ผู้เขียน หัวข้อ: พบเพื่อจาก แต่ความทรงจำยังงดงามในใจ  (อ่าน 1672 ครั้ง)

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
พบเพื่อจาก แต่ความทรงจำยังงดงามในใจ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 04:30:00 PM »
สัญญากับน้องเค้าไว้ว่าจะมาเขียนถึง แต่ขออนุญาตไม่เอ่ยชื่อนะครับ เพราะน้องคงเพียงแค่มาอ่านเท่านั้น นับจากนี้

จากที่ผมได้ตั้งกระทู้หาเพื่อนดูหนังเมื่อวาน น้องทัก PM มาครับ แล้วเราเลยคุยกันว่าจะไปดูรอบ 3 ทุ่ม ที่เอสพลานาดรัชดา แต่เนื่องจากว่าน้องทำงานใกล้ที่ทำงานผม เลยตัดสินใจชวนน้องมาทานข้าวกลางวันเพื่อให้น้องได้ตัดสินใจว่า จะยังไปดูหนังกับผมหรือไม่

ได้พบน้องตัวเป็นๆ ต้องบอกว่าน้องเป็นผู้หญิงที่หน้าตา......... ธรรมดามาก ถึงมากที่สุด เหมือนเด็กเรียน ใส่แว่น ผิวขาว เชื้อสายจีนแน่นอน ครั้งแรกที่เห็น ผมขอโทษที่ต้องบอกว่า "ไม่โดน" เลยจริงๆ แต่...........

พอได้นั่งคุยกัน น้องเป็นคนคุยดีนะครับ มีมารยาท และที่สำคัญ ยิ้มน่ารักมาก ขอเรียกรอยยิ้มนั้นว่า "รอยยิ้มพิฆาต" ก็แล้วกัน น้องยิ้มทั้งหน้าครับ ยิ้มจากดวงตา ยิ้มจากริมฝีปาก ยิ้มจากใจ จากที่รู้สึกว่า น้องไม่มีอะไรดึงเลย กลับกลายเป็นว่าผมหลงเสนห์น้องเข้าเต็มเปา

เมื่อถึงเวลานัด น้องยังโก๊ะได้อีก เดินย้อนกลับไปทางสถานทูตจีนซะงั้น ถ้าผมไม่เอะใจโทรหา น้องคงเดินไปจนถึงเซนทรัลพระราม 9 แน่ๆ

เราไปทานข้าวแกง-กะ-หรี่ญี่ปุ่นกัน น้องไม่ทานมื้อเย็น ผมเลยเขินๆที่ต้องนั่งกินข้าวจานโตแล้วมีน้องนั่งทานสลัดมองอยู่ตรงข้ามและแน่นอน พร้อม รอยยิ้มพิฆาต นั้น

เราคุยกันเยอะครับก่อนที่หนังจะเข้า น้องเป็นคนรักสุขภาพ น้องเตือนผมเรื่องน้ำตาลในเลือด น่ารักจัง

ในโรงหนัง ผมไม่กล้าที่จะล่วงเกินน้องเพราะน้องยอมมาเป็นเพื่อน แต่........ น้องหลับครับ น้องเลยซบมาที่ไหล่ผม ผมแอบหอมแก้มน้องไปหลายครั้ง นิสัยไม่ดีจังเลย ผมเนี่ย

หนังจบ ผมขับรถไปส่งน้องที่บ้าน ในใจหวังว่าจะต้องนัดแบบเป็นทางการซะที เพราะผมเอาเปรียบน้องไปนิดนึง แต่สิ่งที่ผมได้ฟังจากน้อง เหมือนโดนถีบตกจากตึก 30 ชั้น

น้องบอกผมว่า "หนูตั้งใจจะมาเจอแค่ครั้งเดียว เพราะหนูไม่ได้เดือดร้อนเรื่องเงิน แล้วหนูคงไม่เข้าไปเล่นเว็บอีกแล้ว ขอบคุณพี่นะ หนูขอโทษที่ไม่ได้บอกก่อน ขอโทษจริงๆ" เอิ่ม.......... ผมพูดอะไรไม่ออก น้องขอให้ผมบล๊อคไลน์ แล้วน้องก็หอมแก้มผม ดันมือผมที่ให้ค่ารถน้องกลับ น้องบอกว่า "ความเสียใจของพี่ที่เกิดเพราะหนู มันตีเป็นราคาไม่ได้ หนูขอไม่รับเงินพี่นะคะ" แล้วน้องก็เดินจากไป

เจ็บปวดที่งดงาม มันเป็นแบบนี้เอง พบกันเพื่อจาก ผมเองก็เข้าใจสัจธรรมข้อนี้ แต่ผมก็ไม่คิดว่ามันจะเกิดขึ้นเร็วขนาดนี้ แต่อย่างน้อย ความทรงจำดีๆที่เกิดขึ้น มันจะอยู่ในใจผมตลอดไป ขอบคุณนะครับ "รอยยิ้มพิฆาต" ขอบคุณจริงๆ
A Whiter Shade of Pale

noom_phet

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
Re: พบเพื่อจาก แต่ความทรงจำยังงดงามในใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2015, 07:54:40 PM »
 **01**ขอบคุณการบ้านดีๆวลีสวยครับ

wina

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 21
Re: พบเพื่อจาก แต่ความทรงจำยังงดงามในใจ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 02:32:08 AM »
 **25** **25** **25**หลงรักรอยยิ้มเธอ

ขอเตือนคะ กรุณาอย่าพยายามมองหาเสน่ห์ใดๆ ไม่งั้นคุณอาจภพแล้วถอนตัวไม่ขึ้นนน  **12** **12** **12**

ว่าโดนหักอกสะแระ

ʕ•ᴥ•ʔ❤8888

• Hero Member
  • People Like This 468
  • ❤นู๋ความสุข❤
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 02:41:03 AM »
อ่านละฟิน..น่าจะจบสวย
หักมุมซะงั้น...เจบแปล๊บ
จากไม่โดน...กลายเปน
โดนซะแร้ว... **07**
ชีวิตก็เหมือนจิ๊กซอว์
บางทีแค่รอคนที่ใช่
ใครบางคนอาจผ่านไป
หลีกทางให้คนใหม่เดินเข้ามา

slow

• People Like This 2111
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2015, 08:51:08 AM »
พี่ TheYong เขียนเรื่องได้น่าอ่าน น่าติดตาม...

เสียดายเรื่องนี้จบเร็วไปนิด

อ่านแล้วเข้าใจได้เลยว่าเราไม่อาจทราบได้ว่าจะได้ใช้เวลากับคนที่เราพึงพอใจได้ยาวนานแค่ไหน
จึงพึงบอกตัวเองเสมอ...ทำให้ดีที่สุดเท่าที่จะทำได้

เมื่อถึงเวลาต้องไกลกัน ก็จะมีความทรงจำที่นำกลับมานึกถึงได้ ยิ้มได้ แม้จะมีความเศร้าเจืออยู่บ้าง

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 02:32:12 PM »
      นี่แหละครับรสชาติของชีวิต เจอแบบนี้แม้จะรู้สึกเสียดายที่อาจจะไม่ได้เจออีก
ก็ดีกว่าเจอคนที่ไปเจอแล้วเสียดายความรู้สึกของเราครับ.....

คิดถึงน้องนักเรียนนอก...น่ารักมาก อยากเจอบ่อยๆ แต่มันไกลเกินฝัน
เดือนนึงก็ได้รับไลน์ทักทายมาจากน้องครั้งนึง... แค่คำว่าคิดถึงยังซึ้งใจ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

cracker

• People Like This 107
  • คนที่ไร้ตัวตน...
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2015, 04:57:08 PM »
การบ้านดูเศร้าดูจัง
อย่างน้อยน้องเค้าก็บอกลานะ ดีกว่าหายไปเฉยๆ
แล้วทิ้ง? ? ? ให้เราสงสัย
คนน่ารักมักจะหาง่าย แต่คนที่ถูกใจเรานานๆจะเจอสักทีเนอะ
หวังว่าจะได้อ่านการบ้านน่ารักๆและจบแบบน่ารักๆของพี่คะ 41

ชีวิต...... เอาไรมาก♡♡♡
เจ็บก็จบ.... เหนื่อยก็นอน♡♡♡
เศร้าก็ปล่อยวาง...♡♡♡