ผู้เขียน หัวข้อ: “สภากาแฟ” Coffee Break นัดพบปะพูดคุย สังสรรค์สมาชิกพี่ ๆน้อง ๆ Wlg มื้อเที่ยง  (อ่าน 32125 ครั้ง)

wat012

• Hero Member
  • People Like This 576
“สภากาแฟ” Coffee Break นัดพบปะพูดคุย สังสรรค์สมาชิกพี่ ๆน้อง ๆ Wlg มื้อเที่ยง

**04**  **36**

เมื่อวันที่ 7 กย. ที่ผ่านมา
พี่หนุ่ย (riden199) ได้ติดต่อผมเข้ามาทางไลน์ หลังจากที่ห่างหายไปนานมากเกือบปีหนึ่ง

**14** **32**

เราได้พูดคุยกันตามปะสาคนคุ้นเคยกัน เคยเจอกันมาก่อนหลายครั้ง

และเห็นว่าในช่วงนี้เป็นช่วงที่ พี่ ๆน้อง ๆชาว Wlg ห่างหายไม่ได้พบปะพูดคุยกินข้าวด้วยกันมานานแล้ว
ประกอบกับภาวะเศรษฐกิจที่ไม่ค่อยจะอำนวยสักเท่าไหร่

**04**

พี่หนุ่ยจึงเสนอให้ผมช่วยเป็นธุระ ช่วยดำเนินการจัดงาน “สภากาแฟ” Coffee Break ขึ้นในครั้งนี้ให้ด้วย

โดยพี่หนุ่ยจะเป็นสปอนเซอร์ให้จำนวนหนึ่ง หากเกินกว่านั้น ก็ให้พี่ ๆผู้ชายช่วยกันเฉลี่ยในส่วนที่ขาด (ซึ่งผมก็เห็นว่าทุกครั้งที่ผ่านมา ค่าใช้จ่ายก็อยู่ประมาณนี้ เกินไปก็คงไม่มากเท่าไหร่) สุดท้ายถึงแม้เกินไปบ้างพี่เองก็คงจะเป็นเจ้าภาพให้

และหากจะมีพี่ ๆลุง ๆผู้ใหญ่ใจดีช่วยกันสนับสนุนค่าใช้จ่ายในครั้งนี้ และหากมีเงินเหลือ จะได้ให้เงินส่วนที่เหลือนั้น เป็นรางวัลติดไม้ติดมือให้กับน้อง ๆได้มีค่าขนม ค่ารถกลับบ้านกัน ก็จะเป็นเรื่องที่น่ายินดียิ่ง

ผมขอถือโอกาสขอบคุณล่วงหน้า สำหรับพี่หนุ่ย พี่ ๆลุง ๆผู้ใหญ่ใจดีไว้ล่วงหน้าเลยนะ
หากสะดวกจะติดต่อทาง PM มาหาผมล่วงหน้า หรือจะไปบอกให้กันที่งานเลยก็ได้นะครับ

41

ซึ่งผมเองไม่ค่อยมีความถนัดในเรื่องการจัดงานนี้เท่าใดนัก

ผมจึงอยากขอให้พี่เข้ช่วยดำเนินการให้

เพราะหากให้พี่เข้ช่วยดำเนินการแล้ว

ก็จะสามารถจัดงานนี้ออกมาได้ดี และด้วยความที่พี่เข้เป็นคนจัดมาตลอด คือ “สภากาแฟ”

**25**  **36**

ด้วยความนับถือ
ผมจึงอยากขอให้พี่เข้ช่วยเข้ามาดำเนินจัดงานในครั้งนี้ให้ด้วย
และก่อนสิ้นปีนี้ หากเป็นไปได้ พี่เข้สามารถจัดงานพบปะสังสรรค์งาน “Meeting” ในเวลากลางคืนได้อีกสักงาน ก็จะเป็นเรื่องที่ดีทีเดียว

**14**

ซึ่งผมก็ได้ทำหน้าที่ของผมเรียบร้อยแล้วคือ ประกาศจัดงานตามเจตนาของพี่หนุ่ย
ผมเพียงแต่ขอให้พี่เข้ช่วยเข้าดำเนินการต่อให้สำเร็จด้วย เพราะผมไม่ค่อยถนัดในเรื่องนี้เท่าใดนัก

**04**

และหากเป็นไปได้อยากให้ช่วยเสนอ วัน เวลา สถานที่ ให้ด้วยเลยครับ
จะภายในเดือนนี้ เดือนหน้าก็ได้

41

หมายเหตุ:

ขออนุญาตออกสื่อ หากเป็นไปได้ ไม่เหลือบ่ากว่าแรง ผมอยากให้พี่หนุ่ยนำกระเป๋าหลุยส์หรือ แบรนด์เนมอื่น ติดมาแจกน้อง ๆที่มางานสภากาแฟนี้สักใบสองใบ เหมือนกับที่เคยนำมาแจกในงาน Meeting
อย่างน้อยจะได้เป็นกำลังใจให้น้อง ๆนะครับ

**39**

ทั้งหมดนี้เป็นสิ่งที่ผมเขียนขึ้นเองนะครับ เพราะเห็นว่าช่วงนี้เงียบเหงามากเลย

สุดท้าย

ผมขอเชิญชวน พี่ ๆน้อง ๆหากมีเวลาว่างกัน ก็มาพบปะพูดคุย รู้จักกันนะ น้อง ๆที่มาอาจจะได้รู้จักพี่ ๆดี ๆไว้คอยช่วยเหลือกันได้นะครับ

ด้วยความปารถนาดี

อ๊อด
Wat012

**25**  **26**  **38**

ในช่วงเวลา "ที่เงินหายากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้เลยก็คือ "การหลอกลวงที่มากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอีกอย่างหนึ่งของการรับงานของน้อง ๆก็คือ "การต่อรองที่เอาเปรียบมากขึ้น"

ขอให้น้อง ๆทุกคนมีโชคดีทุกคน "นะครับ"

GOODTIME++

• Sr. Member
  • People Like This 60
  • "A girl should be two things:classy and fabulous."
 **39**มายกมือว่าจะไปด้วยคนคะ 41
กราบขอบพระคุณพี่อ๊อด ที่ส่งข่าวสารมาให้   **02**
พักหลังๆไม่ได้ว่างเล่นเวปเลยคะ ยุ่งๆอยู่กับการเรียน+การทำงาน **25**
"A girl can wait for the right man
to come along,but in the mean time
 that doesn't mean she can't have
a wonderful time with all the wrong
                     ones."

Nu_ManJu

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 407
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
ชูจุ๊กกุแร้ รัวๆ

เค้าไปด้วยยยยยยยยยยยน
In my new Version

riden199

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 21
ขอบคุณพี่อ๊อดมากครับที่ช่วยเป็นธุระในการโพสจัดงานสภากาแฟขึ้นครับ   ผมไม่ได้เข้าเวปมานานมากเนื่องจากไปทำงานตปท  กลับมาเข้าเวปเห็นกระทู้ของพี่อ๊อดลงให้กำลังใจน้องๆเนืองจากภาวะเศรษฐกิจที่ชลอตัวแบบนี้   ผมจึงอยากจัดสภากาแฟให้พี่ๆน้องๆได้มาพบปะพูดคุยกัน  เรื่องเวลาและสถานที่ต้องรบกวนพี่เข้ช่วยดำเนินการด้วยครับ 

ส่วนเรื่องกระเป๋าที่พี่อ๊อดขอให้นำมาจับสลากแจกน้องๆ  โอเคครับจัดไปตามที่ขอ  ส่วนจะเป็นอะไรนั้นจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

wat012

**39**มายกมือว่าจะไปด้วยคนคะ 41
กราบขอบพระคุณพี่อ๊อด ที่ส่งข่าวสารมาให้   **02**
พักหลังๆไม่ได้ว่างเล่นเวปเลยคะ ยุ่งๆอยู่กับการเรียน+การทำงาน **25**

1 แล้ว

ชูจุ๊กกุแร้ รัวๆ

เค้าไปด้วยยยยยยยยยยยน

2 แล้ว

สิ่งที่ตามมาอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้เลยก็คือ "การหลอกลวงที่มากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอีกอย่างหนึ่งของการรับงานของน้อง ๆก็คือ "การต่อรองที่เอาเปรียบมากขึ้น"

ขอให้น้อง ๆทุกคนมีโชคดีทุกคน "นะครับ"

wat012

ขอบคุณพี่อ๊อดมากครับที่ช่วยเป็นธุระในการโพสจัดงานสภากาแฟขึ้นครับ   ผมไม่ได้เข้าเวปมานานมากเนื่องจากไปทำงานตปท  กลับมาเข้าเวปเห็นกระทู้ของพี่อ๊อดลงให้กำลังใจน้องๆเนืองจากภาวะเศรษฐกิจที่ชลอตัวแบบนี้   ผมจึงอยากจัดสภากาแฟให้พี่ๆน้องๆได้มาพบปะพูดคุยกัน  เรื่องเวลาและสถานที่ต้องรบกวนพี่เข้ช่วยดำเนินการด้วยครับ 

ส่วนเรื่องกระเป๋าที่พี่อ๊อดขอให้นำมาจับสลากแจกน้องๆ  โอเคครับจัดไปตามที่ขอ  ส่วนจะเป็นอะไรนั้นจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

**04**

ยินดีครับ

ขอบคุณด้วยสำหรับผู้ใหญ่ใจดี

และขอบคุณสำหรับกระเป๋าแบรนด์เนม ที่นำมาให้น้อง ๆเป็นของฝากสำหรับผู้โชคดีด้วยนะครับ

**26**  **36**

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
ถ้าตรงกับวันหยุดงานและไม่ติดอะไร อาจจะแวะไปนะคะ **36**
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
พี่อ๊อดได้ประสานมาทางไลน์ล่วงหน้าแล้ว ผมก็ยินดีรับดำเนินการ ขอปรึกษาเพื่อนฝูงเรื่องวันเวลาสถานที่สักแปบ จริงๆก็ได้คิดกันมาพักนึงแล้วว่าจะจัดสภากาแฟ

เดี๋ยวมาประกาศรายละเอียดนะครับ

Menana

• Full Member
  • People Like This 23
ไปด้วยสิคะ  **36**
อยากรู้จักพี่ๆทุกคนด้วย 41

kaptan

• People Like This 1734
เดี๋ยวจะชวนน้องๆ ที่นิสัยน่ารักๆ ไปครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา