ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่ออกหัก คุณจะเลือกทำแบบไหนอะ?  (อ่าน 3987 ครั้ง)

let3000

• Sr. Member
  • People Like This 191
เมื่ออกหัก คุณจะเลือกทำแบบไหนอะ?
« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 01:32:36 AM »
จากการที่โดนเข็มแทงอก จึ๊ก จึ๊ก จึ๊ก ช่วงแรกก้อมึนๆชีวิต 5555 ไม่รู้ว่าจะเลือกทำอะไรดี
หลังจากตัดสินใจเที่ยว เดินทางไปที่ต่างๆ รวมถึงได้พบเห็น พูดคุยกับผู้คน โดยเฉพาะโต้ตอบกับน้องๆหน้าบอร์ดในเว็บนี้ ก็รู้สึกว่าดีขึ้น
จากนั้นตั้งใจว่าจะพาเพื่อนต่างชาติไปสิงที่พัทยาเพื่อดูงานพลุนานาชาติ 27-28 พ.ย. แต่ดันผิดแผนมานอนป่วยให้พยาบาลสาวๆเอาเข็มแทง อิอิ แทงแขนอะ...
วันพรุ่งนี้ก็เตรียมเที่ยวอีกแระ แต่อยากรู้อะ (อยากรู้อีกแระ 555)
 **34**

อยากรู้ว่า เวลาอกหัก จะเลือกทำข้อไหนกันครับ? (เลือกข้อเดียวน้าาาา เดี๋ยวหมอเด้า เอ้ย หมอเดาจะเด้าไม่เถิก 555)
1.ร้องไห้ไม่ยอมหยุด
2.เก็บตัวเพียงลำพัง
3.อาละวาดหรือปาข้าวของ
4.ทำเป็นไม่มีอะไรเกิดขึ้น
5.ออกเที่ยวหรือพบปะเพื่อนฝูงมากๆ
6.ทำงานอย่างหนัก
หมายเหตุ
ถ้าใครเลือกทั้ง6ข้อ...555  พวกสับสนชีวิตแหงมๆ 555
แล้วจะมาเฉลยให้นะครับว่า ใครเป็นบุคคลอย่างไร?

ก่อนจบ ขอฝากเพลงให้ฟังแก้กลุ้มคร้าบ รึจะกลุ้มกว่าเก่าน้าาา ส่วนพรุ่งนี้จะเที่ยวหากุ้งทานแก้กลุ้มเผื่อทุกๆท่านอะ
<a href="https://www.youtube.com/v/W-Cijlp8f6Q" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/W-Cijlp8f6Q</a>

**35**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: เมื่ออกหัก คุณจะเลือกทำแบบไหนอะ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 02:14:56 AM »
<a href="http://www.youtube.com/v/QrmhCO7Qlyk" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">http://www.youtube.com/v/QrmhCO7Qlyk</a>

เมื่อจังหวะการก้าวเดินของชีวิตไม่ตรงกัน

ก็เป็นธรรมดาที่จะเดินคู่กันไปได้ไม่นาน

ทำใจ...ยอมรับ

...ถ้าให้เลือกใน 6 ข้อนี้ ก็คงเลือกข้อ 2 เพราะมันเป็นนิสัยส่วนตัว...

**14**

Emtry

• People Like This 155
  • ตามหาสาวสวยไว้นัว
Re: เมื่ออกหัก คุณจะเลือกทำแบบไหนอะ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 05:05:42 AM »
อดีต คงตอบข้อ 2

ปัจจุบัน  (จำกัด เลือก 1-6) เลือก ข้อ 6
เพราะ เวลากับงาน เวลาเดินเร็วมาก

let3000

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 06:42:55 AM »
ขอบคุณทั้งสองท่านที่เข้ามาร่วมตอบ
เดี๋ยวขอดูคห.อีกสักหลายท่านก่อน แล้วจะเฉลย
เฉลยดูว่า หมอเดาเขาแม่นปะว่า แต่ละท่านเป็นบุคคลอย่างไร
ว่าแต่ ทั้งสองท่านคงไม่ได้ถูกเข็มแทงอกซ้าย จึ๊ก จึ๊ก แหง่ววว
ถ้าใช่...ขอเอาใจช่วยให้ปรับใจได้นะครับ
 **10**

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 07:13:27 AM »
เลือกข้อ 1 แต่ขอแก้ไขว่า ร้องไห้ มันก็ต้องมีเวลาหยุด คงไม่ร้องไม่หยุดเป็นนานๆ หรอกครับ ยิ่งอกหักจากอีหนู จะมาร้องไห้ในบ้านจนตาแดงเดี๋ยวจะมีพิรุธ

และขออิจฉา จขกท นิดนึง ท่านยังมีโอกาส มีเวลา มีอิสระ ที่จะเที่ยวไปไหนต่อไหน แม้จะไปคนเดียวหรือจ้างสาวๆไป

แม้จะผ่านอกหักมา แต่ก็สามารถบริหารอารมณ์ได้ดี

buababy

• Full Member
  • People Like This 164
  • Love suck Luck less
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 07:51:56 AM »
ทำสองอย่างได้มั้ยอะ
ถ้าอยู่ในบ้านก็เข้าห้องเก็บตัวเงียบ
แต่ถ้าออกไปเจอคนอื่นก็ทำเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น 55555
Action = Reaction

Sososoy

• People Like This 261
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 07:59:39 AM »
ถ้าเป็นสมัยสาวๆโซทำหมดทุกข้อเลยนะ  แต่ถ้าป็นแวลลานี
 ขอเลือกข้อ7. นอน ค่ะนอนเยอะๆจะได้แก่ช้าๆ ยิ่งคิดมากยิ่งแก่ **30** 
บางทีถ้าไม่ต้องตืนมารับรู้อะไรอีกก็น่าจะดีนะคะ **40**

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 08:07:09 AM »
ข้อสี่ค่ะ เพราะจ๋องอยากสี่ เอ๊ย!ไม่ใช่  **25**

ใช้ชีวิตปกติค่ะ ความเจ็บอยู่ข้างใน กลั้นไว้ไม่ให้ใครเห็น
ต้องทำตัวเฮฮาเหมือนปกติ เพราะถ้าเราผิดปกติ คนรอบข้างจะเครียดไปด้วย
ในขณะที่จ๋องปกติ จ๋องก็คิดตลอดเวลา ว่าเราทำอะไรผิด เขาถึงทิ้งเราไป เราควรแก้ไขยังไง หรือครั้งต่อไป เราต้องไม่ทำผิดอีก

ยินดีที่ท่านพี่อาการดีขึ้นนะคะ  **26**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

SweetPumpkin

• Newbie
  • *
  • People Like This 29
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 08:14:12 AM »
ทำมันได้ทุกอย่าง
ทำมันหมดทุกข้อ
ยกเว้น "ทำใจ" **12**

GOODTIME++

• People Like This 60
  • "A girl should be two things:classy and fabulous."
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 09:04:30 AM »
เลือกข้อ5คะ **24**
ชอบกินกุ้งเหมือนกันเลย วันนี้ก็ไปหากุ้งกินคะ **34**
"A girl can wait for the right man
to come along,but in the mean time
 that doesn't mean she can't have
a wonderful time with all the wrong
                     ones."

Sososoy

• People Like This 261
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 09:16:10 AM »
ลืมว่ายังไม่ไก้ตอบ **25**
โซข้อ4 จ้า
อกหัก เรื่องเล็กน้อย ไม่เห็นต้องเสียใจเลย จิจิง **01**
  **30** **30** **30**
 **25**

wan-waan

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 12:04:56 PM »
หากเป็นเมื่อก่อนตอบข้อ 2 นะ  **01** เมิ่อเราคิดว่าสิ่งที่เราทำให้ ดีที่สุด ทำไมถึงไม่มีสิ่งดีๆกลับมาบ้าง

แต่ถ้าเป๋นตอนนี้ ตอบข้อ 4 หากสิ่งที่เคยทุ่มเทบางอย่างให้กับบางคน แต่เขาไม่เห็นค่า ก็ไม่เสียเวลาที่ต้องรอ ต้องทุ่มเทให้อีกต่อไป ทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ต่างคนต่างเดินตามเส้นทางที่ตัวเองเลือกจะไปแล้วทำให้ถึงที่สุดเท่าที่กำลังเราไหว เพราะเวลาผ่านไปย่อมไม่หวนคืน
กับข้อ 6 เพราะชีวิตเราทุกวันนี้ดำรงอยู่ได้เพราะการทำงาน จะหนักหรือเบา จะใช้กำลังหรือสมอง เราก็ต้องหาเงินมาเพื่อใช้จ่ายในทุกๆสิ่งวันหนึ่งที่กำลังเราถอยจนหมดแรงทำงานถ้าเรามีเงินมากพอจะกินหรือเที่ยวก็ยังมีเวลา

ส่วนเรื่องความรักหรือคนรู้ใจข้างกาย หากการได้อยู่คนเดียวแล้วสบายใจ ไม่วุ่นวายก็อยู่ไป ถ้ายังคิดว่าขาดคนข้างกายไม่ได้ก็ค่อยๆหาใหม่ ชีวิตนี้ไม่ได้มีแค่ใครคนนั้นคนเดียวเสมอไป ขึ้นอยู่ที่เราพอใจตรงจุดไหนมากกว่าค่ะ

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 12:44:22 PM »
เลือกข้อ 2 ก่อนค่ะ เก็บตัวเงียบก่อน >> พิจารณาตัวเองก่อน
ขริ้ขริ้ **21**

แล้วก็ตามด้วย ข้อ 5 ค่ะ  สังสรรค์ >>  ดื่ม เพื่อ ลืมเธอ  **08**

**34**

• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~

.Jasmine

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 40
  • Sexy
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 01:42:07 PM »
ข้อสี่ค่ะ เพราะจ๋องอยากสี่ เอ๊ย!ไม่ใช่  **25**

ใช้ชีวิตปกติค่ะ ความเจ็บอยู่ข้างใน กลั้นไว้ไม่ให้ใครเห็น
ต้องทำตัวเฮฮาเหมือนปกติ เพราะถ้าเราผิดปกติ คนรอบข้างจะเครียดไปด้วย
ในขณะที่จ๋องปกติ จ๋องก็คิดตลอดเวลา ว่าเราทำอะไรผิด เขาถึงทิ้งเราไป เราควรแก้ไขยังไง หรือครั้งต่อไป เราต้องไม่ทำผิดอีก

ยินดีที่ท่านพี่อาการดีขึ้นนะคะ  **26**

เลือกทำแบบคุณจ๋องค่ะ เลือกจะเก็บไว้เจ็บคนเดียวมากกว่าที่จะป่าวประกาศให้ใครๆแสดงความสงสาร
ไม่ชอบอ่อนแอให้ใครเห็น...และไม่ชอบมองดู ผช ที่แสดงความอ่อนแอออกมาให้เห็นเช่นกัน มันดูไม่สมชายชาติชาตรี
 **25** **25**  คหสต.. ค่ะ^^

ผ้าแพร

• VERIFY USER
  • *
  • People Like This 239
  • "กอดฉันที"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 01:44:46 PM »
ข้อ 2คะ ขอเวลาจัดการกับอารมตัวเองสักวัน...จากนั้นก็ตามด้วยข้อ 5 ไปเที่ยว อยู่กับเพื่อน..ทำทุกอย่างเหมือนไม่มีอะไรเกิดอะไรขค้น..
แต่...ไม่รึ้ว่าพอถึงเวลาจะทำได้อยางที่พูดไหม..อาจทำทั้งหมดทั้ง6 ข้อเลยก็ได้...จากประสบการณ์ที่ผ่านมา...ถนัดหักอกคนอื่นมากกว่า...เลยคิดว่าถ้าอกหัก คงเลือกขอ 2กะข้อ5 **25**
*****ออฟไลน์*****
Bey welovegig.....

น้องเป็ด

• People Like This 214
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 03:09:51 PM »
ปลีกตัวออกมาอยู่คนเดียว ร้องไห้กับความหลัง
พอมีสติขึ้นมาหน่อย ก็ต้องเจอเพื่อนก่อน อาจจะสังสรรค์
วันรุ่งขึ้นมีร้องไห้บ้าง เริ่มคิดทบทวน ย้ายความทรงจำทุกอย่างไปไว้อีกส่วนหนึ่ง
พอคิดถึงเมื่อไหร่ ก็ค่อยเอาขึ้นมา เริ่มต้นชีวิตใหม่ กับสู่โหมดปกติ .. .

วัฏจักรวิถีอกหักของน้องเป็ด

Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

let3000

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 07:21:41 PM »
ขออภัยนะครับที่ตอนนี้ยังไม่สะดวกมาเฉลย มาตอบ
คาดว่าพรุ่งนี้บ่ายๆคงเดินทางกลับถึงที่พักและจะรีบเข้ามาตอบทุกท่านทันที
ขอบคุณทุกๆท่านนะคร้าบบ
  **06**
แก้ต่างนิดนุงก่อน พ๊มไม่ได้อกหักแค่เข็มจิ้ม อก จึ๊ก จึ๊ก
 **21**

let3000

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 05:18:45 PM »
เมื่อจังหวะการก้าวเดินของชีวิตไม่ตรงกัน
ก็เป็นธรรมดาที่จะเดินคู่กันไปได้ไม่นาน
ทำใจ...ยอมรับ

...ถ้าให้เลือกใน 6 ข้อนี้ ก็คงเลือกข้อ 2 เพราะมันเป็นนิสัยส่วนตัว...

**14**

เขาวิ่ง ผมเดินอะจิ เลยตามไม่ทัน  **12**

อดีต คงตอบข้อ 2
ปัจจุบัน  (จำกัด เลือก 1-6) เลือก ข้อ 6
เพราะ เวลากับงาน เวลาเดินเร็วมาก

ผมเหมาว่าเป็นข้อ2นะครับ  **10**

เลือกข้อ 1 แต่ขอแก้ไขว่า ร้องไห้ มันก็ต้องมีเวลาหยุด คงไม่ร้องไม่หยุดเป็นนานๆ หรอกครับ ยิ่งอกหักจากอีหนู จะมาร้องไห้ในบ้านจนตาแดงเดี๋ยวจะมีพิรุธ

และขออิจฉา จขกท นิดนึง ท่านยังมีโอกาส มีเวลา มีอิสระ ที่จะเที่ยวไปไหนต่อไหน แม้จะไปคนเดียวหรือจ้างสาวๆไป

แม้จะผ่านอกหักมา แต่ก็สามารถบริหารอารมณ์ได้ดี

555
ขอบคุณพี่เข้ครับ แต่ผมป่าวอกหักน้าาาา  **19**

ทำสองอย่างได้มั้ยอะ
ถ้าอยู่ในบ้านก็เข้าห้องเก็บตัวเงียบ
แต่ถ้าออกไปเจอคนอื่นก็ทำเหมือนไม่มีไรเกิดขึ้น 55555

ทำสองอย่างได้ครับ แต่ผมเหมาให้น้องบัวว่าเลือกเบอร์ 2 ละกัน
ขอบคุณครับที่มาร่วมแสดงคห.
 **26**

ถ้าเป็นสมัยสาวๆโซทำหมดทุกข้อเลยนะ  แต่ถ้าป็นแวลลานี
 ขอเลือกข้อ7. นอน ค่ะนอนเยอะๆจะได้แก่ช้าๆ ยิ่งคิดมากยิ่งแก่ **30** 
บางทีถ้าไม่ต้องตืนมารับรู้อะไรอีกก็น่าจะดีนะคะ **40**

โหย เลือกข้อ7 แล้วหมอเด้าอย่างผม ไปมะเถิกเบย  **08**
นักวิชาการเขาแค่เขียนไว้ 6 ข้ออะ
แงๆๆๆๆๆ  **12**

let3000

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 05:24:16 PM »
แป้บนึง 555
ก่อนมาตอบท่านอื่นๆและมาเฉลย เอาอกหักกะกรุ๊ปเลือดมาแชร์ครับ
อิอิอิ

เครดิต: https://blog.eduzones.com/moobo/125102

**34**

let3000

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 05:48:24 PM »

ต้องขอบคุณน้องจ๋องที่มาให้กำลังใจและพาไปทานอาหารอร่อยเมื่อวาน จนหายหงอย 
เดี๋ยวถ้ามีโอกาสจะไปเล่าในกระทู้ "อยากรู้ (กะเขาบ้าง) 555" คงไม่ว่าไรนะครับ (ถึงว่าก็จะเล่าอะ 5555)   **34**

ทำมันได้ทุกอย่าง
ทำมันหมดทุกข้อ
ยกเว้น "ทำใจ" **12**

แงๆๆๆๆๆ ตอบไม่ตรงคำแถมมม งั้น
นี่เบย

**30**

เลือกข้อ5คะ **24**
ชอบกินกุ้งเหมือนกันเลย วันนี้ก็ไปหากุ้งกินคะ **34**

ชอบกินกุ้งตรงอยากจีบคนแกะกุ้งอะ  **11**

ลืมว่ายังไม่ไก้ตอบ **25**
โซข้อ4 จ้า
อกหัก เรื่องเล็กน้อย ไม่เห็นต้องเสียใจเลย จิจิง **01**
  **30** **30** **30**
 **25**

555 ช่ายเลย ต้องตอบจิ เล่นตอบข้อ7 หมอเด้าแบบผมกรดไหลย้อนเบย 555
สลบงัย  **07**

หากเป็นเมื่อก่อนตอบข้อ 2 นะ  **01** เมิ่อเราคิดว่าสิ่งที่เราทำให้ ดีที่สุด ทำไมถึงไม่มีสิ่งดีๆกลับมาบ้าง

แต่ถ้าเป๋นตอนนี้ ตอบข้อ 4 หากสิ่งที่เคยทุ่มเทบางอย่างให้กับบางคน แต่เขาไม่เห็นค่า ก็ไม่เสียเวลาที่ต้องรอ ต้องทุ่มเทให้อีกต่อไป ทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ต่างคนต่างเดินตามเส้นทางที่ตัวเองเลือกจะไปแล้วทำให้ถึงที่สุดเท่าที่กำลังเราไหว เพราะเวลาผ่านไปย่อมไม่หวนคืน
กับข้อ 6 เพราะชีวิตเราทุกวันนี้ดำรงอยู่ได้เพราะการทำงาน จะหนักหรือเบา จะใช้กำลังหรือสมอง เราก็ต้องหาเงินมาเพื่อใช้จ่ายในทุกๆสิ่งวันหนึ่งที่กำลังเราถอยจนหมดแรงทำงานถ้าเรามีเงินมากพอจะกินหรือเที่ยวก็ยังมีเวลา

ส่วนเรื่องความรักหรือคนรู้ใจข้างกาย หากการได้อยู่คนเดียวแล้วสบายใจ ไม่วุ่นวายก็อยู่ไป ถ้ายังคิดว่าขาดคนข้างกายไม่ได้ก็ค่อยๆหาใหม่ ชีวิตนี้ไม่ได้มีแค่ใครคนนั้นคนเดียวเสมอไป ขึ้นอยู่ที่เราพอใจตรงจุดไหนมากกว่าค่ะ

เห็นด้วยทุกข้อความครับ  **06**
ผมเหมาให้ว่าเลือกข้อ2 นะครับ
 **26**

let3000

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 05:57:31 PM »
ขอพักตอบก่อนนะคร้าบบบ เดื่ยวดึกๆมาตอบต่อ...

พักยก เอานี่ไปอ่านกันก่อน

7 ข้อห้าม สำหรับสาวๆที่อกหัก >>> http://sistacafe.com/summaries/1303

และ

10  ทางออกลดอาการ เข็มจิ้มอก จึ๊ก จึ๊ก >>> http://www.theactkk.net/home/homenew1/DetailsNews.asp?TID=3844

**10**

let3000

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 08:09:14 PM »
เลือกข้อ 2 ก่อนค่ะ เก็บตัวเงียบก่อน >> พิจารณาตัวเองก่อน
ขริ้ขริ้ **21**

แล้วก็ตามด้วย ข้อ 5 ค่ะ  สังสรรค์ >>  ดื่ม เพื่อ ลืมเธอ  **08**

**34**

เห็นด้วย งั้นมาดื่ม...ดื่มกาแฟให้เมาตาค้างไปเบย... **10**

เลือกทำแบบคุณจ๋องค่ะ เลือกจะเก็บไว้เจ็บคนเดียวมากกว่าที่จะป่าวประกาศให้ใครๆแสดงความสงสาร
ไม่ชอบอ่อนแอให้ใครเห็น...และไม่ชอบมองดู ผช ที่แสดงความอ่อนแอออกมาให้เห็นเช่นกัน มันดูไม่สมชายชาติชาตรี
 **25** **25**  คหสต.. ค่ะ^^

แต่ก็มีสาวๆมากมายที่มักใจอ่อนกะผช.ที่แสดงความอ่อนแอออกมานะครับ...นี่คือ
1ในมารยาชายร้อยเอ็ดเล่มเกวียนเชียว  อิอิ  **11**

ข้อ 2คะ ขอเวลาจัดการกับอารมตัวเองสักวัน...จากนั้นก็ตามด้วยข้อ 5 ไปเที่ยว อยู่กับเพื่อน..ทำทุกอย่างเหมือนไม่มีอะไรเกิดอะไรขค้น..
แต่...ไม่รึ้ว่าพอถึงเวลาจะทำได้อยางที่พูดไหม..อาจทำทั้งหมดทั้ง6 ข้อเลยก็ได้...จากประสบการณ์ที่ผ่านมา...ถนัดหักอกคนอื่นมากกว่า...เลยคิดว่าถ้าอกหัก คงเลือกขอ 2กะข้อ5 **25**

น่านนน เจอแระ น้องผ้าแพรนี่เอง ยอดฝีมือ เย็บปักถักร้อย....หยิบเข็ม จึ๊ก จึ๊ก จึ๊ก อกซ้ายชายโดยมิต้องเล็ง 555
ขอบคุณครับ  **13**

ปลีกตัวออกมาอยู่คนเดียว ร้องไห้กับความหลัง
พอมีสติขึ้นมาหน่อย ก็ต้องเจอเพื่อนก่อน อาจจะสังสรรค์
วันรุ่งขึ้นมีร้องไห้บ้าง เริ่มคิดทบทวน ย้ายความทรงจำทุกอย่างไปไว้อีกส่วนหนึ่ง
พอคิดถึงเมื่อไหร่ ก็ค่อยเอาขึ้นมา เริ่มต้นชีวิตใหม่ กับสู่โหมดปกติ .. .

วัฏจักรวิถีอกหักของน้องเป็ด

วัฏจักรวิถีอกหัก โอ้...ข้อความนี้ บ่งบอกถึง น้องเป็ดเป็นผู้เชียวชาญเหมือนกัน เฮ้อ
แต่คงตรงข้ามเนาะ เชี่ยวชาญในการรับเข็มแทงอกซ้าย จึ๊ก...เป๊าะ
เข็มหักอะจิ
 **21**

let3000

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 08:49:54 PM »
มีมาตอบทั้งหมด 13+1(อีก1นี่คือผมเอง ที่เลือกข้อ 5) = 14

เลือกข้อ1 พี่เข้ กะ น้องเป็ด คิดเป็น 14.3%
เลือกข้อ2 พี่slow คุณtHcOm น้องบัว น้องwan-waan น้องcinnamonhoney น้องผ้าแพร คิดเป็น 42.9%
เลือกข้อ3 ไม่มีผู้เลือก
เลือกข้อ4 น้องจ๋อง น้องโซ น้องoffice คิดเป็น 21.4%
เลือกข้อ5 น้องออย กะ นายlet คิดเป็น 14.3%
เลือกข้อ6 ผมคิดว่า ยกให้น้องSweetPumpkinละกัน 555 คิดเป็น 7.1%

คนส่วนใหญ่ คงอยู่คนเดียวเงียบๆ แบบพี่ไอดอลของน้องๆวัยรุ่น(รุ่นดึกดำบรรพ์)คนนี้อะจิ 55555

<a href="https://www.youtube.com/v/iVRen1XYX14" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/iVRen1XYX14</a>

https://www.youtube.com/watch?v=iVRen1XYX14

**11**

เดี๋ยวมาเฉลยลักษณะของแต่ละกลุ่มนะครับ
 **04**

crocodile

• People Like This 816
  • ตะเข้ฟันหัก
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 09:01:28 PM »
พ่อเจ้าประคุณรู้จักชื่อเล่นของทุกยูสเลย แบบนี้ไม่ธรรมดา

let3000

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 09:21:40 PM »
แบบ1.ร้องไห้ไม่ยอมหยุด ใครที่อกหักแล้วเลือกที่จะร้องไห้ ตำราเขาว่าดังนี้
เป็นคนที่จริงจังในชีวิต เมื่อเชื่อถืออะไรสักอย่าง ก็จะเชื่อมั่นอย่างนั้นไปตลอดกาล
เป็นคนซื่อสัตย์ เกลียดการโกหกหลอกลวง
แต่เมื่อผ่านวิกฤติการณ์ไปแล้ว หรือ หลังจากผ่านการร้องไห้อย่างหนักไปแล้ว คนแบบนี้มักจะตัดใจ หรือ ตัดสินใจได้อย่างเด็ดขาด
 **12**

แบบ2.เก็บตัวเพียงลำพัง นี่เลย
เป็นคนสะเทือนใจง่าย
ช่างคิด
ชอบใช้อารมณ์มากกว่าเหตุผล
มักมีโลกส่วนตัวซึ่งยากที่ใครๆจะเข้าถึง
ติดนิสัยปิดกั้นตัวเอง
แต่ในขณะเดียวกัน เมื่อต้องตกอยู่ในสถานการณ์คับขันอย่างแท้จริง ก็จะเป็นผู้ที่มีความอดทนสูงอย่างไม่น่าเชื่อ
 **14**

แบบ3.อาละวาดหรือปาข้าวของ อึ๋ย น่ากัวๆๆๆๆ
เป็นคนที่มักมีวัยเด็กขาดความอบอุ่น โตขึ้นจะมีนิสัยเรียกร้องความสนใจ
จะมีความต้องการความรัก ความห่วงใยจากคนอื่นค่อนข้างมาก
ชอบตอบโต้ผู้อื่นด้วยการแสดงท่าทีก้าวร้าว แต่ในใจลึกๆแล้ว กลับไม่ใช่คนเก่งกล้าอะไรเลย ค่อนข้างจะอ่อนแอด้วยซ้ำไป
 **13**

แบบ4.ทำเป็นไม่มีอะไรเกิดขึ้น เห็นด้วยกะข้อนี้ จิงๆ 55555
เป็นคนที่มีความหยิ่งอยู่ในตัว
เป็นคนคิดมากเรื่องศักดิ์ศรี
ไม่ชอบการตกเป็นเป้าสายตาใครในเรื่องเสียหาย
และจะมีความเชื่อมั่นมาก ว่า ตัวเอง สามารถควบคุมสถานการณ์ต่างๆ ในชีวิตของตัวเองได้ เมื่อมีปัญหา จะพยายามแก้ไขด้วยตัวเอง ก่อนที่จะร้องขอความช่วยเหลือจากคนอื่น
 **32**

แบบ5.ออกเที่ยวหรือพบปะเพื่อนฝูงมากๆ น่าน ว่างั้น
เป็นคนที่รู้จักตัวเองดี รู้ว่าตัวเองมีเป้าหมายอย่างไรในชีวิต ต้องการอะไรกันแน่ เวลาทำอะไรก็จะผลักดันให้ตัวเอง ไปสู่เป้าหมายจนกว่าจะสำเร็จ
เป็นคนที่ควบคุมตัวเองได้อย่างดีเยี่ยม แม้ว่าลึกๆแล้วจะเจ็บปวดหรืออ่อนไหวแค่ไหน ก็จะอดทนไม่ยอมแพ้ จัดว่าเป็นคนที่มีวุฒิภาวะสูงมากทีเดียว
 **10**

แบบ6.ทำงานอย่างหนัก ไม่รู้จิ ต้องถามน้องSweetPumpkin ว่าแม่นปะ
เป็นคนรักใครก็จะทุ่มเทจนหมดกายหมดใจ
แต่ถ้าหมดรักใครก็จะตัดใจ ตัดได้อย่างเด็ดขาดเช่นกัน
และ ถ้าหากมีความสุขมากๆ ก็จะชอบแบ่งปันให้คนอื่น เพราะเป็นคนที่รักและจริงใจต่อเพื่อนพ้องและครอบครัว ตราบใดที่คนอื่นๆ ไม่เข้ามาจุ้นจ้านยุ่งเกี่ยวกับเรื่องส่วนตัวมากเกินไป
 **03**

ทั้งหมด ไม่ได้แต่งเองแต่ตัดออกข้อนึง....5555
ไม่เชื่อดูลิงค์นี้เองนะครับ http://horoscope.sanook.com/28217/
แม่น ไม่แม่น ไปถกกะเขาเองหละกัน ส่วนผมเองก็...
ขอนอนแระ
 **35**
ขอบคุณทุกๆท่านครับที่เข้ามาแสดงคห.

let3000

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 07:42:47 AM »
ขอพักตอบก่อนนะคร้าบบบ เดื่ยวดึกๆมาตอบต่อ...

พักยก เอานี่ไปอ่านกันก่อน

7 ข้อห้าม สำหรับสาวๆที่อกหัก >>> http://sistacafe.com/summaries/1303

และ

10  ทางออกลดอาการ เข็มจิ้มอก จึ๊ก จึ๊ก >>> http://www.theactkk.net/home/homenew1/DetailsNews.asp?TID=3844

**10**

มาเพิ่มลิงค์จ้า...

6 ขั้นตอนรักษาใจ(สลาย) หลังอกหัก  >> http://www.manager.co.th/CelebOnline/ViewNews.aspx?NewsID=9530000042199

อกหัก มันก็เป็นแบบนี้เอง   >> https://blog.eduzones.com/entertain/11662

ผญ. 4 แบบที่อกหักตลอดกาล >> http://writer.dek-d.com/reeriiz/story/viewlongc.php?id=485611&chapter=3

ใครว่าอกหักมีแต่เรื่องดราม่า ข้อดีของการอกหักออกจะเริด! >>http://blog.noonswoonapp.com/advantages-heart-broken/

25 เหตุผลที่คนอกหักต้องมีชีวิตอยู่ >> https://iaee.wordpress.com/2007/01/08/25 - เหตุผล/

5 วิธี กอบ้ความรู้สึกตัวเองหลัง " อกหัก "  >>  http://love.imeaw.com/s/38658

**10**

stay with me

• Full Member
  • People Like This 43
  • จดจำ เพื่อลืม
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 09:22:24 AM »
มีข้อ7 ไหมคะ
''ทำใจ แล้วหันมากอดตัวเองค่ะ''
ไม่มีใครรักเรา เราก็ควรรักตัวเองเนอะ  **04**
Rest room

let3000

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2015, 05:13:11 PM »
มีข้อ7 ไหมคะ
''ทำใจ แล้วหันมากอดตัวเองค่ะ''
ไม่มีใครรักเรา เราก็ควรรักตัวเองเนอะ  **04**

จริงเนาะ ทำไมเขาถึงไม่มีข้อนี้
 **40**

ขอแสดงคห.ส่วนตัว นะครับ
คนที่ทำใจได้ น่าจะ
1.สูงอายุ
2.ประสบมามาก ชาชิน
3.ไม่ได้ทุ่มหมดใจ
4.มีสติ มีเหตุผล หรือ ฝึกใจมาดี
5.ฯลฯ
ยังไงๆก็เห็นด้วยครับ ทำใจ คือ สิ่งที่ต้องทำเป็น
ขอบคุณครับ
 **10**