอบมาเหมือนเราเป็นคนทะลึ่งเลย !!! ซะงั้นนนน !!!
"ไม่ได้ต้องการทำอะไรคับ แค่อยากได้เพื่อนไปเดินเล่น หรือกินข้าวก็ได้แล้วแต่น้อง"

เราก็แบบบบบ กินไรวะ เดินเล่นไรวะ แบบบ ยังไม่รุจักกันเลยย ไม่คุ้นๆๆๆๆ

แต่ก็ต้องถามพี่เค้าไปดีๆ ว่า "พี่สะดวกที่ไหนกี่โมงคะ สี่โมงได้มั้ย? อยากไปออกกำลังกายก่อน ดูหนังก็ได้สะดวกดี อยากดูอะไรคะ?"

พี่เค้าตอบกลับมาเหมือนทิ้งขว้างนะ 555 "ดูอะไรแล้วแต่น้องเลย บลาๆๆ งั้นสี่โมงเจอกัน"

ก็ไม่ได้ตื่นเต้นอะไรนะ นอกจากบอกพี่เค้าว่า
** อย่าคาดหวังอะไรนะ ไปเสื้อยืด เกงขาสั้น ผ้าใบ สะพายเป้ ได้มั้ย 555 แมนๆเตะบอลครัช 555 **

// พี่เค้าน่ารักตรงไหนรู้ปะ ... เค้าบอกว่าตามสบายเลย ใส่ไรก็ใส่ แล้วแต่น้อง ::::: แอร้ยยยยยย ดีงามอะ ... ไม่เคยรับงานใคร แต่ชอบเจอความคาดหวังถล่มใส่!!! > น้องใส่ แบบนั้นนี่โน้นได้มั้ยคับ บลาๆๆ< //

สรุปได้ว่าพบกันสี่โมงแน่ๆ ไม่เบี้ยว ..
ก็ เลยถามชื่อพี่เค้าไป .. คุยกันมาตั้งนาน ไม่ทราบชื่อกัน ตลกดี ^^

---- 15:30น. พี่เค้ามานั่งรอแว้ว ๆๆ บอกไปหาไรกินกันก่อน อยากคุยกันก่อน ,,,, เราก็ใสๆไง .. นัดไว้สี่โมงอะ นี่เพิ่งอาบน้ำเสร็จ นั่งรอไปก่อนเนอะ จะพยายามรีบค่ะ ----

สี่โมงแล้ววววว ลุ้นระทึกมาก !!!!!!
กายหยาบพี่เค้าจะเป็นไงว๊าาา ในรูปดูเตี้ยมากกกกกกก ดูสูงวัยตัวสั้นๆ บลาๆๆ

เริ่มตื่นเต้นละ เห็นใครก็ลุ้นไปหมด
เพราะพี่เค้าบอกแค่ว่า "พี่ผมสั้นนะคับ บอกไว้ก่อนกลัวน้องงง" (ค่ะ..แต่ไม่บอกสีเสื้อเนอะ)
พูดจาตรงๆ

Be_Me

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 09:40:56 PM »
แล้วพี่เค้าก็ปรี่มาทักตรงบันไดเลื่อน
พูดกับเราเหมือนรู้จักกันมานานนนนน

พาไปซื้อตั๋วหนัง .. พาไปกินไอติม ..
ก็ได้นั่งคุยกันไปเรื่อยเปื่อยยยยยยยย
สนุกดี ... ไม่รู้ว่าพี่เค้าจะคิดแบบเรามั้ยนะ

>> แต่เรารู้สึกดีอะ .. ดูพูดภาษาเดียวกัน กวนบ้าง เกรียนบ้าง ^_^ นั่นลั๊คคคค <<

พี่เค้าเดินเร็วม๊ากกกกกกกกกกกกกก
เหมือนเดินหนีเราอะะะะ (ก็แอบเฟลๆนะ แต่ก็ชวนพี่เค้าคุยอะ)

พี่เค้าบอก พี่ชอบเดินเร็ว ไปกะเพื่อนก็เดินแบบนี้ ขอโทษนะถ้าบางทีลืมรอเรา ...

>> ตึ่ง !!! นี่ถ้าชวนไปเดินเล่น .. ชั้นจะหงอยขนาดไหนฟระ T_T <<

คือออออออออออออออออออ ......

พี่เค้าน่ารัก ที่ไม่ยุ่มย่ามแสดงอาการหื่น บ้ากาม โรคจิตเลยย ฮ่าๆๆ
(เรา ควรคิดใช่มั้ย ว่า .... เพราะฉันมันหน้าบ้าน สภาพพัง ไม่มีอะไรน่าพิสวาสสินะ !!!)

> เออออออ เราก็คิดแบบนั้น แต่ก็พยายามคิดบวกว่า ... หรือเค้าเกร็งชั้นว๊าาาา ? <

แอร์มันเย็นอะ แต่ประเด็นมันคือ .....
อยากอ้อนอ่าาาา .. ผช อัลไล .. แขนน่าซบแท้เหลา

ผู้หญิงยุคใหม่ต้องมั่นหน้าไว้ก่อนน ฮ่าๆๆ

>> พี่ๆๆ ง่วงอะ ขอพิงได้มั้ยยยยยย <<

= กระซิบกลับมา.. อืม ได้ดิ หลับได้ ออกกำลังกายมาคงเพลีย =

พี่เค้านั่นลั๊คอ่าา ขยับมาใกล้ๆ ให้ช๊านพิง
นี่นั่งสบายๆพิงเกร็งๆอะ กลัวเค้ารำคาญ >_<

ก็คงรำคาญจริงๆอ่ะ >_<
พี่เค้าบอก เอาแขนควงงี้ จะได้นอนถนัด หลับไปๆ แล้วก็ดูหนังต่อ เหมือนมาคนเดียวอะ ฮาาา // ไม่รู้จะสงสารพี่เค้า หรือสงสารตัวเองดี ที่พี่เค้าไม่สนใจอะ~

.. พักนึงก็หันมาถามว่า หนาวมั้ย เอาผ้าห่มมั้ยย ?? ..

>> ไม่อะ ไม่หนาวขนาดนั้น แค่ง่วง <<
(คือรู้สึกว่า ตอนนั้นมือเราเย็นอะ แต่แขนพี่เค้าอุ่นอ่ะ >_< แฮร่~)

เอ้ออออ ถ้าไม่ได้มะโนไปเอง พี่เค้าจับมือชั้นนะ!!!
สบายเลย อุ่นเลยยย

>> ไม่แน่ใจ ว่า มีอะไรไปชน ไปเบียดแขนพี่มั้ย >_< ขอโทษค่ะ ลืมระวังตัว .. แค่รู้สึกว่าไว้ใจได้เลยไม่ทันระวัง ว่าพี่จะหงุดหงิดรำคาญรึป่าวว // ขอโต๊ดงับ <<

>> หนังจบ ก็ไปส่งพี่เค้าตรงประตู ละแยกย้ายกันกลับ <<

:: ชอบผู้ชายสูงกว่า ไหล่กว้าง กอดอุ่น แขนแน่น!!! >>> พี่เค้ามีทุกอย่างเลยอะ!!! ::

ขอบคุณความโชคดีของหนู และความโชคร้ายของพี่ ... ที่เราได้รู้จักกันนะคะ ^^

++ ไว้มีวันว่างตรงกัน ... เดี๋ยวหนูพาพี่ไปเลี้ยง พาร์เฟ่ นะ ^^ ++

.... ไม่ต้องหลอกล่อหนู .... เด๋วหนูล่อ... หลอกพี่เอง ...

แฮร่~

ตั้งใจไว้ละ .. ถ้าไม่เจอ ผช นั่นลั๊คคคแบบพี่
นี่ก็จะไม่รับนัดใครอ่ะ
พูดจาตรงๆ

ผ้าแพร

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 239
  • "กอดฉันที"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 09:43:42 PM »
การบ้านน่ารักค่ะ..
คิดว่าคงยังมีต่อ..
มารออ่านนะค่ะ **ร36**
*****ออฟไลน์*****
Bey welovegig.....

Be_Me

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2015, 09:46:02 PM »
การบ้านน่ารักค่ะ..
คิดว่าคงยังมีต่อ..
มารออ่านนะค่ะ **ร36**

**36**

อยาก มี ครั้ง ที่ 2 .. 3 ... 4
น่ารักๆแบบนี้ ..

แต่เพราะยังไม่เจอใครเคมีตรงกันเยย
เลยไม่ได้รับนัดใครเลยย ^^
พูดจาตรงๆ