ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งการบ้าน รับงานเพื่อนเที่ยวครั้งแรกค่ะ  (อ่าน 2668 ครั้ง)

MyLifestyle

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 22
ก่อนอื่นนะคะ ก็คิดอยู่สองวัน ไม่รู้จะเริ่มต้นพิมพ์อย่างไรดี เริ่มจากตรงไหนดี  งานแรกที่รับเป็นวันจันทร์ที่ผ่านมาค่ะ ที่ห้างแห่งหนึ่งในตัวกทม ซึ่งเป็นเวลาเที่ยงๆพอดี. ก่อนหน้านี้คุยกันอยู่2-3วันนะคะ ถ้าจำไม่ผิด หลังจากที่โพสตกระทู้ไป (ตามหาอ่านได้นะคะ) จริงๆมีพี่ๆติดต่อมาบ้างค่ะ แต่จะจ้างเป็นช่วงกลางคืนถึงดึก เลยไม่ได้รับค่ะ **12** เพราะค่าขนมที่คิดก็ไม่สูงเลยค่ะ เพราะชิลๆ จนมาตัดสินใจรับงานครั้งแรกกับพี่ที่คุยแล้วตกลงกันช่วงกลางวันค่ะ ทานข้าวเดินเป็นเพื่อนช้อปปิ้งและ  พอดีพี่เขามาทำธุระที่ธนาคารค่ะ เราก็ช่วยกดบัตรคิว ดูคิวให้ค่ะเพราะพี่เขาต้องเข้า2ธนาคาร  พอคิวชน2ธนาคารพอดีในเวลาที่ตรงกัน พี่เขาก็ให้เราช่วยไปเป็นธุระอีกธนาคารนึงให้ แล้วก็ถึงไปทานอาหารกันค่ะ เดินเล่นคุยกัน แล้วต่อด้วยทานไอศกรีม แล้วก็กลับค่ะ ผ่านไปงานแรกอย่างปรกติ ไม่มีอะไรให้รู้สึกไม่ดีค่ะ ขอบคุณพี่เขาค่ะ ที่คุยดี ทำให้บรรยากาศไม่กร่อย ทำให้เราไม่ตื่นเต้นหรือเก้อเขินมากไป^^ เราเกือบลืมเรื่องค่าขนมไปเลยนะคะ พี่เค้าบอกทีหลังทวงได้ ไม่ว่าหรอก ><แฮร่ๆก็ยังไม่กล้าน่ะ สุดท้ายถึงพี่ๆที่ติดตามจะทราบดีว่า เราไม่ได้โฟกัสที่เงิน แต่เราเหงาโดดเดี่ยวตามผะสาคนโสดไร้เงาคนเคียงข้างท้อเวลาเห็นคนอื่นเค้ามีคนใส่ใจ มีคนเทคแคร์เวลาเหนื่อยๆ แต่เราขาดตรงนั้น จึงได้เข้ามาโพสต์ด้วยอารมณ์ชั่ววูบจริงๆ แต่ก็ไม่รู้สึกผิดหวังนะคะที่เข้ามาโพสต์ สุดท้ายเคานดาวปีนี้ แม้จะเงียบเหงาไร้คนข้างใจเหมือนปีที่แล้วอีกเช่นเคย แต่ก็ขอบคุณค่ะที่มีเว็บนี้เป็นเพื่อน.... **36** หากทำอะไรผิดไป ขออภัยด้วยนะคะ
เชื่อเถอะ ไม่ว่าเราจะทำอะไร คนอื่นก็หาทางตำหนิเราได้ตลอดเวลา เราทำในสิ่งที่ถูกต้องของเรา จงเชื่อมั่นและทำต่อไป

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
Re: ส่งการบ้าน รับงานเพื่อนเที่ยวครั้งแรกค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 09:38:43 AM »
       อยากให้น้อง เป็นคนคนนี้มากๆ ครับ...น่ารัก
อะไรที่ไม่ใช่ก็ลืมๆ มันไป อย่าใส่ใจมัน อะไรที่ชอบ ที่ใช่
ก็เก็บมันเอาไว้ แค่นี้ชีวิตก็สุขขึ้นเยอะครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

MyLifestyle

• **
Re: ส่งการบ้าน รับงานเพื่อนเที่ยวครั้งแรกค่ะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2016, 10:33:47 AM »
       อยากให้น้อง เป็นคนคนนี้มากๆ ครับ...น่ารัก
อะไรที่ไม่ใช่ก็ลืมๆ มันไป อย่าใส่ใจมัน อะไรที่ชอบ ที่ใช่
ก็เก็บมันเอาไว้ แค่นี้ชีวิตก็สุขขึ้นเยอะครับ
คนเรามีมิติมีหลายมุมหลายด้าน สิ่งที่แสดงออกไปคือด้านที่เราเลือกใช้กับที่นี่แต่เราไม่ใช้กับที่อื่น ที่ไหนควรจะมีกำแพงสูงต่ำ เราจะเป็นคนน่ารักตลอดเวลาไม่ได้หรอกค่ะ เดี่ยวก็ว่าโลกสวยอีก  คนเราเจออะไรมาไม่เหมือนกัน
เชื่อเถอะ ไม่ว่าเราจะทำอะไร คนอื่นก็หาทางตำหนิเราได้ตลอดเวลา เราทำในสิ่งที่ถูกต้องของเรา จงเชื่อมั่นและทำต่อไป

kaptan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 05, 2016, 11:16:31 AM »
คนเรามีมิติมีหลายมุมหลายด้าน สิ่งที่แสดงออกไปคือด้านที่เราเลือกใช้กับที่นี่แต่เราไม่ใช้กับที่อื่น ที่ไหนควรจะมีกำแพงสูงต่ำ เราจะเป็นคนน่ารักตลอดเวลาไม่ได้หรอกค่ะ เดี่ยวก็ว่าโลกสวยอีก  คนเราเจออะไรมาไม่เหมือนกัน

มิตินี้ใช้ปีเว้นปี ครั้งเดียวก็พอมังครับ
หรือสุขกายสบายใจที่ได้เหวี่ยงๆ วีนๆ ถี่ๆ แทบทุกวันแบบนี้
แต่อย่างที่น้องว่าแหละครับ คนเราเจออะไรมาไม่เหมือนกัน
น่าเสียดายที่น้องเจอมาแบบนั้นนานไปหน่อย...จนหล่อหลอมเป็นตัวน้องไปจริงๆ แล้ว
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

MyLifestyle

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2016, 02:24:10 PM »

มิตินี้ใช้ปีเว้นปี ครั้งเดียวก็พอมังครับ
หรือสุขกายสบายใจที่ได้เหวี่ยงๆ วีนๆ ถี่ๆ แทบทุกวันแบบนี้
แต่อย่างที่น้องว่าแหละครับ คนเราเจออะไรมาไม่เหมือนกัน
น่าเสียดายที่น้องเจอมาแบบนั้นนานไปหน่อย...จนหล่อหลอมเป็นตัวน้องไปจริงๆ แล้ว
คนกระแนะกระแหน พูดจากวนอย่าง ชอบเอาเวลาว่างไปนั่งว่าคนอื่นจับผิดคนอื่น เราไม่ฟังหรอกค่ะ คุณไม่ได้ดีมาจากไหนเลย  แถมชอบคนประจบน่ารักเฟค อย่างคุณนี่นะ ไม่ได้เห็นมิติความน่ารักของชั้นหรอกค่ะ เพราะชั้นจะน่ารักและกับคนที่ดีมาและปรกติ. ไม่ใช่คนอย่างคุณ ออกมาทางไหนกัลบไปทางนั้น มาเผือกทำไม ละคะ555

kaptan

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 07, 2016, 11:32:15 AM »
1. ไม่ฟังก็อย่ามาตอบครับ มาตอบแปลว่าฟังละมั้ง
2. ถ้าน้องน่ารัก คงเป็นเรื่องใหญ่ระดับโลกครับ เพราะคนน่าเกล...จะหายวับไปกับตาทันที ทุกคน
3. ถ้าจะไม่ให้ใครมาตอบเช่น  kaptan / nannie / cracker....ก็อย่ามาอ่าน อย่ามาฟังคำตอบเค้า

4. เอาไว้ให้น้องที่บอกว่าไม่ฟัง มาตอบบ้าง...