ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณเส้นทางชีวิตชะตาฟ้าลิขิต  (อ่าน 3440 ครั้ง)

BaBeer

• Full Member
  • People Like This 82
ขอบคุณเส้นทางชีวิตชะตาฟ้าลิขิต
« เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 09:14:23 AM »
นานแล้วที่ผมไม่ได้ย่างกลายเข้ามาเว็บนี้  วันนี้ว่างเลยขอมาเล่าเรื่องเส้นทางชีวิต
อย่างว่าแระชีวิตคนบ้านนอกมันไม่ได้สวยหรูหลังจากจบมามีชีวิตครอบครัวคิดว่าทุกอย่างสมบูรณ์แบบแต่มันก็ไม่ใช่สุดท้ายก็เข้าสู่การเลิกลา  หลังจากเลิกลาแล้วผมกินดื่นเที่ยวเมาและใช้เวลาทบทวนความผิดพลาดของตัวเองในผับบาร์  จนสรุปได้ว่าสิ่งที่ผมจะทำได้คือ "หน้าที่ของคำว่าพ่อ"ผมตัดสินใจเดินหน้าชีวิตสร้างหลักฐานให้กับตัวเอง  แต่ก็อย่างว่า ชายอายุ 35 ปีในขณะนั้นมันย่อมเหงาเป็นธรรมดา  จนเป็นที่มาของการเข้าในเว็บฯนี้
ผมได้เจอกับน้องคนหนึ่งในนี้เค้าเป็นน""พยาบาล""ในม.เอกชนแห่งหนึ่ง ซึ่งเธอก็เดือดร้อนมีความจำเป็นต้องใช้เงิน
ผมได้นัดเจอน้องแรกพบเลยในความรู้สึกตอนน้ันคือไม่เกิดความดึงดูหรือเกิดอารมณ์ทางเพศแต่อย่างใด  แต่นั้นสินใจพาน้องไปตามที่ตกลง""เพราะเราต้องรักษาคำพูด""ซึ่งในใจคิดว่าถ้าเลือกได้ใครจะอยากมาทำแบบนี้ เราตกลงราคากันที่ 4K ซึ่งเป็นราคาที่สูงพอสมควรสำหรับผม หลังจากเสร็จกิจแล้วผมชวนเธอไปกินดื่มต่อในร้านเล็กๆไม่หรูหราพร้อมกับถามสามารถทุกข์สุขดิบ  หลังจากเลิกทานข้าวผมเห็นว่ามันดึกแล้วซึ่งหอใน ม.ก็ปิดแล้ว  ผมจึงชวนเธอมาค้างที่บ้าน

ถ้าเขียนยาวเกรงว่าจะรำคาญ  ผมขอตัวไปทำงาน  ช่วงเย็นจะมาเล่าต่อ
ขอบคุณฟ้าที่ทำให้เจอและก็ขอบคุณชะตาที่ทำให้จาก
หาน้องนัดประจำย่านรังสิต องค์รักษ์ บ้านนา นครนายก
หรือระแวกใกล้เคียง ทุกอย่างขอเป็นความลับของคนสองคน

GOODTIME++

• Sr. Member
  • People Like This 60
  • "A girl should be two things:classy and fabulous."
Re: ขอบคุณเส้นทางชีวิตชะตาฟ้าลิขิต
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2015, 09:13:41 PM »
รออ่านนะคะ **36**
"A girl can wait for the right man
to come along,but in the mean time
 that doesn't mean she can't have
a wonderful time with all the wrong
                     ones."

Sphynx

• VERIFY USER
  • Hero Member
  • *
  • People Like This 282
  • It's good to stand on my own two feet
Re: ขอบคุณเส้นทางชีวิตชะตาฟ้าลิขิต
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 12:40:22 PM »
 **34**  ปูเสื่อ รออ่านคะ
รู้จักฉันเท่าที่ฉันอยากให้รู้จัก

BaBeer

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 01:17:27 PM »
มาต่อหลังจากที่เขียนค้างเอาไว้
         หลังจากที่มานอนค้างที่บ้าน คิดว่าทุกอย่างคงไม่มีต่อ  แต่ที่ไหนได้เรามีการติดต่อกันทางไลน์ในเวลาที่น้องมีปัญหาหรือทุกข์ก็มักมาคุยผมก็ให้คำชี้แนะตามที่พอรู้ตามประสบการณ์แต่ในใจเผลอคิดไปว่ามีความรู้สึกเป็นห่วงไม่อยากให้น้องถลำลึกมากไปกว่านี้จึงได้ชวนเทอมาเที่ยวบ้านอีกครั้งแต่ครั้งนี้มันเป็นต้นเหตุของที่มาทั้งหมด""ผมขอคบน้องและชวนน้องมาอยู่ด้วยกันที่บ้าน"แต่น้องก็ขอแค่ไปๆมาๆดีกว่าเนื่องจากไม่ต้องการให้ทางบ้านรับรู้  หลังจากนั้นเราก็สานต่อความสัมพันธ์  ผมให้ความช่วยเหลือน้องตามที่พอจะช่วยได้  แต่ก็ไม่คิดว่าเด็กคนหนึ่งจะมารักหรือคบคนมีอายุได้
        จนมาวันหนึ่งผมได้ขึ้นไปทำงานที่อำเภอปากช่องเป็นเวลาหลายอาทิตย์  เราโทรคุยกันบ่อยครั้ง  ผมมีเรื่องอะไรก็จะเล่าให้น้องฟัง  แม้กระทั่งสาวประชาสัมพันธ์ร่างหมีแพนด้ามาให้ท่า555555  ในการทำงานของผมวันๆก็เหนือยผมจะคลายเหนื่อยด้วยการนำเบียร 5-6 กระป่องเข้าไปดื่นในรีสอร์ทตามสไตล์(ผมไม่ชอบนอนกับลูกน้อง ชอบอยู่คนเดียว)  ประมาณ 3-4 ทุ่มน้องโทรมาเราคุยกันจนแบ็ตผมนั้นเผลอหลับไป  จนเวลาล่วงเลยมาถึงตี 4 กว่าๆเสียงเคาะประตูดังลั่นผมนึกว่าเจ้าถิ่นเล่นงานเข้าให้  แต่นึกในใจเราก็ไม่เคยไปกวนตีนใครที่ไหน  ด้วยสัญชาติยญาณการป้องกันตัวคว้าปืนข้างกายอออกไปส่องรูเล็กๆ สิ่งท่เห็นมันตรงกันข้ามเป็น "น้องที่อุตส่าห์นั่งแท็คซี่จากกรุงเทพฯมาถึงปากช่องด้วยอารมณ์หึงหวง""
         ด้วยอารมณ์หึงหวงของน้องไม่ได้ทำให้ผมโกรธแต่อย่างใดแต่มันกลับทำให้ผมเป็นห่วงมากขึ้นและเอาชนะใจเป็นได้เป็นอย่างดี หลังจากเคลียร์งานเสร็จผมได้ตัดสินใจครั้งใหญ่  โดยการพาน้องไปให้แม่รู้จัก  ทั้งๆที่ตั้งใจไปแล้วว่าจะไม่มีใครอีกหลังจากที่ได้เลิกกับภรรยา เมื่อได้น้องมาอยู่ในส่วนหนึ่งของชีวิต  ผมก็ได้พาเธอไปไหนมาไหนไม่ว่าจะเป็นงานสังคมเล็กๆกินเที่ยวตามประสา 
        เหมือนจะไปด้วยดีน่ะ  แต่เรื่องทุกอย่างมันไม่ใช่  ด้วยวัยของน้องก็เริ่มมีหนุ่มมาติดพันและเกิดปัญหาขึ้นในที่สุด  ในช่วงดังกล่าวเกิดทั้งเรื่องดีและไม่ไดี  ผมจึงขอกล่าวข้ามไป  มองข้ามเรื่องร้ายๆที่มันเกิด  ตลอดระยะเวลา 1 ปีกับอีก 7 เดือน  ต้องขอขอบคุณชะตาชีวิตที่ทำให้เรามาเจอกัน  สิ่งที่น้องได้ทำร้ายๆถ้ามองในแง่ตัวเองก็ยากที่จะให้อภัย  แต่ผมขอก้าวผ่านจุดๆนั้น ณ.ปัจจุบัน ผมไม่รู้ว่ายังเก็บความทรงจำดีๆอยู่รึป่าว  แต่ก็ได้เข้ามา ณ.จุดแรกริ่มที่ทำให้เราได้เจอกัน
          ธรรมชาติของคนที่อยากจะย้อยเวลากลับไปแต่ก็ไม่สามารถทำได้  เหมือนสายน้ำที่ไม่ไหลกลับ  ชีวิตคนเราก็เหมือนกัน  ด้วยหน้าที่ความรับผิดชอบกับสิ่งที่ต้องทำ  มันไม่สามารถให้เราทำอย่างที่เราทำได้

ผมอยากจะเขียนมากกว่านี้แต่กลัวเสียเวลาอ่าน
ณ.จุดนี้ผมก็ได้แต่หวังว่าน้องคงจะมีอนาคตดีๆมีผู้ชายดีๆที่เข้ามาคบน้องอย่างจิงจัง  ให้น้องอยู่รอดในสังคมได้

สาธุ  ขอความโชคดีจงประสบแก่ผู้ที่เสียเวลาอ่านทุกๆท่าน
หาน้องนัดประจำย่านรังสิต องค์รักษ์ บ้านนา นครนายก
หรือระแวกใกล้เคียง ทุกอย่างขอเป็นความลับของคนสองคน

The Yong

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 01:40:58 PM »
ความทรงจำที่ดี ที่เคยมีกับน้อง เก็บเอาไว้ครับ อย่างน้อยมันก็ทำให้เรารู้ว่า ครั้งหนึ่ง เราก้เคยมีความสุขร่วมกับเด็กผู้หญิงคนหนึ่ง ที่ก้าวเข้ามาเป็นส่วนหนึ่งของชีวิต แม้จะเป้นเพียงแค่ช่วงเวลาสั้นๆ แต่มันก็เป็นช่วงเวลาที่สุขมิใช่หรือ เป็นกำลังใจให้ครับ
A Whiter Shade of Pale

Uptown_Girl

• People Like This 395
  • Grey & White
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 03:03:18 PM »
เก็บไว้เป็นความทรงจำดีๆ ค่ะ ยังมีปลาในทะเลอีกมากมาย
"เหตุผลอาจพาคุณจากจุด A ไปจุด B ได้ แต่จินตนาการจะพาเราไปทุกแห่งหน"

kua12

• People Like This 114
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 05:03:12 PM »
ตั้งแต่เล่นเวปนี้มานานหลายปีมาก รู้จักน้องๆในนี้ก็หลายคน

เคยดูแลน้องจากในนี้ก็หลายคน บางคนที่เจอกันคบกันก็รู้สึกดีๆด้วย

แต่ก็พยายามที่จะไม่ให้ใจแขวไป เพราะรู้ว่ายังไงก็คงต้องยุติกันซักวัน

ก็ถือว่าเป็นประสพการณ์ชีวิตครั้งนึงครับ

ปล.เจอคนดีๆก็เก็บไว้เป็นความทรงจำดีๆครับ

BaBeer

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 06:53:50 PM »
ขอบคุณทุกๆท่านครับ
ที่เล่ามาทั้งหมดคือประสบการณ์ตรง  ในเว็ปนี้มีทั้งน้องดีๆและไม่ดีอยู่ในตัว
น้องบางคนซื่อจนเราเผลอใจ  แต่สุดท้ายก็ได้มาซึ่งความทรงจำดีๆ

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2015, 11:28:31 AM »
เก็บไว้เป็นความทรงจำดีๆ ค่ะ ยังมีปลาในทะเลอีกมากมาย

อันนี้ความเห็นปลา หรือ ความเห็นไต้ก๋งเรือลากอวน คราบบบบบ
 **30**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

คึกคัก

• Newbie
  • *
  • People Like This 5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2015, 12:37:26 PM »
ขอบคุณครับ ที่แชร์
เผลอนึกว่าเอาชีวิต ตัวเองมาเล่าเสียอีก
เอาใจช่วย ทุกคนครับ
ทั้งเจ้าของกระทู้, น้องคนนั้น และสุดท้าย
ตัวเอง ..

#ของผม 9 เดือน ตอนนี้ยังแอบ
ร้องไห้เวลานึกถึงเรื่องที่ผ่านมาไม่ได้