ผู้เขียน หัวข้อ: วันเทศกาลทีไรทำให้เราเศร้ามากหดหู่และเบื่อมาก  (อ่าน 1931 ครั้ง)

MyLifestyle

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 22
ในวันปรกติธรรมดา คนโสดอย่างเราๆก็เหงาๆบ้างอยู่แล้ว.  พอวันเทศกาลนี่ยิ่งทวีความหดหู่มากขึ้น ออกไปไหนคนเดียวก็ไม่อยากจะไป. เขื่อไม่มีคนแชรความรู้สึกไม่มีคนเอาใจใส่ไม่มีคนคอยเติมเต็ม ไม่มีใครคอยห่วง บางทีใันก็ท้อนะคะ. เศร้าจริงๆจนอยากรับงานจ้างเที่ยวแต่เป็นคนมีโลกส่วนตวสูงไม่ชอบให้ถามเยอะ อยากบอกจะบอกเองค่ะ
เชื่อเถอะ ไม่ว่าเราจะทำอะไร คนอื่นก็หาทางตำหนิเราได้ตลอดเวลา เราทำในสิ่งที่ถูกต้องของเรา จงเชื่อมั่นและทำต่อไป

ต้นหญ้า

• Newbie
  • *
  • People Like This 28
อยู่เมื่องไทย ต้องทำใจ เทศกาล ^มันเยอะ

รับหนังสือ สักเล่ม อ่านแก้เหงา ไหม ?

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
เชื่อเถอะ ไม่ว่าเราจะทำอะไร คนอื่นก็หาทางตำหนิเราได้ตลอดเวลา เราทำในสิ่งที่ถูกต้องของเรา จงเชื่อมั่นและทำต่อไป

หลงทางเสียเวลา หลงอัตตาไม่มีใครคบครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

pop2000

• Hero Member
  • People Like This 831
หาโปรเจคทำสิครับ

อย่างผม จะไปทำบุญโดยการร่วมสร้างวัด. บูรณะวัดที่ทรุดโทรม. โดยทำแบบติดตามผล ไม่ใช่แค่หยอดตู้อธิฐานแล้วจากไปเลย.  ผมใช้วิธีไปดู เช่นซ่อมรั้ว ก็ไปถวายเงินตามกำลังที่มี ทุกๆเดือน 5000-10000 จะทำคนเดียวหรือชักชวนคนมาร่วมก็ได้.  เราก็จะได้เพื่อนที่เป็นกัลยาณมิตรไปด้วย สนุกดีได้บุญด้วย   ขนาดวัดที่ผมไปทำแค่รั้ว ตั้ง 2-3ปีกว่าจะเสร็จ.   พอเสร็จก็มองหา เอ้า. ร่วมกันทาสีหอระฆังกันต่อ. อะไรแบบนี้ ครับ.  ลองดู.