ผู้เขียน หัวข้อ: อีกไม่กี่ชั่วโมง ก็จะเคาท์ดาวน์แล้ว  (อ่าน 2667 ครั้ง)

MyLifestyle

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 22
อีกไม่กี่ชั่วโมง ก็จะเคาท์ดาวน์แล้ว
« เมื่อ: ธันวาคม 31, 2015, 12:37:15 PM »
ไม่ได้เคาท์ดาวน์เหมือนทุกๆปีจนชิน รวมไปถึงเทศกาลต่างๆ แต่เทศกาลที่เศร้าที่สุดคงเป็นวันวาเลนไทน **07** ที่ไม่เคยได้เป็นคนพิเศษของใครเลย **12** ไม่เคยได้รับดอกไม้หรือของขวัญเซอรไพรสอะไรทั้งสิ้น. ความรู้สึกจุดๆนี้ละอาจจะเป็นเหตุให้เข้ามาที่นี่ เพราะชีวิตจริงแทบไม่เจอผู้ชายเลย. เจอแต่ตุ้ดเกย์ สาวสองค่ะ แค่มาบ่น ไปละ
เชื่อเถอะ ไม่ว่าเราจะทำอะไร คนอื่นก็หาทางตำหนิเราได้ตลอดเวลา เราทำในสิ่งที่ถูกต้องของเรา จงเชื่อมั่นและทำต่อไป

let3000

• Sr. Member
  • People Like This 191
Re: อีกไม่กี่ชั่วโมง ก็จะเคาท์ดาวน์แล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2015, 05:02:36 PM »
ไม่น่าจะต้องเสียใจหรือเศร้าเหงาหรอกครับ
มีผู้คนอีกเป็นหมื่นเป็นพันที่เขาไม่มีเทศกาล ไม่มีงานฉลองในชีวิตของเขา
บางครั้งผมเองตระเวนท่องไปทั่วเพื่อค้นหาความสุข....
บางครั้งผมเองขวนขวายหาสาวๆ เพื่อมาคลายความเหงา...
ถามว่าพบเจอมั๊ย? ก็ผ่านไปได้แต่สุดท้ายก็กลับมาเป็นแบบเดิม

วันนี้...ผมเองไม่เห็นว่าจะต้องไปตระเวนหรือขวนขวายใดๆ
แค่ทำอะไรที่อยากทำ ทำตามใจตนเอง กับ คิดถึงคนที่เราห่วงใย นึกถึงวันดีๆที่ผ่านมา
แค่นี้...ก็มีความสุขและคลายเหงาได้ครับ
ให้กำลังใจนะครับ
 **06**

คืนนี้จะนอนาวและนับมันเพื่อรอรับวันใหม่พร้อมส่งใจถึงคนที่เราคิดถึงที่อยู่ไกลคับพ๊ม
ถ้าไม่รู้จะไปไหน นอนาวเป็นเพื่อนกันสิ....
สุขสันต์วันปีใหม่ 2559 ครับ
 **10**

MyLifestyle

• **
Re: อีกไม่กี่ชั่วโมง ก็จะเคาท์ดาวน์แล้ว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2015, 05:34:53 PM »
อยู่บ้านกับแม่กับนัองค่ะ. ขอบคุณที่มาแสดงความคิดเห็นนะคะ
เชื่อเถอะ ไม่ว่าเราจะทำอะไร คนอื่นก็หาทางตำหนิเราได้ตลอดเวลา เราทำในสิ่งที่ถูกต้องของเรา จงเชื่อมั่นและทำต่อไป

let3000

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2015, 05:40:13 PM »
อยู่บ้านกับแม่กับนัองค่ะ. ขอบคุณที่มาแสดงความคิดเห็นนะคะ

ถ้าไม่คิดว่า โบราณ ฟังเพลงนี้นะครับ ฟังแล้วอย่าเผลอลุกขึ้นมาส่ายเอวเต้นหละครับ เดี๋ยวจะหายว้าเหว่
อิอิ
 **11**

<a href="https://www.youtube.com/v/xdWy3q-2vgI" target="_blank" rel="noopener noreferrer" class="bbc_link bbc_flash_disabled new_win">https://www.youtube.com/v/xdWy3q-2vgI</a>
 **06**

kua12

• People Like This 114
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2015, 06:03:01 PM »
มาอยู่เป็นเดือนครับ เคาท์ดาวน์ที่บ้านเหมือนกัน ขี้เกียจออกไปไหนคนเยอะ

สวัสดีปีใหม่2559ที่กำลังจะมาครับ

MyLifestyle

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2015, 10:44:04 PM »
นอนข้ามปีค่ะ (เหมือนปีที่แล้ว)

let3000

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 01, 2016, 12:07:41 AM »
นอนข้ามปีค่ะ (เหมือนปีที่แล้ว)

สวัสดีปีใหม่นะครับ
 **10**

ต้นหญ้า

• Newbie
  • *
  • People Like This 28
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 02, 2016, 11:44:39 AM »
เวลา count down ผ่านไปแล้ว ..

บางคน เที่ยวกับแฟน
บางคน เมากับเพื่อน
บางคน สวดมนต์ ข้ามปี
บางคน นอนหลับ
บางคน อยู่กับพ่อแม่
บางคน มองาว และคิดถึงใครบางคน

ส่วนผม ป่วย ข้ามปี นอนซมอยู่ ด้วยอาการหวัด

ไม่เป็นไร เดี๋ยวก็หาย เดี๋ยวเวลาก็ผ่านไป..
ไม่มีอะไรอยู่กับเรานานหนักหรอก..
มันจริง แค่เพียงระยะเวลาใด เวลาหนึ่ง ..

MyLifestyle

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 02, 2016, 02:06:00 PM »
เวลา count down ผ่านไปแล้ว ..

บางคน เที่ยวกับแฟน
บางคน เมากับเพื่อน
บางคน สวดมนต์ ข้ามปี
บางคน นอนหลับ
บางคน อยู่กับพ่อแม่
บางคน มองาว และคิดถึงใครบางคน

ส่วนผม ป่วย ข้ามปี นอนซมอยู่ ด้วยอาการหวัด

ไม่เป็นไร เดี๋ยวก็หาย เดี๋ยวเวลาก็ผ่านไป..
ไม่มีอะไรอยู่กับเรานานหนักหรอก..
มันจริง แค่เพียงระยะเวลาใด เวลาหนึ่ง ..
ดูแลตะวเอง หายป่วยไวไวนะคะ