ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านงาน “สภากาแฟ ครั้งที่ 7” sweet café วันพุธที่ 30 กันยายน 2558  (อ่าน 14954 ครั้ง)

wat012

• Hero Member
  • People Like This 576
การบ้านงาน “สภากาแฟ ครั้งที่ 7” sweet café วันพุธที่ 30 กันยายน 2558

**04**

การจัดงาน “สภากาแฟ ครั้งที่ 7” นี้ ช่างน่าประหลาดใจเป็นอย่างมาก
และด้วยความร่วมมือ ของสมาชิก Wlg ทุกคนทั้งพี่ ๆน้อง ๆที่มาร่วมกันในงานนี้
และรวมถึง สมาชิก Wlg อีกหลายคนที่ไม่สามารถมาร่วมงานนี้ได้เนื่องจากติดภาระกิจส่วนตัวอีกจำนวนมาก

**39**

41

ด้วยความรู้สึกว่า “Wlg นี้ได้สร้างมิตรภาพดี ๆขึ้นมาอีกครั้งหนึ่ง และได้เติมเต็มสิ่งดี ๆสีขาว ๆเพิ่มเข้ามาให้สีสันของ Wlg ดูสดใสขึ้น”

ณ ที่ Sweet Café   **04**  **36**

ถึงแม้เราจะไม่รู้จักกันมาก่อน
“เราก็มารู้จักเป็นเพื่อน เป็นพี่ เป็นน้องกันได้”
ถึงแม้เราจะไม่รู้จักกันมาก่อน “เราก็มีมิตรภาพมามอบให้แก่กันได้”
ถึงแม้เราจะไม่รู้จักกันมาก่อน “เราก็สามารถมาพบเห็น พูดคุยกันได้”
ถึงแม้เราจะไม่รู้จักกันมาก่อน “เราก็มีสิ่งดี ๆมามอบให้แก่กันได้”
ถึงแม้เราจะไม่รู้จักกันมาก่อน “เราก็สามารถไว้วางใจกันได้”

หลายคนเคยพูดไว้ว่า   **14**

ใน Wlg หาคนดี ๆไม่ค่อยได้
ใน Wlg นี้มีแต่คนหลอกลวง
ใน Wlg ไม่มีคนที่ี หรือ สวยน่ารักอยู่จริง
ใน Wlg ไม่มีคนที่ให้จริง

ทั้งหมดที่หลายคนพูดมา ก็คงมีส่วนถูกอยู่จริง
แต่หาก
ได้มาสัมผัสกับสมาชิก Wlg ที่มาร่วมพบปะพูดคุยกัน

จะรู้ว่า
แท้จริงแล้ว สิ่งดี ๆเหล่านั้นมีอยู่จริงใน Wlg แห่งนี้
ขึ้นอยู่กับว่า “ใครจะค้นหาเจอหรือไม่?”

**26**

**06**

“สภากาแฟ ครั้งที่ 7”

มีพี่ ๆน้อง ๆทั้งหมดที่มาร่วมงานในครั้งนี้รวม 28 คน
เป็นพี่ชาย 14 คน
เป็นน้องสาว 14 คน
ช่างจะพอดีลงตัวกันเลย

**06**

**10**

ต้องขอบคุณน้อง ที่มาถึงเป็นคนแรกในเวลา 11.00น. คือ  น้องปุ๊กปิ๊ก เธอมาในชุด ที่เตรียมพร้อมด้วยการมาเจอพี่ ๆน้อง ๆก่อน แล้วต้องขอตัวกลับเป็นคนแรกเนื่องจากต้องไปเข้าเรียนในตอนบ่ายโมง

และพี่เข้ Crocodile ของเราที่มาพร้อม ๆกับน้องปุ๊กปิ๊ก ในมาดเดิม แว่นเดิม ผมทรงเดิมไม่มีเปลี่ยน

เนื่องจากผมมาถึงประมาณ 11.40 ผมได้เห็นพี่ ๆน้อง ๆนั่งกันอยู่แล้วหลายคนมี
พี่กัปตัน หนุ่มใหญ่รูปหล่อ ไม่มีเปลี่ยน ที่วันรุ่งขึ้นจะต้องเดินทางไปต่างประเทศ

น้อง smilezaa น้องที่ดูเซ็กซี่มาในชุดคอกระเช้าสีน้ำตาลอ่อน กับกางเกงขาสั้นเหนือเข่า ดูแล้วน่ามองแล้วมองอีก กับใบหน้าคม ผมยาวสลวย ที่นั่งอยู่ด้านในสุดติดผนัง มีพี่กัปตันนั่งปะกบอยู่ข้าง ๆ อย่าให้บอกเลยตอนน้องก้มนิด ๆจะน่ารักน่าดูเพียงใด เสียดายตรงที่พี่กัปตันแอบบังไม่ยอมให้แอบดูนี่แหละ

กับอีกโต๊ะหนึ่งมีพี่หนุ่มหล่อที่เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ได้ไม่นาน พี่ วายุ ที่นั่งเงียบไม่ค่อยพูดมากนัก แต่ก็ประกบสองข้างด้วยสาว ๆ คือน้องปิ่น ที่มาในชุด และน้องปุ๊กปิ๊ก กับน้อง Goodtime ที่นั่งอยู่ข้าง ๆ น้องปิ่น ในชุดเช่นเดียวกัน

สำหรับน้อง Goodtime เห็นครั้งแรกแทบจะจำไม่ได้เลย จนกระทั่งได้ยินเสียงอันเป็นเอกลักษณ์ของน้อง เลยจำได้ เพราะเธอสวยน่ารักขึ้นเยอะมากจนแทบจะจำไม่ได้ จากเด็กกะโปโลคนหนึ่ง กลายเป็นสาวไปแล้ว

หลังจากที่ผมมาถึงไม่นาน เจ้าภาพสปอนด์เซอร์ใหญ่พี่หนุ่ย Riden 199 ก็มาถึงพร้อมกับของขวัญ 1 ชิ้นเป็นกระเป๋าแบรนด์เดิม (ชื่ออะไรจำไม่ได้แระ อะไร ๆ “มิซึกะ” ประมาณนั้น) ซึ่งเธอบอกว่าที่มาช้าเพราะไปแวะซื้อมา ซึ่งต้องขอขอบคุณด้วยสำหรับการเป็นเจ้าภาพรับค่าใช้จ่ายในงานนี้ให้ทั้งหมด

ใครมาถึงก่อน ก็สั่งกาแฟ เค้ก อาหารมารองท้องกันก่อน ตามอัธยาศัย
   **25**

หลังจากเริ่มรองท้องกันไปเรื่อย ๆก็มีพี่ ๆน้อง ๆทยอยตามกันมา
  **04**

น้อง แมน (ไม่มี) จู๋ เธอมาในชุด เปลือยไหล่เนียนอวบอิ๋มมั่ก ๆ และโชว์แผ่นหลัง ที่ดูเซ็กซี่โชว์ให้เห็นด้านในได้อย่างชัดเจน จนผมต้องแอบมองแล้วมองอีก เสียดายตรงที่มีลุงมานั่งข้าง ๆมองตาเขียวใส่ผมนี่แหละ

เธอมาพร้อมกับน้อง ลอ. ลิงจั๊กจั๊ก ที่เดินทางมาจากลพบุรี สาวบ้านนา ผมยาว หน้าทะเล้น นิสัยร่าเริง พูดเก่งเป็นกันเอง แต่งตัวเรียบง่าย นั่งอยู่ตรงข้ามกับน้อง smilezaa

ถัดมาเป็นหนุ่มหน้าที่ที่เพิ่งมาร่วมงานแรก คือ “มองเพดาน” หนุ่มตี๋วัยสามสิบต้น ๆพอดี ๆ สไตล์หนุ่มเกาหลี พูดน้อย ดูเขิน ๆแอบนั่งอยู่ตรงข้ามสาวสวย ได้ถามว่า ทำไมถึงตั้งชื่อยูสว่า “มองเพดาน” เธอตอบว่าเพราะตอนตื่นมา “มองเห็นเพดาน” 555 งง จริงด้วย

พี่พี หรือ Hoy (ไม่รู้เขียนยูสถูกรึเปล่า) หนุ่มหน้าเดิมที่มาร่วมงานกันเป็นประจำ มาในรูปแบบเดิม ๆเสื้อยืดคอกลมสีเขียวสดใส

Eldes หนุ่มร่างใหญ่ พูดจากฉะฉาน ที่เห็นกันเป็นประจำแอบมาใน Look เดิม ด้วยหุ่นน่ากอดของสาว ๆ (กอดไม่มิด)

น้องอีกคนที่เดินก้าวเข้ามา แล้วมีพี่ ๆเหลียวมอง และคอยตามปะกบอยู่ไม่ห่างอีกคนหนึ่งคือ น้องมีนา เธอมาในชุดแซกส์เรียบง่าย สีดำตัดลาย ดูเรียบร้อยน่ารักมากมาย ตาโต มีลักยิ้ม พูดน้อย (เพราะพี่พูดหมด) โดยเฉพาะ พี่ตะวัน กับลุงนึก ที่ชอบแอบไปนั่งข้าง ๆที่นั่งเดียวกันแอบเบียดที่นั่งน้องเล็ก ๆ

น้องแมว น้องหน้าหมวย ขาว มีลักยิ้ม ตาโต สองชั้น ผมยาว มีเขี้ยวเล็กน้อยเวลายิ้ม น่ารักมากมาย เธอมาถึงด้วยชุดกระโปรงลายจุดขาวดำ แอบนั่งเงียบ ๆอยู่คนเดียว แต่ไม่วายมีหนุ่ม ๆแวะเวียนมาคุยอยู่ตลอดเวลา

พี่ Slow but Fast หนุ่มมาดเซอร์มาใน Look ใหม่ ในชุดทำงาน แต่ยังคงยิ้มหวานให้กับสาว ๆเช่นเดิม และยังคงไม่ทิ้งบุคลิกเดิมคือ ต้องมาพร้อมกับสาวสวยควงคู่กันมาอย่างน้อง monin ที่มาในชุดทำงานเรียบร้อย จนดูแปลกตา เธอี น่ารักมาก ยังอดถามไม่ได้เลยว่า ไปทำอะไร ีจัง เธอตอบว่า วันนี้ทำงานต้องพิเศษีหน่อย ประมาณนั้น

พี่ Tawans หรือพี่ ตาหวาน (เฉพาะน้อง ๆ)ที่มาในชุดเดิม ๆสไตล์เดิม ๆเหมือนทุกครั้ง ยังคงไม่ทิ้งบุคลิกเดิม ที่รู้จักน้องทุก ๆคน โดยเฉพาะน้องน่ารัก สวย ๆที่พี่ตาหวานคอยประกบอยู่ตลอดไม่ยอมห่างอย่างน้อง มีนา น้องมุนิน น้องแอน พี่ตาหวาน เล่นไม่ยอมให้ใครเข้าใกล้เลย

ลุงนึก ความจำไม่ค่อยดี ยังคงควบอีแก่คันงามคันเดิม มาในมาดเดิม หล่อเข้มเหมือนเดิม มาถึงก็มีน้องคนสวยมาต้อนรับ สั่งกาแฟคอยไว้ทันที เห็นลุงแอบคลอเคลียกับน้องแล้ว...... เฮ้ออออ.... อิจฉาจัง

สสส. สามสาวสวย แอบโทรมาบอกมาไม่ถูกเลยต้องไปรับ น้องแพร น้องอิ๊ฟ น้องนางฟ้า เธอมาพร้อมกัน ในบุคลิกที่แตกต่างกันโดยสิ้นเชิง น้องแพรเธอมาในสาวใส กะโปโล น้องอิ๊ฟเธอมาใน Look น้องน่ารักเซ็กซี่ตัวเล็ก ๆ น้องนางฟ้า เธอมาในมาดสวยเข้ม สาวสวยเต็มตัว

หนุ่มคนถัดมา กัปตันเอ มาในเสื้อยืดสีขาว หนุ่มน้อยอีกคนที่ดูน่าสนใจ สำหรับน้อง ๆที่กำลังมองหาหนุ่ม ๆวัยกำลังพอดี (ไม่แก่เหมือนลุง ๆทั้งหลาย)

Panzer เป็นหนุ่มอีกคน ที่มาในชุดลายสก็อต ที่อายุยังไม่มาก 30กว่า ๆที่กำลังมองหาสาวสวยคู่ใจอยู่ เธอบอกว่าเมื่อวานเพิ่งได้เจอน้องที่น่ารักอยู่คนหนึ่ง แอบถูกใจอยู่ไม่น้อย

น้องสาวสวยอีกคนที่มาถึงที่สามารถเรียกเสียงฮือฮาของหนุ่ม ๆได้มากที่เดียว น้อง Huneysweet เธอมาในชุดเซ็กซี่สีสดใส โชว์ไหล่ที่ดูงดงาม กางเกงยีนส์ขาสั้นเหนือเข่าค่อนข้างมาก บวกกับขาที่เรียวสวยงาม ใส่ส้นสูง โอ๊ยยยย อะไรจะน่ามองขนาดนั้น เธอดูเซ็กซี่มาก สมแล้วกับการที่น้อง Huneysweet เป็นที่หมายปองของพี่ ๆใน Wlg อยู่เป็นจำนวนมาก

น้องแนนนี่ เป็นน้องที่ไม่คิดว่าจะมาได้ เพราะเธอเพิ่งลงจากเครื่องบิน แล้วก็รีบมาที่งานทันที จนเกือบจะมาถึงเป็นคนสุดท้าย เธอยังคงรูปแบบเดิม บุคลิคเดิมเหมือนทุกครั้งที่ผ่านมา ไม่เปลี่ยนแปลง น่ารัก สดใสในสไตล์แนนนี่

หนุ่มใหญ่นิดนึงที่มาเป็นคนสุดท้าย ที่เพิ่งมาเปิดตัวในงาน สภากาแฟแรกกับ พี่สืบ นักธุรกิจ หนุ่มใหญ่ไฟแรง จ้างเที่ยวเป็นนิสัย ใจดี มาทันเวลากันพอดี

**04**

ได้เวลาที่เหมาะสมเกือบจะบ่ายสาม ก็เริ่มจับรางวัลที่พี่หนุ่ยเตรียมไว้ โดยน้องที่โชคดีได้แก่ น้องนางฟ้า ที่จับรางวัลได้กระเป๋าแบรนด์เนมถือกับบ้านไป

**04**

ในงานวันนี้ สมาชิกทุกคนที่มาทั้งน้อง ๆพี่ ๆต่างพูดคุยด้วยความเป็นกันเอง ด้วยความรู้สึกดี ๆพร้อมกับมอบมิตรภาพดี ๆให้ซึ่งกันและกัน

**36**

ด้วยความหวังว่า
สิ่งดี ๆต่าง ๆเหล่านี้ หากสามารถเกิดขึ้นได้ใน Wlg แห่งนี้ นับเป็นสิ่งที่ดีเป็นอย่างยิ่ง ที่เว็บสีเทาเว็บหนึ่งจะมีสิ่งดี ๆเกิดขึ้นได้

จะทำให้มุมมองของพี่ ๆน้อง ๆหลายคนเปลี่ยนไปบ้างไม่มากก็น้อย

**26**

ท้ายที่สุดนี้

ขอขอบคุณ พี่ ๆน้อง ๆ ผู้ใหญ่ใจดี สมาชิกที่มาในงานสภากาแฟครั้งที่ 7 และที่มาไม่ได้เพราะติดภารกิจนั้น ที่ทำให้งานนี้เกิดขึ้นได้ รวมทั้งสปอนเซอร์สำคัญอย่างพี่หนุ่ย ที่ช่วยออกค่าใช้จ่ายในการจัดงานในครั้งนี้ รวมทั้งแม่งานสำคัญอย่างพี่เข้ ที่ทำให้มีงานนี้เกิดขึ้นได้

และเราจะได้พบกันอีกในงานครั้งต่อไป

สำหรับงาน Meeting ในเดือนธันวาคมที่จะถึงนี้

**04**

Wat012
อ๊อด

หมายเหตุ:
หากการบ้านฉบับนี้ จะขาดตกบกพร่องพี่ ๆน้อง ๆคนไหนไปบ้าง ก็ต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย ที่อาจจะลืมกล่าวถึงไป หรือผมอาจจะลืมตกหล่นไปบ้าง
และหากมีผิดพลาดประการใด ที่อาจจะไม่ตรงใจใครไปบ้าง กระทบใครไปบ้าง ก็อย่าคิดมากถือสากันนะ
ไว้แก้ตัวใหม่ในการบ้านฉบับถัดไป

**14**

ในช่วงเวลา "ที่เงินหายากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้เลยก็คือ "การหลอกลวงที่มากขึ้น"

สิ่งที่ตามมาอีกอย่างหนึ่งของการรับงานของน้อง ๆก็คือ "การต่อรองที่เอาเปรียบมากขึ้น"

ขอให้น้อง ๆทุกคนมีโชคดีทุกคน "นะครับ"

Unlover~o

• Sr. Member
  • People Like This 39
  • ...
วะว้าว การบ้าน 41 41
ขอบคุณความเหงาที่คอยเป็นเพื่อนกันเสมอ
คงจะถึงเวลาแล้วที่ฉันต้อง "ลา"

smilezaa_teerak

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 35
  • ยินดีที่ได้รู้จักมิตรภาพดีๆค่ะ
ภาพแรกกกกเบยยยย คิคิ

ดีจายยยยมากค่า ได้เจอพี่ๆ และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆwlg ทุกคน ค่า **39**
ขอบคุณมากๆค่ะ ฮี่ๆ  **04**
Smlieza.
โสดอยู่รู้ยัง รู้ยัง รู้ยัง รู้ยัง
อยากร้องดัง ๆ ว่าฉันยังโสดรู้ไหม
ถ้าเป็นเธอไม่ต้องหวั่นใจ ฉันรอให้มาขอเบอร์
โสดอยู่รู้ยัง รู้ยัง รู้ยัง รู้ยัง
ตอนนี้กำลังอยากเห็นคนกล้านะเออ
เว้นห้องใจ ว่างไว้ให้เธอ
ถ้าเธอโทร.มานัดเจอ โสดเสมอทุกเวลา

Sphynx

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
ขอบคุณ พี่หนุ่ย สปอนเซอร์ใจดีคะ
ขอบคุณ พี่เข้ ผู้นำทางเดินเข้าไปร้านคะ
ขอบคุณ พี่อ๊อด ที่นำของขวัญวันเกิดล่วงหน้ามาให้คะ
ขอบคุณ พี่กัปตัน ที่นำของขวัญวันเกิดล่วงหน้ามาให้คะ
ขอบคุณ น้องแมนจู ที่เดินมากอด พูดคุย  น่ารัก และฝากง้อลุงนึกด้วยนะ
ขอบคุณ พี่smilezaa  ยินดีที่รู้จักและยังช่วยเหลืออีกเรื่อง
ขอบคุณ พี่ปิ่น , goodtime ยินดีที่พบกันอีกครั้ง  คุยสนุกกันมาก
ยินดีที่ได้รู้จัก พี่วายุ พี่มองเพดาน คะ
   หนูขอตัวกลับก่อน เลยทำให้ไม่ได้เจออีกหลายคน ขออภัยด้วยนะคะ
...รู้สึกประทับใจงานสภากาแฟ ที่2ละที่ได้ไป   ดีใจที่ได้พบพี่ๆน้องๆ  รู้สึกสนุกสนาน   ขอบคุณมากๆคะ
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

rip'

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 31
ทำงานลืมวันลืมคืน อดไปเลยรอบนี้ **01**

Nu_ManJu

• *
  • People Like This 407
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
ขอขอบพระคุณ พี่หนุ่ย พี่อ๊อด พี่เข้ ที่เป็นแม่งานในการจัดงานโต๊ะจีนลิง#ผิด **37** งานสภากาแฟในครั้งนี้

หนูแมนจู๋ไปงานนี้เป็นงานแรก พี่ๆทุกคนก็ให้การต้อนรับอย่างดีทั้งๆที่หลายๆคนก็ยังไม่เคยเจอกันมาก่อน

งานสภากาแฟเป็นการสานสัมพันธ์พี่น้องชาวสีเทาให้ใกล้ชิดกันมากขึ้น หากมีครั้งต่อไปหนูแม่จูคนนี้จะไปอีกแน่นอน

**02** ... หลังจากสภากาแฟแยกย้าย ... **02**

**26** ขอบพระคุณพี่ๆทุกท่าน **26**

In my new Version

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
งานนี้ผมมีทั้งขอบคุณและขอโทษ

ขอบคุณ ขอบคุณ ท่าน หนุ่ย สปอนเซอร์ใจดี ทำให้ผมมีเงินทุนเหลือไปหลอกสาวๆได้อีก

ขอโทษ สาวๆทั้งหลายที่ไปงานและอุส่าห์ล้างก้นจนสะอาดเอี่ยม ผมให้น้องๆเตรียมตัวเก้อ พอไปถึงเจอน้องสาวๆสวยๆหลายคน อะไรๆที่นึกไว้ก็ลืมหมด ไม่ได้ล้วงสักคนเลย...ขอแก้ตัวครั้งหน้านะคราบบบบบ

ปล. น้องๆที่เอาหัวใจผมไป ทะนุถนอมหน่อยน้าาาาา ใจผมบอบบาง  41 41
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

Nu_ManJu

• *
  • People Like This 407
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
งานนี้ผมมีทั้งขอบคุณและขอโทษ

ขอบคุณ ขอบคุณ ท่าน หนุ่ย สปอนเซอร์ใจดี ทำให้ผมมีเงินทุนเหลือไปหลอกสาวๆได้อีก

ขอโทษ สาวๆทั้งหลายที่ไปงานและอุส่าห์ล้างก้นจนสะอาดเอี่ยม ผมให้น้องๆเตรียมตัวเก้อ พอไปถึงเจอน้องสาวๆสวยๆหลายคน อะไรๆที่นึกไว้ก็ลืมหมด ไม่ได้ล้วงสักคนเลย...ขอแก้ตัวครั้งหน้านะคราบบบบบ

ปล. น้องๆที่เอาหัวใจผมไป ทะนุถนอมหน่อยน้าาาาา ใจผมบอบบาง  41 41

พี่ๆๆ คนนู้นชื่ออะไรคะ **34**
In my new Version

GOODTIME++

• People Like This 60
  • "A girl should be two things:classy and fabulous."
 41โอ้โห อวยซะ **30** เกินความเป็นจริงเลย อิอิอ พี่ของน้องน่ารักเสมอ **02** แต่ภายในอีก4ปีไม่แน่ 41 เก็บตังค์โมกว่าดีกว่าา **11**
ขอบคุณพี่อ๊อดสุดหล่อ สำหรับการบ้านน่ารักๆนะคะ ขอบคุณพี่หนุ่ย ที่เป็นเจ้าภาพในการจัดงานครั้งนี้ ขอบคุณพี่เข้ ที่เลือกสถานที่ได้ใกล้ที่พักมว๊ากกกก และขอบคุณพี่ๆทุกคนที่มา ทำให้เราได้รู้จักกันน้าาา**36**
"A girl can wait for the right man
to come along,but in the mean time
 that doesn't mean she can't have
a wonderful time with all the wrong
                     ones."

ลอ. ลิงจั๊กจั๊ก

• Full Member
  • People Like This 227
  • น้องเป็นลิง .. ชอบหนีแม่เที่ยว ^^"
สำหรับน้องลิง ...
ก่อนอื่นขอขอบคุณสาวจู ที่ยอมทิ้งหนุ่มๆมาเดินควง .. ยอมรับว่าสาวคนนี้มนุษย์สัมพันธ์ดีมาก เพราะถึงเราจะคุยไลน์กันทำความรู้จักเดค่วันเดียว ก็ดูเป็นกันเองมาก รวมถึงกอดลา ที่เเอบมีลุงนึกมาร่วมด้วย ^^
ขอบคุณของขวัญ พัดลมน่ารักๆ ที่สาวๆถือติดมือกลับบ้านกันคนละชิ้น ..
ขอบคุณพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ทุกท่านยินดีที่ได้รู้จักนะคะ

..งานนี้งานเเรกน้องลิงไม่ค่อยคุย ขยันหม่ำอย่างเดียวจนแอบมีพี่เเซว เเต่ก็แอบเก็บข้อมูลของทุกๆท่านอยู่ห่างๆนะคะ ถ้ามีโอกาสครั้งหน้ารับรองว่าไม่มีเกร็ง ^^

ปล.พี่ตะวันเรียกน้องลิงไปทุบหัวเเทน kiss เเถมบอกว่า รอให้น้องลิงโตเป็นสาวเเละสวยกว่านี้ก่อน บ่องตรง งานช้างมากนะคะ
ปล. พี่หนุ่ย บุคคลที่น้องลิงประทับใจ กับการคุยเป็นกันเอง น้องลิงนั้งฟังไปมองหน้าไปเพลินเลย
ปล. พี่smilezaa พี่สาวคนใหม่นิสัยน่ารัก เเถมสวยด้วยขอบคุณสำหรับมิตรภาพที่ดี
ปล. monin สาวนี้สวยจริงๆ น้องลิงแอบมองตลอดๆ
ปล. ลุงนึกโอกาสหน้า ห้ามมาหวานกะสาวจูใกล้ๆน้องลิงให้อิจฉากะท่าทีหยอกล้อกันอีกนะคะ
ปล. พี่แนนนี่กับประสบการณ์+รูปสวยๆ อันนี้นั่งฟังจนคล้อยตามอยากไป
ปล. พี่กัปตัน สัญญาว่าถ้าน้องลิงหาชายหนุ่มในเว็บคบเกิน 3 ปีจะเอาไปเปิดตัวนะคะ
ปล. ทุกๆท่านที่ยังไม่ได้เอ่ยนามนะคะ ^^