ผู้เขียน หัวข้อ: เคยไม๊???  (อ่าน 1970 ครั้ง)

bobbie

• VERIFY USER
  • Jr. Member
  • *
  • People Like This 9
  • การเดินทางที่แสนพิเศษ...
เคยไม๊???
« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 01:20:08 AM »
เคยไม๊...ที่เวลาที่มีเรื่องแย่ๆ เข้ามาเรื่องหนึ่ง มันก็มีเรื่องที่สองสามสี่ เรื่องแรกยังเครียดไม่หมด ก็มีเรื่องโน่นนี่ตามมา  ซึ่งเราก็ไม่รู้จะหันหน้าเดินไปทางไหนดี. ในความรู้สึกของเราคือ เรากำลังยืนอยู่ในความมืด พร้อมกับความรู้สึกหลายๆอย่างโถมเข้ามา ทั้งความกลัว ความลังเล ความสับสน เราไม่รู้จะเริ่มต้นยังไง ได้แต่กลับไปย้อนคิดว่าทางที่เราเดินมาถึง ณ จุดๆนี้ มันถูกทางแล้วใช่ไม๊ ...ยังมีความรู้สึกในใจอีกมากมายที่ไม่สามารถ เรียบเรียงเป็นคำพูดได้..ก็อย่างว่าแหละถ้าไม่เจอด้วยตัวเองจะรู้สึกได้ยังไง...  เชื่อว่าไม่ใช่แค่เราที่เป็นแบบนึ้...

เห้อออออ ขอบคุณสำหรับพื้นที่เล็กๆให้เด็กผู้หญิงคนหนึ่งนะคะ #สู้สู้^^
tomorrow will be another better dayy

let3000

• Sr. Member
  • People Like This 191
Re: เคยไม๊???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2015, 06:54:16 AM »
ทุกคนพบมาแน่นอน...เพราะ ระดับการตั้งค่าความทุกข์ที่จะยอมรับได้นั้น ไม่เท่ากันครับ
ใจล้วนๆ...
ถ้าจะเขียนปลอบใจ คงเป็นเล่มๆ เอาเป็นว่า คงต้องยกทีละเคสแล้วถามมาครับ เชื่อว่า จะมีพี่ๆ เพื่อนๆ ช่วยให้คำแนะนำ
อายุแบบน้อง ผมว่า สิ่งที่พบคงแค่บททดสอบชีวิตอะครับ
ถ้าอยู่จนอายุเท่าผม คงเห็นเป็นเรื่องธรรมดาและถ้ามอง บวก ก้อมักขำ แล้วคิดว่า....
สงสัยถูกเทวดาแกล้งก่อนกำจัด...
มาให้กำลังใจครับ
 **10**