ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงผู้หญิงขี้นินทาในเว็บ  (อ่าน 2661 ครั้ง)

น้องสมุย

• Hero Member
  • People Like This 93
  • ใช้รูปตัวเองไม่เคยใช้รูปคนอื่นนะค่ะ ^_^
ถึงผู้หญิงขี้นินทาในเว็บ
« เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 12:34:08 PM »
โพสเรื่อง ห้ามยืมเงินไปไม่นาน อดีตเพื่อน "ส้มเช้ง"
สายด่วนมาถามว่า เบลว่าเค้าใช่ไหม เค้าบอกว่า หลายหนแล้ว
และมีผู้หญิงในนี้บอกว่า เบลด่าคนในนี้ไปทั่วโดนมาแล้ว
โทษทีนะค่ะ บุคคลที่3มาบอกว่า เบลเป็นคนแบบนี้โดนมาแล้ว
ที่ผ่านมา คุยเปิดใจกะส้มเช้งทุกเรื่องไม่เคยปิดนะค่ะ
แต่ถ้าวันหนึ่งส้มเช้งจะอ่านทามไลนของเบล แล้วไปบอกคนอื่นว่า เบลด่าเช้ง เบลก็จะไม่พูดต่อ เพราะบอกไปแล้วในแชทหลายเดือนก่อน
ส่วนอีสัตว์บุคคลที่3ช่วยโทรมาหน่อย ว่ากรูด่าอะไร
ว่ากรูด่าคนอื่นคือใคร ^_^ ที่ผ่านมาผู้ชายตลอดที่ทำไม่ดีต่อเรา และคิดว่า ใครยังไงในนี้ส้มเช้งน่าจะรู้จักดีกว่าเรา
ในเมื่อ หลายๆคนที่ถามกันเราตอบไม่ได้สักคนจริงไหมค่ะว่าใครยังไง เบลมีแต่บอกส้ม้ช้งไปว่า ไม่รู้เลยค่ะ และคุยแต่เรื่องทางบ้าน หรือเรื่องทั่วไปของเบลกะส้มเช้งที่ผ่านมา
ส่วนความรู้สึกก็แย่ เพราะ เพื่อนถามตรงๆมันดีนะ แต่...ในเสียงของเค้าคือ เราด่าเค้าน่ะ ไม่ใช่คำถามแล่ว แต่คือ สิ่งที่ส้มเช้งฟันธงด้วยเสียง และบอกว่า เบลด่าส้มในทามไลน ในวีเลิฟ ส้มเช้งทำอะไรให้เราเกลียดส้มเช้งเหรอ? เราถึงต้องด่าส้มเช้งมากมายว่าไหม? แค่เราเลิกคุยกันเพราะส้มเช้งบอกว่า เราด่าส้ม เราเลยไม่ง้อส้ม หากเพื่อนส้มว่า เบลแย่ ก็ถูกแล้วที่ส้มเช้งเลิกคบ คบกะคนที่ทำให้สบายใจเถิดค่ะ
และ .....ที่ผ่านมา ส้มเช้งรู้ว่า เบลตอบเหมือนเดิมว่า เราคุยกะผู้หญิงในนี้ไหมส่วนตัว เบลเคยบอกไหมว่า คุยกะส้มเช้งคนเดียวใช่ไหม เบลจำได้ว่า เบลเคยพูดหลายหน และก็จะยืนยันแบบนี้เหมือนเดิม ส่วนคนอื่นจะบอกว่า เบลไม่ดีก็ช่างอีดอกเถอะ คนดีจริงไม่มาพูดแบบนี้ง่ายๆทั้งที่เบลไม่ได้ว่ามันหรอกนะ และถ้าเบลเคยว่า เบลคงมีเรื่องให้ว่า แต่เบลคิดว่า เบลคึยกะส้มเช้งแค่บอกว่า ไม่ได้สื่อสารหลังไมคกะผู้หญิง แต่ทำไมส้มเช้งถึงยังไม่เชื่อ บุคคลที้3รู้ว่า เบลด่าคนนั้นคนนี้ เบลด่าใคร? เบลจำได้ว่าด่าแต่ผู้ชายนะ
เลือกที่สบายใจตัวเองด้วยการขอไม่เห็นไม่อ่านโพสใดๆในเว็บให้รู้สึกแย่อย่างวันวาน แล้วเข้ามาทำไม?เข้ามาเผื่อว่าพี่ดีๆเก่าๆ น้องดีๆเก่าๆจะแวะทักทายมาบ้างก็เท่านั้นเอง หากมีโพสใดสมทบทุนบริจาคทักไลนมาได้เลยนะค่ะ ยินดีร่วมบุญด้วยกันทักไลนมาที่ misskorea1112 ไม่ได้เข้ามาเล่นนะค่ะมีอะไรทักไลนเลยค่ะ

น้องสมุย

• ใช้รูปตัวเองไม่เคยใช้รูปคนอื่นนะค่ะ ^_^
Re: ถึงผู้หญิงขี้นินทาในเว็บ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 12:38:37 PM »
อ้อ..แล้วเวลาพูดถึงใครที่เบลไม่ระบุชื่อเวลาคุยกัน เพราะว่า เบลไม่แน่ใจ เบลแค่ฟังมา ส่วนใครที่เคยยังไงกะเบล อันนั้นเบลลงชื่อ เบลไม่เถียงและคิดว่า อดีต เพื่อนสนิทคงจำได้
แต่วันนี้เค้าคงลืมไปแล้วว่า ที่ผ่านมาเราไม่เคยจริงใจกะส้มเช้งเลย ^_^ ทั้งที่เราเคยบอกว่า มีอะไรพูดกันนะ อย่าโกรธกันง่ายๆ เค้ารับปากเรา แต่พออ่านทามไลนกลับคิดว่า เราว่าเค้า พอเราบอกว่า ไม่ใช่นะ เค้าก็หายไปจากชีวิตเรา
คืองี้นะ ก่อนรู้จักกันหากย้อนดูทามไลนเรา เค้ายังไงเราด่าตลอดนะ เรื่องเงินก็ด่า ว่า ไม่ได้รวยนะอย่ามาผลาญบราๆเสมอๆ ทำไมไม่คิดบ้างว่า ที่ผ่านเบลลงด่าแบบนี้ไหม
เลือกที่สบายใจตัวเองด้วยการขอไม่เห็นไม่อ่านโพสใดๆในเว็บให้รู้สึกแย่อย่างวันวาน แล้วเข้ามาทำไม?เข้ามาเผื่อว่าพี่ดีๆเก่าๆ น้องดีๆเก่าๆจะแวะทักทายมาบ้างก็เท่านั้นเอง หากมีโพสใดสมทบทุนบริจาคทักไลนมาได้เลยนะค่ะ ยินดีร่วมบุญด้วยกันทักไลนมาที่ misskorea1112 ไม่ได้เข้ามาเล่นนะค่ะมีอะไรทักไลนเลยค่ะ

น้องสมุย

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 12:42:18 PM »
ไม่เคยเกลียดเพื่อนคนนี้เพราะที่ผ่านมา เค้าไม่ได้ทำอะไรชั่วๆใส่เรา เราเลิกคบกันเพียงแค่ เค้าเข้าใจว่า เราด่าเค้า
พอหนนี้ เค้าก็คิดอีกแล้ว ถ้าขนาดนี้แล้วยังจะถามเบลทำไมในเมื่อน้ำเสียงตัดสินเบลไปแล้ว งั้นเบลถามกลับนะว่า หากเบลว่าคนอื่นไม่ใช่ส้มเช้ง เคยคิดไหม ว่าเบลคิดยังไง ^_^
เบลจะนอยด์เหมือนส้มเช้งไหม มองกลับกันน่ะ

น้องสมุย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 12:49:35 PM »
ยังยืนยันว่า ไม่เคยเกลียดเพื่อนคนนี้นะ แม้วันนี้เค้าจะบอกคนอื่นไปแล้วว่าเราอาจจะไม่ดี อยากให้การถามเหมือนในอดีตในทามไลน ไม่ใช่เสียง คำพูดคือเบลด่าส้มเช้ง ถ้าฟันธงต่อให้เบลอธิบายมันก็ไม่มีผล ไม่ต้องการให้ใครมาตอบในกระทู้
มันยาวเหนื่อยพิมพ์ โทรมาถามได้เลยค่ะ ตัวจริงไม่ใช่คนพูดจาดอกทอง เพราะฉะนั้นถ้าพูดจาดอกๆมา เบลขอดอกๆกลับนะค่ะ ^_^ 0-9-0-9-5-9-8-4-9-8 ชีวิตจริงไม่เคยพูดจาหมาๆใส่ใครถ้าไม่สุดๆ ถ้าใครพูดใส่มาก่อนขอสวนกลับนะค่ะ
ส่วนส้มเช้ง ยังไงก็ยังนับถือใจนะค่ะที่สายตรงมาถาม ถือว่า แมนดี แต่...น้ำเสียงมันคือการฟันธงเบลค่ะ ส้มเช้งก็ไม่ควรถามเบลอีกแล้ว เบลก็มีความรู้สึก แต่ไม่ได้โกรธหรือเกลียดส้มเช้ง เพราะเลิกคุยด้วยเรื่องขี้หมามากค่ะ คิดว่า ถ้าเค้าไม่ระแวงเพื่อนที่ไว้ใจขนาดเล่านั่นนี่ให้ฟังมันก็คงจะดีกว่านี้ เพราะคิดว่า อยากให้เป็นคนเดียวที่เบลไว้ใจที่เบลเล่าเรื่องส่สนตัวให้ฟังค่ะ

น้องสมุย

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 01:08:57 PM »
ส่วนเรื่องยืมเงิน เกิดจากพี่คนนึงรู้จักกันเป็นผู้หญิง เค้าเล่าว่า
มีลูกชายแต่โตแล้ว เค้าต้องซื้อเครื่องเสมหะหมื่นกว่าบาท
เค้าเล่าว่า ต้องไปรับจ้างถอนหญ้าด้วยเงิน150 เบลตกใจสงสารเค้ามาก เลยพูดว่า เอางี้ไหมซักผ้าให้เบล มาทำความสะอาดห้อง ไม่ร้อนด้วย ถอนหญ้าตากแดดแลห150ตายห่าพอดี พี่เค้าบอกว่า ยังไม่ว่าง เบลเลยพูดว่า ถ้าเดือดร้อนไม่เยอะเอาของเบลได้นะฟรีๆ เพราะคิดว่า พี่คงไม่มีคืน
แต่ในใจเบลคิดว่า จะช่วย500-1000น่ะค่ะ เพราะเบลบอกว่าฟรีๆ ถ้ายืมเค้าคงยากจะคืนถูกไหมค่ะ ถ้าเบลโดนเบี้ยวเบลจะเกลียดเปล่าๆ ทีนี้ พี่เค้าบอกว่า อยากได้สักก้อนนึง เบลถามว่าเท่าไหร่ ก็หมื่นนึง เบลเลยถอย เพราะคิดว่า 150เค้ายังต้องหามา นี่หมื่นนึงมันมากไปถูกไหมค่ะ เบลเลยบอกความจริงว่า มันมากไปสำหรับเบล5พันก็มากแล้วค่ะ พี่จะคืนยังไง
และเบลไม่ชอบให้ใครยืมเงินค่ะ อีก2สัปดาห์เบลต้องจ่ายค่าเทอมน้องบิว ที่ผ่านมายายเบญ25,000/เทอม ไม่รวมค่าชุดนร.เกือบ8พันบาท ตอนนี้เบลกระดุกกระดิกตัวได้แล้ว เบลเป็นแม่ก็ควรจ่ายไม่ใช่แม่ทั้งปี วันนึงแม่ก็ต้องตาย70ปีแล้ว
เบลก็บอกว่า ไม่ล่ะค่ะ เบลตเองปั่นให้น้องบิว เค้าก็เงียบไป
โพสของเบล เบลสื่อว่า ใครจะคบกะเบลอย่ามาพูดเรื่องเงิน คบแบบจนๆก็รักกันจริงๆได้ ทำนองนี้ เคยรับปากกะคนที่สนิทว่า ถ้าใครมีก่อนวันนั้นอีกคนมามีความสุขด้วยกันนะ
จะกิน หรือเที่ยวอาจจะจ่ายให้ เพราะอีกคนยังไม่มีที
ก็สัญญากันแล้ว วันนี้เบลอาจจะมีก่อนเค้า เคยพูดอะไรจำแม่นไม่ลืม แค่คนที่เราเคยพูดเค้าไม่อยู่แล้วเท่านั้นเอง เค้ามีเพื่อนที่ดีกว่าคนปากหมาแล้ว ^_^
เบลจะไม่มาตอบอะไรอีกแล้ว เบลเคยเล่าเค้าว่า พอห่างเว็บแล้วสบายใจ แต่พอไปลั้นลาคนเดียวมันก็เหงาเลยหานเองจ้างค่ะ เลยโพสเบลก็ทำให้ผู้หญิงบางคนไม่ชอบเบลจริงๆ ^_^ เบลห้ามใครไม่ได้หรอกนะ เพราะบางคนเบลก็ไม่ชอบมันเหมือนกัน ถ้ามันจะพูดถึงเบลแง่ลบทั้งที่เบลไม่เคยทำอะไรให้ นั่นมันก็เรื่องของมันแล้วล่ะ เพราะเบลมั่นใจเบลไม่ได้ไปทำไม่ดีใส่ใครในวีเลิฟ คนเกาะกันพูดถึงคนอื่นว่านั่นนี่ ไม่เบื่อบ้างเหรอค่ะ ^_^ ใครอยากถาม ตอบ ก็โทรมาเลยค่ะ
ขอแบบแมนๆแบบตะกี้ ชอบค่ะ ที่ผ่านมา คบกัน เค้าก็ไม่ได้มาสถุนใส่เบล เบลเลยเลือกตบกะเค้า
เบลจะไม่มาอธิบายอะไรอีกแล้วนะ เบลพูดไปแล้ว เวลาเบลนอยด์มีใครปลอบใจเบลบ้าง ^_^ ไม่มีสักคน
ที่ผ่านมาเบลปลอบใจตัวเองมาตลอด มันโหดร้ายนะ
วันนี้ไม่ต้องมีใครมาปลอบ เพราะหนักกว่านี้เบลเจอมาแล้วส้มเช้งเค้าก็รู้ เบลเล่าเอง เพราะเค้าเป็นเพื่อนคนเดียวของเบลที่แชทส่วนตัว และเล่าเรื่องต่างๆให้ฟัง ^_^ ขอบคุณพื้นที่ค่ะ

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • *
  • People Like This 355
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 01:30:35 PM »
เบลล่า ทำใจเถอะ ถือว่าเป็นบทเรียนจะได้เลือกคบคนที่พร้อมคบกับเราแบบจริงๆ
แต่ก็เหอะอยู่ในนี้มานานแล้ว ไม่เคยเจอใครจริงใจกันจริง ๆ หรอก
นอกจากมีผลประโยชน์ร่วมกันหรือมีผลประโยชน์แอบแฝงของแต่ละคน

อย่าซีเรียสมาก เรื่องบางเรื่องมันขี้หมาจริง ๆ อย่างที่เบลล่าว่าไว้แหละ
สู้ต่อไปนะน้องสาว ^___^
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

น้องสมุย

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 01:33:01 PM »
ไม่ว่าจะกลับมาสักกี่หนเวลาหาเพื่อน หรือหาพี่ดูแลถ้าพูดตามตรงนะ รู้สึกแย่ทุกรอบค่ะ แต่ที่กลับมาเล่นเพราะรู้ว่า
คนดีก็มีค่ะ อาจจะเจอคู่หูอย่างที่เคยเจอก็ได้ค่ะ
ไม่เจอเบลก็แค่ห่างๆไป แต่บางทีมันก็กระทบความรู้สึกเหมือนกัน เบลว่าคนอื่นและที่คนอื่นกล้ายืมเพราะว่า เบลออกตัวเอง หากเบลไม่เสนอหน้าเองก็คงไม่แบบนี้ พอเราโพสแล้วกระทบคนอื่นอีกทั้งที่ไม่ได้คุยกันนานมากแล้ว **25**
เวลาใครมาหยอด มาเหลี่ยมใส่ เบลรู้ทัน เบลก็ลงเหน็บตลอด
ก็ทำแบบนี้มานานแล้วอ่ะ บางคนรู้ตัวก็หายไป บางคนภาษาคนไม่เข้าใจก็พูดแรงๆใส่เหรอ? พอพูดแรงแล้วโกรธกันอีก
คือไม่ได้ว่าเลยนะ หมายถึงคนที่ยืมเงินนะ แล้วเพิ่งเกิดมาไม่นานเองนะเพราะเราพูดว่า เรายืนได้แล้วมั้งเราเสนอหน้ากะพี่เค้าเองด้วยอ่ะค่ะ พอเราว่ามันเยอะเลยถอย เลยมาลงดักใหม่ในเว็บ ไม่ได้ว่าเพื่อนคนนั้นเลย เค้าบอกว่าอ่านกี่หนก็เค้า - -
งั้นคนในนี้ก็ไม่ต้องเบลมาเนอะ ^_^ เบลคงแย่อย่างที่เพื่อนเค้าบอกนั่นแหละ การไม่มีเพื่อนปากแรงอย่างเบลน่ะดีแล้วค่ะ
เพราะเบลไม่มีอะไร อยากให้เพื่อนคบกะเราแบบรู้ว่า สันดานเราแบบนี้นะ เพราะหากเบลต้องเปลี่ยนนิสัยเพราะกลัวเค้านอยด์ตลอด เบลก็ไม่เป็นตัวเอง ถ้าเพื่อนรักก็อยากให้รู้ว่า เบลไม่มีไร และไม่เคยด่าเค้าด้วยค่ะ เบลจะกลับปัญญาอ่อนในทามไลนเหมือนเดิมนะค่ะ หากโพสเบล ความรู้สึกเบลที่เจอมามันกระทบคนอื่น เบลก็จะห่างค่ะ จะได้ไม่ต้องมีใครพูดถึงเบลล่าคนไม่ดีอีกแล้วไงค่ะ  **38** **38**
ถ้าเล่นในนี้เค้าไม่ชอบก็จะไปบ่นในทามไลน ดูเอาก็ได้ในทามทีแต่รำคาญผู้ชาย เบลด่าผู้หญิงคนไหนในนี้ ยังติดใจอยู่ค่ะ
 **38** **38**

น้องสมุย

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2015, 01:37:57 PM »
เบลล่า ทำใจเถอะ ถือว่าเป็นบทเรียนจะได้เลือกคบคนที่พร้อมคบกับเราแบบจริงๆ
แต่ก็เหอะอยู่ในนี้มานานแล้ว ไม่เคยเจอใครจริงใจกันจริง ๆ หรอก
นอกจากมีผลประโยชน์ร่วมกันหรือมีผลประโยชน์แอบแฝงของแต่ละคน

อย่าซีเรียสมาก เรื่องบางเรื่องมันขี้หมาจริง ๆ อย่างที่เบลล่าว่าไว้แหละ
สู้ต่อไปนะน้องสาว ^___^
พี่ฟรีดอม ขอบคุณนะที่ฟังใครพิเศษ - -
วันวานก็ขอบคุณนะน้ำใจพี่ที่เคยอาสาขนของย้ายบ้านให้หนูน่ะ สมัยหนูกากมาก ไรมาก **25** **25**
อยากทักแต่พี่ห้วน หนูเกรงใจคน คิดมากแบบนี้ด้วย
เคยอ่านโพสพี่ว่า ไม่ชอบคนแต่งหน้าจัด หนูเลยไม่กบ้าทักไลนพี่น่ะค่ะ  **21** **21** หนูชอบแต่งหน้าน่ะค่ะก่อนถ่ายรูปจะได้สวยๆมากกว่า ใช้แอ๊ปเป็นบ้าเป็นหลังน่ะค่ะ ในใจหนูไม่มีอะไรจริงๆนะกะใคร **12**