ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณที่ผ่านเข้ามาในชีวิตผู้หญิงคนนี้  (อ่าน 3071 ครั้ง)

kiyumi

• VERIFY USER
  • Full Member
  • *
  • People Like This 30
รุจักพี่คนนึง จากในเวป  คุยกัน ไปเที่ยว ดูหนัง กันบ่อยๆ โดยที่ก้ม่รุเมิ้ลกันว่าคบกัน สถานะไหน แค่รุว่าเวลาที่มีเค้าแร้วทำให้เรารุสึกอุ่นใจ แระมีความสุขอย่างบอกไม่ถูก เค้าเคยถาม...ว่าม่ายอายหรอที่ต้องเดินจับมือกะพี่เวลาไปห้าง อายุเราต่างกันเยอะน๊า 5555
ตอบอย่างมั่นใจ ม่ายเคยอายเลยค่ะ คัยจะมองไงก้ช่าง นู๋มีความสุข ทุกอย่างโอเคร แร้วเค้าก้อเปนได้ทุกอย่างแบบที่นู๋ต้องการ
 เปนครูคอยสอนหนังสือ เป็นหมอเวลานู๋ป่วย เป็นเหมือนพ่อที่คอยสอนนู๋ตลอดเวลา เป็นเพื่อนด้วย แฮ่ๆๆๆเคยใช้เค้าทำรายงานด้วย เค้าก้ทำนะ ทำไปบ่นไป
...แต่แร้วก้มาถึงวันที่เค้าจากไป (ไม่ได้ตายนะคร๊ ) ไลน์เงียบ โทไม่ติด เลยเอาอีกไลนแอดแร้วไปถาม ว่าเป็นอะไร ยุๆทำไมเงียบไป มีอะไรทำไมไม่คุยกัน ได้คำตอบกลับมาว่า....พี่ขอโทด พี่ไม่ดีเอง พี่มันเลว ขอบคุณนะสำหรับช่วงเวลาดีๆ
จากนั้นก้ติดต่อเค้าม่ายได้อีกเลย....

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: ขอบคุณที่ผ่านเข้ามาในชีวิตผู้หญิงคนนี้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2015, 01:50:24 PM »
เวลาเจอคนที่เรารู้สึกดี ก็ใช้เวลาดีๆด้วยกันให้เต็มที่...

พอถึงเวลานั้นไม่ว่าจะต้องห่างกันด้วยสาเหตุใด เราคงไม่สามารถทำอะไรได้นอกจากยอมรับมัน

เศร้าเหมาะกับห้องนี้ดี..  **25**

kiyumi

• *
Re: ขอบคุณที่ผ่านเข้ามาในชีวิตผู้หญิงคนนี้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2015, 01:56:26 PM »
ยอมรับแร้วค่ะ ว่าต่อจากนี้จะไม่มีเค้าอีก
เช็ดน้ำตาแฟฟ **01** **01**

_ple_

• People Like This 877
  • คุยกันมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2015, 02:09:53 PM »
พบ เพื่อ พราก......จาก เพื่อ จำ

ความสุขในเวปนี้บางทีมันก็แสนสั้น
หากได้พบมันก็ต้องรีบตักตวงให้เต็มที่
เพราะเวลาจะจากกันมันไม่เคยมีสัญญาณเตือน

คิดซะว่าแต่อย่างน้อย น้องก็เคยได้รับมัน ^_^

...ข่าวลือถูกสร้างขึ้นโดยคนที่เกลียด ถูกส่งต่อโดยคนที่ไม่มีความคิด ถูกเชื่อโดยคนที่หูเบา...

kiyumi

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2015, 02:14:34 PM »
พบ เพื่อ พราก......จาก เพื่อ จำ

ความสุขในเวปนี้บางทีมันก็แสนสั้น
หากได้พบมันก็ต้องรีบตักตวงให้เต็มที่
เพราะเวลาจะจากกันมันไม่เคยมีสัญญาณเตือน

คิดซะว่าแต่อย่างน้อย น้องก็เคยได้รับมัน ^_^
ขอบคุนคร๊า เก็บทุกอย่างไว้ในความทรงจำ

kiyumi

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2015, 04:41:24 PM »

ไหล่อีกข้างลุงยังว่านะ... **04**

เวลา มจ มาซบ มันชอบเอียง (แรงเทอเยอะ)
ถ้ามีน้อง ยูมิ มาซบอีข้าง จะได้ช่วยถ่วง

สมดุยล์โมเมนตั้ม.. เวลาเดินไปด้วยกันจะได้ไม่เอียง

**06**
**25**
คงจะเอียงยุดีแหละค่ะ ดูตัว ยูมิสิคร๊ แร้วดูตัว มจ คนละไซรเลยนะนั่น

GOODTIME++

• Sr. Member
  • People Like This 60
  • "A girl should be two things:classy and fabulous."
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2015, 12:41:30 PM »
 **07**เข้าใจความรู้สึกเลย
"A girl can wait for the right man
to come along,but in the mean time
 that doesn't mean she can't have
a wonderful time with all the wrong
                     ones."

pop2000

• People Like This 831
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2015, 02:33:28 PM »
อ่านตอนแรกรู้สึกดีจุง.  กำลังฟินเพลินๆ.   จู่ๆเลี้ยวลงคลองซะงั้น.   **07**.   

ครับก็เก็บความรู้สึกดีๆไว้ครับ.  อะไรผ่านแล้วก็ปล่อยมันไป.  บางทีการจากกันอาจมีเหตุผลที่อธิบายไม่ได้ก็ได้.  อาจไม่สะดวกที่สุด. หรืออาจอาย จนไม่สามารถบอกกล่าวกันได้ ก็ได้ครับ. 

ในนี้มีลุงนึกเปิดสะพานรอไว้แล้วกับไหล่อีกข้างนึง  ที่ยังว่าง. ไว้คลอเคลียร์. ซบไปซบมาระวังหัวไปโขกกะน้อง. มจ. ที่อยู่อีกข้างนึงนะ.   41

^^รักนะ..เด็กน้อย^^

• Sr. Member
  • People Like This 133
  • อย่าตัดสินหนังสือ...จากเพียงแค่ "หน้าปก"
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 03, 2015, 01:02:45 AM »
น้ำตาคงไม่แห้งง่ายๆครับ ถ้าไม่ให้ใครมาช่วยเช็ด ยังงัยขอเปนกำลังใจให้นะ เด็กน้อย..kiyumi  **06**
การเดินทาง...บางที "จุดหมาย" ไม่ได้สำคัญไปกว่า "ระหว่างทาง"

kiyumi

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2015, 11:16:22 PM »
น้ำตาคงไม่แห้งง่ายๆครับ ถ้าไม่ให้ใครมาช่วยเช็ด ยังงัยขอเปนกำลังใจให้นะ เด็กน้อย..kiyumi  **06**

ขอบคุณนะคร๊าาา ^____^