ผู้เขียน หัวข้อ: บทส่งท้าย ทริปล่องเรือไหว้พระ 9+1 วัด  (อ่าน 890 ครั้ง)

The Yong

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 285
  • ช่างภาพใจดี ถ่ายโปรไฟล์ฟรี แถมตังให้ด้วย อิอิอิ
บทส่งท้าย ทริปล่องเรือไหว้พระ 9+1 วัด
« เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 04:36:51 PM »
เพราะนี่มันไม่ใช่การบ้าน ผมเลยเลือกที่จะมาบอกเล่าให้ฟังที่นี่

ผ่านไปสำหรับทริปล่องเรือไหว้พระ 9+1 วัดเมื่อวันเสาร์ที่ 16 ที่ผ่านมา แม้ว่าเวลามันจะเกินไปบ้าง เพราะทีแรกคิดว่าน่าจะเสร็จไม่เกินบ่าย 3 แต่ปรากฏว่ากว่าจะได้กลับก็ปาเข้าไปเกือบ 5 โมง

ผมไปถึงที่จุดนัดพบตั้งแต่ 8.30 น. เนื่องเพราะผมไม่ชอบให้ใครมารอ โดยเฉพาะหากผมเป็นคนนัด ผมขอเป็นฝ่ายไปรอดีกว่า เมื่อถึงที่วัดใหญ่สว่างอารมณ์ คนยังไม่เยอะครับ ผมไปลงชื่อรับบัตรลงเรือแล้วก็มานั่งจิบกาแฟรอผู้ร่วมทริป โดยทางตลาดริมน้ำมีไวไฟฟรีไว้คอยบริการด้วย

ลาเต้ร้อนหมดไปหนึ่งแก้ว เช็คอินเฟซบุ๊ค เล่มเกมฆ่าเวลา แล้วผู้ร่วมทริปก็ทยอยมา พี่ Chanla มาถึงเป็นคนแรก ตามมาด้วยน้อง Stay With Me และปิดท้ายน้อง Akemi ที่มาถึงเป็นคนสุดท้าย พูดคุยทักทายทำความคุ้นเคยกันจนได้เวลาเรือออก

น้องๆน่ารัก เป็นกันเองดีครับ ทั้งๆที่อากาศร้อนแต่น้องๆก็ไม่บ่นกันเลย เราทำบุญไหว้พระกันครบทั้ง 9+1 วัด แถมเดินเที่ยวเกาะเกร็ดกันอีก แอบเสียดายตอนที่เรือถึงเกาะเกร็ดตรงเวลาเที่ยงพอดี เลยอดดูช่างปั้นหม้อสาธิตการปั้นหม้อให้ชมเลย ก็ถือว่าเป็นทริปเล็กๆที่อบอุ่นครับจนผมคิดว่าอาจจะชวนกันไปอีก

บางครั้งมิตรภาพมันก็เกิดขึ้นได้ในโลกสีเทาใบนี้นะครับ ขอบคุณพี่ Chanla, น้อง Stay With Me และน้อง Akemi อีกครั้งนะครับที่ตัดสินใจมาร่วมทริปนี้ ครั้งหน้าหวังว่าจะได้รู้จักกับน้องๆและพี่ๆท่านอื่นๆนะครับ แล้วผมจะมาชวนอีกที ขอบคุณจากใจครับ
  **26**  **26**
A Whiter Shade of Pale

stay with me

• Full Member
  • People Like This 43
  • จดจำ เพื่อลืม
Re: บทส่งท้าย ทริปล่องเรือไหว้พระ 9+1 วัด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 09:00:56 PM »
ยินดีที่ได้พบเจอพี่ๆและน้อง akemi ค่ะ
ขอบคุณที่จัดทริปดีๆแบบนี้นะคะ  **38**
Rest room

น้าว่าว

• Newbie
  • *
  • People Like This 3
Re: บทส่งท้าย ทริปล่องเรือไหว้พระ 9+1 วัด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 09:32:44 PM »
อยากไปด้วยจุง อิอิ

ใบไหม

• Full Member
  • People Like This 64
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 18, 2016, 11:34:27 PM »
น่ารักดีค่ะ ทริปหน้าจะเป็นอะไรน้าา