ผู้เขียน หัวข้อ: มนุษย์ป้าขอบ่น - -  (อ่าน 2156 ครั้ง)

น้องสมุย

• Hero Member
  • People Like This 93
  • ใช้รูปตัวเองไม่เคยใช้รูปคนอื่นนะค่ะ ^_^
มนุษย์ป้าขอบ่น - -
« เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 10:26:20 PM »
คนบางคนเข้ามาใช้คำว่า "เพื่อน"กลบเกลื่อน

เจตนาเพียงแค่อยากรู้เรื่องราวต่างๆของเราเท่านั้นเอง ^_^

พูดรวมๆเนอะไม่ระบุว่าใคร

อ้อ...ถ้าอยากรู้เรื่องของหนุ่ม สาว ในนี้

รบกวนไปถามเจ้าตัวเองเลยจร้า ^_^

หรือ.....ถามคนขี้นินทาคนอื่นจะได้คำตอบทันใจค่ะ

ส่วนตัว ไม่อยากรู้เรื่องใครในนี้เพราะรู้แล้วปวดกบาล

เบลล่าเชื่อคนง่ายด้วยเวลาใครมาเล่านั่นนี่

พอรู้ทีหลังว่าไม่จริงก็รู้สึกแย่กะตัวเองที่เชื่อคนขี้นินทา

มันไม่แฟร์กะคนที่โดนพูดถึงเลย กลายเป็นเรามองคนติดลบ

ตามไปด้วย - - อีกอย่าง....เรายังไม่ดีพอจะตัดสินใคร

ที่ยังไม่สัมผัสมาทีได้หรอก ^_^

อ้อ....เราป่วยบ่อยมากเพราะโหมงาน สั้นๆคือโลภเงินค่ะ

บอกตามตรงเพราะงานที่ทำมันคงทำไม่ได้ตลอดไป ^_^

เลยต้องปั่นงาน ถ้ามีเวลาจะหาเวลานอนให้มากขึ้น

คงไม่หมดไปกะการพูดถึงคนอื่นด้านลบ

แล้ว....คนที่ชอบบอกว่า ลำบากนั่นนี่ แต่แก้ปัญหาด้วยการ

ยืมเงินคนอื่นไปทั่ว ไกลตัว ใกล้ตัวเหมาหมด เพลียค่ะ - -

ลองจ้างเที่ยวดูค่ะ ลองอดทนสุดๆๆดูบ้างนะค่ะ

หนี้สินคุณจะได้เบาบางลง เราไม่ยืมใคร เราอดเอา

ทำงานไป ร้องไห้ไป เพราะเชื่อในการกระทำว่า

วันนึงต้องเป็นของเรา ทำดีต้องได้ดี แต่คงไม่ทันใจเรา

ขอบคุณลูกชายที่ทำให้คนไม่เอาไหนคนสุดท้องของบ้าน

ทำอะไรได้มากกว่าที่ครอบครัวคิด ^_^

สมัยเราเดินมาสมัครงานร้านปัจจุบันใหม่ๆ ลูกค้ายังไม่รู้จักเรา

ยังไม่มีรายได้ก็อดทนไปทำงานทุกวันแม้จะท้อแต่ก็เชื่อ

ในตัวเองว่า จะไม่จนลงตราบใดที่ใจยังฝืนใจสู้

เรากินของที่น้องๆดาวของร้านรายได้นางแสนอัพ/เดือนไม่กิน นางจะทิ้งกับข้าว

ทั้งที่แพง ^_^ เราเอามาอุ่นกินเวฟที่ทำงานเอา

กินไม่ไหวก็เอาแช่ตู้เย็นร้าน ครบ3วันค่อยตัดใจทิ้ง

แต่...ขอโทษที น้องบิวเรียนเอกชน ^_^ กินดี อยู่ดี กินซุปไก่

ทุกคืนส่วนแม่กะยายไม่เป็นไร ขาดส่งบ้านด้วย ยายเบญไม่

เคยขอ เราบอกแค่รอเราก่อนนะ เค้าว่าเค้าไหว

วันนี้เรารายได้ต่อเดือน60%ของรายได้ดาวของร้าน

จะบอกว่า...เรายังคงกินกับข้าวของนางอยู่ **30** **30**

น้องทุกคนจะดาว1-2-3รักเราทุกคนตั้งแต่หน้าแห้งไปทำงาน

ยันตอนนี้มั่นหน้ามากเวลาไป **30** **30**

นางยังคงอ้อนพี่ กอดพี่ บอกรักพี่ตลอด><

อย่าคิดว่า...เรากินขึ้นห้าง ใช้แบรนด์ เราจ่ายตลอด

ก็ไม่ได้หมายความว่า เราใจดีเราต้องให้คุณยืมทีเยอะๆ

เพียงแค่เคยเห็นเราให้คนอื่นมาก่อน ก่อนให้เราคิดก่อนอ่ะ

คุณยังไม่อดทนสุดๆลำบากแบบเค้าด้วยซ้ำ คุณโสดนะมีวุฒิดีๆ

อีกคนลูกติดไม่มีไรด้วยนะ มันผิดกัน แล้วไม่ต้องมาเทียบเวลา

เราจ่ายง่ายๆในห้างมันน้ำแรงเรานะ และ....เราไม่ได้ช็อป

เราให้รางวัลตัวเองแต่ไม่ใช่ปัญญาอ่อน

ถ้าเรื่องกินเรากินแหลกแพงก็จ่าย

ไม่เคยให้เพื่อนคนไหนจ่ายแทนเวลากินที่หรูๆ

เราไม่ได้ทำบ่อย เงินเราแลกมากะการอดนอนด้วยนะ

อยากสบายก็ต้องหาเองด้วย ถ้าติดขัดก็ควรดิ้นรนบ้าง

ไม่ใช่แก้ด้วยการยืมคนที่ดีด้วยตลอด เค้าเสนอไปเท่านี้บาท

คุณว่าไม่ได้มันต้องขนาดนี้ ลองขอเรตนั้นจากพี่ๆในนี้ดูนะ

เผื่อเค้าจะให้ ^_^ ลองรับงานดูว่าต้องนอนกี่รอบถึงจะได้นะค่ะ

อย่าพูดแบบง่ายๆ เบลไม่เสียดายนะคนที่เข้ามาแล้วเป็นแบบนี้

เลือกที่สบายใจตัวเองด้วยการขอไม่เห็นไม่อ่านโพสใดๆในเว็บให้รู้สึกแย่อย่างวันวาน แล้วเข้ามาทำไม?เข้ามาเผื่อว่าพี่ดีๆเก่าๆ น้องดีๆเก่าๆจะแวะทักทายมาบ้างก็เท่านั้นเอง หากมีโพสใดสมทบทุนบริจาคทักไลนมาได้เลยนะค่ะ ยินดีร่วมบุญด้วยกันทักไลนมาที่ misskorea1112 ไม่ได้เข้ามาเล่นนะค่ะมีอะไรทักไลนเลยค่ะ

น้องสมุย

• Hero Member
  • People Like This 93
  • ใช้รูปตัวเองไม่เคยใช้รูปคนอื่นนะค่ะ ^_^
Re: มนุษย์ป้าขอบ่น - -
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2015, 10:31:46 PM »
แชทไลนส่วนตัว ขอเป็นผู้หญิงนะค่ะ

และขอคนที่ไม่มาถามว่า คนนั้นคนนี้ยังไง ดีไหม เค้าว่ากันว่า

อะไรเทือกนี้ ^_^ รวมถึงพี่ชายบางท่านด้วยค่ะเบลล่าตอบไป

ในพีเอ็มแล้วนะค่ะ

ถ้าพี่ชายขอทักในทามไลนเบลล่าล่ะกันค่ะ ไม่สะดวกใจคุย

แชทส่วนตัว คุยทีไรก็รู้สึกไม่ดีตลอดเลย ไม่ชอบคนหยอด

ชอบแบบจริงใจ ซื่อๆ ไม่อายด้วยค่ะที่จะตอบเรื่องส่วนตัว

ในทามไลน เพราะไม่มีอะไรอยู่แล้ว

ระดับความตรงก็น้องๆไม้บรรทัดอ่ะค่ะ  **30** **30**

ชอบผู้หญิงใจแมนๆ ประทับใจคนมีน้ำอดน้ำทน ^_^  41 41
เลือกที่สบายใจตัวเองด้วยการขอไม่เห็นไม่อ่านโพสใดๆในเว็บให้รู้สึกแย่อย่างวันวาน แล้วเข้ามาทำไม?เข้ามาเผื่อว่าพี่ดีๆเก่าๆ น้องดีๆเก่าๆจะแวะทักทายมาบ้างก็เท่านั้นเอง หากมีโพสใดสมทบทุนบริจาคทักไลนมาได้เลยนะค่ะ ยินดีร่วมบุญด้วยกันทักไลนมาที่ misskorea1112 ไม่ได้เข้ามาเล่นนะค่ะมีอะไรทักไลนเลยค่ะ