ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม...ผิดมากใช่ไหม ???...}}}}}}}  (อ่าน 6646 ครั้ง)

Nong-Dam

• Hero Member
  • People Like This 390
ทำไม...ผิดมากใช่ไหม ???...}}}}}}}
« เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 05:18:26 PM »
เห็นกระทู้ที่หาน้องๆ แล้วเน้นๆ บอกว่าไม่ขอน้องที่ ดำๆ
แล้วใจหายยยยยยยยย.......

ทำไมล่ะ ????? คนตัวดำ....ผิดมากเลยใช่ไหม  **40** **40**

**12** **12** **12** **12** **07** **07** **07** **07**

น้องดำก็ไม่ได้ดำมากมายอะไร ก็แค่..................

อย่ารังเกียจน้องตัวดำ.....ความรู้ต่ำเลยน๊าาาาาา

**01** **01**
อยู่อย่างไร้ตัวตน....

,,,,,

• Newbie
  • *
  • People Like This 25
Re: ทำไม...ผิดมากใช่ไหม ???...}}}}}}}
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 05:22:27 PM »
5555 ระบายได้น่ารักดีครับ
สักวันต้องเป็นของเรา

Nong-Dam

Re: ทำไม...ผิดมากใช่ไหม ???...}}}}}}}
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 05:25:47 PM »
5555 ระบายได้น่ารักดีครับ
สักวันต้องเป็นของเรา

ขอบคุณฮับ  **26**

เห็นกติไก่ เอ้ย.....กติกาที่หากันได้ยินแล้ว...ต ะ เ ตื อ น ไ ต....!!!!!  **07**

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 05:37:50 PM »
เห็นกระทู้ที่หาน้องๆ แล้วเน้นๆ บอกว่าไม่ขอน้องที่ ดำๆ

ทำไมล่ะ ????? คนตัวดำ....ผิดมากเลยใช่ไหม  **40** **40**

**12** **12** **12** **12** **07** **07** **07** **07**

น้องดำก็ไม่ได้ดำมากมายอะไร ก็แค่..................

อย่ารังเกียจน้องตัวดำ.....ความรู้ต่ำเลยน๊าาาาาา

เท่าที่เจอน้องดำตัวเป็นๆ
เขาเรียกว่า ผิวน้ำผึ้งครับ 41
m a k e    l o v e     n o t     w a r

Nong-Dam

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 05:42:20 PM »

เท่าที่เจอน้องดำตัวเป็นๆ
เขาเรียกว่า ผิวน้ำผึ้งครับ 41

ขอบคุณฮับพี่ nine_nine  **26**

เป็น น้ ำผึ้ ง ไ ห ม้ ซิค่ะพี่  **25**

อย่างนู่ ก็ประมาณ " สำลีเม็ดใน " เบยยยยย.....  **30** **30**

.Jasmine

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 40
  • Sexy
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 05:53:03 PM »
 **07** **07**คุณน้องดำยังดีนะคะ หุ่นสวยเชียว  ทางนี้นอกจากดำแล้ว ยังไขมันเยอะด้วย **07** **07**
ดูรูปโปรไฟล์หนูสิ  พี่จ้างเที่ยวเห็นรูปโปรไฟล์หนูแล้วหายเลย งง  มาก 55 **30** **30**

rip'

• **
  • People Like This 31
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 10:19:22 PM »
ลางเนื้อชอบลางยาครับ  **25**

แต่ผมนี่สีไหนก็ได้ **02**

~monin~

• People Like This 580
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 10, 2015, 11:19:04 PM »
การันตีว่าหุ่นดีอีกเสียง
เรื่องสีผิวต้องบอกก่อนสมัยนี้ขาวมาแรงจริงๆ
แต่เป็นเพราะเราวัดในหมู่ผญ.ด้วยกันรึเปล่า
ผิวสีไหนๆก็สวยค่ะ
หมั่นดูแลผิวให้เรียบเนียนดีกว่า
หุ่นดีก็ได้ใจไปเกินครึ่งแล้วนร้า **39**
เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

Nong-Dam

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 04:43:50 AM »
การันตีว่าหุ่นดีอีกเสียง
เรื่องสีผิวต้องบอกก่อนสมัยนี้ขาวมาแรงจริงๆ
แต่เป็นเพราะเราวัดในหมู่ผญ.ด้วยกันรึเปล่า
ผิวสีไหนๆก็สวยค่ะ
หมั่นดูแลผิวให้เรียบเนียนดีกว่า
หุ่นดีก็ได้ใจไปเกินครึ่งแล้วนร้า **39**

**06** ขอบคุณน้องนิลคนสวยนะคะที่มา อ ว ย กันขนาดดดดดดดดนักเจ้า **39** **39**

แต่เพราะสีผิวก็ทำให้เวลาเข้ากลุ่มกับเพื่อนๆ

เรากลายเป็นจุดเด่นจากปมด้อยของเราเบยยยย.... **30** **30**

Nong-Dam

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 05:04:21 AM »
**07** **07**คุณน้องดำยังดีนะคะ หุ่นสวยเชียว  ทางนี้นอกจากดำแล้ว ยังไขมันเยอะด้วย **07** **07**
ดูรูปโปรไฟล์หนูสิ  พี่จ้างเที่ยวเห็นรูปโปรไฟล์หนูแล้วหายเลย งง  มาก 55 **30** **30**

ไม่แน่นะคะ โปรไฟล์ที่มีเอาไว้แค่หลอกตาก็ได้ค่ะ **34** **11** **11**

ผีเสื้อแสยสวย ยังเกิดมาจากหนอนแก้วที่น่าเกลียดได้ฉันท์ใด

โปรไฟล์ภายนอกอาจดูไม่ดี แต่เนื้อแท้ข้างในอาจดีกว่าที่ตาเห็นค่ะ **04**

มั่นใจเข้าไว้ค่ะ **24** **38**

Nong-Dam

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 05:16:03 AM »

**11** เอ๊....แล้วลางสังหรณ์พี่คิดว่าอย่างไรล่ะคะ **40**

เพราะนู๋อาจหลอนนนนน..กว่าที่พี่คิดก็ด๊ายยยยย **30** **30**

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 02:14:40 PM »
หนอนกลายเป็นผีเสื้อ ตอนมันเป็นดักแด้ มันยังมีประโยชน์ โปรตีนสูง ให้คนนำมาทำเป็นอาหารได้ อร่อย อิอิ
โตมากลายเป็นผีเสื้อที่สวยงามยังไม่พอ ยังเป็นตัวผสมเกสรดอกไม้ให้ดอกไม้อื่นๆสวยงามอีกด้วย นับว่า
เป็นประโยชน์

ยังดีกว่าพวกปรสิต ที่เกิดมา ไม่เคยทำประโยชน์ใดๆ ดีแต่ เกาะ อาศัยสิ่งมีชีวิตอื่นไปวันๆ
แม้จะเป็น ปรสิต ชั้นดี  ก็คงเป็นได้เพียง แบคทีเรีย
จะทำให้เป็นประโยชน์ได้ ก็ต้องโดนคนหยิบเอามาทำเป็นปุ๋ยแปรรูปเป็นอินทรียวัตถุเท่านั้น

คหสต. การรู้จุดเด่นจุดด้อยของตนเองนับว่าเป็นสิ่งที่ดีนะคะ เราจะได้รู้ข้อดีข้อเสีย แล้วพัฒนาตนเองไปตามลำดับ
บางคนยังมองหาจุดเด่นจุดด้อยของตัวเองยังไม่เจอเลย แผนที่ชีวิตจะเดินไปยังไง ไปทางไหนก็ลำบาก มืดมนอับจนหนทาง
หายใจทิ้งไปวันๆ ชีวิตไม่พัฒนา แถมทั้งอยากเด่น แต่สิ่งแวดล้อมที่อยู่ไม่ได้ผลักให้ตนเองเด่น ก็คงต้องออกแรงพยายามเยอะกว่าคนอื่นหน่อย
วันๆเลยได้แต่จ้องดูชีวิตความเป็นไปของคนอื่น เก็บมาเป็นปม เห็นใครเด่นกว่า ก็พยายามดึงเค้าลงมา  **20**

อย่าไปคิดว่า ตนเองนั้นไม่ดี ไม่สวย หุ่นไม่ดี หรือแคร์คนอื่นที่มองเรามากเลยจ้า ชีวิตเราก็ไม่เป็นสุขค่ะ
อย่าไปแคร์ด้วยว่าใครจะพูดถึงเรายังไง ไม่มีใครจะรู้ดีไปกว่าตนเอง ขนาด นั่งขี้เรายังนั่งขี้คนเดียวเลย ! ใช่ม้า อิอิ

ปล.
" เราทำอะไร เป็นอย่างไร รู้อยู่แก่ใจตนเองดี  "
   ใครจะว่าเราอย่างไร ก็เหมือนโดนคนเอาโคลนมาสาดใส่ 
คิด่าตอนเขาสาด มีกระจกใสกั้นเราอยู่
เราเห็น เรารับรู้ แต่เราไม่เปื้อน ไม่เปียก แล้วเราจะไม่ทุกข์ใจ ~~
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

Nong-Dam

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 07:24:26 PM »
 **12**
หนอนกลายเป็นผีเสื้อตอนมันเป็นดักแด้ มันยังมีประโยชน์ โปรตีนสูง ให้คนนำมาทำเป็นอาหารได้ อร่อย อิอิ
โตมากลายเป็นผีเสื้อที่สวยงามยังไม่พอ ยังเป็นตัวผสมเกสรดอกไม้ให้ดอกไม้อื่นๆสวยงามอีกด้วย นับว่า
เป็นประโยชน์

ยังดีกว่าพวกปรสิต ที่เกิดมา ไม่เคยทำประโยชน์ใดๆ ดีแต่ เกาะ อาศัยสิ่งมีชีวิตอื่นไปวันๆ
แม้จะเป็น ปรสิต ชั้นดี  ก็คงเป็นได้เพียง แบคทีเรีย
จะทำให้เป็นประโยชน์ได้ ก็ต้องโดนคนหยิบเอามาทำเป็นปุ๋ยแปรรูปเป็นอินทรียวัตถุเท่านั้น

คหสต. การรู้จุดเด่นจุดด้อยของตนเองนับว่าเป็นสิ่งที่ดีนะคะ เราจะได้รู้ข้อดีข้อเสีย แล้วพัฒนาตนเองไปตามลำดับ
บางคนยังมองหาจุดเด่นจุดด้อยของตัวเองยังไม่เจอเลย แผนที่ชีวิตจะเดินไปยังไง ไปทางไหนก็ลำบาก มืดมนอับจนหนทาง
หายใจทิ้งไปวันๆ ชีวิตไม่พัฒนา แถมทั้งอยากเด่น แต่สิ่งแวดล้อมที่อยู่ไม่ได้ผลักให้ตนเองเด่น ก็คงต้องออกแรงพยายามเยอะกว่าคนอื่นหน่อย
วันๆเลยได้แต่จ้องดูชีวิตความเป็นไปของคนอื่น เก็บมาเป็นปม เห็นใครเด่นกว่า ก็พยายามดึงเค้าลงมา  **20**

อย่าไปคิดว่า ตนเองนั้นไม่ดี ไม่สวย หุ่นไม่ดี หรือแคร์คนอื่นที่มองเรามากเลยจ้า ชีวิตเราก็ไม่เป็นสุขค่ะ อย่าไปแคร์ด้วยว่าใครจะพูดถึงเรายังไง ไม่มีใครจะรู้ดีไปกว่าตนเอง ขนาด นั่งขี้เรายังนั่งขี้คนเดียวเลย ! ใช่ม้า อิอิ

ปล.
" เราทำอะไร เป็นอย่างไร รู้อยู่แก่ใจตนเองดี  "
   ใครจะว่าเราอย่างไร ก็เหมือนโดนคนเอาโคลนมาสาดใส่ 
คิด่าตอนเขาสาด มีกระจกใสกั้นเราอยู่
เราเห็น เรารับรู้ แต่เราไม่เปื้อน ไม่เปียก แล้วเราจะไม่ทุกข์ใจ ~~

ตอนมันเป็นดักแด้ มันยังมีประโยชน์ โปรตีนสูง ให้คนนำมาทำเป็นอาหารได้ อร่อย

>> หนอนแก้วเอามาทำอาหารไม่ด๊ายยยยยยค่ะ......ไม่อาหย่อย !!  **08**

วันๆเลยได้แต่จ้องดูชีวิตความเป็นไปของคนอื่น เก็บมาเป็นปม

>> ตะเตือนเบยยยยย......เฉียวฉันหลัง ว า บ บ บ บ บ บ บ  บ........  **12**

อย่าไปคิดว่า ตนเองนั้นไม่ดี ไม่สวย หุ่นไม่ดี หรือแคร์คนอื่นที่มองเรามากเลยจ้า ชีวิตเราก็ไม่เป็นสุขค่ะ

>> น้องดำไม่ซีเรียสมากหรอกค่ะ..... แค่ตั้งทู้เล่น ข ำ ๆ..... แต่สงสัยจะขำไม่ออกกกกกกก.....  **21**

ตอบเป็นวิชาการมากเลยยยยยย......  **25** **36**

แต่ก็ขอบคุณนะคะ  **26** จุดชนวนต่อมความคิดได้อีก 1 ต่อมเลยค่ะ  **02** **06**

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 07:53:21 PM »
วั้ยยยยยย เค้าลืมไป ว่า หนอนแก้ว กิงมะดั้ยยยยย

น้องหนอนแก้วกัดกินแต่ยอดอ่อน ใบอ่อน เป็นตัวเกาะดีดีนี่เอง  **25** 55555555

แต่ตอนโต เป็น ผีเสื้อกลางคืน คงสวยน่าดู อิอิ  **34**

ที่กินได้ อาหย่อยหวานมัน โปรตีนสูง มีประโยชน์ คือ หนอนไหม
ต่างหาก  **34**

เค้าพิมมั่วๆอีกระะะ 5555 บรั๊ยยยยยย ขอวาร์ปแพร๊บบบบ อิอิ **24** **24** **24**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

rip'

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 08:46:54 PM »

**11** เอ๊....แล้วลางสังหรณ์พี่คิดว่าอย่างไรล่ะคะ **40**

เพราะนู๋อาจหลอนนนนน..กว่าที่พี่คิดก็ด๊ายยยยย **30** **30**

เรื่องสีผิว ต้องมี ลางสังหรณ์ด้วยเหรอคับ  **40**

Nong-Dam

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 09:00:08 PM »

เรื่องสีผิว ต้องมี ลางสังหรณ์ด้วยเหรอคับ  **40**

**25** ลืมไปค่ะ เขาเรียกว่า .... ม โ น นึ ก......  **34**

นึกไว้ว่าประมาณนี้ แต่พอเจอจริงๆ....  **08** .... จุกเบยยยยยย  **30**

rip'

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 10:14:57 PM »

**25** ลืมไปค่ะ เขาเรียกว่า .... ม โ น นึ ก......  **34**

นึกไว้ว่าประมาณนี้ แต่พอเจอจริงๆ....  **08** .... จุกเบยยยยยย  **30**

มันอยู่ที่ความเนียนครับ  **34**

Nong-Dam

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 11, 2015, 10:50:10 PM »

มันอยู่ที่ความเนียนครับ  **34**

**02** **02** เ นี ย น ประมาณนี้พอไหมคะ....

**11** **11** **11** **11**

rip'

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 12, 2015, 01:13:04 AM »

**02** **02** เ นี ย น ประมาณนี้พอไหมคะ....

ผ่าน ฮะ เรียบเนียน ไม่เป็นตุ่ม **30**
 **11** **11** **11** **11**