ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้านงาน “สภากาแฟ ครั้งที่ 7” sweet café วันพุธที่ 30 กันยายน 2558  (อ่าน 14971 ครั้ง)

cracker

• Hero Member
  • People Like This 107
  • คนที่ไร้ตัวตน...
ขอโทษที่ไม่ได้ไปคะ ติดงาน เสียดายงะ
อดเจอลุงๆพี่ๆที่อยากเจอเลย T^T พลาดตลอดทุกงาน
 **19** **19** **21** **21**
ชีวิต...... เอาไรมาก♡♡♡
เจ็บก็จบ.... เหนื่อยก็นอน♡♡♡
เศร้าก็ปล่อยวาง...♡♡♡

มองเพดาน

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 28
  • หลับตาฝันต่อดีกว่า
ครั้งแรกที่มีโอกาสเข้าร่วมสภากาแฟ พี่ๆและน้องน่ารักกัน เป็นกันเอง คุยกันเหมือนรู้จักกันมานาน
มีโอกาสแลกเปลี่ยนความคิดเห็นให้เรื่องต่างๆ สนทนามุมมองชีวิตของวัยที่ต่างกัน (คุยอีกซักพักคงได้ต่อยอดธุรกิจ)
 **06** **04**

ขอขอบคุณ
- พี่หนุ่ยที่ริเริ่มคิดจัดงานในครั้งนี้พร้อมของรางวัลสร้างสีสันในงาน
- การต้อนรับที่แสนดีจากพี่เข้ที่ช่วยให้ผมไม่รู้สึกเป็นคนนอก (อบอุ่นมากครับ)
- พี่อ๊อต ที่ช่วยเก็บรายละเอียดกับเก็บภาพบรรยากาศ
- พี่kaptan ที่แชร์ข้อมูลดีๆ (ไว้มีโอกาสจะขอคำปรึกษานะครับ)
- พี่Slow พี่พี นั่งคุยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน
 **26** **26**

ขอขอบคุณมิตรภาพดีๆ จากพี่ๆและน้องๆที่น่ารักทุกท่านนะ
 **36** **02**

ปล.1 ยังอยากไม่มีโอกาสคุยกับพี่ๆท่านอื่น คุยไม่ครบทุกท่านเลย ไว้โอกาสหน้าคงได้รู้จักกัน
ปล.2 ที่มาของ Username คืออาการพึ่งตื่นครับ เวลาตื่นสิ่งแรกที่จะเห็นคือเพดาน อุปมาว่าเราต้องเจอกับโลกแห่งความจริงแล้วสินะ
ปล.3 ขอแสดงความเสียใจกับพี่ๆที่พลาดงานนี้ น้องๆน่ารัก น่าชม คุยสนุก มาก.ก...ก........
 **39** **34** **30**

slow

• People Like This 2111
ขอบคุณพี่ๆเพื่อนๆน้องๆในงานครับ...ชื่นชอบบรรยากาศที่คุยกัน ชอบนั่งฟังพี่ๆน้องๆคุยกันอย่างสนุกสนาน

แม้ไม่ได้คุยกับบางท่านที่ได้ไป แต่ได้เห็นหน้าค่าตาจากที่เคยอ่านชื่อยูส ก็ได้เห็นตัวเป็นๆ ....

ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ

**26**

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
สิ่งที่จ๋องรู้สึกได้จากการบ้านและงานสภากาแฟ ...

คือการเสียสละเวลาส่วนตัวของพี่ๆ กลุ่มหนึ่ง ที่มาจัดงาน และเขียนการบ้าน เพื่อให้พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ได้มีช่วงเวลาที่ดี มีความสุข
ทั้งยังแบ่งปันความสุขมาถึงคนที่ไม่ได้ไป ได้อ่านและปลื้มปริ่มตามไปด้วย

ขอบคุณนะคะ  **26**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

~monin~

• People Like This 580
ขอบคุณเจ้าภาพของงานนี้ด้วยนะค่ะ
ขอบคุณพี่ๆหัวเรือใหญ่ที่ช่วยกันสร้าง
บรรยากาศในงานให้ดูอบอุ่นเป็นกันเอง
ขอบคุณของขวัญน่ารักๆนะค่ะ
ขอบคุณๆพี่ๆน้องๆที่ผลัดกันมาทักทายกัน
และนิลเองต้องขอโทษด้วยถ้าไม่ได้ทักทาย
พี่ๆท่านไหน ติดเมาท์กับกลุ่มสาวๆไปหน่อย **25**

ขอบคุณทุกๆคนมากนะค่ะ
แล้วอยากถือโอกาสเชิญชวนคนอื่นๆ
ในงานครั้งต่อๆไปด้วยค่ะ อย่างน้อย
ก็ได้มิตรภาพดีดีกลับไปนะ**39**
เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

Eldest

• People Like This 106
  • A Happy One
ขอขอบคุณพี่หนุ่ย สปอนเซอร์ใหญ่ผู้ใจดี สร้างโอกาสให้น้องได้มาเจอกับพี่ๆ
ขอบคุณมิตรภาพดีๆจากพี่ๆทุกคนที่เคยเจอมาในครั้งก่อน และคนใหม่ที่มาในครั้งนี้

อาหารอร่อย บรรยากาศดี แต่ที่สำคัญคือ ทุกๆคนที่มาร่วมงาน

ขอบคุณอีกครั้งหนึ่งครับ
คนมีทุกข์สุขอยู่ร่วมจำพราก จันทร์มีมืดสว่างกลมแหว่งเว้า
ความรักไม่มีเหตุผล คนต่างหากที่พยายามหาเหตุผล ทั้งที่มันไม่จำเป็น

ผ้าแพร

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 239
  • "กอดฉันที"
ขอบคุณเจ้าภาพงานนี้มากๆค่ะ ที่จัดงานนี้ขึ้นมา **26**
ขอบคุณของขวัญเล็กๆในงาน พี่โมนิลคนสวยค่ะ **39**
พัดลมพี่ที่ลืมไว้ รับคืนได้ที่เค้านะ สีชมพูหวานเมาะกับพี่มาก **39**
ขอบคุณหลายๆคนที่พลัดเปลี่ยนแวะเวียนมาทักทาย **26**
อาจจะทักทายไม่ทั่วถึงคบทุกคน แต่ดีใจมากที่มีโอกาสได้เจอหน้า **36**
แหะๆ ขอบคุณหญิงสาวอีกสองคนที่มาเป็นเพื่อนเค้านะค่ะ พี่อีฟฟี่ พี่แอมมี่  **30**
โดยเฉพาะพี่แอมมี่คนสวย ที่พาน้องเดินมาราธอนตอนเที่ยง 555 **09**
น้องซึ้งใจพี่มาก...ขอบคุณแมนจูที่วิ่งเข้ามากอด..น้องดูสวยกว่าที่เจอคราวนั้น **34**
สุดท้ายสาวคนสวย ที่เค้าอ้อนวอนมา5555 ขอบคุณนะค่ะ **39**
ขอบคุณผู้ใหญ่หลายๆคนที่ทำให้เกิดมิตติ้งกลุ่มใหญ่ขึ้นมา **26**
 สามสาวจากแก๊งนางฟ้าเลยมีโอกาสได้รวมตัวและจัดมิตติ้งกันกลุ่มเล็กๆกัน **02** **39** 41
ปล.เร็วๆนี้จะแวะมาส่งการบ้าน มิตติ้งกลุ่มนางฟ้านะค่ะ 41 **30**
*****ออฟไลน์*****
Bey welovegig.....

Wine

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 13
ลงชื่อว่าอ่านแล้ว น่าสนใจมากๆค่ะ 41

pop2000

• People Like This 831
ง่ะ. อดไป.  เพิ่งกลับจากต่างประเทศ.  และวันนี้ก็มีตรวจส่งมอบงานกับหน่วยงาน.  **12**

แต่ดีแล้วที่ผมไม่ได้ไป.  หนุ่มๆในงานหุ่นสลิมหล่อๆกันทุกคนเลย.  ขืนผมไปจะกลายเป็นตู้เย็นขนาดใหญ่ติดข้างฝาแหง๋ๆ.   **25**

Nu_ManJu

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 407
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
ง่ะ. อดไป.  เพิ่งกลับจากต่างประเทศ.  และวันนี้ก็มีตรวจส่งมอบงานกับหน่วยงาน.  **12**

แต่ดีแล้วที่ผมไม่ได้ไป.  หนุ่มๆในงานหุ่นสลิมหล่อๆกันทุกคนเลย.  ขืนผมไปจะกลายเป็นตู้เย็นขนาดใหญ่ติดข้างฝาแหง๋ๆ.   **25**

โอย...ถึงว่าลืมใครไปคนนึง! นึกเท่าไหร่ก็นึกไม่ออก **19** พี่ป๊อบนี่เองงงงงง
In my new Version