ผู้เขียน หัวข้อ: ...เมื่อพี่บอกว่า...อยากกินหอย.....ใหญ่ๆ  (อ่าน 9242 ครั้ง)

_ple_

• Hero Member
  • People Like This 877
  • คุยกันมะ
...เมื่อพี่บอกว่า...อยากกินหอย.....ใหญ่ๆ
« เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 11:29:21 AM »

ในพี่เปิดมาแบบนี้ น้องก็ต้องจัดให้สิค่ะ....พี่ไปหาร้านเลย  **06** เอาใหญ่ๆเลยนะ

...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

~monin~

• People Like This 580
Re: ...เมื่อพี่บอกว่า...อยากกินหอย.....ใหญ่ๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 11:45:01 AM »
มานั่งคอยดู "หอย" ค่ะ
เพื่อพี่เปิ้ลใจดี
ส่งรูปเมนูจานเด็ดอย่างหอยมาให้ชม
ขอตัวใหญ่ๆนะค่ะ พี่เปิ้ล **10**
เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

Nong-Dam

• People Like This 390
Re: ...เมื่อพี่บอกว่า...อยากกินหอย.....ใหญ่ๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 11:51:01 AM »

ในพี่เปิดมาแบบนี้ น้องก็ต้องจัดให้สิค่ะ....พี่ไปหาร้านเลย  **06** เอาใหญ่ๆเลยนะ

**36** มาปูเสื่อ  รอดู " ห อ ย " ตัว.. " ห ย ่ า ย ๆ " ด้วยคนค่ะ

เอาแบบเนื้อ " อู ม ๆ " เต็ม ๆเลยนะคะ  41
อยู่อย่างไร้ตัวตน....

Uptown_Girl

• People Like This 395
  • Grey & White
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 12:03:46 PM »
รอด้วยคนจ้ะ :)
"เหตุผลอาจพาคุณจากจุด A ไปจุด B ได้ แต่จินตนาการจะพาเราไปทุกแห่งหน"

Be_Me

• Full Member
  • People Like This 76
  • Only you & me .. At someplace on sometime
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 12:31:26 PM »
แอบมาส่อง///หอยยยยยยยย
ร้านไหนน้ออ
...............................
ผู้หญิงหน้าตาธรรมดา
พูดจาตรงๆ
นมไม่มีซิลิโคน
กอดอุ่น..ตามหาคนจริงใจ

>> มาลองกอดกันมั้ยคะ ^^
...............................

_ple_

• คุยกันมะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 01:49:32 PM »
เราเจอกันมากี่ครั้งแล้วนะ...
เราเคยกินอะไรกันมาบ้างแล้ว...
เราทะเลาะกันกี่ครั้ง...
เราดีกันกี่ครั้ง...
เรา...กี่ครั้ง...กี่ครั้ง... คงนับไม่ถ้วน

เอาหละมาเข้าเรื่องหอยใหญ่...กันดีกว่า
เช้าวันอังคารที่แสนวุ่นวายระหว่างที่นั่งรถไปทำงาน นึกขึ้นได้ว่าวันนี้เรามีนัดประจำนี่นา คอนเฟิร์มนัดก่อนดีกว่า
เดี๋ยวจะไปนั่งรอเก้ออีก จิ้มๆ หอยไลน์

เมื่อได้คำตอบแบบนี้ยิ้มน้อยยิ้มใหญ่ คืนนี้มื้อค่ำเราได้แซบนัวกันอีกแล้วของโปรดซะด้วย
เช้าวันทำงานวันนี้เลยอารมณ์ดี เป็นพิเศษ เวลาผ่านไปเร็วเหมือนโกหก ได้เวลา 5 เด้งของสาวโรงงานแล้ว
เย็นวันทำงานก่อนวันหยุด รถติดหนักมาก ฝนตกอีกต่างหาก ตายๆๆๆๆ สายอีกแล้วใช่มั้ยเนี้ย **19**
หลังจากฝ่ารถติดต่อรถ มามากกว่า 2 ชม. ก็ถึงที่นัดประจำของเรา ถึงก่อนพี่ได้เฉียดฉิว **25**
พอถึงที่หมายโทรบอกดีกว่า ตึ๊ดที่ 1 2 3 ไม่รับ ซวยแระ พี่ทำงานลืมเราหรือป่าว  **22** ท่องในใจโทรกลับโทรกลับ
อ่ะโทรศัพท์ดัง อีก 10 นาทีถึง ว้าว....... คิดในใจ หอยใหญ่ หอยใหญ่ ของโปรดเลย
ขึ้นรถปุ๊บพี่ทักเลย แวะไปซื้ออะไรมาอีก ^^ อ๋อ.ของใส่บาตรไง พรุ่งนี้วันหยุดไงเลยแวะซื้อของใส่บาตรระหว่างต่อรถไง
คุยไปขับรถไปเพื่อประหยัดเวลาที่มีอันน้อยนิดเวลาเจอกันแต่ละที และแล้วก็ถึงร้านแล้ว พี่บอกวันนี้กินร้านข้างถนนนะ
เป็นร้านข้างถนนที่น่ากินมั๊กมากกกกกกกกกกก เคยกินแต่เตี๋ยว ส้มตำน้ำตกข้างทาง วันนี้จะได้กินหอยใหญ่ข้างทางแล้ว  **30**
เมนูแรกพี่สั่งเลย หอยใหญ่ 6 (คิดในใจ มา 2 คน 6 ไหวเหรอเนี้ย)  **25**
เมนูที่ 2 เปิ้ลสั่งเอง กุ้งอบวุ้นเส้น (อยากกกกกกกมานานแระ)
เมนูที่ 3 ต้มยำละกันซดดดดดดด น้ำกันหน่อย ^^

และแล้วหอยก็มา มาแล้ว ไม่ใช่หอยอย่างเดียวที่ใหญ่ แต่จานก็ใหญ่มาก  **30**

จะบอกว่าถ่ายทันแค่หอยใหญ่ เพราะกำลังน้ำลายไหล ไม่ไหวแล้ว กินกันดีกว่า  **11**
กินไปคุยไปตามประสาคนคุ้นเคย พี่ก็ถามถึงปัญหาในชีวิตช่วงนี้ บอกเลยว่าหนักมาก แต่ก็ยังดีที่มีคนคอยให้คำปรึกษา
ชีวิตมันมันก็แบบนี้แหละ "เรื่องราวที่มันเกิดจากอดีตเราไม่สามารถแก้ไขได้ ได้เพียงแค่ประคับประคองให้มันผ่านไป
ขอเพียงแค่ไม่สร้างปัญหาเพิ่มก็พอ"
หลังจากกินอิ่มแต่นอนไม่ได้ เพราะเรามีเวลาแค่ 1 ชม. ต้องกลับแล้ว ก่อนจากกัน ขอ Kiss หน่อยนะ อิอิ พอเป็นพิธี

ไม่รู้ว่าสำหรับคนอื่นแบบนี้เค้าเรียกว่าใหญ่หรือป่าว แต่สำหรับเปิ้ลมันใหญ่มากกกกกกกกกกกก  **30**
...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 02:01:06 PM »
ชูจุ๊กกรุแร้ 2 ข้างสูงๆ...ชอบกินหอยนางรม ด้วยคน

เห็นแล้วก็เปรี้ยวปาก..

**25**

_ple_

• คุยกันมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 09:16:02 PM »
ส่งรูปเมนูจานเด็ดอย่างหอยมาให้ชม
ขอตัวใหญ่ๆนะค่ะ พี่เปิ้ล **10**

ใหญ่พอมั้ยค่ะ  41
  **36** มาปูเสื่อ  รอดู " ห อ ย " ตัว.. " ห ย ่ า ย ๆ " ด้วยคนค่ะ

เอาแบบเนื้อ " อู ม ๆ " เต็ม ๆเลยนะคะ  41

คงอูมๆ เต็มๆ พอได้นะ  **34**

พี่สาวคนสวยหายไปนานเลย  **06**
ร้านไหนน้ออ

ร้านเจ้าสมุทร ราชพฤกษ์ ค่ะ ลองดูนะ ไม่รู้จะถูกปากคุณ Be_Me หรือป่าว
ชูจุ๊กกรุแร้ 2 ข้างสูงๆ...ชอบกินหอยนางรม ด้วยคน

**25**

เปิ้ลชอบหอยทุกชนิดเลยค่ะ  41

Nu_ManJu

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 407
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2015, 11:47:38 PM »
อูยยยยยย...หอยใหญ๋ใหญ่ **36**
หอยนางรมสด กินกับกระเทียมทอด
และน้ำจิ้มซีฟูตแซ่บๆอร่อยลืมโลก
ว่าแล้วก็อยากกินอ่า...จะมีใครใจดี
พาไปกินหอยมั้ยหว่า
 **21**

In my new Version

Be_Me

• Full Member
  • People Like This 76
  • Only you & me .. At someplace on sometime
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2015, 12:24:48 AM »

ใหญ่พอมั้ยค่ะ  41

คงอูมๆ เต็มๆ พอได้นะ  **34**

พี่สาวคนสวยหายไปนานเลย  **06**
ร้านไหนน้ออ

ร้านเจ้าสมุทร ราชพฤกษ์ ค่ะ ลองดูนะ ไม่รู้จะถูกปากคุณ Be_Me หรือป่าว

**25**

เปิ้ลชอบหอยทุกชนิดเลยค่ะ  41

ขับเส้นนั้นทุกวัน มะเคยเหนเบย

เด๋วลองส่องใหม่ก่อน // แม่ชอบกินหอย จะได้พานางไปบ้าง

ขอบคุนค่า
ผู้หญิงหน้าตาธรรมดา
พูดจาตรงๆ
นมไม่มีซิลิโคน
กอดอุ่น..ตามหาคนจริงใจ

>> มาลองกอดกันมั้ยคะ ^^