ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า....แฟนเก่า  (อ่าน 2783 ครั้ง)

ใบไหม

• Full Member
  • People Like This 64
ถ้า....แฟนเก่า
« เมื่อ: มกราคม 02, 2016, 09:57:38 PM »
ถ้าแฟนเก่าคุณ มีเหตุผลจำเป็นที่ต้องเลิกกัน //แต่เค้าเป็นให้คุณได้ทุกอย่าง มีความชอบ การใช้ชีวิตที่ใกล้เคียงกัน
ห่างกัน 7 เดือน คุณก็ยังไม่เปิดใจรับใครเข้ามา // ยังคุยโทรศัพท์กันอยู่ เดือนละ 3-4 ครั้ง จะมีโอกาสไหนบ้าง ที่จะทำให้กลับมาคบกันอีก (ปรึกษาค่ะ)

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
Re: ถ้า....แฟนเก่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2016, 10:06:12 PM »
เปิดโอกาสให้เค้า...ก็มีโอกาสจะคืนดีเสมอ อยู่ที่ตัวเราและเหตุผลที่จะทำอย่างนั้น

คิดแล้วทำ ถึงจะบังเกิดผล...

ลองครับ

ใบไหม

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2016, 02:30:14 PM »
เปิดโอกาสให้เค้า...ก็มีโอกาสจะคืนดีเสมอ อยู่ที่ตัวเราและเหตุผลที่จะทำอย่างนั้น

คิดแล้วทำ ถึงจะบังเกิดผล...

ลองครับ
ขอบคุณมากมายค่ะ

kaptan

• People Like This 1734
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 06, 2016, 10:44:49 AM »
     เกรงว่าถ้านานเกินไป ฝ่ายนึงฝ่ายใดอาจจะไม่กลับมาเหมือนเดิมได้นะครับ
น้องอาจจะต้องคิดว่าอะไรคือเหตุผล ความเป็นจริง ที่น้องกับแฟนเก่าจะได้กลับมาเป็น
เหมือนกันเช่นเดิม โอกาสมีมากน้อยแค่ไหนในทางตรรกะ

แล้วไม่ควรคิดว่าความรู้สึก ความต้องการของเรา ความรัก ความผูกพันคือปัจจัย
ที่จะทำให้กลับมาเหมือนเดิมนะครับ ไม่งั้นเราจะจมอยู่กับความเพ้อฝันครับ

ปล.  ปาฏิหาริย์อาจมีจริง...แต่อย่าไปฝากความหวังไว้กับมันมากไปครับ
ถ้าคุณน่ารัก จริงใจ คุณคือเป้าหมายของเรา

tawans

• People Like This 1458
  • อดีตหนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็น เพลย์บอย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 06, 2016, 10:12:16 PM »
ถ้าแฟนเก่าคุณ มีเหตุผลจำเป็นที่ต้องเลิกกัน //แต่เค้าเป็นให้คุณได้ทุกอย่าง มีความชอบ การใช้ชีวิตที่ใกล้เคียงกัน
ห่างกัน 7 เดือน คุณก็ยังไม่เปิดใจรับใครเข้ามา // ยังคุยโทรศัพท์กันอยู่ เดือนละ 3-4 ครั้ง จะมีโอกาสไหนบ้าง ที่จะทำให้กลับมาคบกันอีก (ปรึกษาค่ะ)

แล้วเหตุผลจำเป็นที่ต้องเลิกกัน มันเป็นเหตุผลถาวรตลอดไปไม่เปลี่ยนแปลงใดๆ หรือว่ามันเปลี่ยนตามเวลาที่ผ่านไป เช่นสถาณะการณ์ต่างไป ความสำคัญต่างไป เวลานี้ไม่จริงแล้วแต่ตอนนั้นจริง

ถ้าเหตุผลจำเป็นที่ต้องเลิกกันมันเปลี่ยนไปได้ และ ยังรู้ว่ารักกันอยู่(ก็เห็นที่เล่ายังคุยกันอยู่ไม่อยากหยุดคุยหยุดติดต่อ) มันก็มีโอกาสครับถ้าไม่ยอมแพ้เสียก่อน

**38**
หนุ่มเนิร์ด ที่กลายเป็นเพลย์บอย

ลำเอียงเสมอสำหรับคนพิเศษ

furious

• Newbie
  • *
  • People Like This 20
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 06, 2016, 10:58:07 PM »
มันขึ้นอยู่กับว่าเหตุผลที่เลิกกันในอดีต มันสามารถเปลี่ยนแปลงได้มั๊ย?

ถ้าเหตุผลที่ต้องเลิกกันมันมีความสำคัญในการใช้ชีวิตคู่ของคุณ 2 คนต่อไป  ผมว่าเริ่มตัดใจน่าจะเป็นทางออกที่ดีกับทุกฝ่ายมากกว่าครับ

ส่วนการรีเทิร์นผมมองว่าถ้ายังมีความรู้สึกดีๆต่อกันอยู่ ก็ลองคุยกับเค้าดูสิครับ แอบลองหยอดๆก็ได้ว่าเค้าเปิดทางให้มั๊ย
ถ้าปล่อยเวลาไปเนิ่นนานมากๆ เดี๋ยวจะมีคนอื่นเข้ามา  มันจะยิ่งทำให้เรื่องยากขึ้นนะครับ

สู้ครับ  เป็นกำลังใจให้  **04**

ใบไหม

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2016, 09:48:48 PM »
ล่าสุดโทรคุยกัน เมื่อวานก็คุยไปว่าเรายังไม่มีใคร เสียงเค้าก็ดูเศร้าๆค่ะ ความรู้สึกของเราคือ ใจหาย
เพราะเราไม่รู้ว่าเค้าเป็นอะไร ไม่กล้าถาม

KK5050

• Sr. Member
  • People Like This 248
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2016, 10:40:44 PM »
หลายๆ ท่านอาจจะพูดไปบ้างแล้ว แต่สิ่งหนึ่งที่คุณต้องตอบให้ได้ก็คือ เหตุผลจำเป็นนั้น บัดนี้ มันไม่ได้เป็นปัญหากับคุณ และเขาที่จะกลับมาใช้ชีวิตด้วยกัน ใช่หรือไม่ แล้วเขาได้ก้าวไปข้างหน้าในการที่เขาจะไม่มีคุณหรือเปล่า
ถ้าสองสิ่งนี้ มันไม่ได้เป็นอุปสรรค มันก็อยู่ที่คุณสองคนจะคุยกันว่ายังอยากจะกลับมาอยู่ด้วยกันไหม เวลาที่ห่างกัน ยิ่งนาน ยิ่งยากที่จะกลับมารวมกันได้ครับ

mushu1978

• Newbie
  • *
  • People Like This 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2016, 10:18:07 AM »
สำหรับคนที่เลิกกันไปไม่ว่าด้วยเหตุผลใดๆก็แล้วแต่ แสดงว่านั่นคือปัญหา ระหว่างสองคน ถ้าการกลับมาคบกันอีก สามารถรับประกันได้ว่าจะไม่เกิดข้อผิดพลาดแบบเดิมๆ นั่นคือทั้งสองคนเห็นพ้อง ยอมรับ และเข้าใจ พร้อมแก้ไขในข้อผิดพลาดที่ผ่านมา (จากใจคือกลัวพบจุดจบเดิมๆ) แต่ก็ขอเป็นกำลังใจครับ