ผู้เขียน หัวข้อ: การบ้าน...ที่ยังไม่รู้จบ  (อ่าน 3484 ครั้ง)

Hi-ABS

• Newbie
  • *
  • People Like This 14
  • ก็แค่เหงา...และจริงใจ
การบ้าน...ที่ยังไม่รู้จบ
« เมื่อ: มกราคม 17, 2016, 05:09:48 PM »
 **36** เคยคิดเอาไว้ อยากมีการบ้านส่ง เหมือนคนอื่่นบ้าง
แล้ววันนี้ก็ได้โอกาสมาเขียนกับเค้าซักที........
เริ่มต้นจากกระทู้"หาใครสักคนมาเติมเต็มในเวลาหนึ่งคืน"  หลังจากโพสไป ก็ได้รับPM มาค่อนข้างเยอะ ซึ่งจากกระทู้นี้ทำให้เราได้รู้จักกับพี่ที่น่ารักหลายคน ขอตัดเล่าเปนหลายๆตอนนะคะ ส่วนตัวคิดว่าอ่านง่ายกว่า  เริ่มต้นจาก....
 **04** พี่คนนึง ที่เรารู้จักกันมานานแล้ว แต่ยังไม่มีโอกาสได้เจอกัน ก็ได้ทักมา
"ทำไมโพสแปลกๆ หนูเป็นอะไรรึป่าว?? ยังโอเครมั้ย?? พรุ่งนี้เดี๋ยวเราเจอกัน"ได้คุยกันพอสมควร รับรู้ได้ถึงความห่วงใยที่พี่มีให้  **02** เรานัดเจอกัน เย็นๆของวันรุ่งขึ้น หลังจากที่เราเสร็จธุระแล้ว  พี่รอเราอยู่แล้วที่แฟชั่น รามอินทรา พี่น่ารักค่ะ สูงๆในแบบที่เราชอบ  **39** แต่เราต่างหากที่ไม่ค่อยสบาย เลยไม่ได้ไปเที่ยวไหนๆตามที่ตั้งใจไว้  **26** กลับบ้านนอนสิคะ ผิดแผนหนักมาก
 **06** พี่ดูแลเอาใจใส่น้องดีมากนะคะ พยายามชวนกิน ชวนเดินเล่น ชวนคุย เพื่อให้น้องรู้สึกดีขึ้นจากปัญหาต่างๆที่กำลังเผชิญอยู่
ขอบคุณที่เสียเวลาเดินคุยกัน
ขอบคุณสำหรับอ้อมกอดอุ่นๆที่ทำให้คลายเหงา
และขอบคุณ ที่ใส่ใจกัน จนถึงทุกวันนี้ **02**

ผู้หญิงขาดรัก..

Hi-ABS

• Newbie
  • *
Re: การบ้าน...ที่ยังไม่รู้จบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 17, 2016, 05:41:46 PM »
**04** พี่คนที่สอง ได้คุยกันหลังจากที่รับนัดพี่คนแรกไว้แล้ว เนื่องจากในPM เขียนแนะนำตัวไว้น่าสนใจมาก โดยที่เราก็ได้บอกพี่เค้าไปแล้วว่านัดคนอื่นไว้แล้วนะคะ  พี่บอกว่าไว้มากรุงเทพเมื่อไหร่ เราค่อยเจอกันก็ได้จ้ะ  **11**
 เช้าวันต่อมา มีธุระกับญาติแต่เช้าตรู่  แต่พี่คนที่สอง ก็สามารถคุยไลน์ได้ตั้งแต่เช้าตรู่เช่นกัน   ประทับใจจัง  แล้วเราก็ได้เจอกัน ที่ร้านกาแฟย่านรามอินทรา  เจอกันครั้งแรกกับกาแฟมื้อเช้าของสองเรา Starbucks=>The Promenade
เราถึงก่อนพี่เค้า เลยถามไปว่าจะทานอะไร จะได้สั่งรอ พี่รีบโทรกลับมาอย่างไว "ไม่ได้ๆ ไม่ต้องสั่งอะไร นั่งรอเฉยๆ พี่เป็นเจ้ามือ เดี๋ยวพี่จัดการเอง"  **30**  มีงี้ด้วย นั่งรอไปสิคะ  หลังจากนั้น5นาทีพี่ก็มาถึง หลังจากได้คุยก็รู้ว่าพี่ เป็นอีกหนึ่งคนที่เล่นเวปนี้มานาน น้องนี้ต้องขอคารวะ  **26**
ใช้เวลาคุยกันอยุ่ที่ร้านกาแฟพอสมควร มองนาฬิกา 11โมง  จนคิดว่าเราควรหามื้อเที่ยงทานกันได้แล้ว น้องถามพี่-พี่ถามน้อง เราทานอะไร ที่ไหนกันดี  สุดท้าย...เราตกลงจะไปกินข้าวกันที่จังหวัดนครนายก (ไปซะไกล) ตามคอนเซป นั่งแคร่ เท้าแช่น้ำ  **10** มุ่งหน้าสู่ร้าน"ครัวมะขาม"  ไม่ได้มีหุ้นส่วนรึค่าโฆษณาใดๆจากร้านนี้นะคะ  แค่อยากให้ลองมาชิมกันเฉยๆ
ชั่วโมงนิดๆเราก็มาถึงที่ร้านค่ะ อากาศไม่ร้อน มีลมพัดเย็นๆ แต่ช่วงนี้น้ำน้อย เท้าเราเลยไม่ได้แช่น้ำ แตะก้อนหินแทนละกัน ได้อีกฟิว  **11**
พี่คนนี้...ผู้ชายวัย 45+ มีอะไรคล้ายๆกับเราในบางมุม  พี่เป็นคนทำให้เราคิดอยากเขียนการบ้าน เป็นจุดเริ่มต้นของการบ้านฉบับนี้...
อาหารที่เราสั่งไป ถูกทะยอยมาวางที่โต๊ะ รสชาดดีทีเดียว ราคาก็ถูกใจ แต่..ถูกใจคนจ่ายมั้ย?? ไม่รู้เหมือนกันนะคร้าาา
หลังจากอิ่มหนำ เรามุ่งหน้าต่อไป  **10** เขื่อนขุนด่านปรากาลชล คือจุดหมายของเรา

ณ จุดนี้มีภาพมาฝากค่ะ
เราเองก็คิด ว่าพาพี่เค้ามาไกลไปมั้ย
พี่บอกว่า พี่ไม่ค่อยได้มีโอกาสมาเดินเล่นแบบนี้เหมือนกัน
เข้าทางเราเลยทีนี้  **34**  เลยตกลงกันว่า เดี๋ยวเราจะหาเวลามาปั่นจักรยานเล่นด้วยกันแถวๆนี้   แต่..เมื่อไหร่หว่า??
เมื่อไหร่ไม่รู้  แต่ที่แน่ๆ มีคนรับปากจะซื้อจักรยานคันใหม่ให้  **30** **30**
น้องจะรอนะคะ  ขอกราบงามๆขอบคุณล่วงหน้าเลย
สรุปว่าเราใช้เวลาอยู่ที่จังหวัดนครนายกจนเย็น แล้วเราก็พากันกลับ  พี่แวะส่งน้องขึ้นรถกลับบ้าน  แล้วพี่ก็มุ่งหน้ากลับกรุงเทพ
หมดหนึ่งวันกับพี่คนที่สองของกระทู้   **24**
พี่น่ารักนะคะ เฟรนลี่แบบฉบับผุ้ชายยุคนี้ 
ขอบคุณเวลาที่ทำให้เรารู้จักกันค่ะ
 **36** หวังว่าเราจะได้กลับมาปั่นจักรยานกันที่นี่นะคะ

น้าเต่า

• Full Member
  • People Like This 48
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2016, 06:13:41 PM »
อ่านเพลินเลยครับ **36**

Hi-ABS

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 17, 2016, 06:30:09 PM »
หลังจากนัั้น...ก็ได้มีเช็คเมลล์ เช็คPMบ่อยขึ้น ได้มีโอกาสคุยกับผู้ชายคนนึง อายุแค่32 สถานะภาพโสดด้วยนะคะ **11** **11**
โสดรึไม่โสด ไม่ใช่ประเด็น ขอแค่คนที่เราคุยกันรู้เรื่องพอ
คุยกันอยู่หลายวัน ทั้งเรื่องงาน และเรื่องส่วนตัว มุมมองการใช้ชีวิต  และสิ่งที่ต้องการจากเวปนี้
  ด้วยเหตุผลที่พี่โสด พี่เค้าก็เข้ามาหาสาวๆแก้เหงา  เจอมาหลากหลายรูปแบบเหมือนกัน  **08**
สนใจในสิ่งที่เราโพส สนใจในความเป็นตัวเรา..
สุดท้าย.. พี่ยอมขับรถมาหาเรา เพื่อมากินข้าวเย็นด้วยกัน 1 มื้อ
รอเราเลิกงาน อีกเป็นชั่วโมง  กว่าจะได้ไปกินข้าวด้วยกัน  **36**
 **02** มิตรภาพเกิดขึ้นที่ร้านปลาเผาค่ะ
ไม่มีภาพมาฝาก  เพราะกินแบบหิวโหย หมดเกลี้ยง แซบเว่อร์
พี่บอกว่าอาหารอร่อย ราคาไม่แพง มีโอกาสจะกลับมากินอีก
 **04** มีสิ่งนึงที่ประทับใจ ในตัวของผู้ชายคนนี้ คือ ตอนที่รับบิลค่าอาหารมา พี่เป็นคนรับไปดูเอง แล้วพี่ก็ทักเด็กที่ร้านว่า "ไม่มีน้ำแข็งนะครับ ไม่ได้สั่ง" 41  เพราะเราทั้งคู่ไม่กินน้ำเย็น  แต่ในบิลคิดค่าน้ำแข็งมาด้วย
มันอาจไม่ใช่เงินเยอะ สำหรับค่านำแข็ง แต่เราชอบผู้ชายที่ละเอียดแบบนี้
กว่าจะอิ่มก็สามทุ่มกว่า เรามุ่งหน้ากลับไปที่รีสอร์ท ที่จองไว้ให้พี่เค้านอนค้าง   ก่อนถึงที่พัก แวะซื้อขนมกันอีกนิด เนื่องจากกระเพาะยังมีพื้นที่เหลือ   **30**  จัดไปกะเฉาก๊วยนมสด  และขนมสัญชาติญี่ปุ่น ทาโกะยากิ
พี่นี่อารมณ์ขันมากมาย คารมล้นเหลือ ระหว่างยืนรอขนม ก็สามารถสรรหาเรื่องมาเล่าให้ฟังเยอะแยะ เผื่อแผ่เสียงหัวเราะให้คนอื่นๆที่อยู่แถวนั้นอีกตะหาก  **30**
 **03** ขนมได้แล้ว เราแบ่งเฉาก๊วยให้พี่กิน ป้อนด้วยแหละ   **02**  แต่..พอพี่ได้ขนม  เราเผลอแป๊ปเดียว พี่กินหมดเลย  **05** ไม่ได้กินซักคำ555
อ่ะเคร เข้าใจ พี่อยู่คนเดียว กินคนเดียวจนชินสินะ  เลยลืมไปว่าเรานั่งอยู่ตรงนั้นด้วย ไอ่เราหรอ ไม่ได้ชอบขนมนั่นหรอกนะ  แค่อยากขอชิมนิดเดียวเอง... **07**
สำหรับพี่คนนี้ เรามีเวลาเจอกันไม่นานนักแต่มิตรภาพที่เกิดขึ้นระหว่างเราสองคน มันก็หน้าจดจำไม่ใช่น้อยเลย

Hi-ABS

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2016, 06:33:25 PM »
อ่านเพลินเลยครับ **36**
การบ้าน..ที่ยังไม่รุ้จบ  อย่าเพิ่งเบื่อไปซะก่อนนะคะ  **02**

slow

• Hero Member
  • People Like This 2111
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 17, 2016, 06:58:15 PM »
การบ้านอย่าเพิ่งจบนะครับ ยังอยากอ่านอีก...

น้องเจอพี่น่ารักๆ หลายคนเชียว แล้วคนไหนที่น่ารักที่สุดหล่ะครับ.  **40**

อ่านต่อรอลุ้นก็ได้...

**14**

Hi-ABS

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 17, 2016, 07:15:21 PM »
เรื่องเล่าจากพี่คนที4

^^ได้มีโอกาสเช็คเมลล์ เช็คPMอีกครั้ง สะดุดตากับข้อความขอพี่คนนึง ให้ไอดีไลน์ไว้เรียร้อย ดูวันเวลาที่PMแล้ว พี่เป็นคนต้นๆที่ส่งข้อความมา แนะนำตัวไว้พอประมาณ รู้สึกอยากคุยกับพี่คนนี้  41
แอบคิด ผ่านมาหลายวันแล้ว พี่เค้าจะจำที่เราโพสได้มั้ยน๊า ..??
ทักพี่ไปตอนวันเสาร์ ก็ได้คุยกันบ้าง อัธยาศัยดีเชียว  แต่ช่วงนี้พี่ไม่ค่อยว่างเลยครับ งานยุ่งมาก  **14** ไว้ว่างตรงกันก่อนดีกว่าค่ะ เราค่อยเจอกัน  **26**
 **39**  วันอาทิตย์ พี่ทักมาแต่เช้า ครั้งแรก คิดว่าพี่คงทักตามปกติ  แต่...พี่ชวนทานข้าวมื้อเที่ยง  ซึ่งเราอยู่ต่างจังหวัด แล้ววันนั้นต้องพาแม่ไปธุระหลายที่เลย  คงจะว่างบ่ายๆโน่นน   **25**
แต่พี่ก็ตอบกลับมาอย่างไว  พี่่อยากเจอตัวจริงเรานะ    จริงหรอคะเนี่ย!!!
รู้สึกตื่นเต้นจัง  เกิดอะไรขึ้น อยู่ๆก็มีผู้ชายขับรถจากกรุงเทพ มาร้อยกว่ากิโล เพื่อมาเจอเราอีกแล้ว  **06**
แล้วนี่เราเพิ่งคุยกันได้วันเดียวด้วยนะ   น้องนี่แพ้ใจคุณพี่เลยคร่าา **36**
เห็นรูปพี่ในไลน์ บอกเลย อืมมม..หล่อ
ชั้นนี่ดำก็ดำ หน้าก็ไม่สวยอีก  หลอกเค้ามาหาได้ไงหว่า
 รึพี่่ชอบของแปลก **25**
คุณพี่มาถึงเร็วมาก  หม่อมแม่น้องยังตัดผมไม่เสร็จเลย ทำไงดี พี่เค้ามาไกล มารอเราอีก ทำไงดี ทำไง  **07** เกรงใจพี่จุง
ด้วยความรักแม่มาก ทิ้งแม่ไว้ร้านตัดผม แล้วหนีไปกับผู้ชายเลยค่ะ เริ่ดมาก  **34**
แต่เราไม่ได้ใจร้ายขนาดนั้นนะ ก่อนไปทิ้งกุญแจรถไว้ให้แม่ แล้วโทรบอกให้พี่ชาย มาขับรถ พาแม่กลับบ้านด้วย  **30**  โดนพี่ชายด่าเบาๆค่ะ เมิงงจะไปหนายย

แหมๆ เราก็ต้อองรีบนิดนึงเนอะ พี่เค้าอุส่ามานี่นา ไม่ไปเจอเสียมารยาทแย่เลย  **11**
น้องยืนรอ พี่จอดรถรับ อืม..รถสวยจัง  อยากเปลี่ยนรถที่ใช่อยู่เลย ติดนิดเดียว ตังไม่มี หุหุ **12**
คิดภาพตามนะคะ ค่อยๆเปิดประตูพี่เค้า (เปิดแรงไม่ได้ รถเค้าแพง)  หันหน้าไปมองหน้าพี่เค้า หึ้ย!!!หล่อกว่าในรูปอีกครับพี่น้อง  อวบกว่าในรูปหน่อย  มีคำถามในใจตัวเอง ทำไมต่างกับตัวชั้นจัง **21**
นั่งรถไปด้วยกันน้องนี่เก็บแขน เก็บขาอย่างไว  เดี๋ยวสีแทนๆของน้องจะไปติดใส่พี่เค้า
ระหว่างที่นั่งรถอยู่ด้วยกัน เราได้คุยกันมากขึ้น รู้จักกันมากขึ้น พี่รับราชการ มีครอบครัวแล้ว  ภรรยาขี้หึงมาก  **30**
เรื่องนี้ น้องไม่ขอยุ่งเกี่ยว **25**
พี่คุยสนุก ได้คุยกันในมุมมองของความรักที่หลากลาย พี่เป็นผู้ชายคนแรก ที่เรากล้าเล่าเรื่องราวความรักของเราในอดีต คุยเรื่องเซ็กซ์ที่หลากหลาย แล้วระหว่างเรากับพี่เค้าก็อาจจะไม่ได้เจอกันอีกก็ได้ เพราะหลังจากนี้พี่เค้าต้องเดินทางไปต่างประเทศ พี่บอกว่าพี่น่าจะ ว่างหลังจากเดือนมิถุนาไปแล้ว..   **01**
 **04** เรื่องงานการมันเป็นเรื่องสำคัญ เราเองรู้ดี เพราะเราเองก็เป็นคนนึงที่ใช้ชีวิตในแต่ละวันหมดไปกับที่ทำงาน มากกว่าที่บ้าน
ก็รู้สึกดี และรู้สึกขอบคุณเวปนี้ด้วย ที่ทำให้เราได้เจอพี่ที่น่ารักทั้ง 4คน ได้เปลี่ยนมุมมอง  ได้ทำบางสิ่งที่ชีวิตจริงทำไม่ได้
ได้มิตรภาพใหม่ๆ จากเวปสีเทาๆ
 **38**

Hi-ABS

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 17, 2016, 07:18:40 PM »
การบ้านอย่าเพิ่งจบนะครับ ยังอยากอ่านอีก...

น้องเจอพี่น่ารักๆ หลายคนเชียว แล้วคนไหนที่น่ารักที่สุดหล่ะครับ.  **40**

อ่านต่อรอลุ้นก็ได้...

**14**
ตอบไม่ได้จริงๆค่ะ
พี่แต่ละคน น่ารักคนละแบบ แต่ละคนมีบุคลิกที่ต่างกัน
แล้ว..มิตรภาพที่ๆหยิบยื่นให้ ล้วนน่าจดจำ

Hi-ABS

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 17, 2016, 07:43:12 PM »
หลังจากที่ได้เจอพี่ที่น่ารักไปบ้างแล้ว จากการโพสครั้งนั้น
ตอนนี้ก็ยังคงติดต่อกับพี่ทุกๆคน บางคนมาก บางคนน้อยตามแต่เวลา   มีพี่อีกบางคนที่ยังไม่ได้เจอ ซึ่งมีทั้งลักษณะที่ไม่น่าจะได้เจอกันและคาดว่าเราจะได้เจอกัน
มันเลยเป็นที่มา ของคำว่า การบ้านที่ยังไม่รู้จบ เพราะตัวเราเองก็ยังไม่รู้จะจบยังไง จะจบกับใคร **40**
เพราะจริงๆแล้ว ตั้งใจอยากมีใครสักคน ที่ใช้เวลาอยู่ด้วยกันสักคืนนึง โดยที่ไม่มีข้อผูกมัดใดๆ อยากเดินจับมือ กอดคอ โอบเอว หอมแก้มบ้าง
หาคนพาเที่ยวในฟิวแฟนแค่นั้นเอง  ซึ่งพี่ที่เจอกันมาแล้ว เราอาจมีเวลาที่ไม่พร้อมที่จะให้กันขนาดนั้น    หากมีโอกาสได้เจอพี่ๆอีก คงมีการบ้านมาเล่าให้ได้อ่านกันอีกจร้า **34**  **32**

Nu_ManJu

• VERIFY USER
  • Sr. Member
  • *
  • People Like This 407
  • [>เผ่าแมนจู<]__ถึกและบึกบึน__
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 17, 2016, 09:25:38 PM »
โอยฟินดีจัง.... **32**

ไว้มาต่ออีกเรื่อยๆนะคะแมนจูจะรออ่าน 41
In my new Version