ผู้เขียน หัวข้อ: ความในใจและคำขอโทษของคนๆนึง  (อ่าน 5079 ครั้ง)

.OnonO.

• Newbie
  • *
  • People Like This 9
ความในใจและคำขอโทษของคนๆนึง
« เมื่อ: ตุลาคม 28, 2015, 07:28:54 PM »
ขอใช้พื้นที่บนเวปนี้เพื่อบอกความในใจและกล่าวคำขอโทษแก่น้องคนหนึ่งที่ผมได้รู้จักในเวปนี้อย่างเป็นทางการนะครับ ไม่งั้นคงเป็นตราบาปติดใจผมไปตลอด
ผมได้รู้จักกับน้องคนนึงในเวปนี้ น้องเป็นคนดีมากครับส่วนผมก็คงเป็นคนที่เเห็นแก่ตัวและแย่มากคนนึง ผมโกหกน้องหลายเรื่องมาก แต่น้องก็จับได้เกือบหมด (เก่งจิงๆ) แต่น้องก็ให้อภัยผมมาตลอด ได้รู้จักกับน้องมาระยะเวลานึงและนับว่าเป็นช่วงเวลาที่ดีที่สุดช่วงหนึ่งของผม แต่ด้วยเหตุผลบางอย่างที่ผมเป็นคนก่อ (อีกแล้ว) เลยทำให้ทุกวันนี้เราไม่ได้เจอกันแล้ว และผมคิดว่านั่นน่าจะเป็นสิ่งที่ดี, ที่ถูกต้องที่สุดที่ผมจะทำให้กับน้องได้ครับ ผมเลยอยากกล่าวคำขอโทษกับน้องในทุกเรื่องที่ผมทำให้น้องผิดหวังหรือเสียใจ และก็ขอขอบคุณน้องมากๆในความรู้สึกดีๆที่มีให้กันครับ ผมจะเป็นเพื่อนที่ดีของน้องตลอดไปและจะปรับตัวเป็นคนดีไม่ทำให้น้องผิดหวังครับ

ขอบคุณทุกคนด้วยครับ

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
Re: ความในใจและคำขอโทษของคนๆนึง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2015, 07:31:35 PM »
ทำผิดแล้วยอมออกมาขอโทษ ผมว่านี่คือลูกผู้ชายครับ ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้น้องเค้าเข้าใจและให้อภัยคุณนะครับ สู้ๆครับ **24**
A Whiter Shade of Pale

buababy

• Full Member
  • People Like This 164
  • Love suck Luck less
Re: ความในใจและคำขอโทษของคนๆนึง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2015, 10:05:37 PM »
ถ้าคนมันสำนึกผิดจริง ใครๆก็คงพร้อมให้อภัยค่ะ
แต่คนที่ไม่ได้สำนึกผิดจิง ดีแต่พูดว่าผิดไปแล้ว ขอโทษ ขอโพย พูดจาโกหกเหมือนเป็นเรื่องปกติ ก็คงไม่มีใครอยากให้อภัยหรอกนะคะ

บอกจะเป็นคนดีอย่างงั้นอย่างงี้
แต่สุดท้ายก็ทำตัวเหมือนเดิม ดีแต่พูดไปเรื่อย ก็คงไม่มีใครอยากจะไปยุ่งหรอกค่ะ

แล้วการมาโพสกระทู้บอกแบบนี้มันได้อะไรคะ นอกจากจะโกหกซ้ำซ้อน ไม่ได้สำนึกจิง แล้วยังทำตัวเหมือนเดิม
ไม่มีประโยชน์หรอกค่ะ

มาบอกในเว็บแบบนี้ สู้ไปบอกตัวจิงไม่ดีกว่าหรอคะ

หยุดสร้างภาพโกหกเถอะค่ะ ถ้าในใจมันยังเลิกได้ไม่จิง

จะทำไรก็ทำไปเลยค่ะ
หาน้องเที่ยว น้องดูแล ไม่ต้องมาอ้างโน่นนี่แอบๆทำ
ไม่ต้องสร้างภาพละ ทำไปเหอะ ไม่มีใครสนใจละค่ะ  **38**
Action = Reaction

Nu_ManJu

• *
  • People Like This 407
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2015, 10:19:39 PM »
รู้ว่าทำผิดแล้วทำไมยังทำซ้ำคะ? **40**

คหสตลลยสตน **26**
In my new Version

~monin~

• Hero Member
  • People Like This 580
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2015, 10:37:09 PM »
เมื่อความไว้ใจหล่นหาย
เมื่อคำโกหกและปิดบังครั้งเดียวไม่เคยพอ
ณ.วันนั้นกี่คำขอโทษก็เป็นเพียงลมปาก
ฉะนั้น โกหกอย่าให้จับได้ **11**
ขอให้มิตรภาพบางส่วนสมานกลับคืนได้นะค่ะ

เมื่อไร....
รอยยิ้มจะกลับมา
เหมือนที่มันควรจะเป็น

gotta

• People Like This 139
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2015, 10:52:00 PM »
โกหกขนาดนี้ ยังหวังจะเป็นเพื่อน กับน้องเค้าอีกหรอค่ะ

สงสารน้องเค้าเหอะ ต้องอยู่กับคำโกหกอ่ะ

.OnonO.

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 03:39:51 AM »
ขอขอบคุณกับทุกความเห็นนะครับ
ผมเป็นคนที่แย่มากครับผมยอมรับ
หลังจากที่น้องไปผมจึงเข้าใจและตั้งใจว่าปรับปรุงตัวเป็นคนดีให้สำเร็จ
ไม่ทำให้น้องผิดหวังและคงมีแค่กาลเวลาเท่านั้นจะเป็นเครื่องพิสูจน์
ไม่ได้หวังให้น้องเขากลับมาคืนดีกับคนแย่ๆแบบผมนะครับ
อยากให้น้องได้พบกับคนดีมากกว่า
ผมแค่อยากขอโทษนะครับ

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 07:58:32 AM »
ผมจะรอดูนะครับ ไอ้กาลเวลาของคุณน่ะ นานแค่ไหน

น้องบัว เป็นที่รักของชาวเว็บ คุณทำให้น้องไม่สบายใจ พี่ๆ น้องๆ ชาวเว็บ คงไม่สบายใจเท่าไร

.OnonO.

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 08:14:52 AM »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ
ผมจะตั้งใจทำให้ดีที่สุดครับ

fredom

• หัวหน้าห้อง
  • *
  • People Like This 355
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 01:01:54 PM »
เป็นผมจะเงียบสนิท หายเงียบไปตามกาลเวลา
เพ้อไปก็ย้อนเวลาไม่ได้ สิ่งที่เราตัดสินใจไปแล้ว จะดีไม่ดีต้องยอมรับมัน เดินหน้าต่อไปนะ "ทาเคชิ" ^___^
หนึ่งคนเหงา หนึ่งคนเข้าใจ อีกหลาย ๆ คนเฝ้าดู...

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 01:16:04 PM »
เป็นผมจะเงียบสนิท หายเงียบไปตามกาลเวลา
เพ้อไปก็ย้อนเวลาไม่ได้ สิ่งที่เราตัดสินใจไปแล้ว จะดีไม่ดีต้องยอมรับมัน เดินหน้าต่อไปนะ "ทาเคชิ" ^___^

เห็นด้วยมากๆค่ะ อยากแสดงความเห็นแบบนี้เหมือนกัน แต่ไม่กล้า..

จ๋องก็ผ่านสถานการณ์แบบนี้บ่อยๆ
ไม่รู้ว่าทำไมถึงทำผิดซ้ำซากอยู่ได้ ทั้งที่รู้ว่าคนอื่นจะเจ็บ
แต่อาจเป็นเพราะส่วนที่ลึกยิ่งกว่านิสัยมันไม่รักดี

สุดท้าย ถ้าตัดสินใจทำอะไร ก็ต้องกล้ายอมรับกรรมเลวที่จะเกิดขึ้น
ถ้ารักเขาอย่างที่พูดจริงๆ ก็ต้องเงียบและปล่อยให้เขาได้เจอคนที่ดีกว่าเราค่ะ

มิบังอาจตัดสินอะไรใคร แค่แชร์ประสบการณ์ค่ะ   **26**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

happyman

• People Like This 40
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 02:35:22 PM »
เจ้าของกระทู้ ทำให้ผมนึกย้อนไปถึงตอนที่ผมได้รู้จักน้องบัวใหม่ๆเลยนะครับ  ผมจำได้ว่า พอได้ไปเจอน้องสัก2ครั้ง ผมก็มั่นใจว่า น้องคนนี้ทั้งน่ารักและเก่งมาก คุณสมบัติเพียบพร้อมสุดๆ

ในฐานะผู้ชาย พอเราเจอผู้หญิงดีๆ เราก็อยากจะจีบและพร้อมจะตกหลุมรักเค้าง่ายๆอยู่แล้ว  แต่พอมาดูคุณสมบัติของตัวเองนี่ มันไม่คู่ควรกับน้องเค้า 

ผมเลยพยายามจะ มีระยะห่างกับน้องเค้าบ้าง  ในทางหนึ่งเป็นการให้เกียรติน้องเค้าด้วย เค้าควรจะได้เจอคนที่ดีๆและเหมาะสม

(ถ้าน้องคนไหน เคยไปเที่ยวกับผมก็คงทราบดีว่า ผมไม่เคยทำอะไรให้ลำบากใจเลย ทุกอย่างมันควรเป็นไปตามจังหวะที่เหมาะสม  ไม่ใช่ว่า ผมดีอะไรนะครับ เวปนี้มันสีเทาๆอยู่แล้ว  แต่ถ้ามันจะเป็นสีเทา ก็ขอให้เป็นมัน สีเทา ที่เกิดจากสีขาว ผสม กับสีชมพูที่เป็นความยินดีของทั้งพี่และน้องที่จะได้พบกันเถอะ)

กับน้องบัว ผมไม่ได้โกหกอะไรน้องเค้าเลยนะครับ เพียงแต่ว่า ผมไม่ได้บอกความจริงกับน้องทั้งหมด  และหลังจากที่ผมเจอกับน้องเค้า2ครั้ง ผมก็ตัดสินใจที่จะบอกข้อมูลของผมทั้งหมดแก่น้องผ่าน อีเมลฉบับนึง

ซึ่งน้องคงงง เหมือนกันว่า จู่ๆมาบอกเค้าทำไม

แต่ผมทราบดีครับ ว่า ไปบอกเค้าทำไม   เพราะผมมองถึงอนาคตในความสัมพันธ์ที่ยาวนาน ถ้าเราคิดจะคบใครนานๆ ไม่ว่าในฐานะอะไร สิ่งแรกที่ควรมอบให้คือ ความจริงใจต่อกันครับ

อีเมลฉบันนั้นจึงเป็นตัวแทนถึงความจริงใจของผม  และมันก็เป็นเรื่องจริง หลังจากนั้น แม้ผมจะไม่ค่อยได้นัดน้องบัว เพราะผมคิดว่า ผมคุณสมบัติไม่พอ  5555

เแต่ทุกครั้งที่ได้เจอกัน ได้คุยกัน ก็เป็นผมนี่ละ ที่ไปแบบสบายๆ โล่งใจ เพราะผมเปิดเผยหมดแล้ว ดังนั้น ผมก็คุยได้เต็มที่ น้องถามอะไรก็ตอบได้เต็มปากเต็มคำ

เราจึงเจอกัน ด้วยมิตรภาพที่ดี และไม่มีความรู้สึกที่ทำร้ายกัน  มีแต่ความจริงใจและความสุขใจที่ได้แชร์เวลาร่วมกันบ้าง

ผมเป็นกำลังใจให้ทั้งสองท่านละกันนะครับ

สำหรับท่านเจ้าของกระทู้.....ถ้าคุณรักใครสักคนมากพอ คุณไม่สามารถทำร้ายเค้าได้แม้แต่น้อย คุณจะมีแต่สิ่งดีๆมอบให้เค้าเสมอ เพราะความสุขใจของเค้า คือความสุขใจของคุณที่มากกว่า และความทุกข์ใจของเค้า คือ ความทุกข์ใจของคุณที่มากกว่า

ส่วนน้องบัว... ผมคงไม่ต้องแนะนำอะไรเค้ามาก เพราะเค้าสุโค่ยอยู่แล้ว ผมมีแค่จั๊กกะแร้สองข้างที่พร้อมจะชูมือสนับสนุนและเป็นกำลังใจให้เค้าเสมอครับ   5555^^

Nanniie

• People Like This 411
  • นั่งเล่นใต้ต้นถั่วงอก!!
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 06:38:20 PM »
สงสัยว่า ถ้าขอโทษ ทำไมต้องตั้งกระทู้
มันเป็นเรื่องของคนสองคน ตั้งกระทู้ป่าวประกาศไม่ได้ทำให้ีขึ้นมาเลย
การกระทำเสียงดังกว่าคำพูดค่ะ
ถ้าทำไม่ได้ ต่อให้ทำสัญญาชัดเจน ประกาศใหญ่โต ก็ทำไม่ได้อยู่ดี
จะให้อีกฝ่ายอภัยให้ คือการแสดงความจริงใจ ไม่ใช่ตัวอักษรค่ะ
ดูแล้วสถานการณ์น่าจะแย่ลงกว่าเดิม
Beware of no man more than yourself.
... >w< ... ~~~~~

Opendoor

• Newbie
  • *
  • People Like This 23
  • Line:allroundes
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2015, 11:05:23 PM »
ผู้ชายที่รักษาคำสัญญาไม่ได้ กับ ผู้หญิงที่ลืมความรู้สึกที่มีให้เขาไม่ได้ // ยังไงคนก็คนเท่ากัน เคยปฎิบัติยังไงก็ยังคงต้องปฎิบัติอย่างเท่าเทียมและเสมอภาค // โลกยังคงหมุนรอบดวงอาทิตย์ ไม่ได้หมุนรอบใครคนใดคนหนึ่ง
Your love makes me strong , Your hate makes me unstoppable .

Uptown_Girl

• People Like This 395
  • Grey & White
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2015, 11:57:08 AM »
เป็นเราถ้าผู้ชายออกมาตั้งกระทู้แบบนี้ จากที่ยังไม่คิดจะเลิก ก็คงเลิกจริงๆ ล่ะค่ะ
ความคิดเห็นส่วนตัวนะ ถ้าจะง้อจริงๆ เคลียร์พฤติกรรมตัวเองด่วนค่ะ ทำให้เธอเห็นมันชัดกว่าตัวหนังสือค่ะ
"เหตุผลอาจพาคุณจากจุด A ไปจุด B ได้ แต่จินตนาการจะพาเราไปทุกแห่งหน"

nine_nine

• People Like This 530
  • ก้ อ น หิ น ล ะ เ ม อ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2015, 11:35:41 PM »
ผมว่า ท่าน จขกท. มีสิทธิ์ชอบธรรมที่จะใช้พื้นที่เวปเลย
เเละข้อความที่ต้องการสื่อสาร ก็ได้สื่อไปถึงสมาชิกอย่างกว้างขวาง
ตามความประสงค์ของท่าน จขกท.

หากเเต่
มันไม่น่าใช่
การขอโทษที่เเท้จริง
เเค่
เป็นเเคมเปญ
สื่อสาร อะไรบางอย่าง
ก็เท่านั้น
m a k e    l o v e     n o t     w a r

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 12:46:47 AM »
เขียนไว้ออกสื่อเพราะน่าจะมีประโยชน์

น้องเอ้ย สมัยก่อนที่่ๆน้องทำงานอยู่เขามีคำสอนอยู่สองบทหลักๆ
แต่ละบทมี 4 ข้อ
บทแรกที่ยังคงมีมาถึงทุกวันนี้คือ ตั้งมั่นในความเป็นธรรม...มุ่งมั่นในความเป็นเลิศ ...(อันนี้น้องคงรู้ดี เพราะได้ยินว่ายังใช้อยู่)

ส่วนบทที่สอง คือ
1 เก่งงาน
2 เก่งคน
3 เก่งคิด
4 เก่งดำรงค์ชีวิต

ข้อ 1 น้องผ่าน ข้อ 2 พอไหว ข้อ 3 ก็น่าจะเก่ง
ข้อ 4 ห่วยแตก

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

ความฝันปลายอุโมงค์

• People Like This 14
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2015, 02:16:39 AM »
หลังจากปราบมาร ผจญมารทั้งหัวขน ทั้งหัวขาว  ดันมาผจญกับกะทู้พญามาร อีก  ก็ขอเป็นกำลังใจให้น้องผญ ขออนุญาติไ่ม่เอ่ยนาม( ซึ่งป่านนี้คงทราบกันหมดเวปแล้ว)  กับ ที่ ผช พายเรือมาขอโอกาส เป็นเพื่อน หรือจะเลื่อนสถานะ เป็น เพือนสนิท ก็ว่าไป  วิเคราะห์ได้ดังนี้
1) คุณไม่แมนพอ  ถ้าเริ่มต้นที่โกหก ความเชื่อใจคงหมดตั้งแต่ต้น  ไม่มีใครเอามือปิดฟ้ามิด จำไว้นะโยม
2) คุณอาจจะอยากง้อเขา เพราะว่าคุณเหงา เบื่อ เซ็งง หรือ( เกิดความรุ้สึกผิดในกมลสันดานเกิดขึ้น ซึ่งอันนี้ไม่น่าใช่) ก็เลยมาประกาศตัวในนี้หาแนวร่วม   แต่ว่าคุณคิดผิด แต่ก็มีแนวร่วมจริงๆ คือร่วมกันประนาม หยามเหยียดซะมากกว่า
3) ถ้าน้องเขา มีใจและคิดถึงเขาจะกลับไปเอง   แต่คุณจงอย่ากลับไปรบกวน น้องเขาอีกเลย ปล่อยให้เวลา มันเยียวยา หัวใจ ทั้งสองดวงของทั้งสองคน ไม่ให้บอบช้ำกว่านี้อีก  หลวงพี่ขอร้อง (อาปัติป่าวเนี่ย)

ขอให้ท่านทั้งสองจงพบแสงสว่าง  พระเจ้าจะอวยพรคุณ  อาเมน