ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแค่พี่อย่าจากหนูไป...  (อ่าน 2533 ครั้ง)

JubJub1199

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
ขอแค่พี่อย่าจากหนูไป...
« เมื่อ: มกราคม 01, 2016, 06:36:02 AM »
มาที่นี่ ตอนปลายปี 57 เพียงเพราะบังเอิญผ่านมา
ตั้งใจมาหาแค่เพื่อนเท่านั้น...จนได้มาเจอผู้ชายที่แสนดีคนนึง
 อายุเราห่างกันมาก ในขณะเดียวกัน เราก็ไม่ใช่คนสวย
ไม่ใช่สเป็คพี่ๆในห้องนี้เลย เราคบกัน ใช้เวลาอยู่ด้วยกัน
ไปเที่ยว กินข้าว ดูหนัง เค้ารับได้ในสิ่งที่เราเป็น ไม่เคยจะอายใคร
ในการที่จะจับมือกับเรา ทุกเทศกาล เราก็อยู่ด้วยกัน
 มีเวลาให้กันตลอด เค้าไม่เคยปล่อยให้เราลำบาก
เป็นพี่ เป็นครู เป็นที่ปรึกษา พี่เค้ายังโสด เรารู้ว่าเรื่องsex
เป็นเรื่องสำคัญสำหรับเค้า และเราก็พยายามตอบสนอง

เค้าดูแลเราทุกเรื่อง เรื่องเงิน เค้าบอกให้เราเก็บบ้างนะ
ซื้อรถในฝันให้เรา ทั้งๆที่เราไม่คิดว่าเราจะได้มันมา
ส่งเราเรียนต่อ ป.โท ที่เราค้างๆคาๆมานานหลายปี
เกือบกิจกรรมในชีวิต มีเค้าเป็นส่วนหนึ่งไป
จนเราให้เค้าไปทั้งหมด ทั้งกาย และใจ

ปีกว่าที่คบกันมา พี่เค้ายังอยากมีน้องเพิ่ม
เค้าขอให้เราเป็นที่หนึ่ง ขอคบกับน้องอีกคนนึ้
 ให้การดูแลเธอเหมือนที่ทำกับเรา หากเราไม่รักพี่เค้า
เราคงทำใจได้อย่างง่ายดาย

นี่เราช็อค ตกใจ เสียใจ ร้องไห้ฟูมฟาย
เค้าบอกให้ทำใจกับสิ่งที่เค้าเป็น เค้าไม่ได้ทิ้งเราไปไหน 
เค้าสงสารน้องคนนั้นหากเค้าไม่ดูแล น้องก็ต้องหาคนดูแลใหม่

เราไม่เข้าใจความรู้สึกนี้เลย มันเจ็บปวด
อึดอัด นอนไม่หลับ สะดุ้งตื่นมาร้องไห้
 เรารักพี่เค้ามากจริงๆ

เค้าบอกว่า หนูจะอยู่ได้ไหมถ้าไม่มีพี่
ไม่ได้ค่ะ พี่เอาลมหายใจของหนูไปหมดแล้ว

ความสัมพันธ์ของเรา หากเจอกันในที่อื่น
พี่คงมองหนูดีกว่านี้ ...พี่คงรักหนูได้มากกว่านี้

หนูจะรักพี่ และจะรักตลอดไป RV

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
Re: ขอแค่พี่อย่าจากหนูไป...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 01, 2016, 07:53:47 AM »
ใช่ครับ ถ้าเขาเจอน้องในที่อื่น แล้วเขามองน้องนะครับ ความสัมพันธ์อาจจะไม่ใช่แบบนี้ แต่อย่าลืมในที่อื่น เขาอาจจะไม่มองน้องเลยก็ได้
น้องควรทำใจไว้แต่แรกแล้วนะครับว่า การคบหาในนี้ มันไม่มีอะไรแน่นอน แต่ก้ไม่ได้หมายความว่าเขาจะทิ้งน้องไม่ใช่หรือ เขาอาจจะเอาเวลาน้องไปบางส่วนไปให้น้องคนใหม่ แต่เขาก็ยังดูแลน้องอยู่ไม่ใช่หรือ สิ่งที่น้องจะต้องทำคือพยายามยืนได้ด้วยตัวเอง โดยไม่ต้องพึ่งพาเขา
ถามจริงๆ น้องไม่อยากให้เขามีคนใหม่ เพราะน้องกลัวสิ่งที่น้องได้จากเขาจะลดลงหรือหายไปหรือเปล่า ตอบตัวเองให้ชัดๆ ครับ ไม่ต้องตอบพี่ ถ้าน้องไม่ได้แคร์เรื่องนั้น ถ้าคิดว่าสิ่งที่เขาทำหักหาญน้ำใจน้องมากเกินไป ก็เดินไปจากเขาได้เลย แต่ตืนทุกอย่งให้เขาไปนะครับ ไปเริ่มต้นใหม่ เป็นคนใหม่
อย่าลืม ชีวิตปัจจุบันของน้อง เขาเป็นคนสร้างให้น้องนะครับ ก่อนจะออกมาต่อว่าเขา น้องควรมั่นใจว่าน้องสามารถไปตั้งตัวเองได้แล้ว เขาไม่ได้ผิดนะครับ น้องก็ไม่ได้ผิด เพียงแต่ น้องไม่ได้เตรียมใจไว้เผื่อจะเกิดเหตุการณ์แบบนี้ ซึ่งมันเป็นที่รู้กันว่ามันสามารถเกิดขึ้นได้
ไปลองคิดใหม่ครับ แล้วขอเตือนว่า อย่าคิดแย่งชิง ระราน เขาอาจจะชอบน้องมากๆ แต่ เขาอาจจะไม่ยอมให้น้องลุกล้ำการตัดสินใจของเขา
ขอให้โชคดีครับ

MyLifestyle

• Jr. Member
  • **
  • People Like This 22
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 01, 2016, 08:40:46 PM »
อ่านแล้วเข้าใจ จขกทนะคะ  **07**เศร้าแทนเลย  **12**การได้มาไม่เท่ารักษาไว้นะคะ
เชื่อเถอะ ไม่ว่าเราจะทำอะไร คนอื่นก็หาทางตำหนิเราได้ตลอดเวลา เราทำในสิ่งที่ถูกต้องของเรา จงเชื่อมั่นและทำต่อไป

ต้นหญ้า

• Newbie
  • *
  • People Like This 28
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 02, 2016, 11:34:42 AM »
เป็นเรื่องยาก.. ที่จะทำใจ

ทั้งเรื่องเวลา, ความรู้สึก, และอื่น ๆ ที่เคยได้รับ
แต่ ทุกงานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกลา ..
ไม่กล้าบอกให้ทำใจ .. เพราะเวลา เกิดขึ้นกับตัวเอง
ก็ทำใจ ไม่ได้สักที ..

คนเราเนี่ยแปลก อะไรที่ดี ที่ชอบ ก็อยากยึดไว้
เหนี่ยวไว้ รั้งไว้ พอไม่ได้ อย่างใจ ก็เจ็บปวด
แทบขาดใจ ตาย ..

เวลา จะช่วยทำให้มองอะไร แบบเข้าใจได้มากขึ้น
และ เวลา จะทำให้ผ่านความรู้สึก เลวร้ายช่วงนี้ครับ

สวัสดี ปีใหม่ .. ทุกคน และพื้นที่นี้
พื้นที่ ที่สร้าง ความรู้สึกสารพัด อย่างให้มากมาย
ในช่วงเวลา 2 ปี ที่เล่นมา ..

kaptan

• Hero Member
  • People Like This 1734
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 06, 2016, 10:51:33 AM »
   รู้สึกดี แต่อย่ารัก
ห่วงได้แต่อย่าหวง
ความผูกพันมันเป็นปกติของคนที่คบกันนานๆ แต่อย่ายึดติดจนตัดไม่ได้

คนที่นี่มาเจอแล้วต้องจากกันทัง้นั้นครับ ดีต่อกันให้มากๆ ยามที่ยังคบกัน
อยู่กับตัวเราเองให้ได้ในวันที่ต้องไม่มีกัน เพราะ ก่อนนั้นเราก็อยุ่มาได้โดยไม่เคยมีเค้านี่นา

ลมหายใจเป็นของเรา อย่าให้เป็นของกันและกันกับใคร คนที่รักเราที่สุดคือพ่อแม่
อย่าให้ใครมาสำคัญกว่านั้น

ข้อเสนอของพี่เค้า น้องควรต้องเอามาพิจารณาว่า ระหว่างที่จะเป็นแบบที่พี่เค้าบอก
กับไม่มีพี่เค้าเลย อย่างไหน สุข ทุกข์มากกว่ากัน แล้วตัดสินใจครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

furious

• Newbie
  • *
  • People Like This 20
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 06, 2016, 11:54:28 AM »
สู้ๆครับ  อย่างน้อยก็ยังมีช่วงเวลาดีๆให้กันนะครับ

คนบางคนผ่านมาในชีวิต ก็ไม่ได้หมายความว่าเค้าจะอยู่กับเราไปตลอดนะครับ

ทุกอย่างที่เป็นของๆเรา มันเป็นของๆเราแค่ช่วงเวลาหนึ่งเท่านั้นเอง สุดท้ายก็ต้องจากกันไปอยู่ดี

เพียงแต่เราสามารถเลือกได้ว่าในช่วงเวลานั้นจะอยู่กับมันยังไงให้มีความสุขครับ  **02**

myman

• Full Member
  • People Like This 61
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2016, 05:03:51 PM »
แล้วตัดสินใจได้หรือยังครับว่าจะต่อหรือจะหยุด
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ