ผู้เขียน หัวข้อ: เคยไหมที่รู้สึกดีๆกับพี่ที่เรารับงานด้วย  (อ่าน 3515 ครั้ง)

Science

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 29
เจอพี่มาก็หลายคนนะคะ แต่ก็ไม่เคยรู้สึกชอบใคร จนได้มาเจอพี่คนนี้  **02** เจอกันมา 5 ครั้ง มีความสุขทุกครั้งที่อยู่ด้วยมีเรื่องอะไรคุยกันมากมายจนรู้สึกว่าตัวเราเองชอบพี่เค้ามาก ทักไลน์พี่เค้าทุกวัน บางวันแกล้งไม่ทัก พอพี่เค้าทักมาก็ดีใจ มีใครเคยมีอาการแบบนี้บ้างไหมค่ะ **40** เศร้าแป๊ป **12**

.Jasmine

• **
  • People Like This 40
  • Sexy
Re: เคยไหมที่รู้สึกดีๆกับพี่ที่เรารับงานด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 08:05:34 PM »
เศร้าทำไมคะ ต้องดีใจสิ ได้เจอคนที่เรารู้สึกดีด้วยแบบนี้  อย่าเศร้าๆ  **04**  เจอกันหลายครั้งแบบนี้แสดงว่าต่างคนก็ต่างพอใจกันแน่ๆเรย    41 41

Science

• **
Re: เคยไหมที่รู้สึกดีๆกับพี่ที่เรารับงานด้วย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 17, 2015, 08:37:07 PM »
เศร้าทำไมคะ ต้องดีใจสิ ได้เจอคนที่เรารู้สึกดีด้วยแบบนี้  อย่าเศร้าๆ  **04**  เจอกันหลายครั้งแบบนี้แสดงว่าต่างคนก็ต่างพอใจกันแน่ๆเรย    41 41
ขอบคุณนะคร้า  **02** ก็ได้แต่รออะค่ะว่าพี่เค้าจะว่างเมื่อไหร่ อยากใช้เวลาที่อยู่ด้วยกันให้มีความสุขมากที่สุด **02**

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2015, 02:49:00 PM »
หลายๆ ครั้ง ที่ได้เจอน้องที่อยู่ด้วยแล้วมีความสุข อยากพบอยากเจอ อยากใกล้ชิดน้อง
บ่อยๆ นี่คือเสน่หืของงานที่นี่มังครับ ไม่ว่าผู้จ้าง หรือผู้ถูกจ้าง มันคงต้องมีอารมณ์ ความรู้สึก
แทรกเข้ามาในการจ้างเสมอ ขนาดว่าผมไร้ใจแล้วนะ.....
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

job314

• **
  • People Like This 8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2015, 11:21:45 PM »
พี่ก็เคยมีแบบนี้นะครับเจอกัน 4-5 ครั้งไม่คิดว่าแค่มานอนกัน ไปเที่ยวกินข้าวดูหนัง ตอนนั้นน้องอยู่มหาลัยแถวเส้นบางนา ตอนนี้มือถือพี่หายไม่ได้ติดต่อเป็นปีเลย เสียใจมากทุกวันนี้ รอๆๆนะ เผื่อจะเจอกัน

leklek

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 01:17:52 AM »
พี่เคยเจอจนหลงรักเลยอะ แต่เค้ามีแฟนอยู่แล้ว สุดท้ายนัดกันจะไปทะเลกันเป็นครังแรก จากที่คบกันมา 6 เดือน ใกล้ถึงวันนัดเค้าบอกว่ากำลังมีน้องกับแฟน โอ้โหใจสลายเลย เหมือนสูญเสียอย่างมาก เค้าเคยบอกว่าถ้าแฟนเค้ามีธุรกิจดีขึ้นเค้าจะเลิกและจะมีลูกเปนครอบครัว ก็ถึงเวลาจบข่าว

chuyot1

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 07:34:04 AM »
สมาชิกเว็บนี่ต่างเจอประสบการณ์หลากหลายที่เกิดขึ้นเพราะ "ไม่ไร้ใจ"

บางทีมันก็รู้สึกเป็นความสุขที่ได้อยู่ด้วยกัน แต่บางครั้งก็มีความเจ็บปวดแอบแฝงอยู่ เพราะรู้ทั้งรู้ว่า ในไม่ช้า ความสุขนี้จะต้องจบสิ้นลง

ต่อให้รู้ล่วงหน้า แต่ก็ไม่อาจเตรียมใจไว้ได้

~monin~

• People Like This 580
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 09:41:47 AM »
เป็นความสุข ที่ปนความเสียใจอยู่ปลายทาง
ไม่อยากไร้ใจ เพราะอยากซึมซับในช่วงเวลาดีดี
ต้องดึงสติตัวเองตลอดว่าควรมี ขอบเขต  **19**
เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

kua12

• Sr. Member
  • People Like This 114
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 29, 2015, 11:10:38 AM »
เป็นธรรมดาครับ เจอกันคุยกันมีอะไรกัน ถ้าถูกใจกันมีใจให้กัน อยู่ด้วยกันแล้วมีความสุข

ก็อยากคบกันอยู่ด้วยกันนานๆ ซึ่งบางครั้งก็เป็นไปไม่ได้ จากหลายๆสาเหตุทั้งสองฝ่าย

เจอน้องๆมาเยอะ ที่ชอบประทับใจก็เจอกันบ่อยหน่อย แต่ก็ต้องคอยห้ามใจไม่ให้หลงรัก

แต่บางครั้งก็ทำไม่ได้เหมือนกันนะ อิอิ

อย่างตอนนี้เจอน้องเรียนมอ.รังสิตปี1 น่ารักถูกใจมาก เจอกันบ่อยหลายครั้งแล้ว

สงสัยคงคบกันนานแน่ๆ

Science

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2015, 06:17:52 AM »
ได้มีโอกาสเจอพี่อีกครั้ง วันจันทร์ที่ 28/09/58  ตลอดเวลาที่อยู่ด้วยกันก็มีความสุข เฮฮา กันไปค่ะ ถึงเวลาก็แยกย้าย แต่หลังจากเย็นวันนั้นพี่ก็เงียบหายไป ไลน์ไปหาไม่อ่าน ไม่ตอบกลับ ทั้งๆที่คุยกันว่าจะเจอกันวันพุธที่ 30 ก็เลยไม่เข้าใจว่าเป็นอะไร ถ้าพี่ได้เข้ามาอ่าน** มีอะไรทำไมไม่บอก** จากปกติคุยกันทุกวันแต่อยู่เงียบไปแล้วนี้  ขอเศร้าแป๊ป **21**