ผู้เขียน หัวข้อ: บันทึกการเดินทาง...ผืนน้ำสีเขียว ภูผาเสียดฟ้า ทะเลสีคราม ดี๊ดี  (อ่าน 9667 ครั้ง)

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
เยเย่เย้... การบ้านพี่สโลวมาแล้ววววว  41

เที่ยวสนุกน่าอิจฉาเช่นเคย  **39**

ขอบคุณครับน้องจ๋องงง การบ้านมาแล้วและก็หมดแล้ว

น้องจ๋องหาเวลาไปเที่ยว แล้วมาเขียนให้อ่านบ้างนะครับ

เชื่อว่าหากน้องจ๋องหาพี่ๆพาไปเที่ยว คิวคงยาวข้ามปี....ไม่เชื่อลองตั้งกระทุ้ชวนสิ

ไม่เชื่อพี่สโลว แต่...ไม่กล้าค่ะ แหะๆ  **25**

เวลาก็ยังไม่มี พี่ๆ ก็ยังไม่เจอค่ะ

ได้แต่อ่านของพี่สโลวแล้วเก็บไปฝันก่อน  **32**

จ๋อง....
ถ้ายัง กล้าๆกลัวๆ กับการเปิดซิง
ลุงนึกยินดีเปิดกระป๋องให้

รับรอง...ไหลลื่น...แน่นอน

การบ้านประวัติศาสตร์ ที่ทุกคนรอคอย

**34** **06** **39**

ถ้าลุงจับกระป๋องลื่นๆ ได้
แค่เปิดกระป๋องก็ไม่ใช่เรื่องยากค่ะ

ปัญหาคือ จะจับไม่อยู่น่ะสิคะ  **34**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

~monin~

• People Like This 580
ขอบคุณไกด์ใจดีที่พาเที่ยวอีกทริปนึงนะค่ะ
อยากยกตำแหน่งเชลล์ชวนชิมให้พี่slow
ทุกทริปทำคนน้ำลายสอกับเมนูอาหารทุกทริป

สุราษฏร์ไม่เคยไป เพียงแต่เคยเป็นทางผ่าน
เพื่อไปภูเก็ต ถ้าวันนั้นเห็นกระทู้นี้ก่อน
อาจต้องเบนทิศทาง เปลี่ยนมาตามรอยพี่slowแทน
รู้เพียงแต่จังหวัดนี้เขียวขจีมาก
ขับรถผ่านสองข้างทางเต็มไปด้วยต้นไม้ทั้งนั้น
มีโอกาสคงได้ตามไปเที่ยว ไปเก็บภาพสวยๆ
ไว้ในความทรงจำบ้างนะค่ะ
แต่ตามรอยกินนี้เห็นทีไม่ไหว
ท้องแตกแน่นอน **30**
เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
ขอบคุณพี่slow ที่มีการบ้านดีๆมาเเบ่งปันอย่างสมำ่เสมอ
 41
m a k e    l o v e     n o t     w a r

slow

• People Like This 2111
ขอบคุณไกด์ใจดีที่พาเที่ยวอีกทริปนึงนะค่ะ
อยากยกตำแหน่งเชลล์ชวนชิมให้พี่slow
ทุกทริปทำคนน้ำลายสอกับเมนูอาหารทุกทริป

สุราษฏร์ไม่เคยไป เพียงแต่เคยเป็นทางผ่าน
เพื่อไปภูเก็ต ถ้าวันนั้นเห็นกระทู้นี้ก่อน
อาจต้องเบนทิศทาง เปลี่ยนมาตามรอยพี่slowแทน
รู้เพียงแต่จังหวัดนี้เขียวขจีมาก
ขับรถผ่านสองข้างทางเต็มไปด้วยต้นไม้ทั้งนั้น
มีโอกาสคงได้ตามไปเที่ยว ไปเก็บภาพสวยๆ
ไว้ในความทรงจำบ้างนะค่ะ
แต่ตามรอยกินนี้เห็นทีไม่ไหว
ท้องแตกแน่นอน **30**

มีโอกาสต้องไปเลยครับที่นี่ ที่เที่ยวหลากหลาย อาหารอร่อยน่ากิน

ต้องตามนะครับ

**25**

slow

ขอบคุณพี่slow ที่มีการบ้านดีๆมาเเบ่งปันอย่างสมำ่เสมอ
 41

ขอบคุณครับพี่ nine_nine

รออ่านการบ้านพี่ nine_nine อยู่นะครับ

**26**

ลอ. ลิงจั๊กจั๊ก

• Full Member
  • People Like This 227
  • น้องเป็นลิง .. ชอบหนีแม่เที่ยว ^^"
อ่านการบ้านพี่ slow แล้วท้องน้องลิงร้อง จ๊อกกกกก~จ๊อก ..
หิวบรรยากาศที่เเสนจะดี เเละหิวอาหารที่หน้าตาน่าฟินเป็นที่สุด
ประทับใจทุกครั้งที่ได้อ่านการบ้านของพี่ slow เหมือนน้องลิงได้ท่องเที่ยวตามไปด้วย (ทั้งที่ยังไม่เคยไปเลย เเง่ๆๆๆๆ) ... ^^

#รอการบ้านใหม่อยู่นะคะ
 **39** **39** **39**

slow

อ่านการบ้านพี่ slow แล้วท้องน้องลิงร้อง จ๊อกกกกก~จ๊อก ..
หิวบรรยากาศที่เเสนจะดี เเละหิวอาหารที่หน้าตาน่าฟินเป็นที่สุด
ประทับใจทุกครั้งที่ได้อ่านการบ้านของพี่ slow เหมือนน้องลิงได้ท่องเที่ยวตามไปด้วย (ทั้งที่ยังไม่เคยไปเลย เเง่ๆๆๆๆ) ... ^^

#รอการบ้านใหม่อยู่นะคะ
 **39** **39** **39**

ขอบคุณน้องลิง นะครับ ท้องร้องต้องรีบหาอาหารอุดนะ เดี๋ยวท้องจะเคืองเอา

บันทึกการเดินทางมีจุดเริ่ม ก็ควรต้องมี...จุดจบ

**38**

marty

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
Love is hard to find but easy to lost it.

amamamamam

• Sr. Member
  • People Like This 23
โอ๊ยยย ของกินระรานตา  **25**  **34**
It's just a feeling.