ผู้เขียน หัวข้อ: มีห้องนั่งเล่นด้วย...น่ารักจัง ^_^  (อ่าน 56355 ครั้ง)

Older Sister

• Hero Member
  • People Like This 63
  • "I think to myself... What A Wonderful World >_< "
มีห้องนั่งเล่นด้วย...น่ารักจัง ^_^
« เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 10:24:49 AM »
ย้ายบ้านมาอยู่ที่นี่ดีกว่า...น่าจะเข้า concept เรา...
สบาย...สบาย...ถูกใจก็คุยกันไป...คุยกันไป... ^_^
lalalalala...Happy Sunday.... 41
อารมณ์...ความรัก...ความรู้สึก... ^_^

• "I think to myself... What A Wonderful World >_< "
Re: มีห้องนั่งเล่นด้วย...น่ารักจัง ^_^
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 03:04:22 PM »
 **39** บ้านนี้มีรัก...คง concept เดิมๆ...อิอิ...
ชวนพวกพ้องน้องพี่มากันอย่ารอช้า...
มี Welcome Drink สำหรับทุกคนจ้า... **06**
อารมณ์...ความรัก...ความรู้สึก... ^_^

pich

• Full Member
  • People Like This 7
Re: มีห้องนั่งเล่นด้วย...น่ารักจัง ^_^
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 03:35:04 PM »
มาแร้ววววววววววววว

ขอ หนึ่ง ดริ๊ง ค๊าาาาาาาาาา

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 07:27:49 PM »
 **34** ความโชคดีมีอยู่เสมอและความโชคดีสามารถเป็นของเราด้วยวิธีง่ายๆ

ถ้าเราพูดภาษาที่ดีๆ บ่อยๆ ความโชคดี โอกาสดีๆเกิดขึ้นได้กับทุกคน

"ขอบคุณ" และ "ซาบซึ้งในพระคุณ" ให้ใช้สองคำนี้บ่อยๆแล้วจะพบกับสิ่งดีๆในชิวิต

เพราะหากมีเหตุการณ์ที่ไม่ดี ไม่ถูกใจเกิดขึ้นแล้วเราคิดไม่ดี พูดไม่ดี

ก็เท่ากับใจเสีย ใจไม่ดี แล้วสิ่งที่ไม่ดีก็จะเกิดขึ้นเรื่อยๆเหมือนลูกโซ่ เป็นกฏธรรมชาติ

ภาษาที่ไม่ดี เช่น คำพูดด่าว่าแสดงความโกรธ คำพูดนินทาว่าร้าย จะนำชีวิตเราไปในทางที่ไม่ดี

**04** คำสอนดีๆ...จากหนังสือดีๆ ...เอามาฝากค่ะ
เผื่อจะช่วยลดอุณหภูมิในใจของใครๆ ลงได้บ้าง

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 07:35:23 PM »
มาแร้ววววววววววววว

ขอ หนึ่ง ดริ๊ง ค๊าาาาาาาาาา

มาแล้วสมาชิกบ้านเรากันเอง...คุณ pich ชนนนนนนนนนน...อ้าวลืมไป...
ต้องเสริฟ Welcome Drink นี่นา...เริ่มอาการใกล้เคียงเฮีย... **25**

ว้ายยยย

• People Like This 51
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 07:56:11 PM »
ใบบัวบกขอตามมาอยู่ด้วยนะคะ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 25, 2012, 08:06:43 PM »
ใบบัวบกขอตามมาอยู่ด้วยนะคะ

ยินดีจ้า...ไม่สบายดีขึ้นรึยังค่ะ...
ดูแลตัวเองนะจ้ะ... 41

ว้ายยยย

• People Like This 51
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 09:43:37 AM »
ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ค่ะ ก็ยังต้องเข้าๆออกๆโรงพยาบาลอยู่ค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

pich

• Full Member
  • People Like This 7
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 10:11:20 AM »
 แวะมาดื่มกาแฟ กะ แซนด์วิซ  ที่ห้องนั่งเล่นค่ะ   

good morning   เจ้าของบ้าน และ ทุก ๆ คน ค่ะ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 26, 2012, 10:32:34 AM »
 41 Morning จ้าทุกๆคน...กาแฟหอมกรุ่น...
อารมณ์ละมุนๆ...พร้อมเสริฟจ้า...

**02** คิดถึงบางคนนะคะ...หายไปหลายวัน
หาทางเข้าบ้านถูกมั้ยเนี่ยะ...

เฮียหลับคาประตูบ้านอีกแล้วนะ...
เข้ามาทานอาหารเช้ากะกาแฟเร็วเข้า...
จะได้สร่าง... **11**