ผู้เขียน หัวข้อ: ท ริ ป ท ำ ง า น เ ชี ย ง ใ ห ม่ 1 คื น จ ร้ า^^  (อ่าน 3171 ครั้ง)

۩۞۩ღoO○อสูรแอ๊บแบ๊ววววว○Ooღ۩۞۩

• Sr. Member
  • People Like This 171
  • ความกตัญญูกตเวทีเป็นพื้นฐานของคนดี!!!!
ท ริ ป ท ำ ง า น เ ชี ย ง ใ ห ม่ 1 คื น จ ร้ า^^
« เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 06:38:32 PM »
ท ริ ป ท ำ ง า น เ ชี ย ง ใ ห ม่ 1 คื น จ ร้ า^^

ล้อหมุนตีห้าครึ่ง ฝนตกหนักมากๆ วันนั้น

แวะทานข้าวเช้าข้าวเที่ยง  ที่จังหวัดตาก มื้อนี้ส้มตำแต่เช้าเลย^^

และก็เดินทางต่อจนถึงเชียงใหม่

ขึ้นแม่ริมไปซื้ออะโวคาโด เฮ้ยยยย ทำไมร้านแรกที่เคยซื้อไม่มี ใจหายคือตั้งใจมาซื้อเลยนะ

เลยไปไซต์งานก่อน ขาลงตั้งใจดูแต่ร้านข้างทางอะโวคาโด ของชานอยู่ไหน  เจอแล้วๆ จัดมา 9 กิโล^^

กินกันให้หายอยากไปเลย.....

ลงจากเขามาก็ค่ำพอดี อุ๊ต๊ะลืมจองที่พัก วนหาอยู่หลายซอย มาจบที่นี่เลย เจ้าของเป็นชาวต่างชาติ หล่อ น่ารักอ่ะ มีเวลคัมดริ้งให้ด้วยนะจ๊ะ 

เข้าที่พักปุ๊ปฝนตกเลย  รอฝนหยุดแล้วออกไปหาอะไรกิน เดินไปเดินมาจบลงที่ร้านนี้จ๊ะ

แล้วก็เดินหาร้านนวดแบบว่าคนขับรถเมื่อเท้ามากๆ ร้านนี้ ชั่วโมงละ 250.- นวดโอเคเลยน้องว่างั้นแต่ชานไม่โอเคเพราะนวดตรงไหนจั๊กจี้มากๆ  เลยเปลี่ยนให้นวดเท้าแทนจุดเดียว^^
ได้เวลากินนมก่อนนอนแย้ว แวะกินนมร้อนๆที่มนต์นมสด

ตื่นมาเตรียมตัวกลับ  แวะทานข้าวเช้าที่ตลาดต้มพะยอม

เดินซื้อของฝากได้เป็นชาหอมฟรุ้งราคายอมเยาว์
เดินทางกลับถึงบ้านอย่างปลอดภัย

กลับมาก็ทำเมนูอะโวคาโด กินกันหายอยากเลยค่ะ ดูผอมลงบ้างไหมค่ะ อิอิ

ขายที่ริมแม่น้ำน้อย จ.อ่างทอง แปลงแรก 3 งาน 4 1 ตารางวาอีกแปลง 3 งาน 7 7 ตารางวา มีถนนผ่านที่ดินทั้ง 2ด้านแปลงละ 1,200,000.- 
ขายโรงงานทอผ้า 340ล้าน จ.นครปฐม
ขายกิจการบ่อทราย 16 ล้าน จ.กาญจนาบุรี
ใครสนใจเป็นนายหน้าInboxเลยค่ะให้ค่านายหน้า 3 %

۩۞۩ღoO○อสูรแอ๊บแบ๊ววววว○Ooღ۩۞۩

• ความกตัญญูกตเวทีเป็นพื้นฐานของคนดี!!!!
ยิ่ ง กิ น ยิ่ ง บ ว ม ^^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 06:51:05 PM »
ยิ่ ง กิ น ยิ่ ง บ ว ม ไ ห น ข้ อ มู ล บ อ ก อ ะ โ ว ค า โ ด กิ น แ ล้ ว ผ  อ ม ^^

ขายที่ริมแม่น้ำน้อย จ.อ่างทอง แปลงแรก 3 งาน 4 1 ตารางวาอีกแปลง 3 งาน 7 7 ตารางวา มีถนนผ่านที่ดินทั้ง 2ด้านแปลงละ 1,200,000.- 
ขายโรงงานทอผ้า 340ล้าน จ.นครปฐม
ขายกิจการบ่อทราย 16 ล้าน จ.กาญจนาบุรี
ใครสนใจเป็นนายหน้าInboxเลยค่ะให้ค่านายหน้า 3 %

Nuekmaiork

• Hero Member
  • People Like This 870
Re: ท ริ ป ท ำ ง า น เ ชี ย ง ใ ห ม่ 1 คื น จ ร้ า^^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 09:09:33 PM »

คุณน้องครับ

ภาพสวยๆ บรรยากาศดี น้องก้อน่ารัก

แต่สงสัยนิสนุง

ของกินน่ากินจัง .. น้องทานคนเดียวหรอครับ..

**40**

Nu_ManJu

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 407
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
Re: ท ริ ป ท ำ ง า น เ ชี ย ง ใ ห ม่ 1 คื น จ ร้ า^^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 09:22:44 PM »

คุณน้องครับ

ภาพสวยๆ บรรยากาศดี น้องก้อน่ารัก

ของกินน่ากินจัง .. น้องทานคนเดียวหรอครับ..

**40**

ดูจากชามสลัดแล้วน่าจะ2คนนะลุง  ถ้ากินคนเดียวเนี่ย

กระเพาะคนหรือมิติที่4คะ..... **25**
In my new Version

noir

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 11:48:13 PM »
เดาว่า 2 คน แต่น้องเค้าคงอยากเล่าเท่านี้

ooวายุoo

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 07:27:01 AM »
เมนูอโวคาโด้นี่ทำเองเลยป่ะคับ ถ้าใช่แอบเดาว่าชอบทำอาหารแน่เลย

ปล.รูปน่ารักมั่กกคับ
 **36**
แค่..เงา

Uptown_Girl

• People Like This 395
  • Grey & White
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 11:50:18 AM »
อโวคาโด้เยอะแยะเลย มีทุกเมนู อิอิ น่ากินมากค่ะ
"เหตุผลอาจพาคุณจากจุด A ไปจุด B ได้ แต่จินตนาการจะพาเราไปทุกแห่งหน"

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 03:23:05 PM »
นม 'มน' ขาว จังค่ะ    **06**

ไส้กรอก ก็ 'ยาว' น่ากิง แต่ ดู เล็กไป อิอิ   **34**

แว่นก็สวยดีนะคะ อิอิ ^^

**39**

• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 07:01:29 PM »

คุณน้องครับ

**40**

2 คนจร้า

คุณน้องครับ

**40**

ดูจากชามสลัดแล้วน่าจะ2คนนะลุง  ถ้ากินคนเดียวเนี่ย

กระเพาะคนหรือมิติที่4คะ..... **25**

เดาเก่งมากๆค่ะ 

เดาว่า 2 คน แต่น้องเค้าคงอยากเล่าเท่านี้

เดาถูกแล้วจร้า  ไม่น่าจะน้องแล้วนะรุ่นป้าแล้วค่ะ

เมนูอโวคาโด้นี่ทำเองเลยป่ะคับ ถ้าใช่แอบเดาว่าชอบทำอาหารแน่เลย

ปล.รูปน่ารักมั่กกคับ
 **36**

ทำเองกับมือเย้ย ทำให้แฟนกินทุกเช้าจร้า 

อโวคาโด้เยอะแยะเลย มีทุกเมนู อิอิ น่ากินมากค่ะ

ขอบคุณมากจ้า กินกันจุใจมากๆค่ะ 9 กิโล เอามากินกับไอศรีมวนิลาก็อร่ออยนะค่ะ

นม 'มน' ขาว จังค่ะ    **06**

ไส้กรอก ก็ 'ยาว' น่ากิง แต่ ดู เล็กไป อิอิ   **34**

แว่นก็สวยดีนะคะ อิอิ ^^

**39**

ฮ่าๆๆๆๆๆ ขอบคุณค่ะ

ถั่วอบไอน้ำ

• People Like This 948
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2015, 03:28:07 AM »
เป็นกระทู้กระตุ้นความหิวได้ดีมากๆๆค่า **02**

หิวจัง