ผู้เขียน หัวข้อ: กลัวๆกล้าๆ แต่ก็มีการบ้านจนได้ ฮาาา // ชิลๆไปกัหนังฟรีแร๊นนน  (อ่าน 4300 ครั้ง)

Be_Me

• Full Member
  • People Like This 76
  • Only you & me .. At someplace on sometime
 **04** แหะๆ .. จำกันได้มั้ยอ่าา .. ที่เราเคยโพส รับจ้างไปดูหนังไง  **40**

.. แต่ถ้าคุยกันรู้เรื่อง .. ไม่ต้องจ้าง ก็ไปนะเออออออ ..

**14** เนื่องจากเรางานเยอะมากกกกกกกกก .. และ ไม่ค่อยจะรับนัดใคร
(เอ๊ะ!! หรือไม่มีใครนัดหว่า 5555) แต่ก็ยังมีพี่ๆหลายๆคนที่กล้าหาญ แอดไลน์มา ทักอินบ๊อกมา แล้วคุย
ฮาาา .. ทุกคนพูดเหมิอนกันเลยนะ .. จะคุยกะน้องพี่ต้องใช้ความกล้าจริงๆ ติสขนาดนี้ ฮาาา  **30**

>> หลายๆคน ถ้าทักไลน์มาแล้วหนูไม่ตอบ คือ เราไม่ได้เป็นเพื่อนกันแล้วนะคะ ^^ แอดมาละไม่คุย/ แอดมาละทักทุกวัน
ให้รายงานตัวทุกวัน ให้ส่งรูปทุกวัน แต่แบบบ ไม่เคยนัดกันสักที ... บางทีหนูก็เพลียกับคนประเภทนี้นะ!!!  **13**

>> ขอโทษ เหมือนกัน ที่บางครั้ง ทำให้พี่ทำตัวไม่ถูก ฮาาา
>> หนูก็แค่เป็นตัวเอง ไม่อยากเสแสร้ง แอ๊บแบ๊ว ปั้นยิ้มไปวันๆอะเนอะ
>> เข้าใจเองว่า :: พี่คงอยากไปกับคนที่เต็มใจไปด้วยมากกว่า ไปแบบฝืนใจ อยากได้ค่าขนม ^^

วันเสาร์ก่อนนนน มีนัดแล้วนะ !!! พี่เค้านัดล่วงหน้าเกือบเดือน !!!
 **22** อ่านไม่ผิดหรอก .. เกือบเดือนจริงๆ .. จะนัดวันธรรมดา .. เราก็เกิดจะว่างแค่วันเสาร์อีก  **30**

เลยนัดไปดูฟรีแลนซ์ (ตามใจพี่) รอบบ่ายย ห้างริมเมืองย่านที่รถติดมว้ากกก ..

++ พี่ยืนยันว่า ไม่เบี้ยว ไม่เลท แน่นอน น้องสบายใจได้เลยยยยย ++

เรานัดกันบ่ายโมง หนังรอบบ่ายยี่สิบ ... หุหุ ... เนื่องจากแถวซื้อตั๋วยาวไปถึงดาวเสาร์
เราเลยอาสาซื้อตั๋วเอง .. ผ่านแอพ ตัดเงินจากบัตร ไวดี

เวลาผ่านไป ...... พี่ก็ยังไม่มา !!!!!!!!!!!

ไม่รู้ใครร้อนใจกว่ากัน ระหว่างเรากะพี่ผช.ที่นัดกันวันนี้
(และเราไม่เคยเห็นรูปพี่เค้ามาก่อน..รับนัดเพราะพี่เค้าไม่ตื๊อ ไม่จุกจิก เรื่องค่าจ้างไม่ได้คุยนะ แต่พี่เค้าบอกว่า อยากดูเรื่องนี้เลยชวนเฉยๆ ไม่ได้คาดหวังอะไรเลยยยยยย)

พี่เค้ารู้ดีว่า .. คนที่เลทนัด หรือ เบี้ยวนัดเรา จะต้องเจออะไรบ้าง
และเรามีกฎว่าจะไม่รับนัดใครเกิน 2 ครั้ง พี่เค้าเลยวิตกไปใหญ่

>>>> เลทนัดเราเกิน 30 นาทีแล้ว ... เราก็ไม่ได้โทรตามนะ ก็เล่นเกมรอชิวๆ <<<<

สรุปพี่เค้ามามิไซด์วินแหละ เพราะกลัวโดนเราวีน ฮาา  **10** เราขำหนักมากก ก็ไม่วีนนะ
บอกไปแล้ว รอได้ ไม่ต้องรีบ วันนี้อารมณ์ดี ..

พี่เลยเสนอว่า จะเลี้ยงขนมเป็นการขอโทษละกัน

ยิ้มหวาน เดินไปดูหนัง ... หนังน่าเบื่อมาก ... นั่งดูกันเรื่อยเปื่อยย

ไม่พูดคุย ไม่ถูกเนื้อต้องตัวกันเลยยย // เราก็ไม่รู้นะว่าเพราะอะไร แต่เราชอบนะ
แบบ วันนี้อยากชิลๆ (เพราะงานหนักมาทั้งเดือน/มีแต่เรื่อง) ไม่ค่อยอยากเฟค หรืองุงิด้วย ฮ่าาาา

หนังจบก็ไปหาอะไรกินกัน ... พี่เค้าน่ารักมากกก จะชวนไปแต่ร้านดีๆแพงๆ ฮาา
แต่เราไม่อยากอะ ... เลยเลือก S&P แทน ... คนน้อยดีมีน้ำปั่นด้วยย  **06**

กินข้างไปเมาท์มอยกันอยากออกรส .. คือมันดีมากนะ
เรารู้สึกเหมือนมากับพี่ กะเพื่อน ไม่ได้เหมือนมาเดทอะไรอะ

คุยเรื่องเรียน เรื่องงาน บ่นเรื่องหุ้น (ฮาาาา คือตลกมากกก ตลกร้ายชัดๆ ฮาาา)

Feel good มากนะ .. ใครที่อ่านมาถึงตรงนี้ .. ไม่รู้จะนึกด่าเราในใจรึป่าวว
ที่ดูเหมือนเฉยชากันมากกกก ..... แต่พี่เค้าน่ารักนะ .. ผอมสูง ^^ ..

ไม่รู้เราสวยมั้ยวันนั้น เราคิดว่าโทรมแล้วแหละ ใส่แว่น เสื้อเชิ๊ตขาสั้น เนิร์ดมากก
แต่พี่เค้าให้กำลังใจว่า .. ก็ไม่ได้โทรม ไม่ได้แย่นะ ..   **02** เขิลลลลลล

ก่อนเรียกเช็คบิล พี่เค้าก็แอบให้ค่าขนมเราแหละ !!!!!!
เราแอบ งง นะ ฮาาาา ..
แต่พี่เค้า งง กว่า ... **04** ...

แบงค์สีเทา ที่พี่แอบวางไว้ตรงที่วางแก้ว ... เราหยิบ แล้วก็คืนพี่ไป บอกว่า ไม่เอาาา ให้ทำไม
เค้าก็บอกว่า >> ไม่ให้ได้ไง ต้องให้สิ ละค่าตั๋วหนังเท่าไหร่ ??

ตลกอะ .. นั่นลั๊คเนอะ ฮาาา .. คนไม่เอาก็มา งง ใส่ตื๊ออยากให้รับให้ได้

งั้นเจอคนละครึ่งทาง ...

**03** หนูเลี้ยงหนัง .. ส่วนพี่ .. จ่ายค่าอาหาร .. วินวิน เนอะ .. **38**

ไว้ถ้าพี่อยากเจอหนูอีกคราวหน้า ค่อยจ้างละกัน ^^

ก็เดินเล่นเป็นเพื่อน พาพี่เค้าไปซื้อของ แล้วก็เดินไปส่งหน้าห้าง ..

Mission Completed ~ รู้สึกดีนะ ชิลมากกกก ~
ไม่แน่ใจว่าพี่เค้าจะรู้สึกดี หรือเบื่อ หรือเกลียด หรืออยากเจออีกรึป่าววว ฮาาาา

ไม่รับค่าขนมเพราะไม่ได้ และคุยกับพี่ก็สบายใจดีด้วย วันนี้สนุกดี หนูก็ไม่วีนด้วย
ที่สำคัญคือ .. พี่ไม่มือปลาหมึกใส่หนูเลย .. รู้สึกดีนะ .. เลยคิดว่าไม่ควรรับค่าขนมหรอก
เพราะวันนี้เหมือนพี่ไม่ได้อะไรจากหนูเล้ยยย

นอกจากความเกรียน ฮาาาาาา

:: พิมพ์ยาวไปแล้ว :: จบการบ้านแค่นี้ดีกว่าาา ::

ค่าหนัง 420.- ค่าข้าว 500กว่าป่ะ?? หนูไม่ได้เอาเปรียบพี่เนอะ  **36**
ถ้าพี่อยากเจอหนูอีก คราวหน้าเลี้ยงขนมหนูด้วยนะ ^^"

#ขอบคุณที่ใจดีสู้เสือค่ะ .. พี่ทำหนูขำมาก ที่ประหลาดใจขนาดนั้น ทั้งไม่โดนหนูวีนแล้วยังยิ้มให้อีก

::.. เชื่อรึยัง .. ว่าเงินอะซื้อเวลาของเราไม่ได้น๊าาา .. เน้นสบายใจด้วย แฮร่~ ..:

!! การบ้านนี้ออกจะอ่านละน่าเบื่อไปหน่อยเนอะ แต่เราก็รู้สึกยิ้มมุมปากอยู่น๊าา !!

** หนูไม่กัดนะคะ .. ถ้าพี่ไม่ปอดจนเกินไป .. จะลองคุยกันก็ได้ ^^ ยินดีจ้า **
...............................
ผู้หญิงหน้าตาธรรมดา
พูดจาตรงๆ
นมไม่มีซิลิโคน
กอดอุ่น..ตามหาคนจริงใจ

>> มาลองกอดกันมั้ยคะ ^^
...............................

Nu_ManJu

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 407
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
ชอบมากกกกกกกกกก 41

ไว้มาส่งอีกนะ เค้าชอบบบบบ **38**
In my new Version

จ๋องกระปิ๋ม

• Hero Member
  • People Like This 1128
การบ้านน่ารักจัง อ่านเพลินเลย  41

เข้าใจอารมณ์เงินซื้อความรู้สึกไม่ได้เลยค่ะ

ขอให้เจอพี่ๆน่ารักแบบนี้เยอะๆนะคะ
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

Be_Me

• Only you & me .. At someplace on sometime
**32** **32**

อ่านแล้วเหมือน แช่น้ำอุ่น บรรยากาศอุ่นๆพริ้วๆ สบายๆ

ขอบคุณที่แชร์การบ้านจ้า

ฟิล้ดแบบสบายๆ

ว่าแต่หนังฟรีแลนซ์มันน่าเบื่อขนาดนั้นเลยเหรอ

แนะนำให้ไปดูวันพุธค่ะ / เพราะตั๋วถูกจะคุ้มกว่า
พูดจาตรงๆ

Be_Me

**36**

ขอบคุณนะคะ ที่ไม่เบื่อ ^^
พูดจาตรงๆ

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734

แนะนำให้ไปดูวันพุธค่ะ / เพราะตั๋วถูกจะคุ้มกว่า

ถ้าเลือกจะดูฟรีแลนซ์ วันไหนก็ไม่คุ้มครับ
ดูฟรียังโมโห.....

เป็นการบ้ารที่น่ารักมากกกก จริงๆ นะ

ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

nobody58

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 100
ดูหนังในโรงภาพยนต์ คงน่ากลัว?
ทั้งหมัด ริ้น ไร และ มือ
หนุ่มๆคงต้องระวังตัวลีบบบบบ
ลีบจิงจิง
 **34**

การบ้านอ่านเพลินครับ

Be_Me

ถ้าเลือกจะดูฟรีแลนซ์ วันไหนก็ไม่คุ้มครับ
ดูฟรียังโมโห.....

เป็นการบ้ารที่น่ารักมากกกก จริงๆ นะ

5555555

พี่อะ ตล๊กกกกตลกกกกกกกก
คือ ถ้าโหลดบิทดูที่บ้าน จะโมโหกว่านี้นะคะ ^^"

ปล. เรื่องคนอกหัก ฟินมากกกกกกก // ไปดูคนเดียวตั้งแต่หนังเพิ่งเข้าแล้ว
หล่อทะลุจอออออ แอร้ยยยย

>> การบ้านน่ารักกกก แต่มะมีคัยรักเค้าเบยย แฮร่~
พูดจาตรงๆ

Be_Me

ดูหนังในโรงภาพยนต์ คงน่ากลัว?
ทั้งหมัด ริ้น ไร และ มือ
หนุ่มๆคงต้องระวังตัวลีบบบบบ
ลีบจิงจิง
 **34**

การบ้านอ่านเพลินครับ

หนู งง .. แต่ก็ ขอบคุณค่ะ
พูดจาตรงๆ

ooวายุoo

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
การบ้านนั่นลั๊คคมั่กค้าบบ อ่านไปยิ้มไป ชิวๆฟินๆเลย
 **02**
แค่..เงา