ผู้เขียน หัวข้อ: เคยไหม? รู้สึกเหมือนเราไม่มีตัวตน T_T  (อ่าน 2940 ครั้ง)

lemons

• Newbie
  • *
  • People Like This 7
  • เงินซื้อความรักไม่ได้ แต่ซื้อความสุขให้คนที่รักได้
เคยไหม? รู้สึกเหมือนเราไม่มีตัวตน T_T
« เมื่อ: สิงหาคม 09, 2015, 01:17:20 PM »
บางทีก็คิดนะว่า ตัวเองกำลังทำอะไรอยู่ คิดอะไรอยู่  **21**  เพื่ิอนที่ ม เค้าอยู่กันเป็นแก๊งๆเลยส่วนเรา มีเพื่อนป๋อมๆแป๊มๆ  ใครจะทำอะไรงานกลุ่ม กิจกรรม ไม่เห็นมีใครชวนเราเลยแหะ  น้อยใจง่าาาา เพราะเป็นแบบนี้เลยไม่อยากไปเรียน 55 (ข้ออ้างของคนขี้เกรียจ)
หรือเป็นเพราะว่าเราไม่่เหมือนพวกเค้า? ไม่มีอะไรทีเหมือนกับใครๆ เลยเป็นคนที่ถูกมองข้าม (งานดราม่าก็มา) เราก็ไม่ได้นิสัยแย่นี้หว่า ขี้เหร่ ก๊ไม่มาก โง่ ก็ไม่เท่าไร แล้วมันเป็นเพราะอะไรเนี้ย เซงๆๆ

อย่ามองข้าม และเห็นเราเป็นลมได้ป่ะวะ แค่ต้องการให้มีคนมาสนใจบ้างอ่ะ เห้อออ  (แค่มาระบายแหละน้าาา)
ทำไปเพราะตั้งใจ

Nong-Dam

• Hero Member
  • People Like This 390
Re: เคยไหม? รู้สึกเหมือนเราไม่มีตัวตน T_T
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2015, 01:59:01 PM »

เป็นกำลังใจให้   สู้ ๆ นะคะ  **24**

สนใจทำไมที่ต้องเหมือนใครภูมิใจในสิ่งที่เราเป็น เรามีดีกว่าค่ะ  **04**

" ไม่มีใครทำให้เราด้อยค่า แม้แค่หางตา ลงได้...หากเราไม่ยอมรับมันค่ะ "

**06**

อยู่อย่างไร้ตัวตน....

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
Re: เคยไหม? รู้สึกเหมือนเราไม่มีตัวตน T_T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2015, 02:10:24 PM »
บางทีก็คิดนะว่า ตัวเองกำลังทำอะไรอยู่ คิดอะไรอยู่  **21**  เพื่ิอนที่ ม เค้าอยู่กันเป็นแก๊งๆเลยส่วนเรา มีเพื่อนป๋อมๆแป๊มๆ  ใครจะทำอะไรงานกลุ่ม กิจกรรม ไม่เห็นมีใครชวนเราเลยแหะ  น้อยใจง่าาาา เพราะเป็นแบบนี้เลยไม่อยากไปเรียน 55 (ข้ออ้างของคนขี้เกรียจ)
หรือเป็นเพราะว่าเราไม่่เหมือนพวกเค้า? ไม่มีอะไรทีเหมือนกับใครๆ เลยเป็นคนที่ถูกมองข้าม (งานดราม่าก็มา) เราก็ไม่ได้นิสัยแย่นี้หว่า ขี้เหร่ ก๊ไม่มาก โง่ ก็ไม่เท่าไร แล้วมันเป็นเพราะอะไรเนี้ย เซงๆๆ

อย่ามองข้าม และเห็นเราเป็นลมได้ป่ะวะ แค่ต้องการให้มีคนมาสนใจบ้างอ่ะ เห้อออ  (แค่มาระบายแหละน้าาา)
มะนาว
ตัวเองก้อมาอยู่กลุ่มเค้า ก้อได้นะ
เค้ายินดีต้อนรับตัวเองเสมอๆ

เพื่อนๆในนี้ก้อใจดีกันเยอะเบย
มีปัญหาเรื่องx ปรึกษา น้องจ๋อง
การบ้าน ลอกลุงนึก
เเต่ลุงนึก เค้ามีเเฟนเเย้วว
ชื่อ นู๋จู๋ ชื่อ เเปลกหน่อยนะ
เรื่องกินถามน้องถั่ว
เรื่องไข่ถามน้องดำ
เรื่องส้มตำถามน้องโมนิน
โดนคนเเกล้ง ให้เเจ้ง เจ้ พีช

ยินดีต้อนรับ
น้องมะนาว นะจ๊ะ 41
m a k e    l o v e     n o t     w a r

nobody58

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 100
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2015, 02:15:15 PM »
ตั้งแต่จำความได้
I'm nobody
เลยพยายามนำ พยายามเป็นหัวโจก ก็ยังคงเป็น
I'm nobody
เลยทุ่มเทจนข้าและจบมหาลัยมีชื่อ ก็ยังเป็น
I'm nobody
ออกมาทำงานทุ่มเท ช่วยเหลือผู้คน
จนวันนี้ แม้ยังเป็น I'm nobodyของใครบางคน
แต่ในสังคมจรืง กลับกลายเป็น ที่พึ่งของทุกๆคนที่เข้ามาในชีวิต
 **04**
แนะนำ เรียนให้เก่งขึ้นมาครับแล้วแข่งให้ได้งานที่ดี
อย่ารอโอกาส เตรียมต้วและสร้างโอกาสให้ตนเอง
เมื่อมีโอกาส และ ได้รับ ก็ให้คอยช่วยเหลือผู้คน
แค่นี้คงมีตัวตนที่ใครๆนิยมยกย่องครับ
เพียงแต่จะมุ่งมั่นทำได้รึป่าว นั่นคงอยู่ที่ตัวตนของตนเอง
สู้ๆๆนะครับ
 **38**

lemons

• Newbie
  • *
  • เงินซื้อความรักไม่ได้ แต่ซื้อความสุขให้คนที่รักได้
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2015, 02:21:00 PM »
ขอบคุณที่ให้กำลังใจกันนะคะ  อ่านไปก็อมยิ้มไป รู้สึกดีค่ะ  **36**

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2015, 05:21:35 PM »
อย่างน้อยตอนนี้ น้องก็มีตัวตนสำหรับคนสี่คนแล้ว
น้องดำ พี่นาย พี่โน และจ๋อง

ถ้าอยากโดดเด่น ก็ต้องสร้างจุดต่าง เอกลักษณ์ของตัวเอง
อยากมีเพื่อน ก็ต้องพยายามเข้าหาคนอื่นก่อน

แต่ถ้าชอบเป็นคนเงียบๆ ก็ต้องยอมรับและมีความสุขกับสิ่งที่เราเป็น

ขอให้น้องมีความสุขกับชีวิตนะคะ  41
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

lemons

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2015, 06:12:50 PM »
อย่างน้อยตอนนี้ น้องก็มีตัวตนสำหรับคนสี่คนแล้ว

ถ้าอยากโดดเด่น ก็ต้องสร้างจุดต่าง เอกลักษณ์ของตัวเอง
อยากมีเพื่อน ก็ต้องพยายามเข้าหาคนอื่นก่อน

แต่ถ้าชอบเป็นคนเงียบๆ ก็ต้องยอมรับและมีความสุขกับสิ่งที่เราเป็น

ขอให้น้องมีความสุขกับชีวิตนะคะ  41

ขอบคุณค่ะพี่ ที่ให้ความสนใจ 41 จริงๆหนูเป็นคนคุยเก่งนะ(กับคนที่สนิทคุ้นเคย)แต่ตอนนี้ยังมีน้อยอยู่ เลยกลายเป็นคนน้ำลายบูดพูดกับใครไม่ได้เลย ไปทักทายเขาก่อนเดี๋ยวโดนว่าแอบตีเนียน
#ชื่อพี่ฮามาก ^^

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 10, 2015, 03:15:19 PM »

ขอบคุณค่ะพี่ ที่ให้ความสนใจ 41 จริงๆหนูเป็นคนคุยเก่งนะ(กับคนที่สนิทคุ้นเคย)แต่ตอนนี้ยังมีน้อยอยู่ เลยกลายเป็นคนน้ำลายบูดพูดกับใครไม่ได้เลย ไปทักทายเขาก่อนเดี๋ยวโดนว่าแอบตีเนียน
#ชื่อพี่ฮามาก ^^

เหงาก็เข้ามาวิ่งเล่นในเวปบ่อยๆสิคะ เดี๋ยวหายเหงาเอง  41

#ชื่อพี่ตลกแต่พี่ไม่ใช่คนตลกนะคะ
#จ๋องเป็นคนซีเรียสมาก  **24**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..