ผู้เขียน หัวข้อ: ความในใจและคำขอโทษของคนๆนึง  (อ่าน 5081 ครั้ง)

.OnonO.

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
ความในใจและคำขอโทษของคนๆนึง
« เมื่อ: ตุลาคม 28, 2015, 07:28:54 PM »
ขอใช้พื้นที่บนเวปนี้เพื่อบอกความในใจและกล่าวคำขอโทษแก่น้องคนหนึ่งที่ผมได้รู้จักในเวปนี้อย่างเป็นทางการนะครับ ไม่งั้นคงเป็นตราบาปติดใจผมไปตลอด
ผมได้รู้จักกับน้องคนนึงในเวปนี้ น้องเป็นคนดีมากครับส่วนผมก็คงเป็นคนที่เเห็นแก่ตัวและแย่มากคนนึง ผมโกหกน้องหลายเรื่องมาก แต่น้องก็จับได้เกือบหมด (เก่งจิงๆ) แต่น้องก็ให้อภัยผมมาตลอด ได้รู้จักกับน้องมาระยะเวลานึงและนับว่าเป็นช่วงเวลาที่ดีที่สุดช่วงหนึ่งของผม แต่ด้วยเหตุผลบางอย่างที่ผมเป็นคนก่อ (อีกแล้ว) เลยทำให้ทุกวันนี้เราไม่ได้เจอกันแล้ว และผมคิดว่านั่นน่าจะเป็นสิ่งที่ดี, ที่ถูกต้องที่สุดที่ผมจะทำให้กับน้องได้ครับ ผมเลยอยากกล่าวคำขอโทษกับน้องในทุกเรื่องที่ผมทำให้น้องผิดหวังหรือเสียใจ และก็ขอขอบคุณน้องมากๆในความรู้สึกดีๆที่มีให้กันครับ ผมจะเป็นเพื่อนที่ดีของน้องตลอดไปและจะปรับตัวเป็นคนดีไม่ทำให้น้องผิดหวังครับ

ขอบคุณทุกคนด้วยครับ

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
Re: ความในใจและคำขอโทษของคนๆนึง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2015, 07:31:35 PM »
ทำผิดแล้วยอมออกมาขอโทษ ผมว่านี่คือลูกผู้ชายครับ ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้น้องเค้าเข้าใจและให้อภัยคุณนะครับ สู้ๆครับ **24**
A Whiter Shade of Pale

buababy

• Full Member
  • People Like This 164
  • Love suck Luck less
Re: ความในใจและคำขอโทษของคนๆนึง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2015, 10:05:37 PM »
ถ้าคนมันสำนึกผิดจริง ใครๆก็คงพร้อมให้อภัยค่ะ
แต่คนที่ไม่ได้สำนึกผิดจิง ดีแต่พูดว่าผิดไปแล้ว ขอโทษ ขอโพย พูดจาโกหกเหมือนเป็นเรื่องปกติ ก็คงไม่มีใครอยากให้อภัยหรอกนะคะ

บอกจะเป็นคนดีอย่างงั้นอย่างงี้
แต่สุดท้ายก็ทำตัวเหมือนเดิม ดีแต่พูดไปเรื่อย ก็คงไม่มีใครอยากจะไปยุ่งหรอกค่ะ

แล้วการมาโพสกระทู้บอกแบบนี้มันได้อะไรคะ นอกจากจะโกหกซ้ำซ้อน ไม่ได้สำนึกจิง แล้วยังทำตัวเหมือนเดิม
ไม่มีประโยชน์หรอกค่ะ

มาบอกในเว็บแบบนี้ สู้ไปบอกตัวจิงไม่ดีกว่าหรอคะ

หยุดสร้างภาพโกหกเถอะค่ะ ถ้าในใจมันยังเลิกได้ไม่จิง

จะทำไรก็ทำไปเลยค่ะ
หาน้องเที่ยว น้องดูแล ไม่ต้องมาอ้างโน่นนี่แอบๆทำ
ไม่ต้องสร้างภาพละ ทำไปเหอะ ไม่มีใครสนใจละค่ะ  **38**
Action = Reaction

Nu_ManJu

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 407
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2015, 10:19:39 PM »
รู้ว่าทำผิดแล้วทำไมยังทำซ้ำคะ? **40**

คหสตลลยสตน **26**
In my new Version

~monin~

• Hero Member
  • People Like This 580
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2015, 10:37:09 PM »
เมื่อความไว้ใจหล่นหาย
เมื่อคำโกหกและปิดบังครั้งเดียวไม่เคยพอ
ณ.วันนั้นกี่คำขอโทษก็เป็นเพียงลมปาก
ฉะนั้น โกหกอย่าให้จับได้ **11**
ขอให้มิตรภาพบางส่วนสมานกลับคืนได้นะค่ะ

เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

gotta

• People Like This 139
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2015, 10:52:00 PM »
โกหกขนาดนี้ ยังหวังจะเป็นเพื่อน กับน้องเค้าอีกหรอค่ะ

สงสารน้องเค้าเหอะ ต้องอยู่กับคำโกหกอ่ะ

.OnonO.

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 03:39:51 AM »
ขอขอบคุณกับทุกความเห็นนะครับ
ผมเป็นคนที่แย่มากครับผมยอมรับ
หลังจากที่น้องไปผมจึงเข้าใจและตั้งใจว่าปรับปรุงตัวเป็นคนดีให้สำเร็จ
ไม่ทำให้น้องผิดหวังและคงมีแค่กาลเวลาเท่านั้นจะเป็นเครื่องพิสูจน์
ไม่ได้หวังให้น้องเขากลับมาคืนดีกับคนแย่ๆแบบผมนะครับ
อยากให้น้องได้พบกับคนดีมากกว่า
ผมแค่อยากขอโทษนะครับ

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 07:58:32 AM »
ผมจะรอดูนะครับ ไอ้กาลเวลาของคุณน่ะ นานแค่ไหน

น้องบัว เป็นที่รักของชาวเว็บ คุณทำให้น้องไม่สบายใจ พี่ๆ น้องๆ ชาวเว็บ คงไม่สบายใจเท่าไร

.OnonO.

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 08:14:52 AM »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ
ผมจะตั้งใจทำให้ดีที่สุดครับ

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • *
  • People Like This 355
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 01:01:54 PM »
เป็นผมจะเงียบสนิท หายเงียบไปตามกาลเวลา
เพ้อไปก็ย้อนเวลาไม่ได้ สิ่งที่เราตัดสินใจไปแล้ว จะดีไม่ดีต้องยอมรับมัน เดินหน้าต่อไปนะ "ทาเคชิ" ^___^
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...