ผู้เขียน หัวข้อ: เจอแต่หลอกลวง เหนื่อยใจ (แชร์ประสบการ์ณค่ะ)  (อ่าน 6228 ครั้ง)

Tabby.Cat

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
 **07**
สวัสดีค่ะ อยากจะแชร์ประสบการ์ณที่หาคนดูแลในเว็บนี้ บอกเลยนะ ตาดีได้ตาร้ายเสียค่ะ แต่ส่วนใหญ่เจอแต่หลอกลวงทั้งนั้น
หนูอยู่ในเว็บนี้มานานนะค่ะ บางคนโชคดีเจอคนดีไป บางคนโชคร้ายเจอไม่ดีไป แต่หนูเจอร้ายถึง 2 ครั้ง ท้อละค่ะ บอกเลย หาถึง 5 ครั้ง ก็ไม่ได้เรื่อง ก็ไม่ได้ขออะไรเยอะแยะนะค่ะ น้อยมากด้วยซ้ำ ขอแค่ประทังชีวิตหนูกะลูกทั้งเดือนก็พอละค่ะ

ประสบการ์ณแรกนะค่ะ คุยทาง mail ค่ะ หลังจาก ok ข้อตกลง ก็คุยไลน์กัน พี่เค้าบอกว่าจะช่วยหนูก่อน คือเป็นการโอนเงินให้ เพราะหนูเดือดร้อนจริงๆ ค่ะ แต่หนูไม่ได้ขอนะ พี่เค้าให้เอง ผ่านไป 2 วันพี่เค้าบอกจะโอนมาให้ หนูนึกนะ ยากละ ไม่โอนหรอก แต่แกล้งถามไปงั้นละ พี่เค้าบอกว่าฝากลูกน้องไปโอนแล้ว จน 2 ทุ่มก็ไม่มี sms ว่าเงินเข้า ก็สรุปว่าหลอกค่ะ ไม่มีให้จริงๆ อย่ามาหลอกให้รอ แต่โชคดีไม่ได้เสียตัวอะไร แต่เสียความรู้สึกค่ะ แต่ก็จบหนูไม่ยุ่ง

ประสบการ์ณ 2 พี่คนนี้ก็อายุเยอะนะ แต่ยังี พี่เค้าเป็นม้ายค่ะ ทำงานดีมาก ดูแล้วคือ ีมากๆ ค่ะ พี่เค้าตกลง จะดูแลหนู แล้วก็นัดเจอคุยกันก่อนแล้ว และหลังจากนั้น พี่เค้าชวนไปห้องพักเค้าที่นครปฐมค่ะ หนูก็ ok เพราะถือว่าพี่เค้าจะดูแลแล้ว แล้ววันนั้นหนูไม่สบายเป็นไข้ พี่เค้าก็ดูแลดีนะคะ หาข้าวให้กิน หลังจากนั้นเพราะมีอะไรกันไปแล้ว พี่เค้าบอกว่า สิ้นเดือนจะโอนให้ครึ่งนึง ส่วนอีกครึ่ง โอนวันที่ 15 ค่ะ หนูก็ ok นะค่ะ เชื่อใจพี่เค้า หนูก็กลับบ้านช่วง เพราะต้องรีบไปซักผ้า เดวไม่มีชุดทำงานใส่ พี่เค้าก็ตื้อนะ อยากให้ค้างก็ค้างค่ะ เสร็จเค้าให้ค่ารถกลับมา คุยไลน์ปกตินะ จนถึงสิ้นเดือนพี่เค้าเงียบ บล๊อกไลน โทรไปตัดสายทิ้ง ไม่ยอมคุย คือหนูทำผิดอะไรอะ เป็นแค่คนรองรับอารมณ์แค่นั้นหรอ หนูร้องไห้เลยนะตอนนั้น ไม่คิดว่าจะทำกันขนาดนี้ ไม่ให้ก็บอกตรงๆ ไม่มีก็คุยมาจะไม่ยุ่งอีก หนูเลยตัดใจปล่อยพี่เค้าไป กำลังจะเอาเงินที่พี่เค้าให้ไปจ่ายค่าเทอมลูก ความคิดพังหมด หนูไปต่อไม่ถูกเลยค่ะ เสียตัวเงินก็ไม่ได้ ได้แต่ค่ารถ  **07**

ประสบการ์ณ 3 เพิ่งผ่านไปหมาดๆ พี่คนนี้ เป็นวิศวะค่ะ รับเหมาเอง ทำกับบริษัทด้วย คุยมา 2 อาทิตได้ ตกลงกันทุกอย่าง พี่เค้า ok นะ โทรหาตลอด ไลน์ตลอด พี่เค้าบอกจะสร้างฝันให้หนูเอง แต่ตอนนั้นก็กังวลกลัวเป็นเหมือนคนก่อน แต่พี่เค้าบอกไม่ต้องกลัว ไม่กังวล พอคุยจนรู้สึกไว้ใจเชื่อใจ หนูก็นัดกับพี่เค้า พี่เค้าก็พาเปิดห้องและพาไปทำธุระต่อ พี่เค้าน่ารักนะ อยู่รอจนเลิกงาน พาไปทำธุระทั้งๆที่ไม่ใช่ธุระของพี่เค้า และจะพาไปทะเลวันอาทิตย์ ซึ่งก็นัดกันตกลงแล้ว ว่าจะมารับกี่โมงอะไรยังไง แล้วพี่เค้าก็ ok เรื่องลูกหนูด้วย จะช่วยหนูในเรื่องที่หนูเดือดร้อนทั้งหมดคะ หนูก็ดีใจรอดตายแล้วเรา หลังจากวันนั้นพี่เค้าก็เงียบคะ โทรไปไม่รับสาย ไลน์ไปไม่ตอบ ปล่อยให้หนูรอจะไปทะเล หนูนั่งร้องไห้ อีกแล้ว โดนอีกแล้วหรอ

ทำไมอะ ทำอะไรผิดอะ หนูเดือดร้อนจริงๆ ทำไมต้องมาทำมาใจร้ายกับหนูด้วยละ ถ้าหนูไม่เดือดร้อนนะ หนูจะไม่ยุ่งกับเว็บนี้เลยจริงๆ รู้ทั้งรู้นะ ว่ามันเสี่ยงมาก แต่ต้องเสี่ยงดู แต่ป้องกันนะ แต่ยังว่าเงินเค้า เค้ามีสิทธิ์จะให้ไม่ให้ก็ได้ ได้ตัวไปแล้วนิ ไม่ให้ก็ไม่แปลก กินฟรีไป แต่ความรู้สึกที่เสียไป มันเอามาไม่ได้แล้วนะ หลายคนที่คุยกะหนู สเปคไม่ใช่ก็ผ่านไปคือจบ บางคนคุยกะหนูเรื่อยๆ กั๊กหนูไว้ สุดท้ายก็กลับไปดูแลคนเก่าอย่างเดิม ที่หนูเคว้งเลย หนูคนนะ มีหัวใจมีความรู้สึก ขอแค่เดือนละ 10,000.- ไม่มากไปใช่มั้ยอะ ทำไมต้องใจร้ายกะหนูด้วยละ พอหนูไม่สนก็ง้อ ตื้อ พอหนูสนก็ทิ้งเคว้ง หนูไม่สนุกด้วยหรอกนะ จะกินฟรีไปหาข้างหน้าเหอะค่ะ เหนื่อยเพราะหา พอหาก็โดนกินฟรี ไม่มีความยุติธรรมเลย ก็รู้ว่าเสี่ยงสูงมาก ถ้าได้ดีก็คุ้มคะ บอกเลย ถ้าได้ไม่ดีเสียฟรีไป แถมไม่ได้อะไรเลย มีแต่เสียกับเสียเท่านั้น เพราะฉะนั้นขอเตือนสาวๆ ที่กำลังหาคนดูแลนะคะ อย่าพยายามให้โอนเงิน รับกันต่อหน้านี่ละคะ มันใจกว่าค่ะ จะโอนเงินไม่ต้องนะค่ะ ถ้าจะให้โอนหาที่มันแจ้งเราได้ว่า เงินเข้าแล้วเท่าไหร่ หนูใช้วิธีนี้จะรู้เลยว่า เงินเข้าไม่เข้า แจ้งรอตลอดคะ นี่ละค่ะ ประสบการณ์หนู ที่โดนมาเต็มๆ ไว้ใจเร็วเกินไป สุดท้ายโดนกินฟรี ไม่คิดว่าจะเจอกับตัวเองด้วย ขอให้ระวังกันด้วยนะคะ เตือนเพราะห่วง เพราะเดือดร้อนกันทั้งนั้นคะ อย่างน้อยเป็นอุทาหรณ์ของหลายๆคน มันเป็นประโยชน์ในการระวังตัวให้มากขึ้น พอเจอที่แจ้งผู้คนเยอะๆ เลี่ยงการโอนเงิน ให้ส่งรับเงินกันต่อหน้าแทนคะ อย่าเพิ่งมือไวใจเร็วนะค่ะ จะไม่ได้โดนกินฟรี ต่างจังหวัดเป็นไปได้ก็ไม่ต้องไปนะ อันตรายคะ ไปก็ไปกลางวันนะ ขอเตือนคะ!!

หนูขอแค่ได้มีใช้กินกะลูก ให้พอทุกเดือน ใช้หนี้ไหวให้พอทุกเดือนก็พอละคะ ส่วนรถ คอนโด ไม่เคยคิดอยากได้ ไม่ตายหาเองได้ในอนาคตคะ แต่สิ่งที่ได้รับกลับมา เจ็บใจที่สุด

ถามว่าเสียใจมั้ย เสียใจค่ะ เสียความรู้สึกมากๆ เอาความเดือดร้อนของคนอื่นมาล้อเล่น ได้แล้วทิ้งเคว้ง ลองคิดกลับกัน ถ้าเป็นลูกหลานพวกเค้าแล้วมาโดนแบบนี้ เจ็บใจพอกันค่ะ เสียตัว เสียใจ เสียความรู้สึก เราเดือดร้อน ก็ตอบแทนเต็มที่นะ แต่ทำไมมาแบบนี้ พอละ สิ่งอยากระบายก็มีเท่านี้ละคะ ขอบคุณคะ สวัสดีค่ะ  **12**  **38**

.Jasmine

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 40
  • Sexy
Re: เจอแต่หลอกลวง เหนื่อยใจ (แชร์ประสบการ์ณค่ะ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 15, 2015, 11:59:57 AM »
ก็เป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้ชีวิตดีขึ้นๆนะคะ

หาคนดูแลไม่ง่ายหรอกค่ะ กว่าจะเจอคนที่เค้าพอใจเรา เราพอใจเค้า ีๆค่ะในนี้น่ากลัวเยอะไว้ใจใครง่ายๆไม่ได้หรอกค่ะ แต่พี่น่ารักๆก็ยังมีให้เจออยุ่น๊าา  **38** **38**

Tabby.Cat

• Newbie
  • *
Re: เจอแต่หลอกลวง เหนื่อยใจ (แชร์ประสบการ์ณค่ะ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 15, 2015, 12:04:28 PM »
ก็เป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้ชีวิตดีขึ้นๆนะคะ

หาคนดูแลไม่ง่ายหรอกค่ะ กว่าจะเจอคนที่เค้าพอใจเรา เราพอใจเค้า ีๆค่ะในนี้น่ากลัวเยอะไว้ใจใครง่ายๆไม่ได้หรอกค่ะ แต่พี่น่ารักๆก็ยังมีให้เจออยุ่น๊าา  **38** **38**

ขอบคุณนะค่ะ ขอให้เจอสักที เหนื่อยมานานแล้ว สู้ๆ

myman

• Full Member
  • People Like This 61
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 15, 2015, 12:08:31 PM »
อ่านแล้วก็สงสารคับ ผมขอแสดงความคิดเห็นในมุมมองขแงผู้ชายคนหนึ่งนะครับ

ที่ผมเห็นมาส่วนใหญ่ คนที่คบกันด้วยเงิน คบกันได้ไม่นานหรอกคับ เหตุผลหลักๆคือ"เงิน" ไม่ใช่"ใจ" ฉะนั้นคุณต้องพร้อมรับมือกับสิ่งที่จะเกิดขึ้นให้ดี โดยธรรมชาติแล้ว ไม่มีใครอยากเสียเงินให้กับอะไรที่เราไม่ชอบ เหมือนไปซื้อเสื้อผ้าในห้าง ถ้าคุณไม่ชอบคุณก็คงไม่อยากเสียตังออกไปถูกไหมครับ นี่ก็ไม่ต่างกันผู้ชายก็จะคิดว่า"เรื่องอะไรที่เราจะต้องไปเสียเงินให้กับใครก็ไม่รู้ แฟนก็ไม่ใช่"
สุดท้ายแล้วไม่ว่าจะคบกันด้วยสถานะอะไรเรื่องของความรู้สึกที่ดีต่อกันนั้นสำคัญกว่าเรื่องของเงินทองครับ เพราะคนที่จะจ่ายเงินเขาก็ต้องคิดว่าวันนึงถ้าเขาไม่มีเงิน คุณจะคบเขาไหม และคุณสามารถให้คำตอบตัวเองได้หรือเปล่าครับว่า ถ้าวันนึงเขาไม่มีเงิน คุณจะทำยังไง? คุณจะคบเขาต่อไหม?
เพราะคนที่จะให้เงินกับคุณ เขาคิดแบบนี้ครับ เลยกลายเป็นไม่มีใครอยากควักเงินให้กับคนที่รู้จักผ่านเว็บไซต์ มันเลยกลายเป็นว่า "หาความจริงใจไม่มี"

หวังว่าข้อความของผมคงมีประโยชน์ต่อเจ้าของกระทู้นะครับ ไม่มากก็น้อย

อ่านแล้วก็สงสารนะ เข้าใจว่าคนที่โดนหลอกมันเป็นยังไง แต่อยากให้คุณระวังตัวให้มากกว่านี้ครับ

ยังไงก็ของให้ผ่านอุปสรรค์ทั้งหลายไปได้ด้วยดีนะครับเพราะ"ปัญหา มีไว้ข้ามผ่าน"

เอาใจช่วยครับ  **38**
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ

Tabby.Cat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 15, 2015, 12:51:53 PM »
อ่านแล้วก็สงสารคับ ผมขอแสดงความคิดเห็นในมุมมองขแงผู้ชายคนหนึ่งนะครับ

ที่ผมเห็นมาส่วนใหญ่ คนที่คบกันด้วยเงิน คบกันได้ไม่นานหรอกคับ เหตุผลหลักๆคือ"เงิน" ไม่ใช่"ใจ" ฉะนั้นคุณต้องพร้อมรับมือกับสิ่งที่จะเกิดขึ้นให้ดี โดยธรรมชาติแล้ว ไม่มีใครอยากเสียเงินให้กับอะไรที่เราไม่ชอบ เหมือนไปซื้อเสื้อผ้าในห้าง ถ้าคุณไม่ชอบคุณก็คงไม่อยากเสียตังออกไปถูกไหมครับ นี่ก็ไม่ต่างกันผู้ชายก็จะคิดว่า"เรื่องอะไรที่เราจะต้องไปเสียเงินให้กับใครก็ไม่รู้ แฟนก็ไม่ใช่"
สุดท้ายแล้วไม่ว่าจะคบกันด้วยสถานะอะไรเรื่องของความรู้สึกที่ดีต่อกันนั้นสำคัญกว่าเรื่องของเงินทองครับ เพราะคนที่จะจ่ายเงินเขาก็ต้องคิดว่าวันนึงถ้าเขาไม่มีเงิน คุณจะคบเขาไหม และคุณสามารถให้คำตอบตัวเองได้หรือเปล่าครับว่า ถ้าวันนึงเขาไม่มีเงิน คุณจะทำยังไง? คุณจะคบเขาต่อไหม?
เพราะคนที่จะให้เงินกับคุณ เขาคิดแบบนี้ครับ เลยกลายเป็นไม่มีใครอยากควักเงินให้กับคนที่รู้จักผ่านเว็บไซต์ มันเลยกลายเป็นว่า "หาความจริงใจไม่มี"

หวังว่าข้อความของผมคงมีประโยชน์ต่อเจ้าของกระทู้นะครับ ไม่มากก็น้อย

อ่านแล้วก็สงสารนะ เข้าใจว่าคนที่โดนหลอกมันเป็นยังไง แต่อยากให้คุณระวังตัวให้มากกว่านี้ครับ

ยังไงก็ของให้ผ่านอุปสรรค์ทั้งหลายไปได้ด้วยดีนะครับเพราะ"ปัญหา มีไว้ข้ามผ่าน"

เอาใจช่วยครับ  **38**

ขอบคุณนะค่ะ หนูอาจจะมองเร็ว ตัดสินใจเร็วไปหน่อย ต่อไปก็จะระวังให้มากขึ้นคะ ขอบคุณนะค่ะ สำหรับคำแนะนำดีๆ

Tabby.Cat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 15, 2015, 01:15:29 PM »
   ในนี้ ผมว่าพวกจิตวิทยาสูงเยอะ คือ จะอ่านผู้หญิงออกว่าแบบไหน หลอกง่าย   ประเด็นง่ายๆคือ 
   ช่วงแรกๆ  ตกลงอะไร อย่าเป็นแค่ลมปาก ถ้าจะขึ้นเตียง ให้เขาจ่ายหน้างาน   อย่าไปเกรงใจ เพราะสุดท้าย จะได้แค่มาบ่นในเวปว่าโดนหลอก   
   หลังจากรู้แล้วว่าเขาเป็นอย่างไร ค่อยวางใจ เรื่องเงินๆทองๆ  อย่าไปใช้ "ใจ"บ้าบอคอแตก  พวกนี้ มันเข้ามาหลอกผู้หญฺิงโง่ๆ โลกสวยมากกว่าครับ   
   รู้เขา รู้เรา รบร้อยครั้ง ชนะร้อยครั้ง 
     **25**

ขอบคุณค่ะพี่ สำหรับการเตือนสติหนู ต่อไปจะระวังตัวให้มากขึ้นค่ะ

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• Hero Member
  • People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2015, 02:49:51 PM »

ต้องทำใจ ณ ที่แห่งนี้ เผื่อไว้เลย ว่า ....

"  ทุกอย่าง คือ การแลกเปลี่ยน  "   **07**

> > เงิน มา ผ้าหลุด เท่านั้น ! ไม่โอนก่อนโอนหลัง จ่ายสดเห็นเงินเป็นๆ

และ " ตาดีได้ ตาร้ายเสีย .. "
> > รู้หน้าไม่รู้ใจ เราต้องระวังตรงนี้ให้มากๆ

**22**

สู้ๆๆๆงัฟ  **24**

**24**

• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

Tabby.Cat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 15, 2015, 03:16:03 PM »

ต้องทำใจ ณ ที่แห่งนี้ เผื่อไว้เลย ว่า ....

"  ทุกอย่าง คือ การแลกเปลี่ยน  "   **07**

> > เงิน มา ผ้าหลุด เท่านั้น ! ไม่โอนก่อนโอนหลัง จ่ายสดเห็นเงินเป็นๆ

และ " ตาดีได้ ตาร้ายเสีย .. "
> > รู้หน้าไม่รู้ใจ เราต้องระวังตรงนี้ให้มากๆ

**22**

สู้ๆๆๆงัฟ  **24**

**24**

ขอบคุณนะค่ะ  **26** **26** **26**

vapor2w

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 41
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 15, 2015, 03:41:57 PM »
ไม่รุ้สิว่าอย่างไร รู้แต่ว่าใครเอาเปรียบเพศแม่นี่มันเดียรัจฉานแท้ๆ ว่ามั๊ย?
 **05**
ให้กำลังใจละกัน
 **06**  **06**  **06**  **06**

Tabby.Cat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 15, 2015, 04:05:48 PM »
ไม่รุ้สิว่าอย่างไร รู้แต่ว่าใครเอาเปรียบเพศแม่นี่มันเดียรัจฉานแท้ๆ ว่ามั๊ย?
 **05**
ให้กำลังใจละกัน
 **06**  **06**  **06**  **06**

ก็จริงนะค่ะ คิดแล้วก็ปรี๊ดนะค่ะ ยังไงก็ขอบคุณนะค่ะ  **26**