ผู้เขียน หัวข้อ: จ๋องชวนสงสัย พระอภัยกับนางเงือก "ได้เสีย" กันยังไง  (อ่าน 9844 ครั้ง)

tawans

• Hero Member
  • People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
จ๋องน่ารักที่สุดในสามโลกเลยคราบบบบบบ
 **39** **39** **39** **39**

ปล. คิดอะไรไม่ออก นึกได้เท่านี้ พี่ๆแต่ละคนเขี้ยวลากดิน ทั้งด้านทั้งทน ไล่อย่างไรก็ไม่ไป เฮ้อ....มีแฟนน่ารักนี้มันต้องทำใจจริงๆ  **08**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
จ๋องเม้นไม่ทันพี่ๆ สักคน  **25**

ขอบพระคุณพี่ๆทุกท่านนะคะ ที่เอ็นดูจ๋อง

เลิฟเลิฟนะคะพี่ๆ
 **39** **39**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

anus2013

• Newbie
  • *
  • People Like This 28

คุณจ๋องจะชอบใครไม่สำคัญแล้วเพราะผมมีคาถาเป็นผู้วิเศษตัวเอกของเรื่องฮาๆๆๆๆ........
.....................
จากนั้นเสกให้เงือกป๋องกลายมาเป็นสาวงามใจสวยแล้วมาหลงรักฤาษีณูตนนี้แล
ปิดตำนานพระอภัยมณีฉบับวีเลิฟกิ๊ก
 **06**

**30** **30** **30** **30**
ท่านพลาดอย่าแรงแล้ว จะมาแย่งแฟนผม
แต่ท่านยังไม่รู้จักแคร์จิตใจจ๋องเขาอีก
คิดแต่จะบังคับใจน้องเขา หวังจะเสกให้เขามารัก
แบบนี้กลับบ้านไปกินน้ำใบบัวบกดีกว่าคราบบบบบบ

แย่เลย ไม่นึกถึงใจเงือกจ๋อง...
หลวงตามีฤทธา ดูเหมือนว่าตามืดมน
ใจก็ดูสับสน นี่รึตนคนทรงศีล
ดูท่าจะแย่แน่ ที่คิดแต่ความสัปดน
จึงเสกทำลายมนต์ ให้ทุกคนพ้นมนตรา
พระอภัยเวอร์ชั่นนี้ ต้องยอมพลีฤษีพ้น
หายไปในบัดดล จากวังวนจนอันตรธาน

ยอมแพ้ครับ
 **07**

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
เข้ามาอ่านนิทาน  **40**

เหมือนการเชือดเฉือดกันด้วยวาจา  **34**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

จ๋องกระปิ๋ม

คุณจ๋องจะชอบใครไม่สำคัญแล้วเพราะผมมีคาถาเป็นผู้วิเศษตัวเอกของเรื่องฮาๆๆๆๆ........
.....................
จากนั้นเสกให้เงือกป๋องกลายมาเป็นสาวงามใจสวยแล้วมาหลงรักฤาษีณูตนนี้แล
ปิดตำนานพระอภัยมณีฉบับวีเลิฟกิ๊ก
 **06**

ท่านพลาดอย่าแรงแล้ว จะมาแย่งแฟนผม
แต่ท่านยังไม่รู้จักแคร์จิตใจจ๋องเขาอีก
คิดแต่จะบังคับใจน้องเขา หวังจะเสกให้เขามารัก
แบบนี้กลับบ้านไปกินน้ำใบบัวบกดีกว่าคราบบบบบบ

แย่เลย ไม่นึกถึงใจเงือกจ๋อง...
หลวงตามีฤทธา ดูเหมือนว่าตามืดมน
ใจก็ดูสับสน นี่รึตนคนทรงศีล
ดูท่าจะแย่แน่ ที่คิดแต่ความสัปดน
จึงเสกทำลายมนต์ ให้ทุกคนพ้นมนตรา
พระอภัยเวอร์ชั่นนี้ ต้องยอมพลีฤษีพ้น
หายไปในบัดดล จากวังวนจนอันตรธาน

ยอมแพ้ครับ
 **07**

ฤาษีทิ้งเงือกจ๋องไปซะแล้ว  **01**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

Nu_ManJu

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 407
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
เคยรู้แต่พระอภัย กับ ผีเสื้อสมุด
ผีเสื้อสมุดเป็นยักษ์ตัวใหญ่มาก
จะต้องใช้คาถาย่อร่างให้ตัวเล็กลงเท่าคนปรกติ
แต่คาถานี้จะเสื่อมในช่วงวันเพ็ญหลังเที่ยงคืน
ครั้งหนึ่งพระอภัยดูปฏิทินนับวันผิด
เออ...เออ.....เออ........
( เรื่องนี้ได้ฟังมานานมากแล้ว ช่วงนี้ผมลืมแล้วคราบบบบบ ขอข้ามน้าาาาาาา )
.........
พระอภัยสะดุ้งตื้นเพราะตกไปในบ่อน้ำลึกมาก กว่าจะปีนเถาวันสีดำขึ้นมาได้แทบขาดใจตาย  **24**

ทำไมหนูเห็นภาพนางยักษ์ดิ้นไปมาด้วยความฟิน สงสารพระอภัย
บ่อน้ำคงลื่นชื้นแฉะเหนียวเหนอะน่าดู **34** **30** **25**
In my new Version

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
เคยรู้แต่พระอภัย กับ ผีเสื้อสมุด
ผีเสื้อสมุดเป็นยักษ์ตัวใหญ่มาก
จะต้องใช้คาถาย่อร่างให้ตัวเล็กลงเท่าคนปรกติ
แต่คาถานี้จะเสื่อมในช่วงวันเพ็ญหลังเที่ยงคืน
ครั้งหนึ่งพระอภัยดูปฏิทินนับวันผิด
เออ...เออ.....เออ........
( เรื่องนี้ได้ฟังมานานมากแล้ว ช่วงนี้ผมลืมแล้วคราบบบบบ ขอข้ามน้าาาาาาา )
.........
พระอภัยสะดุ้งตื้นเพราะตกไปในบ่อน้ำลึกมาก กว่าจะปีนเถาวันสีดำขึ้นมาได้แทบขาดใจตาย  **24**

ทำไมหนูเห็นภาพนางยักษ์ดิ้นไปมาด้วยความฟิน สงสารพระอภัย
บ่อน้ำคงลื่นชื้นแฉะเหนียวเหนอะน่าดู **34** **30** **25**

เออ...เออ.....เพราะหนูคิด.....ล.า.X.ก  นะซิคราบบบบบบบบ

ปล. เขียนเองแล้วก็ลืมเอง ตัว X ภาษาฝรั่ง มันตรงกับภาษาไทยอะไรน้าาาาาาา  **40**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

จ๋องกระปิ๋ม

บังเอิญได้มีโอกาสไปทานอาหารที่โรงแรมแห่งหนึ่ง

ได้ไปเจอนางเงือกกำลังเล่นน้ำอยู่กับปลาคาร์ฟ

เลยขอถ่ายรูปมาอวด  41

ปล.นางเงือกตัวจริงอยู่ด้านขวาของภาพนะคะ
ด้านซ้ายนั่นนกเงือก  **30**

anus2013

• Newbie
  • *
  • People Like This 28
บังเอิญได้มีโอกาสไปทานอาหารที่โรงแรมแห่งหนึ่ง

ได้ไปเจอนางเงือกกำลังเล่นน้ำอยู่กับปลาคาร์ฟ

ปล.นางเงือกตัวจริงอยู่ด้านขวาของภาพนะคะ

ว้าวววววว
เห็นภาพแล้ว เด็กมัธยมนิหว่า ฮาๆๆๆๆ
โห หุ่นแบบนี้ เป็คเบย
หุ่นสวยครับ
 41

พรุ่งนี้ผมจะเตาะแตะแถวสยาม
ถ้าคุณจ๋องพอมีเวลา ผมจะชวนทานมื้อค่ำครับ
ร้านหรู จนถึง ข้าวแกงข้างทาง ได้ทุกไลฟ์สไตล์
หูหลามศัตรูน้องเงือกก็ได้ มีร้านดังตรึมแถวนี้
หรือจะ10ผับดังทองหล่อก็ยินดี
สนมั๊ยครับ จิงจังเชิญชวนออกอากาศเลยนะนี่
 **34**
 **06**

จ๋องกระปิ๋ม

ว้าวววววว
เห็นภาพแล้ว เด็กมัธยมนิหว่า ฮาๆๆๆๆ
โห หุ่นแบบนี้ เป็คเบย
หุ่นสวยครับ
 41

พรุ่งนี้ผมจะเตาะแตะแถวสยาม
ถ้าคุณจ๋องพอมีเวลา ผมจะชวนทานมื้อค่ำครับ
ร้านหรู จนถึง ข้าวแกงข้างทาง ได้ทุกไลฟ์สไตล์
หูหลามศัตรูน้องเงือกก็ได้ มีร้านดังตรึมแถวนี้
หรือจะ10ผับดังทองหล่อก็ยินดี
สนมั๊ยครับ จิงจังเชิญชวนออกอากาศเลยนะนี่
 **34**
 **06**

ถ้าคุณพี่อยากเจอนกเงือกก็ยินดีค่ะ
เจอแล้วผิดหวัง จ๋องไม่รับผิดชอบนะคะ  41