ผู้เขียน หัวข้อ: ขอระบายหน่อยนะคะ  (อ่าน 2199 ครั้ง)

Tabby.Cat

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
ขอระบายหน่อยนะคะ
« เมื่อ: ตุลาคม 24, 2015, 01:33:33 PM »
ขอระบายหน่อยนะคะ

สวัสดีค่ะ น้องเป็นคนนึง ที่อยู่ในเว็บนี้นานพักใหญ่ๆ รู้อะไรมากมาย จนพลาดท่าโดนหลอก ถึง 2 ครั้ง แต่สิ่งหนึ่งที่รู้คือ ความจริงใจนั้นหายากมากๆ ตาดีได้ ตาร้ายเสีย เจอแต่จ้องจะเอาเปรียบ น้องก็ไม่รู้นะคะ ว่าทำไมถึงโดนแบบนี้ คิดว่าซะว่า เวรกรรมละกัน น้องเคยหาคนดูแล หลายครั้งจากในกระทู้ทั้งหมด เจอคนเดิมๆบ้าง เจอคนใหม่บ้าง พอเจอแล้วเรารู้สึกไว้ใจ แต่สุดท้ายกลับทิ้งกลางทาง ทำให้คิดว่ามีเงินดูแลเราจริงป่าว หรือคิดหลอกฟันอย่างเดียว นึกถึงจิตใจของคนเดือดร้อนบ้างมั้ย ดูถูกกัน ใจร้ายมากที่สุด น้องไม่ได้ว่าใครนะ แต่อยากให้รู้ถึงความรู้สึกลึกๆ ของแต่ละคน ที่เจอมาก็เท่านั้น พี่ๆบ้าง โดนน้องๆหลอก อะน้องก็เข้าใจ แต่ไม่ใช่น้องนะ แต่คนอื่นน้องไม่รู้ แต่ที่น้องโดนมามันฝันร้ายสุดๆ เลยยกเลิกและยุติการหาคนดูแลทันที ไม่เอาอีกแล้ว พี่ๆหลายคน ที่เคยคุยกะน้องจะรู้ว่าน้องติดเรื่องลูก และเวลา ซึ่งพี่บางคนเข้าใจและคุยกันมาจนทุกวันนี้ ส่วนบางคนไม่พอใจน้องเพราะเรื่องเวลาก็ไปหาเอาข้างหน้าเลยนะคะ น้องพอแล้วจริงๆ  ตอนนี้น้องชี้แจงเรื่องรับงาน น้องรับแค่งานจ้างเที่ยวเท่านั้นคะ มันสบายใจกว่าไม่เปลืองตัว กินเที่ยวเล่น ตามประสาฟิลแฟนกัน ส่วนงานแรง น้องไม่รับ ไม่ต้องมาถามอีกนะคะ โปรดเข้าใจด้วย บางคนแอดไลน์มาถามรับงานแรงมั้ย บอกครั้งสุดท้ายว่าไม่รับ เสนอดีแค่ไหนก็ไม่รับคะ น้องไม่ได้หยิ่งนะ แต่มันเปลืองตัว น้องไม่เอาค่ะ บางคนอยากดูแลน้อง แต่มาเยอะกะน้อง เช่น อวบไม่เอา มีลูกไม่เอา มีสิวไม่เอา ไม่แต่งตัวโป๊ไม่เอา จมูกไม่โด่งไม่เอา ไม่เอาก็ไม่เอาคะ น้องไม่ว่าค่ะ ถ้าน้องมีตังอะ ทำทั้งตัวละค่ะ จะโมใหม่เลยค่ะ แต่นี่ก็มนุษย์เงินเดือน ใช้ครีมชุดละไม่ถึงพัน มีใช้ก็ดีแล้วคะ จมูกอะน้องมีคะ ไม่ได้ทำด้วย พ่อแม่ให้มาค่ะ ความขาวน้องขาวอยู่แล้วคะ แต่ที่คล้ำเพราะแดด ทำงานข้างนอกบ้าง ครีมกันแดดก็ใช่จะกันอยู่ มีตังก็ไปฉีดกลูต้า คอลลาเจนละคะ จะให้สวยดั่งพิตตี้ขาวๆ อึ๋มๆ คงใช้เวลาสำหรับน้องและเงินจำนวนมาก เจอแต่ละอย่างปวดหัวมาก ขอบอกเลย จนน้องเริ่มอยากยืนด้วยขาตัวเองละ แต่จ้างเที่ยวยังรับอยู่นะค่ะ ยังว่าละ คนดีก็มี คนไม่ดีก็เยอะ แอบแฝงอยู่ และน้องก็ขอขอบคุณพี่ๆ ที่เคยช่วยเหลือน้องคนนี้ด้วยนะคะ ก็ช่วยต่อเวลากินใช้ได้พักนึงค่ะ น้องมีลูกต้องดูแล ค่าใช้จ่ายก็คนเดียวหมด ไหนจะเรียนอีก มันเหนื่อยทั้งงาน เหนื่อยหาคน เหนื่อยหากิน บางครั้งอยากสักคนที่เข้าใจ แต่ไม่จำเป็นต้องช่วยเหลือกันตลอดก็ได้ แต่ถ้าจะดูแล น้องคงดูนานๆ ละคะที่นี่ จะมาบอกว่าให้ดูที่กระทำ น้องดูนะคะแต่ไม่ตัดสินใจเร็ว เพราะการกระทำมันทำร้ายน้องมาแล้ว พี่ๆอยากพิสูจน์อะไรก็พิสูจน์ไปค่ะ ไหวก็ทำไปคะ ถ้าเข้มแข็งพอนะ คงไม่ใจอ่อนเหมือนก่อนละ  หวังว่าคงเข้าใจนะคะ น้องขอบอกอีกครั้ง ไม่ได้ว่าใครนะ แต่อยากให้รับรู้ถึงความรู้สึกนะคะ หลายๆคน คงจะความรู้สึกเดียวกันกับน้องและเข้าใจเหมือนกัน  **38** **38** **38**

Tabby.Cat

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
Re: ขอระบายหน่อยนะคะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2015, 07:36:51 PM »
ไม่แปลกใจเลยครับ.  และคิดว่าหลายคนที่วนเวียนหา คงยังไม่รู้ตัว  น้องคิดได้ ก็โชคดีหลุดวงจรอุบาทว์ไป   เอาเวลาหาความรู้พัฒนาตัวเองดีกว่า. อย่าไปหวังยืมจมูกคนอื่นหายใจครับ. โชคดีและตั้งใจดูแลลูกต่อนะครับ.  **38**

ใช่ค่ะ พี่น้องคงเดินด้วยตัวเองละคะ  41