ผู้เขียน หัวข้อ: เงินไม่ใช่เรื่องสำคัญ แต่เรื่องสำตัญๆ จบลงด้วยเงิน  (อ่าน 3094 ครั้ง)

MooMoo00007

• Full Member
  • People Like This 7

hour4u

• People Like This 95
เงินเป็นสิ่งสำคัญ แต่ไม่ได้สำคัญที่สุดของชีวิตครับ

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
ผมไม่รู้ว่ามันสำคัญหรือเปล่า แต่ผมเสียคนที่ผมรักไป เพราะโดนเสี่ยใหญ่เอาเงินมาทุ่ม เค้ามีภาระ เค้าไม่เคยเอ่ยปากบอกผม เค้าแอบไปกับเสี่ยหลายครั้ง จนผมจับได้ ผมคุยกับเค้า แต่แล้วผมก็รู้ว่า "เงินซื้อความรักได้"  **01**ถามว่าเสียใจมั้ย เสียใจครับ แต่เพราะผมรักเค้ามากพอ ผมถึงจำเป็นต้องปล่อยให้เค้าไปพบกับสิ่งที่ดีกว่า แม้ว่ามันจะเจ็บปวด แต่ก็คงจะดีกว่าอยู่กับผมแล้วไม่มีอะไรดีขึ้น เศร้าจุง  **21**
A Whiter Shade of Pale

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
ผมไม่รู้ว่ามันสำคัญหรือเปล่า แต่ผมเสียคนที่ผมรักไป เพราะโดนเสี่ยใหญ่เอาเงินมาทุ่ม เค้ามีภาระ เค้าไม่เคยเอ่ยปากบอกผม เค้าแอบไปกับเสี่ยหลายครั้ง จนผมจับได้ ผมคุยกับเค้า แต่แล้วผมก็รู้ว่า "เงินซื้อความรักได้"  **01**ถามว่าเสียใจมั้ย เสียใจครับ แต่เพราะผมรักเค้ามากพอ ผมถึงจำเป็นต้องปล่อยให้เค้าไปพบกับสิ่งที่ดีกว่า แม้ว่ามันจะเจ็บปวด แต่ก็คงจะดีกว่าอยู่กับผมแล้วไม่มีอะไรดีขึ้น เศร้าจุง  **21**

สู้ๆ..ครับพี่

**26**

MooMoo00007

• People Like This 7

ไม่น่าจะเกิดจากความรักนะคะ ความโลภมากกว่าค่ะ // สู้ๆ นะคะ

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ

ไม่น่าจะเกิดจากความรักนะคะ ความโลภมากกว่าค่ะ // สู้ๆ นะคะ

ก็คงจะใช่นะครับ "ความโลภ" แต่ผมเข้าใจเค้านะ ว่าที่เค้าโลภเพราะความจำเป็นมันบีบบังคับ เค้ามีลูกติดมา 2 คนที่ต้องดูแล ทุกวันนี้ เรายังคุยกันเหมือนเพื่อน ปรึกษาปัญหากันได้ มาหากัน มากินข้าวด้วยกัน เราไม่ได้จากกันเพราะหมดรัก เพียงแต่เราจากกันเพราะเค้าจำเป็นต้องไป
A Whiter Shade of Pale

Uptown_Girl

• People Like This 395
  • Grey & White
คนเรามีปัญหาไม่เหมือนกัน ตอบแบบไม่โลกสวยคือ "เงินซื้อไม่ได้ทุกอย่าง แต่ถ้าไม่มีเงินก็ซื้ออะไรไม่ได้สักอย่าง"
ใครบอกไม่ชอบเงิน เงินไม่สำคัญก็โอนมาค่ะ  **30**
ขำๆ นะแต่ชีวิตจริง ~*
"เหตุผลอาจพาคุณจากจุด A ไปจุด B ได้ แต่จินตนาการจะพาเราไปทุกแห่งหน"

slow

• People Like This 2111
เงินสำคัญเสมอ...

หาให้ได้ .... ใช้ให้เป็น

**25**

pop2000

• People Like This 831
ในเวปนี้. เซ็กส์.  กับ เงิน. มีอำนาจพอๆกัน
ผู้หญิง ต่อว่า ผู้ชายต้องการแต่เซ็กส์
ผู้ชาย. ต่อว่า ผู้หญิงต้องการแต่เงิน

คนที่ไม่เห็นด้วยกับข้อความข้่่างบน ก็คือคนที่ไม่ได้คบกับใครเลย เพราะติดเงื่อนไขตามข้างนนั้นคือต่างอยากได้ข้อนึง. แต่ไม่อยากได้อีกข้อนึง

คนที่นอกเหนือจากนี้มีน้อย. หรืออาจเมื่อพบแล้ว. ก็หายออกจากเวปไปใช้ชีวิตร่วมกันไปเลย ไม่เข้ามาสุงสิงอีก

แต่ชีวิตคู่ในบ้านหลัก หรือบ้านใหญ่จะอีกแบบนึง เงินอาจไม่ใช่ปัจจัยเดียวของการใช้ชีวิตคู่. แต่สิ่งที่น่าขะเกี่ยวมากๆคือ ภาวะผู้นำ การวางแผนชีวิตมั่นคง  ความรับผิดชอบต่อครอบครังร่วมกัน รวมไปถึงการช่วยแบ่งเบาภานะหน้าที่กันและกัน โดยผู้ชายต้องหนักแน่นมีแบบแผน มีความเป็นผู้นำสูง
ถ้าผู้นำขาดตรงนี้ ก็หมายถึง ความไม่มั่นคง ความไม่แน่นอน ความไร้อนาคตอยู่ไปวันๆ

บางทีเจ้าของกระทู้ควร. ลองเปิดใจปรับปรุงจุดบกพร่องตัวเองจะดีกว่านะครับ.  ถือโอกาสพัฒนาตนเองซะเลย. เพราะมันจะง่ายกว่าไปปรับเปลี่ยนคนอื่นๆ ซึ่งควบคุมและคาดหวังยาก   ถ้าเราดีขึ้นมาจริงๆ เขาคงเสียดาย. แต่ถ้าเราไม่ดีจริงๆก็ต้องยอมรับ. และถือซะว่าไปกับึนอื่นคงสบายกว่าเรา

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
เงินไม่ใช่ที่สุดเสมอไป  **25**

แต่ของที่อยากได้ บางอย่าง ต้องใช้  " เงินซื้อ "

**07**  **25**  **08**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~