ผู้เขียน หัวข้อ: ◡̈⃝ ep.2 - วันสบาย ๆ กับผู้ชายคนนี้ (ตะลอนกิน)  (อ่าน 2278 ครั้ง)

น้องเป็ด

• Hero Member
  • People Like This 214
พช. พรุ่งนี้บ่ายโมงละกันนะ
นน. โอเคค่ะ คืนนี้หนูคงนอนดึก พรุ่งนี้โทรมาปลุกหนูด้วยนะ . ..

10.30 น.
พช. ตื่นยัง สร่างยัง ว่างแล้วอ่ะ กำลังจะออก
นน. ตื่นแล้วค่ะ งั้นออกมาเลยได้ค่ะ หนูขออาบน้ำก่อน ไม่นานขี้เกียจแต่งตัว

11.30 น.
พช. อยากเดินตลาดนัดอ่ะ
นน. อ่ะเครเดี่ยะพาไปตลาดนัดขวัญเรียม
พช. บ้า ดูเวลาด้วยดิ่ ใครจะไปป่านนี้ ร้อน ไปเมกกะละกัน
นน. อะไรของขุ่นพี่ !!!!!!!!! 5555555555

ท้องฟ้าวันนี้ (ชอบถ่ายรูปก้อนเมฆ)

แพลนตอนแรกคือจะไปกินข้าวที่เมกกะ แต่พอขับมาเรื่อย
คุณพี่ก็นึกร้านนึงออก สมัยตอนหนุ่ม ๆ มากินบ่อย

**30** **30** **30**

พช. ข้าวร้านนี้อร่อย เมื่อก่อนเคยมาแถวนี้บ่อย
นน. อ่ะเค หนูหิวมากเลย

ซัดข้าวหน้าเป็ดพิเศษไปหนึ่งจาน กับวุ้นกะทิหนึ่งกล่อง คุณพี่ฟาดข้าวหมูกรอบไปสองจาน

นน. พี่ตอนกลับบ้านไปหนูกินเยอะมาก คือหนูอ้วนขึ้นง่ะ
พช. ไม่ต้องบอกหรอก หน้ากลมบ้อกเชียว

* ไหนหน้าหนูกลมตรงไหน แค่มีผลข้างเคียงจากการกินนิดหน่อย 555555555555

พอกินเสร็จคุณพี่ก็อยากจะไปดูที่ดูทางแถว ม.เอแบค ซักหน่อย ฮั่นแน่ 'กะส่องเด็กชะะะ
เมื่อเสร็จภารกิจคุณพี่เรียบร้อย

งั้นเรามาเข้าแพลน แต่ไหน ไหนแพลน
รู้ตัวอีกที รถก็ตรงดิ่งวาร์ปมาบางแสนแล้ว
แต่โชคชะตากลับเล่นตลก
ทางจังหวัดได้จัดกิจกรรม bike for dad
เลยทำให้เข้าไปหาดไม่ได้ เราเลยแวะทานกาแฟ
ที่ร้าน ณ เสม็ด

ทานเสร็จก็กลับ

พช ยังไม่ได้ไปเดินตลาดเลยนะ
นน งั้นมี 3 ที่ให้เลือก ตลาดรถไฟรัชดา, ตลาดรถไฟซีคอน, ตลาดนัดเลียบด่วน
พช ตลาดรถไฟรัชดาละกัน

แล้วค่ำคืนของเราก็จบที่นี้ .. .
แต่ความรู้สึกดีดีฉบับพี่น้อง เรายังดำเนินต่อไป

ยินดีที่ได้รู้จัก พี่ชาย .

**26** **26** **26**

น้องเป็ด
Sometimes a bad boy cries,
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

จ๋องกระปิ๋ม

• People Like This 1128
Re: ◡̈⃝ ep.2 - วันสบาย ๆ กับผู้ชายคนนี้ (ตะลอนกิน)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 01:49:47 PM »
การบ้านน่ารักจัง ดูชิลเลย

อยากไปตลาดรถไฟรัชดาบ้าง

**07**
ไม่มีที่ยืนสำหรับคนหื่นอีกต่อไป..

ลุงแก่ แห่ระเบิด

• Full Member
  • People Like This 71
Re: ◡̈⃝ ep.2 - วันสบาย ๆ กับผู้ชายคนนี้ (ตะลอนกิน)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 09:14:30 PM »
ถ่าบท้องฟ้าได้สวยมากครับ

ถ่ายทอดบรรยากาศให้ทราบถึงความสวยงาม

41 41

Nu_ManJu

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 407
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2015, 10:46:01 PM »

การบ้านสนุกมากเลย ภาพประกอบก็สวย

ไว้มาเขียนให้อ่านอีกนะแจ๊ะ **32**

**07**

แหล่งหากินของลุงนึกเลยนะนั่น

ลุงชอบไปส่องพ่อค้าหล่อๆแถวนั้น

ระวังป๊ะเป้าหมายเดียวกันนะคะ

In my new Version

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2015, 09:53:43 PM »

**07**

พี่จ๋องมาาาาาวันไหนชวนน้องเป็ดด้วย
ร้านนั่งชิลบานตะไท อยากกินเบียร์กับสาวสวย
Sometimes a good girl lies to get what she wants.

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2015, 09:55:15 PM »
ถ่าบท้องฟ้าได้สวยมากครับ

ถ่ายทอดบรรยากาศให้ทราบถึงความสวยงาม

41 41

ชอบถ่ายรูปท้องฟ้าค่ะ เวลาเห็นก้อนฟ้าสวย ๆ อดใจไม่ได้เลย
ยกมือถือขึ้นมาถ่าย ไว้ตลอด
ขอบคุณนะค้า

น้องเป็ด

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2015, 09:57:36 PM »

การบ้านสนุกมากเลย ภาพประกอบก็สวย

ไว้มาเขียนให้อ่านอีกนะแจ๊ะ **32**

**07**

แหล่งหากินของลุงนึกเลยนะนั่น

ลุงชอบไปส่องพ่อค้าหล่อๆแถวนั้น

ระวังป๊ะเป้าหมายเดียวกันนะคะ

ขอบคุณนะค้าาา
ไม่มีโอกาสเจอหนูแมนจูเลย
จะได้ถามเคล็ดลับ จับงู ลุงนึกหน่อย
อ๋อยย งู ตรง หนายยยยยน้า 55666665555

ขอบคุณค่า รออ่านการบ้านหนูแมนจูอยู่นะค้า

Alice88

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 15
  • ยืนคนละจุด...ความรู้สึกย่อมต่างกัน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2015, 10:11:45 PM »
การบ้านน่ารักมากๆเลย คนก็น่ารัก ภาพก็สวย
อ่านแล้วอยากไปตลาดรถไฟเลย **39**
อยากผอม ให้คิดถึงผัก อยากอยู่กับคนน่ารัก ให้คิดถึงเรา...^_^