ผู้เขียน หัวข้อ: ^๏^ Santa...>> มีจริงอยู่ไหม?? ^__^ ;-(  (อ่าน 3093 ครั้ง)

Nong-Dam

• Hero Member
  • People Like This 390
^๏^ Santa...>> มีจริงอยู่ไหม?? ^__^ ;-(
« เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 07:05:07 AM »
คนที่ดูอบอุ่น จริงใจ เป็นผู้ใหญ่ใจดี สุขุม เยือกเย็น ให้โดยไม่หวังอะไร เห็นแล้วอยากอยู่ใกล้ๆแม้ในยามที่มีปัญหาไม่สามารถแก้อะไรได้ แต่มีกำลัใใจให้ตลอดเวลาเหมือน Santa จะมีจริงอยู่ไหม
โดยส่วนตัวไม่เชื่อว่ามีจริง ทุกสิ่งที่ได้มาย่อมมีการแลกเปลี่ยน มาก - น้อยแตกต่างกัน

แต่..หาก santa มีอยู่จริง อยากได้ของขวัญสักชิ้นส่งให้ใครบางคนในเดือนนี้ ความรู้สึกที่มียังไม่เคยเปลี่ยนไป แม้ต้องห่างกันไกล ยังจำได้ทุกเรื่องราว ให้ santa ส่งไปแล้วบอกด้วยว่า " ขอให้โชคดี มีความสุขกับคนที่รัก ที่ได้เลือกแล้ว ไม่ต้องห่วงคนทางนี้ ยังต้องเดินบนหนทางอีกยาวไกลเมื่อไม่เหลือใคร ก็จะขอเดินจนกว่าจะหมดแรง ยังคิดถึงเสมอ ดูแลตัวเองดีๆนะ "

>ขอบคุณ..ทุกๆสิ่งที่ทำให้
>ขอบคุณ..กำลังใจที่ผ่านมา
>ขอบคุณ..วันเวลาที่ทำให้พบกัน
อยู่อย่างไร้ตัวตน....

vapor2w

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 41
Re: ^๏^ Santa...>> มีจริงอยู่ไหม?? ^__^ ;-(
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 09:06:21 AM »
คนที่ดูอบอุ่น จริงใจ เป็นผู้ใหญ่ใจดี สุขุม เยือกเย็น ให้โดยไม่หวังอะไร เห็นแล้วอยากอยู่ใกล้ๆแม้ในยามที่มีปัญหาไม่สามารถแก้อะไรได้ แต่มีกำลัใใจให้ตลอดเวลาเหมือน Santa จะมีจริงอยู่ไหม
โดยส่วนตัวไม่เชื่อว่ามีจริง ทุกสิ่งที่ได้มาย่อมมีการแลกเปลี่ยน มาก - น้อยแตกต่างกัน

แต่..หาก santa มีอยู่จริง อยากได้ของขวัญสักชิ้นส่งให้ใครบางคนในเดือนนี้ ความรู้สึกที่มียังไม่เคยเปลี่ยนไป แม้ต้องห่างกันไกล ยังจำได้ทุกเรื่องราว ให้ santa ส่งไปแล้วบอกด้วยว่า " ขอให้โชคดี มีความสุขกับคนที่รัก ที่ได้เลือกแล้ว ไม่ต้องห่วงคนทางนี้ ยังต้องเดินบนหนทางอีกยาวไกลเมื่อไม่เหลือใคร ก็จะขอเดินจนกว่าจะหมดแรง ยังคิดถึงเสมอ ดูแลตัวเองดีๆนะ "

เคยเห็นนานมาแระ ยูสชื่อคล้ายๆนี้อะ ปัจจุบันอาจเปลี่ยนชื่อ
มาให้กำลังใจนะ
 **06**  **06**  **06**

vapor2w

• **
  • People Like This 41
Re: ^๏^ Santa...>> มีจริงอยู่ไหม?? ^__^ ;-(
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 09:17:50 AM »
ถ้าเรื่องให้แล้วหวังsexคงปกติสำหรับเว็บแบบนี้
แต่ถ้าให้เพื่อหวังคบพบพูดคุย ผมเคยบ่อยๆนะ
แต่ไม่รุเป็นงัย พอกำลังจะรุ้สึกว่าใช่น้องๆเป็นหายทุกที
ความรุ้สึกถูกทอดทิ้งโดนบ่อยมากเลยเข้าใจในระดับนุง
อดทนและต้องทำใจครับถ้าโดนบ่อยๆก็คงจะคุ้นเคยเอง
 มาให้กำลังใจครับ ผมมีเยอะ
  **06**  **06**  **06**  **06**  **06**  **06**

Uptown_Girl

• People Like This 395
  • Grey & White
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 11:38:48 AM »

มีค่ะ :)
"เหตุผลอาจพาคุณจากจุด A ไปจุด B ได้ แต่จินตนาการจะพาเราไปทุกแห่งหน"

Nong-Dam

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 12:32:48 PM »

เคยเห็นนานมาแระ ยูสชื่อคล้ายๆนี้อะ ปัจจุบันอาจเปลี่ยนชื่อ
มาให้กำลังใจนะ
 **06**  **06**  **06**

ขอบคุณสำหรับกำลังใจค่ะ **26** น้องดำไม่ได้มาตามหายูสแบบนี้ค่ะ แต่ ..น้องดำอยากเจอ ซ า น ต า คล อ ส  ตัวจริงแบบเป็นๆค่ะ

อยากรู้ว่า

" ในสิ่งที่เชื่อว่ามี ว่าเห็น แต่มองไม่เห็น...เราก็ยังเชื่อในสิ่งๆนั้น"

กับ " สิ่งที่เราไม่เชื่อ ไม่คิดว่ามี แต่มีให้เห็น และรับรู้ได้...เรากลับยอมรับไม่ได้"

แล้ว....มีใครเชื่อเรื่องแบบนี้บ้างไหม ?? **40**

.Jasmine

• **
  • People Like This 40
  • Sexy
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 01:08:06 PM »
มาส่งกำลังใจให้คุณน้องดำเจอ ซานต้า ไวๆค่ะ 41 41 **39** **39** **39** **39** **39** **39** **39** **39** **39** **06** **06**

Nong-Dam

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 01:20:21 PM »
ไหนๆน้องดำก็จะลาเว็บไปแล้ว อยากฝากข้อความถึงใครบางคน...

น้องดำได้พบเขาคนนั้นนอกเว็บนี้เมื่อ 7 ปีผ่านมาแล้วในที่ๆไม่ควรพบ ต่างคนก็เฉยๆไม่ได้คิดอะไร เวลาผ่านไปความสัมพันธ์ก่อตัวขึ้นเรื่อยๆ ความรู้สึกดีๆที่ได้รับทั้งตัวเราและลูกมีเพิ่มมากขึ้นโดยไม่รู้ตัว แต่เราก็รู้ดีว่าเรา " ไม่มีสิทธิ์ " มากไปกว่านี้ และไม่เคยเรียกร้องอะไร เข้าใจว่าอยู่ตรงจุดไหน....

Nong-Dam

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 01:39:46 PM »
เหตุการณ์เปลี่ยนไปเมื่อวันที่น้องดำถึงจุดที่ไม่สามารถหาทางออกให้กับปัญหาต่างๆ และคุยกับคนรอบข้างไม่ได้.....จนได้มาเจอกับเว็บนี้

KazAe

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 336
  • เปิดเผยตัวจิง ... ปกปิดตัวตน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 01:50:51 PM »
เท่าที่รู้ ...

ซานต้า = ซาตาน

ทั้งนี้คือ ความเชื่อคริสตชนนะคะ เพราะวันที่ซานต้าจะปรากฎตัวคือวันที่ 25 ธันวา ซึ่งเป็นวันประสูติของพระเยซู
เชื่อกันว่าเป็นเรื่องจิง แต่เป็นการกระทำของมารค่ะ ที่จะเข้ามาแย่งซีน ในวันสำคัญนี้

เพิ่มเติมตามลิงค์ นี้ค่ะ
http://www.7sda.com/index.php?option=com_content&view=article&id=54%3A2011-11-10-14-31-49&catid=29%3Athe-cms&Itemid=59
ฉันรักเขา แต่เราไม่ได้รักกัน !!!

hayapon

• Full Member
  • People Like This 58
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 02:18:41 PM »
  ขอบคุณทุกสิ่งที่ทำให้ เขาเป็นใครทำอย่างไรใจหวั่นไหว  ขอบคุณกำลังใจที่ผ่านมา ที่ได้มาบอกได้ว่ายังไม่พอ  ขอบคุณเวลาพามาพบกัน ความสัมพันธ์คงหดหรือหมดนี่ ห่วงใครก็ห่วงได้อย่าห่วงหา เสียคุณค่าเสียศักดิ์เสียเวลา เสียน้ำตาไหลหมดสลดใจ ตั้งต้นใหม่ล้มได้ให้ลุกเป็น หวลคิดถึง santaมีอยู่ไหม เป็นผู้ใหญ่ใจดีมีแต่ให้ อยากชิดใกล้แต่ไม่รู้ท่านอยู่ไหน อยากให้ท่านเกื้อหนุนบวกแรงใจ ตั้งจิตไว้ขอได้ให้เจอะเจอ หาsanta คงยากเจอในที่นี้ ในถิ่นที่มากมีอุปสงค์ ทุกอย่างได้ต้องแลกต้องหัดปลง ไม่ลุ่มหลงงมงวยเดี๋ยวซวยเอา อีกไม่นานธ้นวาเดือนsanta เริ่มเสาะหาสัมภาไปกราบท่าน ท่านรอเราอยู่ที่บ้านทุกคืนวัน ไม่มีวันเลิกห่วงเพราะดวงใจ มีสิ่งใดได้มาถึงเวลาจาก ไม่ต้องฝากบอกใครไปใจเขา ถ้าวันนี้เขาเห็นค่าว่ามีเรา คงไม่เศร้าปนโศกมาจากไป
ถ้าถามว่ามีใครผู้ใดเล่า เดินมาเข้ารับผิดชอบตอบเราได้
นำฉันสุขพาชีวิตได้สิทธิ์สบาย ไม่ทุกข์กายบ่ายเช้าเศร้าไม่มี
เขาสิ่งนั้นอยู่ข้างฝาที่หน้าส้วม เป็นจุดร่วมส่องกายฉายใบหน้า
จงให้ท่านเฉลยบอกความมา ท่านสิหนาต้องรับผิดชอบชีวิตเรา