ผู้เขียน หัวข้อ: จ๋องว่าด้วยเรื่อง ครางงงงงง  (อ่าน 4813 ครั้ง)

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
จ๋องว่าด้วยเรื่อง ครางงงงงง
« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 10:16:51 AM »
ว่ากันด้วยเรื่องของการครางงงง..งงง..งงง..  41
ครั้งหนึ่ง จ๋องเคยได้อ่านหนังสือเกี่ยวกับประเพณีนิยมสมัยโบราณในยุโรป ว่ากันว่า
หญิงสาวชนชั้นสูง เวลามีเพศสัมพันธ์ จะถูกห้ามร้องครวญคราง แม้ว่าจะสุขสมสักแค่ไหน เนื่องจากมีความเชื่อว่า การร้องคราง เป็นเรื่องของหญิงชนชั้นต่ำ หญิงชาวบ้านไร้ศักดินา
เข้าใจว่า ยุคสมัยเปลี่ยน ชนชั้นเปลี่ยน ความเชื่อก็เปลี่ยน เราจึงได้ยินเสียงสาวๆครวญครางกันเป็นปกติ

แต่ที่จ๋องสงสัยก็คือ...
เวลาพี่ๆ ได้ยินเสียงสาวๆ ครางเนี่ย รู้สึกดีจริงมั้ย?
บางคนว่ารำคาญ บางคนก็ว่า เฉยๆ ไม่มีผลอะไร ผิดกับที่จ๋องเคยคิดว่า พี่ๆน่าจะรู้สึกดีที่ได้ยินเสียงน้องๆคราง
สาวๆล่ะคะ เคยได้ยินพี่ๆชื่นชมหรือต่อว่าอย่างไรบ้าง เวลาคราง...

ปล. จ๋องเป็นสาวชนชั้นกลางที่ครางดังนะคะ  **02**
แต่ถ้ากระแสว่า การครางไม่มีผลอะไร จ๋องก็จะเลิกครางละ เสียงดัง หนวกหูคนอื่น  **12**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

Nuekmaiork

• People Like This 870
Re: จ๋องว่าด้วยเรื่อง ครางงงงงง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 10:41:04 AM »

เค้าเรียก หอยคราง

ตัวใหญ่ๆ ตัวหอย มีขนยาวๆ
เปิดหอยมา ข้างในเนื้อแดงๆ ฉ่ำๆ

..ตรงกะทู้ไม้เนี่ย...

**10** **10**

จ๋องกระปิ๋ม

Re: จ๋องว่าด้วยเรื่อง ครางงงงงง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 11:24:40 AM »

เปิดหอยมา ข้างในเนื้อแดงๆ ฉ่ำๆ

ตรงค่ะลุง ตรงแค่มีหอยกะมีคราง  **22**

จริงจังสิคะลุง จ๋องซีเรียสนะเนี่ย  **13**
ซีเรียสเรื่องครางหรือไม่ครางดี
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 11:32:34 AM »
เพิ่งเคยเห็นรูปหอยครางงงงงง

น่ารักจุง

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 12:01:40 PM »
เพิ่งเคยเห็นรูปหอยครางงงงงง

น่ารักจุง

ไม่ยักเคยเห็น ถั่วประเภทถั่วคราง บ้างนะคะ  **06**

Nuekmaiork

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 12:19:33 PM »

ตรงค่ะลุง ตรงแค่มีหอยกะมีคราง  **22**

จริงจังสิคะลุง จ๋องซีเรียสนะเนี่ย  **13**
ซีเรียสเรื่องครางหรือไม่ครางดี

ถ้าจ๋องถามว่า...คราง..ดีหรือไม่ดี....
อันนี้ลุงก้อตอบไม่ได้นะ...แล้วแต่คนชอบ

ส่วนมากเค้าบอกว่า...หอยคราง..เนื้อมันแข็ง
สู้..หอยแครงไม่ได้...เนื้อนุ่ม ..หวานลิ้น..มากกว่า

ไว้ลุงไปลองหอย...ครางงงง...งงงงง..อีกที แล้วจะมาตอบนะ

**11**

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 12:22:31 PM »

ถ้าจ๋องถามว่า...คราง..ดีหรือไม่ดี....
อันนี้ลุงก้อตอบไม่ได้นะ...แล้วแต่คนชอบ

ส่วนมากเค้าบอกว่า...หอยคราง..เนื้อมันแข็ง
สู้..หอยแครงไม่ได้...เนื้อนุ่ม ..หวานลิ้น..มากกว่า

ไว้ลุงไปลองหอย...ครางงงง...งงงงง..อีกที แล้วจะมาตอบนะ

**11**

แล้วที่ลองบ่อยๆ นี่ยังไม่รู้อีกเหรอคะ

งั้นถามลุงน่ะ ชอบหรือไม่ชอบ  **02**

Nuekmaiork

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 01:10:09 PM »
ถ้าเป็น จ๋อง 

จะคราง...ไม่คราง..

ลุงชอบทั้งนั้น

ว้าแต้.....จ๋องเสียงดังป่าว

**40**

จ๋องกระปิ๋ม

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 01:20:16 PM »
ถ้าเป็น จ๋อง 

จะคราง...ไม่คราง..

ลุงชอบทั้งนั้น

ว้าแต้.....จ๋องเสียงดังป่าว

**40**

ดังจนต้องเอาหมอนอุดปากเลยล่ะ  **30**

kua12

• Sr. Member
  • People Like This 114
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2015, 01:29:03 PM »
ถ้าครางจริงจากความรู้สึกก็ชอบครับ เพราะเสียงครางจากคู่นอนนี่แสดงว่าเค้ามีความสุขกัยเราจริง จริง

แต่ถ้าเป็นสาวบริการส่วนมากจะครางเพื่อให้คู่นอนรู้สึก จะได้เสร็จเร็วๆเพื่อจะได้ไปหาลูกค้าคนต่อไป

แต่บางคนก็ครางเพราะจริงก็มีครับ ดูและรู้สึกได้ครับ คุณจ๋องไม่ต้องกังวลครับ ผู้ชายส่วนมากๆๆจะชอบครับ

ยิ่งครางยิ่งดังยิ่งชอบ แต่ต้องครางจากความรู้สึกจริงๆนะครับ อิอิ ผมชอบครับยิ่งครางดังจะยิ่งจัดหนักเลย 5555

ปล.อิจฉาแฟนคุณจ๋องจัง อิอิ