ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกการเดินทาง...ผืนน้ำสีเขียว ภูผาเสียดฟ้า ทะเลสีคราม ดี๊ดี  (อ่าน 9671 ครั้ง)

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
อิจฉาพี่สโลว์จุงเบย ไปเที่ยวบ่อยมากๆ
แต่ครั้งนี้ยังกินไม่อลังเท่าการบ้านตรังนะคะ สงสัยว่าเพราะเป็นราคาเหมาอาหารมาเลยไม่ได้ออกไปกินเอง อิอิ

อยากไปเที่ยวชิวๆยาวๆบ้างจุง  41

55555+ จะให้กระหน่ำทานทุกครั้งคงไม่ไหว แต่ที่ไปครั้งนี้ก็ได้ทานอาหารอร่อยๆเต็มพุงเช่นเดิม

เพียงแค่แนวเที่ยวไปในทางชมวิวมากกว่าเดิม

**10**

kaptan

• People Like This 1734
   การบ้านน่ารัก น่าอิจฉาเช่นเคยครับ รูปสวยมากๆ จนอยากกลับไปอีกครั้ง
ผมไปเชี่ยวหลานเมื่อพค.ที่ผ่านมา กับเพื่อนๆ เราไม่ได้พักที่เขื่อน ได้แต่ไปเล่นกอล์ฟกัน
แล้วไปนอนในเมืองเพราะอยากทานอาหารทะเลที่ร้านลำพู 3 เหมือนที่ท่านทานนั่นแหละ
คืนที่ 2 ผมก็ไปนอนขนอมแต่พักที่บ้าิวิไลซ์ ซึ่งก็สวยและสบายดีใช้ได้เลย
น้องๆ ที่ไปกับพวกผมเพลิดเพลินกันมาก ลงเล่นน้ำทะเลแล้วต่อด้วยสระว่ายน้ำ
ส่วนพวกผมนั่งคุยนั่งดื่มกันจนค่ำ.....
   สุราษฎร์มีของอร่อยๆ ให้ลิ้มลองมากมาย ผมก็ชอบร้านเกี๊ยวปลาที่ท่านไปเหมือนกัน
ไปคราวนั้นน้ำหนักขึ้นกันทั้งพี่และน้องเลยทีเดียว 
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

Nong-Dam

• People Like This 390
 **36**  **36**  **36**

อ่านการบ้านพี่ slow ทีไร อิ่มตา อิ่มใจ กับภาพอาหารและธรรมชาติที่แสนสวย  **02**

ชอบบ้านในสายหมอกมากค่ะ.  **39** .เห็นแล้วอยากไป..ต้องหาทางตามรอยบ้างสักครั้งแน่ๆ ค่ะ   **10**

ทริปนี้มาครบทั้ง กุ้ง หอย ปู ปลา เลยนะคะ  **11**

ขอบคุณที่มาส่งการบ้าน น่ารักๆ ค่ะ   **38**
อยู่อย่างไร้ตัวตน....

slow

การบ้านน่ารัก น่าอิจฉาเช่นเคยครับ รูปสวยมากๆ จนอยากกลับไปอีกครั้ง
ผมไปเชี่ยวหลานเมื่อพค.ที่ผ่านมา กับเพื่อนๆ เราไม่ได้พักที่เขื่อน ได้แต่ไปเล่นกอล์ฟกัน
แล้วไปนอนในเมืองเพราะอยากทานอาหารทะเลที่ร้านลำพู 3 เหมือนที่ท่านทานนั่นแหละ
คืนที่ 2 ผมก็ไปนอนขนอมแต่พักที่บ้าิวิไลซ์ ซึ่งก็สวยและสบายดีใช้ได้เลย
น้องๆ ที่ไปกับพวกผมเพลิดเพลินกันมาก ลงเล่นน้ำทะเลแล้วต่อด้วยสระว่ายน้ำ
ส่วนพวกผมนั่งคุยนั่งดื่มกันจนค่ำ.....
   สุราษฎร์มีของอร่อยๆ ให้ลิ้มลองมากมาย ผมก็ชอบร้านเกี๊ยวปลาที่ท่านไปเหมือนกัน
ไปคราวนั้นน้ำหนักขึ้นกันทั้งพี่และน้องเลยทีเดียว

ขอบคุณครับพี่กัปตัน ผมก็เลือกเดินทางเที่ยวตามที่พี่แนะนำครับ ... ไม่เคยผิดหวัง

แต่ที่พัก ลำดับโปรแกรมเที่ยว ก็ตามใจคนนำทางเลยเป็นการบ้านฉบับนี้มา

เป็นบันทึกความทรงจำที่ดีทีเดียวเลย...

**26**

slow

**36**  **36**  **36**

อ่านการบ้านพี่ slow ทีไร อิ่มตา อิ่มใจ กับภาพอาหารและธรรมชาติที่แสนสวย  **02**

ชอบบ้านในสายหมอกมากค่ะ.  **39** .เห็นแล้วอยากไป..ต้องหาทางตามรอยบ้างสักครั้งแน่ๆ ค่ะ   **10**

ทริปนี้มาครบทั้ง กุ้ง หอย ปู ปลา เลยนะคะ  **11**

ขอบคุณที่มาส่งการบ้าน น่ารักๆ ค่ะ   **38**

ขอบคุณครับน้องดำ เที่ยวทั้งทีต้องให้ครบความสุขทุกๆด้าน

อาหารตา อาหารท้อง อาหารใจ ....

ที่พักที่ไปครั้งนี้ ดีทุกที่ๆละแบบเลย

**10**

wat012

• People Like This 576
คุณพี่ slow

เป็นการบ้านที่ทำให้ Wlg ดูอบอุ่นขึ้นมากเลย

มีน้องสาวสวยคนหนึ่ง แอบปลื้มคุณพี่ slow อยู่ น้องเค้าอยากคุยกับคุณพี่มากกกกกกกๆๆๆๆๆๆๆ

ผมก็เลยถือโอกาสเป็นสื่อกลางให้เลยนะ

ยังไง ก็ช่วยทำให้ Wlg อบอุ่นด้วยบรรยากาศดีดีน่ารัก ๆขึ้นเรื่อย ๆนะครับ

ด้วยความยินดี

อ๊อด
ในช่วงเวลา "ที่เงินหายากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้เลยก็คือ "การหลอกลวงที่มากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอีกอย่างหนึ่งของการรับงานของน้อง ๆก็คือ "การต่อรองที่เอาเปรียบมากขึ้น"

ขอให้น้อง ๆทุกคนมีโชคดีทุกคน "นะครับ"

Nuekmaiork

• People Like This 870

พี่อ๊อดดี้....

แล้วของผมหละ...ไม่มีใครปลื้มมั่งเลยหรอ...

**19** **19**

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
เยเย่เย้... การบ้านพี่สโลวมาแล้ววววว  41

เที่ยวสนุกน่าอิจฉาเช่นเคย  **39**

ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

slow

คุณพี่ slow

เป็นการบ้านที่ทำให้ Wlg ดูอบอุ่นขึ้นมากเลย

มีน้องสาวสวยคนหนึ่ง แอบปลื้มคุณพี่ slow อยู่ น้องเค้าอยากคุยกับคุณพี่มากกกกกกกๆๆๆๆๆๆๆ

ผมก็เลยถือโอกาสเป็นสื่อกลางให้เลยนะ

ยังไง ก็ช่วยทำให้ Wlg อบอุ่นด้วยบรรยากาศดีดีน่ารัก ๆขึ้นเรื่อย ๆนะครับ

ด้วยความยินดี

อ๊อด

ขอบคุณพี่ wat012 ครับ...

พี่ wat012 เป็นคนที่ช่วยเขียน ช่วยบอก ช่วยเตือน พี่ๆน้องๆในเวปเสมอ
ขอบคุณครับ...

**26**

slow

พี่อ๊อดดี้....

แล้วของผมหละ...ไม่มีใครปลื้มมั่งเลยหรอ...

**19** **19**

ลุงนึกมีเสน่ห์เสมอครับ ... ผมคนนึงหล่ะที่ ปลื้ม

**36**