ผู้เขียน หัวข้อ: ชีวิตมันเลือกเกิดไม่ได้จริงๆสินะ  (อ่าน 2074 ครั้ง)

ลูกหมี

• Newbie
  • *
  • People Like This 0
ชีวิตมันเลือกเกิดไม่ได้จริงๆสินะ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 02:57:45 PM »
ไม่มีผญ.คนไหนเกิดมาแล้วอยากจะทำอาชีพแบบนี้
เลือกเกิดไม่ได้ ความจำเป็นมันบีบบังคับ

cracker

• Hero Member
  • People Like This 107
  • คนที่ไร้ตัวตน...
Re: ชีวิตมันเลือกเกิดไม่ได้จริงๆสินะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 03:23:19 PM »
เลือกเกิดไม่ได้ แต่เราเลือกทางเดินได้คะ
 และกำหนดเส้นทางชีวิตที่เหลือของเราได้
แค่บอกกับตัวเองว่า วันนึงเราต้องพัฒนาตัวเอง
และออกมาจากที่ตรงนั้นและไม่จมไปกับมัน แค่นี้เอง
เพราะสถานการณ์มันไม่ได้บีบบังคับเราตลอดเวลา
สู้ๆคะ **24**
ชีวิต...... เอาไรมาก♡♡♡
เจ็บก็จบ.... เหนื่อยก็นอน♡♡♡
เศร้าก็ปล่อยวาง...♡♡♡

BaBeer

• Full Member
  • People Like This 82
Re: ชีวิตมันเลือกเกิดไม่ได้จริงๆสินะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2015, 06:55:40 PM »
ชะตาฟ้าลิขิต  เส้นทางชีวิตเราลิขิตเอง เมื่อมีโอกาสก็จงก้าว เมื่อก้าวแล้วก็อย่ามองหรือถอยหลัง

สู้ๆครับ
หาน้องนัดประจำย่านรังสิต องค์รักษ์ บ้านนา นครนายก
หรือระแวกใกล้เคียง ทุกอย่างขอเป็นความลับของคนสองคน

ถั่วอบไอน้ำ

• Hero Member
  • People Like This 948
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2015, 06:14:27 AM »
สู้ๆนะคะ ชีวิตเราเลือกเองทุกอย่างไม่ได้หรอกเลือกได้นิดหน่อย อดทน ขอแค่เป็นคนดีพอ

เอาใจช่วยนะ **02**

ลุงแก่ แห่ระเบิด

• Full Member
  • People Like This 71
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2015, 02:00:53 PM »
อย่าไปคิดมากหลานเอ้ย
ตราบใดที่พรุ่งนี้ตื่นมายังหายใจ ก็ต้องสู้กันต่อไป

เอาใจช่วย  สู้ ยิ้ม เข้มแข็ง    **24** **24**