ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมต้องมาหาคนดูแล  (อ่าน 4412 ครั้ง)

นิสา

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
ทำไมต้องมาหาคนดูแล
« เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2015, 07:43:40 PM »
เนื่องจากเป็นหญิงสาวคนนึงที่ชอบผู้ชายมีอายุ มาก มากๆ มากกว่าเราสัก10ปี+++ เพราะส่วนตัวไม่ชอบผู้ชายรุ่นราวคราวเดียวกัน ชอบคนมีเหตุผล คอยเเนะนำชี้นำเราไปในทางที่ดีถึงชอบผู้ชายอายุมากๆไม่รุ้เกี่ยวไหมนะที่มาในเวปเพีาะในโลกของชีวิตจริงผู้ชายแบบนี้เราจะไปทักไปคุยกะพี่ๆเขาได้ยังไง และส่วนตัวไม่อยากมีครอบครัวถึงเลือกการที่จะมีพี่ดูแลเเต่มันไม่ได้ง่ายอย่างที่คิดส่วนใหญ่จะมีเเต่คนมาหลอกทั้งนั้นหลอกขอรูปหน้าอกหน้าใจอะไรไม่รุ้อิรุงตุนังพี่ที่ดีจริงๆช่วยเหลือส่งเสริมชีวิตไปในทางที่ดีได้จริงอยู่ที่ไหนมีอยู่จริงหรือเปล่า

BaBeer

• Full Member
  • People Like This 82
Re: ทำไมต้องมาหาคนดูแล
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 08:46:33 AM »
มันมีจริงมั้ยน่ะแบบนี้ แต่ก็ขอให้เจอน่ะครับ  ว่างๆก็ทานข้าวกันซักมื้อน่ะ
หาน้องนัดประจำย่านรังสิต องค์รักษ์ บ้านนา นครนายก
หรือระแวกใกล้เคียง ทุกอย่างขอเป็นความลับของคนสองคน

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 11:39:08 AM »
ก็ควรต้องใช้เวลาหานะครับ...ใช่ว่าจะเข้ามาแล้วคิดว่าจะเจอกันง่ายๆ
ยิ่งหาพี่ดูแล ยิ่งไม่ง่าย...

ใครไม่ใช่ก็ปล่อยผ่านไป อย่าเก็บเอามาคิดให้ปวดหัวเปล่าๆ

จากนั้นก็ค่อยๆคัด ค่อยๆคุยกับพี่ที่คิดว่าใกล้เคียงกับความต้องการที่สุด
ชั่งน้ำหนัก ค่าดูแล/นิสัย/เวลา/หน้าตา ของพี่เค้า เอาที่สบายใจเราที่สุด เพราะคบกันแบบนี้จะฝืนกันได้คงไม่นาน
รังแต่จะเสียความรู้สึกกัน หากไม่มีความชอบกันเลย

จ้างเที่ยวไปพลางๆก่อนก็ได้ครับ...โชคดี

นิสา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 02:00:43 PM »
ตอบเเต่ละความคิดเห็นยังไงอะคะ 5555 แต่ก็ต้องกราบขอบพระคุณทุกท่านนะคะที่ช่วยให้คำแนะนำคะ

cracker

• People Like This 107
  • คนที่ไร้ตัวตน...
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 03:45:40 PM »
ตอบเเต่ละความคิดเห็นยังไงอะคะ 5555 แต่ก็ต้องกราบขอบพระคุณทุกท่านนะคะที่ช่วยให้คำแนะนำคะ
คลิกไปตรง อ้างอิงคะ
ชีวิต...... เอาไรมาก♡♡♡
เจ็บก็จบ.... เหนื่อยก็นอน♡♡♡
เศร้าก็ปล่อยวาง...♡♡♡

cracker

• People Like This 107
  • คนที่ไร้ตัวตน...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 03:51:11 PM »

กด like ให้ จขกท. นะครับ

อยากบอกว่า อ่านแล้วชอบ
พี่ๆดีๆ ยังคงหาได้อยู่ในเวปนี้ แต่ชอบซุ่มๆอยู่

ลองค่อยๆแสดงตัวตนมาเรื่อยๆ โพสอะไรก้อได้ที่เปนตัวเอง
เชื่อว่าน้องมีอะไรดีๆที่พี่ๆเค้าตามหาอยู่เหมือนกัน
ถ้าน้องอยู่เงียบๆแล้วใครจะหาน้องเจอละครับ

ห้องนั่งเล่น ก้อเปนอีกที่นึงที่จะ present ตัวเองได้

ใครที่มาแบบเยอะๆก้อไม่ต้องไปสนใจ

แล้วก้อลองโพสหาจ้างเที่ยวในเรทที่ไม่ต้องแพงนัก
เพื่อจะทำความรู้จักกับคนที่อยู่ในโฟกัสของเรา
ถ้าไม่ใช่ ก้อจบกันไป

คนดีย่อมได้เจอคนดีครับ

**04**
เก๊าว่าไม่จริงอะ  นี่ก็ออกสื่อบ่อยๆ แสดงตัวบ่อยๆ
ยังไม่มีใครสนใจเลยคะ  **30** **30**
เอ๊ะ หรือว่าเรายัง present ตัวเองไม่พอ **25**
ชีวิต...... เอาไรมาก♡♡♡
เจ็บก็จบ.... เหนื่อยก็นอน♡♡♡
เศร้าก็ปล่อยวาง...♡♡♡

นิสา

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2015, 05:08:48 PM »

งมอยู่ตั้งนาน ขอบคุณนะคะ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2015, 09:21:56 AM »

ถ้าว่างนัดมาเลย ถ้าเป็นคนนี้น่ะยินดีนัดเสมอ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2015, 09:26:54 AM »
ตอบจขกท.ครับ หาคนดูแลก็เหมือนหาแฟนที่มีเงินให้เราใช้
นั่นแปลว่าทั้ง 2 ฝ่ายต้องพอใจกันและกันมากพอ ถึงจะคบกันยาวๆ ได้
และฝ่ายพี่ควรมีรายได้พอสมควร เพื่อจะได้มีเงินให้น้องได้ใช้นะหว่างที่คบหากัน

ในแวดวงเพือนๆ พี่ก็มีคนคบกันแบบนี้ให้เห็นเยอะนะครับ ที่สังเกตได้ว่าคู่ที่คบกันยาวๆ
คือต่างฝ่ายต้องจริงใจกัน ไม่เอาเปรียบกัน รู้หน้าที่ที่จะดูแลเอาใจใส่กัน ไม่ใช่เป็นผู้หญิง
แล้วคิดแต่ว่าจะได้เงินเป็นหลัก หรือเป็นผู้ชายต้องเอาให้คุ้ม คนเราพอคบกันแล้ว
ต้องดูแลความรู้สึกกันครับ ถ้าตราบใดที่รู้สึกดีต่อกัน ก็คงอยากคบกันไปนานๆ ไม่อยากเลิกรากันครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2015, 01:04:01 PM »
ผมว่ามีนะครับ.  อาจน้อยหน่อย. เพราะหลายๆคนพอได้พบเจอใครคบไปแล้วก็แทบจะไม่เข้ามาในเวปอีกเลย.

ส่วนหลายๆคนที่เข้ามาคุยบ่อยๆนั้น บางทีก็ค้นหาจุดลงตัวทั้ง2ฝ่ายอยู่ก็ค้นหาไปเรื่อยๆ.  บางคนก็แค่เข้ามาแค่หาน้องจ้างเที่ยวเฉยๆไม่ได้จะดูแลใคร. เพราะด้วยเรตเรียกค่าการดูแลของน้องๆแต่ละคนนั้นไม่เบาเลย

การดูแลนั้นมันคือความรับผิดชอบที่ไม่ใช่แค่ตัวเงินอย่างเดียว มันมีรายละเอียดเยอะและรวมทั้งต้องมีเวลาใส่ใจกันด้วย จึงเป็นเหตุให้ทั้ง2ฝ่ายลงตัวกันค่อนข้างจะยาก.  ถ้ารู้สึกว่าเป็นภาระมากกว่า(ไม่ใช่ที่ตัวเงินหรือเรื่องเงิน) บางทีมันอาจดูเหนื่อยเกินไป.  บางทีเขาก็้ไม่อยากดูแลคนๆนั้นครับ

การดูแลมีองค์ประกอปคร่าวๆดังนี้
1. ค่าดูแล.   อาจมาก. น้อย.  หรือไม่มีค่าใช้จ่าย
2. ทุกข์ สุขดิบ
3. มีเวลาพากิน.  พาเที่ยว.
4.