ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อผมได้พบน้องคนดังของเว็บ น้อง PukPik  (อ่าน 2929 ครั้ง)

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
สืบเนื่องจากกระทู้ของผมที่ตามหามิตรภาพ น้อง ปป เป็นหนึ่งในน้องที่ทักทายมาแล้วได้คุยกันบ่อยๆ แต่นแล้วจนเล่าก็ยังไม่มีโอกาสได้เจอตัวเป็นๆ จนกระทั่งเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา สบโอกาสที่ผมไม่มีธุระอะไร แล้วน้องก็ว่างพอดี การพบกันจึงบังเกิดขึ้น

เซนทรัล พระราม 2 คือสถานที่นัดพบ น้องมาในชุดที่เอิ่ม....... สวยนะครับ แต่ผมอ่ะ ขาสั้น เสื้อยืด ลากแตะ พร้อมรองเท้าผ้าใบไว้เปลี่ยนเพราะตอนเย็นผมต้องไปงานคอนเสริต์ที่เอเชียทีค   **34**  **34**

พบกันก็แอบตกตะลึงในความงาม  **30**  **30** น้องรูปร่างน่ากอดมาก เหมือนหมีพูห์ยังไงอย่างงั้น แล้วเราก็ไปทานอาหารกันที่ร้าน แบล็ค แคนยอน เพื่อบำรุงกระเพาะ

ระหว่างทานอาหาร ก็คุยกันหลายเรื่อง แล้วผมก็สอนทริคเล็กๆในการถ่ายรูปด้วยมือถือให้ดูน่าสนใจว่า อาหารธรรมดา ถ้าเรารู้จักหาเหลี่ยมหามุม หาพร็อปมาวางเสริม ถ่ายด้วยมุมแปลกๆ ภาพที่ออกมาก็จะน่าสนใจ น้องก็เหมือนจะเข้าใจนะ แต่ผมก็ไม่รู้ว่าจะเข้าใจหรือเปล่า เพราะจนถึงตอนนี้ ยังไม่เคยเห็นรูปที่ถ่ายหลังจากที่ผมสอนไปเลย

ทานอาหารเสร็จ เวลาเหลือ เลยตัดสินใจดูหนังกัน แต่เรื่องที่อยากดูที่เซนทรัลพระราม 2 มันไม่มี เลยเปลี่ยนเส้นทางไปเดอะมอลล์ท่าพระแทน ได้หนังรอบ 3 โมงกว่าๆ หนังจบออกมา 5 โมงกว่าๆ ผมต้องรีบไปเอาอุปกรณ์ถ่ายทำ แต่เวลาในโรงหนังมันทำให้ผมอยากอยู่กับน้องต่ออีก เลยถามว่าไปด้วยกันมั้ย ทีแรกน้องจะไม่ไป แต่ผมก็พาไปจนได้

ไปถึงเอเชียทีค น้องนัดเพื่อนมาทำการบ้าน ปล่อยให้ผมไปทำงานของผม จนงานเสร็จตอน 3 ทุ่ม ถึงตรงนี้ อยากจะขอโทษน้อง ปป จริงๆนะ ที่ให้ช่วยเดินหารถตั้งนาน เพราะตัวเองดันลืมว่าไปจอดไปที่ตรงไหน ขออภัยจริงๆนะครับ  **25**  **25** ถ่ายรูปให้น้องไป 2-3 ใบ น้องชมว่าสวย (จริงป่าวก็ไม่รู้) แล้วก้ไปส่งน้องกลับบ้าน

ประทับใจน้องมากครับ น้องน่ารักมาก อยากเจอบ่อยๆแต่ก็กลัวว่าน้องจะรำคาญที่ผมกวนตีนเกินเหตุ แต่ยังไงก็ขอบคุณน้อง ปป มากนะครับ ที่มาเจอกัน ทำให้วันอาทิตย์ของผมเป็นวันที่น่าจดจำอีกวัน ขอบคุณจากใจครับ  **26**
A Whiter Shade of Pale

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: เมื่อผมได้พบน้องคนดังของเว็บ น้อง PukPik
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2015, 11:12:14 AM »
       มิตรภาพเกิดขึ้นได้เสมอกับคนที่มีไมตรีต่อกันครับ
น้องปป.น่ารัก อารมณ์ดี คุยสนุกและคงกอดอุ่นมั้ง....นึกถึงหมีพูห์
ตามที่ท่าน The Yong ว่าไว้เลย
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
Re: เมื่อผมได้พบน้องคนดังของเว็บ น้อง PukPik
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2015, 12:42:16 PM »
แนะนำว่าให้ทานยา"ป้องกันใจละลาย"ก่อนไปเจอ ปป นะครับ
นี่ท่าน TheYong ไม่ทานยากันไว้ก่อน มันก็ออกอาการเพ้อๆแบบนี้ละคราบบบบบบ  **11**

หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

The Yong

• *
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2015, 01:07:08 PM »
แหะ แหะ คิดว่าตัวเองนี่ค่อนข้างสายแข็งเลยนะครับ แต่เจอน้อง "ยิ้มพิฆาต" ก็ละลาย เจอน้อง ปป ก็ละลาย สงกาสัยคงต้องไปฝึกวิชาใจแข็งกับพี่ kaptan ด่วนๆ  **25**  **25**

ดอกเดซี่กลางแดดอ่อน

• Newbie
  • *
  • People Like This 6
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 02:32:07 AM »
อุ๊ยตายจริง!! เคยนัดเจอใครจริงๆจังด้วยหรอคะ555
เห็นวันพูดจาเพ้อมโนไปเรื่อย พร้อมกับสโลแกนปากหมาใจดี
แห่ม!! ดี๊ดี

The Yong

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2016, 09:39:05 AM »
อุ๊ยตายจริง!! เคยนัดเจอใครจริงๆจังด้วยหรอคะ555
เห็นวันพูดจาเพ้อมโนไปเรื่อย พร้อมกับสโลแกนปากหมาใจดี
แห่ม!! ดี๊ดี

ขอโทษนะครับ เป็นอะไรมากหรือเปล่าครับ หรือว่าว่างมากถึงต้องมาจิกกัดคนอื่น ผมจะไปนัดเจอใครอะไร มันไปหนักส่วนไหนของคุณเหรอครับ เราไม่ได้รู้จักกันเป็นการส่วนตัวนะครับ ฉะนั้นกรุณาอย่ามาเสือกชีวิตของผมนะครับ ผมจะทำอะไรมันก็เรื่องของผมครับ ถ้าคุณชอบเสือกเรื่องของคนอื่นก็ทำไปครับ แต่กรุณาอย่ามาเสือกเรื่องของผมครับ

|♤|♤|♡ กลีบอูฐ__แท้ :3

• People Like This 262
  • Do what makes you happy and what you love.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2016, 03:43:55 PM »
ไปตั้งแต่กี่โมงคะเนี่ย เลยได้กลับ3ทุ่ม   **40**

โหว  จ้างเที่ยว นานมากๆ

**25**
• มียูส&ไลน์เดียว และไม่พร้อมจะคุยกับตะกวดและคน torlae •
-- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- -- --
คติประจำใจ : ค.ว.ย.
( คิด วิเคราะห์ แยกแยะ ) = กาลามสูตร

♤•♤•♤Timing is a bitch, yes. But it's only a bitch if we let it be. ♤•♤•♤
• น่ารัก เรียบร้อย พูดน้อย กินจุ •
 ~> แรงมา แรงกลับ ไม่โกง <~