ผู้เขียน หัวข้อ: นางฟ้ามาจากนอก  (อ่าน 8114 ครั้ง)

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
นางฟ้ามาจากนอก
« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2015, 11:43:05 AM »
        เดี๋ยวนี้พี่ๆ มักบ่นๆ กันมากขึ้นว่า หาน้องๆ น่ารักๆ มารับจ้างเที่ยวได้น้อยลง
ในขณะที่น้องรับงานระดับเกินจ้างเที่ยวมีมากขึ้นเรื่อยๆ สังคมคงเปลี่ยนไปมาก สถานการณ์
ก็ชวนให้แต่ละคนหาเป้าหมายกันเร็วขึ้น น้องๆ อยากได้เงินเร็วๆ มากๆ พี่ๆ ไม่ต้องเสียเงิน
ทานข้าว ดูหนังเพื่อให้สนิทกับน้องๆ ตอนนี้จ่ายแล้วสนิทกันทันทีเพราะไปหาที่ส่วนตัวอยู่ด้วยกันได้เลย

เดี๋ยวนี้ผมเจอน้องจ้างเที่ยวน้อยลงไปเช่นกัน
บางคนจ้างเที่ยวครั้งเดียว เปลี่ยนมาเป็นปิ่นโตกันซะแล้ว ไม่นึกไม่ฝันเหมือนกันว่าจะรวดเร็วขนาดนั้น
แต่น้องน่ารักมาก ทั้งรูปร่างหน้าตาและนิสัย จนไม่คิดว่าน้องที่อายุยังไม่ถึง 20 จะมีความคิดและรับผิดชอบ
ได้ขนาดนี้

เพิ่งเคยเจอ.....วันนึงน้องบอกว่าต้องมาหาหอพักอยู่เพราะเข้ามหาลัยแล้วไกลบ้าน ผมก็พาไปหา
จนได้ที่นึง น้องตกลงเอาที่นั่น ผมก็ว่าดูสะอาด ปลอดภัย สะดวกพอใช้ได้ น้องจะมีเพื่อนมาแชร์ค่าห้อง
อีกอย่างคือแม่ไม่ให้อยู่คนเดียว วันที่จะจ่ายค่ามัดจำน้องบอกว่าขอยืมก่อน ผมก็โอนไปให้ แล้วบอกว่า
ค่อยๆ หักคืนกันก้ได้ จะได้เจอกันไปนานๆ อาทิตย์ต่อมานัดน้องไปทานข้าวแล้วซื้อของจำเป็นเข้าห้อง
น้องเอาเงินมาคืน ผมก็บอกว่าให้ค่อยๆ หักไง น้องบอกไม่ได้ เกรงใจ ยืมคือยืม แล้วยัดเยียดคืนจริงจังมาก
เลยพาไปซื้อชุดเครื่องนอนแทน น้องก็ยังจะให้หักจากค่าขนมที่มาเจอกันอีก คนนี้ ใจ สุดๆ จริงๆ
ถ้ายังคงดีต่อกันแบบนี้ คงคบนาน น้องเพิ่งเรียนปี 1 รับงานพริตตี้ด้วย ใช้เงินประหยัดมาก รักพ่อแม่
เคยซื้อขนมอร่อยๆ ไปฝาก ก็เอาไปฝากพ่อแม่ นานๆ จะเจอน้องที่ทั้งสวย ทั้งดีแบบนี้

ที่เล่ามานี่ยังไม่ตรงกับชื่อการบ้านเลย เดี๋ยวจะนอกเรื่องไกลไป เอาคนที่จ้างเที่ยวตามที่จะส่งการบ้านดีกว่า
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
Re: นางฟ้ามาจากนอก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2015, 11:52:13 AM »
ดีใจที่พี่กัปตันเจอน้องแบบนี้ รู้สึกดีที่ได้อ่านเรื่องราวแบบนี้
พี่กัปตันก็เป็นพี่คนนึงที่ช่วยเหลือน้องๆได้จริง
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

kaptan

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2015, 11:53:44 AM »
    เดือนที่แล้ว มีกระทู้น้องรับจ้างเที่ยวตั้งเอาไว้ ผมก็แอดไลน์ไปคุย ทราบรายละเอียดแต่ว่าน้องอยู่ตจว.
แต่จะเข้ากทม. 1 เดือน มารับจ้างเที่ยวช่วงปิดเทอม ก็คุยกันจนถึงวันที่น้องจะมา แล้วก็นัดกันในวันนั้นเลย
น้องบินมาจาก.....เก็บของเข้าห้องแล้วก็นัดกันที่เซนลาด เพราะน้องอยู่แถวๆ นั้น ผมก็ชวนทานข้าวก่อน
แล้วค่อยดูหนังกัน น้องบอกไม่ค่อยหิว เราเลยดูหนังก่อน

น้องค่อนข้างสูงเมื่อเทียบกับสาวไทยทั่วไป คือสูงเกิน 170 ซม. ผิวขาวมาก หน้าตาน่ารักแต่มีแววตา
ขี้เล่นปนหวาดๆ ก่อนหนังฉายได้มีเวลานั่งคุยกันบ้าง ผมตกใจมากเมื่อทราบว่าน้องไม่ได้เรียนในเมืองไทย
แต่เรียนในมหาวิทยาลัยที่มีชื่อเสียงอันดับต้นๆ ของโลก .....ที่ผ่านมาเวลาเจอน้องที่เรียนอยู่มหาลัยชั้นนำ
ของไทย ผมก็ตื่นเต้นมากมาย นี่น้องมาจากมหาลัยดังขนาดนั้น ....

ผมถามว่าแล้วมารับจ้างเที่ยวทำไม น้องก็บอกว่ามีอะไรอย่างนึงที่อยากทำ แต่ไม่ต้องการขอเงินจากที่บ้าน
เป็นความฝันส่วนตัวว่าอยากทำสิ่งนี้ ไม่ใช่การทำสวย เช่นจมูก คาง คิ้ว หน้าอก...แต่เป็นอย่างอื่นที่สร้าง
ทักษะความรู้ ผมก็บอกว่ามันใช้เงินมากเกินกว่าการรับจ้างเที่ยวใน 1 เดือนจะหาได้นะ น้องก็บอกว่าขอลองดู
แล้วก็มีงานพิเศษที่น้องจะมาทำด้วย คือรับติวให้นร. .อินเตอร์ เพราะน้องเก่งทั้งภาษา และวิชาการ.....
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

kaptan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2015, 11:54:38 AM »
ดีใจที่พี่กัปตันเจอน้องแบบนี้ รู้สึกดีที่ได้อ่านเรื่องราวแบบนี้
พี่กัปตันก็เป็นพี่คนนึงที่ช่วยเหลือน้องๆได้จริง

ขอบคุณจ้าน้องสาว เดี๋ยวพี่ว่างมาทานข้าวกันนะ คิดถึงอยากคุยด้วย

Nuekmaiork

• People Like This 870
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2015, 11:56:40 AM »
จองตั๋วเก้าอี้โซฟา
Popcorn พร้อม
Coke diet  พร้อม

รอออออ.. ฟิน

ปล. พี่ kaptat อย่ามัวแต่เพลินช่วยน้องๆนะครับ
ส่งมาช่วยผมมั่งเหอะ

**25**

kaptan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2015, 12:05:36 PM »
     ระหว่างดูหนัง น้องคงง่วงเพราะตื่นแต่เช้า เลยหลับๆ ตื่นๆ อยู่กับไหล่ผมนี่แหละ ถ้าตอนไหนจับมือน้อง
แล้วน้องลูบมือ บีบมือผมแปลว่าตื่น ตอนไหนจับนิ่งๆ แปลว่าหลับ ก็บอกน้องไปว่าง่วงก็หลับไปเถอะ หนังจบจะปลุก
น้องก็หลับไปพักนึงก้ตื่นมาดูต่อ น้องเป็นคนผิวสวยมาก ขาว เนียน น่าลูบไล้เป็นที่สุด บอกตรงๆ ว่า
หลงเสน่ห์สาวคนนี้มากมายตั้งแต่เจอกันในนาทีแรก น้องไม่ได้สวยมาก แต่ให้ความรู้สึกอยากอยู่ใกล้ อยากกอด
อยากหอม ผมก็ซุกซนกับน้องไปบ้าง หนังจบเราเดินจูงมือกันออกมา น้องบอกว่าต้องไปหาซื้อเครื่อใช้บางอย่าง
ก็พาน้องไปซื้อ แล้วน้องก็ขอแยกกลับเพราะกลัวเข้าที่พักมืดเกินไป ผมให้ค่าขนมน้องไปเกินจากที่ตกลงกัน
บอกว่า....ให้ค่าความน่ารักของน้องนะ

เรานัดกันอีก 2 ครั้ง ทานข้าวดูหนังเหมือนเดิม น้องบอกว่าพี่ก็น่ารักนะ แต่พี่ซนไปนิดนึง ผมก็ขอโทษบอกว่า
น้องน่ารักจริงๆ พี่รู้สึกชอบตั้งแต่แรกเจอ แต่หากพี่ทำไม่ดีก็ขอโทษและเข้าใจ ผมหอมน้องทุกครั้งที่เจอจริงๆ
ยอมรับว่าคนนี้ ถ้าให้ผมดูแล ผมไม่รอคิดแน่ๆ ตกลงเลยแน่ๆ แต่มันเป็นไปไม่ได้ น้องจะกลับไปเรียนเมืองนอก
และอาจทำงานที่นั่น เราคงไม่เจอกันได้ง่ายๆ แน่

kaptan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2015, 12:06:57 PM »
จองตั๋วเก้าอี้โซฟา
Popcorn พร้อม
Coke diet  พร้อม

รอออออ.. ฟิน

ปล. พี่ kaptat อย่ามัวแต่เพลินช่วยน้องๆนะครับ
ส่งมาช่วยผมมั่งเหอะ

**25**

ลุงนึกกกกก   การบ้านทุกอันชองลุงนึก ทำให้ผมต้องไปปลูกขนตาใหม่ทุกครั้ง
จะให้ผมช่วยอะไรคร้าบบบบ แค่นี้ก็อิจฉาจะแย่แล้ว

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2015, 12:10:28 PM »
ในเวปนี้ยังมีคนที่น่าสนใจหลายคนนะครับ.  แต่หายากหน่อย. เพราะน้องๆลักษณะนี้ มาแล้วก็หายไปยาววววว. 

ผมเคยเจอน้องโปรไฟล์ดีๆหลายคนครับ. น้องกลุ่มนี้ไม่เน้นเงิน เขามองว่าแค่เลี้ยงอาหารมื้อนึงก็เป็นคุณแล้ว   ค่าย้างต้องยัดใส่มือให้ บางคนก็เอาแต่กว่าจะยอมรับ.  บางคนส่วยหัวนั่งกอดอกเลย ให้ยังไงก็ไม่เอา   ทั้งๆที่สิ่งที่น้องหยิบยื่นมาในเวลาอยู่กับเรานั้นคุ้มค่ามาก.

ปต่ก็อย่างที่บอก น้องกลุ่มนี้จะเข้ามาแค่ช่วงเวลานึงเท่านั้น จากนั้นก็ไปทำอย่างอื่นหายยยยยาวววววว.  พี่ผู้ชายบางคนโชคดีน้องยอมคบด้วย แต่ผมยังเลย. เสน่ห์ไม่แรง  **12**

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2015, 12:13:03 PM »
โปรไฟล์ทะลุนางฟ้า. น่าอิจฉาสุดๆ...

**39**

kaptan

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2015, 12:19:18 PM »
    ผมคิดว่าน้องคงไม่มาเจอผมแน่แล้ว เพราะความซนของผมเอง
วันนึงก็ลองทักไลน์ไปบอกว่าคิดถึงจัง น้องก็ตอบมาว่าคิดถึงเหมือนกัน
พี่ว่างวันไหน....เราเลยได้นัดกันอีกทีนึง น้องบอกว่าทานข้าวเฉยๆ นะ

ก่อนวันนัดวันนึง ผมถามน้องว่าดู I5 หรือยัง น้องบอกว่ายังเลย เดี๋ยวดูรอบกัน
ว่าดูรอบไหนดี แต่วันนั้นผมเกิดเป็นหวัด ตอนทานข้าวน้องก็ถามว่าหนังฉายกี่โมง
ผมบอกว่าอย่าดูเลยวันนี้ พี่เป็นหวัดเดี๋ยวติดน้อง อีกอย่างพี่คงห้ามใจไม่ซนกะน้องไม่ได้แน่
พี่ชอบน้องมากมายจริงๆ น้องหัวเราะแล้วพยักหน้า เหมือนบอกว่าน้องรู้...

วันนั้นน้องก็เป็นหวัดเหมือนกัน ที่จริงถ้าดูหนังเราคงมีเชื้อทั้งคู่ ไม่ใช่ใครเอาไปติดใคร
แต่ผมอยากให้การเจอครั้งสุดท้าย ให้เรารู้สึกดีกว่าดูหนังแล้วขโมยหอม หรือซุกซนเหมือนเดิม
เลยนั่งทานข้าวคุยกันนานหน่อย แล้วพาน้องมาซื้อยา จัดการให้หมดว่าอันนี้แก้เจ็บคอ
อันนี้ลดน้ำมูก อันนี้ลดไอ ....เภสัชที่นึกว่าพ่อพาลูกมาซื้อ เพราะผมสั่งให้น้องทานยาให้ครบ
แบบเสียงเข้มไปนิด ....

ซื้อยาเสร็จก็ได้เวลาลาจาก น้องบอกว่าขอบคุณมากสำหรับการได้มาเจอกันในรอบ 3 อาทิตย์นี้
ผมก็บอกว่าน้องเป็นคนจ้างเที่ยวที่ผมชอบที่สุดคนนึงใน 200 คนที่เจอมา ขอบคุณที่มาเจอกัน
หากวันไหนมากทม.ให้มาทานข้าวกันอีก ก่อนกลับน้องเข้ามกอดผม แล้วบอกว่าขอบคุณมาก
พี่ดีกับเค้าจริงๆ ผมก็กอดตอบเบาๆ ขอบคุณน้องเช่นกัน ลืมไปเลยว่านั่นมันกลางห้าง.....