ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านที่จ่ายค่าจ้าง ที่ไม่ใช่เงิน ^_^  (อ่าน 7396 ครั้ง)

Be_Me

• Full Member
  • People Like This 76
  • Only you & me .. At someplace on sometime
Re: การบ้านที่จ่ายค่าจ้าง ที่ไม่ใช่เงิน ^_^
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 24, 2015, 11:30:15 AM »
อิจฉาหนูทำไม นี่ไม่มีใครกล้าจ้างหนูไปไหนเลยนะ

อยากจ้างมากนะ.  แต่

ไม่กล้าจ้างเพราะกลัวหนูบล๊อกไลนแค่นั้นแหละ

เคยอ่านเจอ. ได้เวลาบล๊อกไลนแล้ว. หลายครั้ง

เลยกลัว.    555

**36**

ถ้าพี่เคยเจอ คนที่เอาแต่คุยยยย

เป็นเดือนนนน คอย เช็ตนะ่นนี่ ขอดูรูป ทุกวัน
ว่าอยุ่ไหน ทำไร ใส่ชุดนอนลายไหน บลาๆๆ

บ่น ตัดพ้อ ประหนึ่งแฟน

แต่ ไม่เคยพบกันเลยนะ
ไม่เคยจ้างหนูไปไหน

หนูก็เอาเวลาไผนอนดีกว่ามะคะ 5555

ลองจ้างหนูก่อนจิ ^^

เจอแบบชอบคุยนานแรมเดือน แต่ไม่นัด/จ้างเที่ยวเลย ก็คงไม่ไหวนะ

เข้าใจเลย...

หนูเจอบ่อยมากกกกก แค่ลบไลน์ ก็คือ ใจดีแร่วว ^^
...............................
ผู้หญิงหน้าตาธรรมดา
พูดจาตรงๆ
นมไม่มีซิลิโคน
กอดอุ่น..ตามหาคนจริงใจ

>> มาลองกอดกันมั้ยคะ ^^
...............................

mone

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
Re: การบ้านที่จ่ายค่าจ้าง ที่ไม่ใช่เงิน ^_^
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 01:34:45 PM »
ถ้าเป็นแบบที่น้องว่า ใคร ๆ ก็ ลบ บล๊อก แล้วด่าด้วย  ถูกต้องแล้วครับ
แต่ แต่ แต่ ...........  น้อง โพสไว้ว่า

__ตอนนี้ถึงเวลา Clears all contact list อีกแว้ววว__

__หลังจากชีวิตยุ่งเหยิง และลบไลน์ทิ้งเกลี้ยงเลยยย__

น้องเค้าไม่ไม่่ลบไลน์ เฉพาะ ที่พูดถึง น้องเค้าลบหมดเลย แล้วเริ่มต้นหาใหม่

ถ้า่คุณ  slow  ขออภัยที่พาดพิงชื่อ  สมมุติเคยจ้างน้องเคยนัดน้องแล้ว
ยังคุยกะน้องอยู่   แล้ววันหนึ่งน้องลบไลน์ ทิ้งเกลี้ยงเลย คุณ slow  จะคิดยังไง
เอ๊ะ เราทำอะไรผิด หรือเราเป็นตะกวด สำหรับน้องไปแล้ว ตั่งแต่เมื่อไหร่ก็ไม่รู้ ซวยเลย

เหตุผลนี่แหละครับ ที่ไม่กล้าจ้าง กลัว จ้างแล้ว ถูกชะตา คุย ต่อ อยุ่ ๆ น้องลบไลน์ทิ้ง
เหมือนที่น้องเคย ทำ เดือนสองเดือนครึ้ง ได้เวลาลบไลนแล้ว
เราจะรู้สึกว่า เราเป็นตะกวดไปแล้ว
  ขอภัยครับ คุณ   be me   แค่ความรู้สึกส่วนตัว  ที่ไม่กล้่าจ้าง ใจจริง อยากจ้างมาก
แต่ไม่กล้าครับ ขอภัย
ขอโทษ ครับ  ถ้าทำให้ ไม่ถูกใจ

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 01:46:43 PM »
ถ้าเป็นแบบที่น้องว่า ใคร ๆ ก็ ลบ บล๊อก แล้วด่าด้วย  ถูกต้องแล้วครับ
แต่ แต่ แต่ ...........  น้อง โพสไว้ว่า

__ตอนนี้ถึงเวลา Clears all contact list อีกแว้ววว__

__หลังจากชีวิตยุ่งเหยิง และลบไลน์ทิ้งเกลี้ยงเลยยย__

น้องเค้าไม่ไม่่ลบไลน์ เฉพาะ ที่พูดถึง น้องเค้าลบหมดเลย แล้วเริ่มต้นหาใหม่

ถ้า่คุณ  slow  ขออภัยที่พาดพิงชื่อ  สมมุติเคยจ้างน้องเคยนัดน้องแล้ว
ยังคุยกะน้องอยู่   แล้ววันหนึ่งน้องลบไลน์ ทิ้งเกลี้ยงเลย คุณ slow  จะคิดยังไง
เอ๊ะ เราทำอะไรผิด หรือเราเป็นตะกวด สำหรับน้องไปแล้ว ตั่งแต่เมื่อไหร่ก็ไม่รู้ ซวยเลย

เหตุผลนี่แหละครับ ที่ไม่กล้าจ้าง กลัว จ้างแล้ว ถูกชะตา คุย ต่อ อยุ่ ๆ น้องลบไลน์ทิ้ง
เหมือนที่น้องเคย ทำ เดือนสองเดือนครึ้ง ได้เวลาลบไลนแล้ว
เราจะรู้สึกว่า เราเป็นตะกวดไปแล้ว
  ขอภัยครับ คุณ   be me   แค่ความรู้สึกส่วนตัว  ที่ไม่กล้่าจ้าง ใจจริง อยากจ้างมาก
แต่ไม่กล้าครับ ขอภัย
ขอโทษ ครับ  ถ้าทำให้ ไม่ถูกใจ

หากน้องลบไลน์ไป ก็ติดต่อน้องไม่ได้งัยครับ จะให้ทำยังงัยได้

แต่ปกติที่จ้างเที่ยวมาก็ไม่เคยเกิดปัญหานี้นะครับ

ที่เคยลบไลน์ออกไปก็อาจเป็นที่เราไม่ค่อยได้ทัก/ไม่ค่อยได้จ้างน้องเที่ยว...น้องก็ลบไป
หรืออาจเป็นที่น้องเลิกรับเที่ยวไป/เจอพี่ถูกใจ หรือเหตุผลอะไรก็แล้วแต่
เราก็เคารพการตัดสินใจของน้องเค้าครับ...แค่นั้น

มันก็แค่การจ้างเที่ยวเฉยๆ ไม่เห็นต้องมาคิดไรซับซ้อนนะครับ ตามความเห็นผมนะครับ

แต่หากพี่ mone เห็นว่าน้องคนไหนมีเงื่อนไขที่ไม่ตรงใจเรา ก็แค่ไปจ้างคนอื่นเยอะแยะมากมาย
เอาที่เราสบายใจเลยครับพี่....สบายๆ

**26**

mone

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 02:09:35 PM »
จริง ๆ แล้วตรงใจครับ  แค่กลัวไปเอง กลัวเป็นตะกวดโดยไม่รู้ตัว
ใจจริงอยากจ้างมาก

แต่ดูแล้วน้อง ไม่ได้สนใจเรื่องค่าจ้าง  น้องมีเป้าหมายอย่งอื่นมากกว่า

ที่น้องเค้าโพส  จบ  ป โท  มีรถขับ  มีบ้าน  มีงานที่ดี
เจอคนถูกใจก็ไม่เอาค่าจ้าง
ค่าจ้างไม่มีความหมายกับน้องหลอกครับ
อันนี้เป็นสิทธิของน้องเค้าครับ 

ผู้ชายก็เสียเปรียบแบบนี้แหละครับ เป็นผู้หญิง อยากกอด ใคร   ซบใคร
ก็ลงหาเพื่อนเที่ยว   เลือกได้  ใคร ถูกใจ ก็ไม่คิดเงิน  วิ่งเข้ากอดอีก แถมได้ตัง
ผู้ชาย อยากกอดสาว ซบสาว ก็ต้องเสียตังจ้าง
นี่หนอ ผู้ชาย

ขออถัยครับ

mone

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 02:14:55 PM »
ขอบคุณมากครับคุณ slow  ที่ไม่โกรธผม

Amarone

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 165
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 25, 2015, 03:18:03 PM »

ผู้ชายก็เสียเปรียบแบบนี้แหละครับ เป็นผู้หญิง อยากกอด ใคร   ซบใคร
ก็ลงหาเพื่อนเที่ยว   เลือกได้  ใคร ถูกใจ ก็ไม่คิดเงิน  วิ่งเข้ากอดอีก แถมได้ตัง
ผู้ชาย อยากกอดสาว ซบสาว ก็ต้องเสียตังจ้าง

เป็นมุมมองที่ไม่ค่อยได้เห็น   ต้องอ่านซ้ำอีกครั้ง
 รู้สึกแปลกๆงงๆอยู่   แต่ยอมรับว่าคิดได้ละเอียดดีครับ

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 28, 2015, 05:35:46 PM »
จริง ๆ แล้วตรงใจครับ  แค่กลัวไปเอง กลัวเป็นตะกวดโดยไม่รู้ตัว

แต่ดูแล้วน้อง ไม่ได้สนใจเรื่องค่าจ้าง  น้องมีเป้าหมายอย่งอื่นมากกว่า

ที่น้องเค้าโพส  จบ  ป โท  มีรถขับ  มีบ้าน  มีงานที่ดี
ค่าจ้างไม่มีความหมายกับน้องหลอกครับ
อันนี้เป็นสิทธิของน้องเค้าครับ 

ขออถัยครับ

ต้องนัดเจอน้องเลยครับ หากพี่ mone สนใจในน้องเค้า

มัวแต่คิดแต่คาดเดา จะเสียโอกาสนะครับ...หรือว่าพี่เคยคุยแล้วแต่ลังเล

Be_Me

• Only you & me .. At someplace on sometime
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 28, 2015, 11:45:26 PM »
 **14**

ดราม่าอะไรกัน ^^

ขอโทษค่ะ ไม่ได่เข้ามาเลย เพราะ 1) งานเยอะ 2) งานเยอะมาก และ
3) central ladprao จัดเซลล์ 80% อยู่ 555555

เลยยุ่งมาก ๆๆๆๆ และ ปจด มาด้วย อารมณ์เหวี่ยงรุนแรง ^^

หนูขอตอบเป็นข้อๆดังนี้ (ขออภัยที่หลายๆประโยคหนูอ่านแล้ว งงๆ) :-

1) clear all list : หนู เคลียร์ จริงๆค่ะ ..
คนที่หนูลบ 1.ไม่เคยทักมา 2.ไม่เคยตอบ 3.นิ่งมากเอาแต่กดไลค์ไทม์ไลน์ 4.คนที่คิดแค่จะจ้างแต่การแสดงออกคือนิ่งเฉย
5.คนที่เอาแต่ตัดพ้อชีวิตใส่หนู อยากเจอจุงเบยแต่แบบบบไม่มีเวลามาหาหนูเลย 6.พวกมโนเพ้อฝันคิดไปเอง บลาๆๆ
7.คนที่คุยด้วยอาการบ้ากามตลอดเวลา 8.คนที่เรียกร้องให้หนูรายงานพร้อมส่งรูปที่กระดุมหลุดๆๆให้ดูทุกวันแต่ก็มิได้นำพา ไม่เคยจำอะไรเกี่ยวกะหนูได้และ จิกๆๆๆ (อยากพูดแรงๆใส่นะคะ เซี่ยนหรอ เปิดหนังโป๊ดิ หนูและพี่ไม่มีปิ่นโต เถา โถข้าง อะไรทั้งนั้น จะเยอะทำไม!!!??)

2) ลิสต์ที่ไม่โดนลบก็มีหลายๆๆคนเลยค่ะ .. เอาไว้เมาท์บ่นดินฟ้าอากาศเศรษฐกิจ และอ้อนเวลาเหงาทั่วไป แม้จะไม่ได้เจอกัน
พี่ที่คุยสุภาพ ไม่หื่นจนน่าเกลียด แซวกันขำๆพอสนุกๆ เอาไว้อวดร้านขนม เม้าหาที่กินขนมอร่อยๆ พี่บางคนก็ไม่กล้านัดค่ะ แต่หนูก็ไม่ลบนะ เพราะพี่เค้ากลัวเจอหนูแล้วอยากเจอบ่อยๆ แต่หนู Limit แค่ 2 ครั้งไง ^^ ก็เลยพยายามเก็บตั๋วไว้ก่อน 5555

- มีพี่คนนึง ยังไม่ลบไลน์ แม้ไม่เคยพบกัน ... หนูชอบไปงอนที่เค้าชอบโพสหาเด็กผูกปิ่นโต 5555
พี่เค้าหน้าตาเป็นไงไม่รู้หรอก รวยมั้ยก็ไม่รู้อีกน่ะละ .. แต่พี่เค้าเคยโทรมาช่วยหนูไว้ครั้งนึง ในวันที่หนูเจอนัดแรกๆที่น่ากลัว
และจ้องแต่จะกินหนู ^^~ :: ถ้าพี่เห็นเม้นนี่ รู้ไว้นะว่า ก็อยากเจอพี่นะ แต่แบบบ กลางเมืองรถมันติด สตาร์บัคล่อหนูไม่ได้นะคะ .. ไปตีแบด ไปขี่จักรยานสิ วันหยุดชิวๆ หนูไปนะ ไม่ต้องจ้างด้วย .. แต่ขนมอย่าให้ขาดนะคะ ^^
- มีพี่คนนึง ที่หนูยังไม่ลบไลน์ เคยพบกันครั้งเดียว .. ค่ะ เป็นพี่ที่หนูเลี้ยงหนัง แล้วพี่เค้าเลี้ยงข้าวไง .. พี่เค้าคุยละสบายๆดี ^^ เลยไม่ลบ เผื่อจะได้มีโอกาสไปชิลกันอีก (พี่เค้าสัญญาไว้ ว่าเจอกันหนหน้าจะยัดเยียดค่าจ้างให้หนูแน่ๆ ^^)

>> ยังคงรู้สึกรักและขอบคุณ พี่ที่แอดมาละรู้สึกว่าหนูไม่ใช่สเปค และยอมบอกกันตรงๆ ^^ พี่แมนมากๆๆๆอะ <<

ตะกวดคืออะไรคะ?? บอกจะให้เงินค่าจ้าง แล้วชักดาบเหรอ??? คนที่หนูอนุญาตให้แค่กอดและหอมแต่ทำเกินเลยกว่านั้นรึป่าว??? การแสดงออกที่หนูห้ามมม แต่ก็พยายามทำจนได้รึป่าว??? ถ้าพี่คล้ายคลึงในลิสต์นี้ หนูบล๊อกพี่ก็ไม่แปลกนะคะ
พยายามล้วงกระโปรงหนู พยายามให้หนูสาวหนอนให้ ???? เวลาหนูฝืนใจพี่มองออกมั้ย ^^ หรือไม่สนใจ ^^

ไม่เป็นไร เงินพันเดียวหนูทิ้งได้ ... ถ้าจะไม่ให้เกียรติกัน .. ก็ไปตามทางพี่เถอะ

มีพี่หลายๆๆๆๆคนนะคะ ที่หนูคุยเล่นด้วยบ่อยๆ อ้อนแยากให้พาไปเที่ยวทะเล พูลวิลล่า นอนาว ตื่นมาเจอหมอก
หนูแค่ชอบเที่ยว ไม่ต้องจ้างหนูก็ได้ แต่สถานที่ที่หนูอยากไป พี่สู้ราคาค่าที่พักมั้ยล่ะ พร้อมเทคแคร์หนูมั้ย ^^
หนูเที่ยวคนเดียวบ่อย .. หนูมีปัญญาจ่ายเอง แต่ถ้าพี่เองก็อยากเจอหนู หนูเองก็อยากเที่ยว บางทีมันอาจจะวิน-วินก็ได้
>> แค่พี่ไม่มีลูก และ ภรรยานอนรอที่บ้าน คือ ถ้าพี่โสด พี่ให้เกียรติหนู และหนูก็คลิ๊ก ...  มันก็ไม่ได้ยากไปนะ <<

#หนูโสด พี่ทุกคนที่มาจ้างหนูล้วนมีครอบครัวแล้ว .. หนูเลยเต็มใจที่จะเป็นเพียงเพื่อนคุย เพื่อนดูหนัง เพื่อนกินข้าวใสๆ
หนูให้เกียรติคนที่บ้านพี่นะ .. หนูไม่ล้ำเส้น .. พี่อยากรีแลกซ์ หนูก็ให้ได้เท่านี้ :: เท่าที่หนูสบายใจ

~ หนูจบตรีเฉพาะทาง ~ หนูจบโทเฉพาะทาง ~ หนูเรียนไปทำงานไป ~ แต่มันคือชีวิตหลักๆของทุกคนปะคะ?
ทุกคนมีทางของตัวเอง .. หนูพยายามเข้าใจโลกกก เลย ไม่ซีเรียสเรื่องค่าจ้างเท่าไหร่ บางเดือนก็อยากได้แค่นัดเดียว
เอาไปจ่ายค่าที่จอดรถ (ไม่พอหรอก แต่ดีกว่าไม่ได้ ^^)
~ มีพี่หลายคนนะ ไม่แน่ใจว่าหนูมีรายได้จากอาชีพสุจริตในที่สว่างที่พอกินพอใช้ ^^ หนูก็แฟน์พอที่จะถ่ายสลิปเงินเดือนให้ดูค่ะ :::: เดือนนี้ได้เยอะเชียว หนูทำโอหนักมากกก เพราะงานโอเวอร์โหลดดด ได้ตั้ง 30k แหนะ ::::
(มันไม่เยอะหรอก แต่มันเป็นเงินที่หนูแลกมาจากความรู้ ความสามารถของหนูไง)

หนูรับเป็นเพื่อนดูหนัง เพราะหนูชอบดูหนังคนเดียว
บางทีถ้ามีคนให้อ้อนตอนดูหนังด้วย แล้วได้ค่าขนมด้วย มันก็อาจจะเป็นอีกฟิลนึงก็ได้

~ หนูไม่เคยง้อให้ใครจ้างหนูเลย ^^ เพราะหนูมั่นใจว่า ถ้าเค้าเห็นว่าหนูมีค่า และเค้าคิดว่าคุ้มนะกับเงินพันนึงอะ
โอเค เค้าจะจ้างเองแหละ ^^
~ ถ้าเจอคนโอเค ไม่งอแง ไม่จิก และเป็นผู้ใหญ่พอ หนูก็อาจจะเจอครั้งที่ 2-3-4-5 ไปเรื่อยๆก็ได้
~ ถ้าพี่อยากเจอคนที่ พบใครก็ได้ ที่มีเงินให้ พี่อาจจะได้แค่หุ่นไร้อารมณ์มั้ง แต่หนูอยากมีอารมณ์ร่วมไปด้วยไงคะ พอจะเข้าใจหนูมั้ย???

หนูไม่สวยหรอก อ้วนเตี้ย ดำ ไม่มีอะไรน่าสนใจเลย

คิวว่างก็น้อย เพราะงานประจำมันเยอะะะะ

มีพี่ที่อยากเจอหนู แล้วเอาบาบีก้อนมาล่อ หนูก็พร้อมจะไปเจอนะ ไม่ใช่เห็นแก่ก้อนๆ
แต่พี่เค้าน่ารัก ดูซื้อๆดี คุยไลน์ โทรคุย เป็นเดือนๆละมั้ง นานๆคุยกันที แต่ไม่เคยบล๊อกพี่เค้านะ

มันยากที่จะเชื่อ
มันป่วยการที่จะอธิบาย หนูคิดว่าหนูชัดเจนในทุกโพส
และไม่ชอบชี้แจงอะไร เพราะหนูไม่ใช่เซเลบ

แต่มีคนออกตัวแทนหนู แสดงทัศนะ แม้เราจะไม่รู้จักกัน
หนูเลิฟมากกกก ^^ ขอบคุณนะคะ มาๆ เด๋วโลนัสออก หนูเลี้ยงไอติมไผ่ทอง ^^ ดีมั้ยย

สรุปสั้นๆเนอะ

:: ถ้ากล้าพอที่จะพบกัน ก็ทักมา ::
:: ถ้ากล้าพอและอยากรู้จักกันจริงๆ ก็ทักมา ::
:: อย่ามัวตัดพ้อ บ่นดินฟ้าอากาศ หรือยกเมฆมาเป็นเหตุผลเลยค่ะ ^^ มะนเปล่าประโยชน์ หนูไม่ใช่ผู้หญิงงุงิ ที่จะปลอบประโลม หรือแคร์ทุกคนบนโลกกกกก ::

ยอมรับว่าเบื่อมากกกกกกกกกกกกกกกก
ที่เด๋วนี้เจอแต่คนที่เอาแต่คอย ส่องรูป มุมเสย เงย ถอดกะดุม บลาๆๆ
ถ้าแค่ชอบดู ลงทุนนิด แล้วไปซื้อนิตยสารเหอะค่ะ บอกตรงๆ

หนูลงรับจ้างเที่ยว หนูก็อยากได้คนให้ไปนั่งอ้อนกันนะ

กอด จูบ งุงิ คือ คนที่จีบหนูในชีวิตจริงก็มี แต่คือไม่ได้สนใจ
ไม่ได้อยากจริงจังกะใคร หนูไม่มีเวลาเยอะพอที่จะแคใครในทุกการกระทำอะ

ไม่หวังให้เข้าใจ .. แค่อยากบอกเท่านั้นล่ะ

ไม่อยากเสียเงินจ้าง ..จะไปด้วยฟรีๆก็ได้
กล้าทักมาปะล่ะ ? ให้หนูเลี้ยงด้วยก็ได้ หนูมีเงิน แต่เงื่อนไขคือ เราต้องคลิ๊กกันนะ
และพี่ห้ามโดนตัวหนู .... พี่จะกล้าพอมั้ย ....

Main Idea มันก็แค่นั้นเอง ไม่มีอะไรซับซ้อน

#เด็กตรง ไม่ใช่ #เด็กกวน
ไม่ได้มีดีมากมาย แต่มั่นใจว่า หนูเองก็มีดี

อย่างน้อยๆ หนูก็จิงใจ
พูดจาตรงๆ

Be_Me

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 28, 2015, 11:48:12 PM »

ขออถัยครับ

ต้องนัดเจอน้องเลยครับ หากพี่ mone สนใจในน้องเค้า

มัวแต่คิดแต่คาดเดา จะเสียโอกาสนะครับ...หรือว่าพี่เคยคุยแล้วแต่ลังเล

หนูไม่รู้จักค่ะ
พูดจาตรงๆ

007origin

• Sr. Member
  • People Like This 23
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 30, 2015, 10:42:54 AM »
หุหุๆๆๆๆ